![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Đoàn thanh niên xã Xuân Thịnh tích cực tham gia chuyển đổi số
Ngày 08/12/2023 16:34:54
Được kỳ vọng là lực lượng đi đầu trong chuyển đổi số (CĐS), với sự năng động, sáng tạo cùng khả năng nhanh nhạy trong nắm bắt công nghệ thông tin (CNTT), trong thời gian qua tuổi trẻ xã Xuân Thịnh đã và đang khẳng định vai trò tiên phong trong CĐS.
![z4930433138604_5bc1ad984002819581b4974d17fc6a7f.jpg](/file/thumb/500/637165524.jpg)
![z4930433139970_784ae1b536d031c9871b46d725649af7.jpg](/file/thumb/500/637165526.jpg)
![z4930433164136_e5a44da9a9de06e373f46cc3554295ad.jpg](/file/thumb/500/637165528.jpg)
![z4930424211766_d8aee646a726648e4e24202a0249fb45.jpg](/file/thumb/500/637165529.jpg)
Một số hoạt động tham gia chuyển đổi số của Đoàn viên thanh niên xã Xuân Thịnh.
Xác định CĐS là thách thức song cũng là cơ hội để bứt phá, tạo ra những giá trị mới, đóng góp vào sự phát triển chung. Thực hiện chủ đề hoạt động của Tháng Thanh niên năm 2023 “Tuổi trẻ tiên phong CĐS”, tuổi trẻ huyện Triệu Sơn nói chung, xã Xuân Thịnh nói riêng đã liên tục đổi mới nội dung, hình thức tuyên truyền, giáo dục, tạo đợt sinh hoạt chính trị sâu rộng trong đoàn viên, thanh niên (ĐVTN). Tổ chức đoàn các cấp đã chủ động cụ thể hóa CĐS thành mô hình, giải pháp, công trình, phần việc của ĐVTN, thành lập các tổ hỗ trợ CĐS; huy động 120 lượt đoàn viên thanh niên để thực hiện các hoạt động hỗ trợ Nhân dân về dịch vụ công trực tuyến, thanh toán điện tử, định danh điện tử; Đoàn thanh niên xã đã phối hợp với ngân hàng TPBank mở tài khoản ngân hàng và tặng mã QRCode cho 70 hộ kinh doanh trên địa bàn; đặc biệt Đoàn thanh niên xã đã triển khai mô hình tiêng loa học tập được phát trên hệ thống loa thông minh của xã được cài đặt tự động phát vào lúc 19 giờ 30 phút hàng ngày từ thứ 2 đến thứ 7; tích cực hỗ trợ dịch vụ công trực tuyến đối với người dân trên địa bàn.
Thực hiện mạnh mẽ thông điệp 5C: chuyển đổi, chủ động, công nghệ số, cẩn trọng và chia sẻ, trong thời gian tới, tuổi trẻ xã Xuân Thịnh tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, sáng tạo, ứng dụng mạnh mẽ CNTT vào thực hiện nhiệm vụ và học tập, đẩy mạnh nghiên cứu, có nhiều giải pháp sáng tạo trong CĐS, quyết tâm thực hiện hiệu quả mục tiêu đề ra trong công tác CĐS mà nghị quyết đại hội đoàn các cấp, nhiệm kỳ 2022-2027 đã đề ra, góp phần thúc đẩy công tác CĐS trên địa bàn đạt chất lượng và hiệu quả cao nhất.
Thùy Dung
Thực hiện mạnh mẽ thông điệp 5C: chuyển đổi, chủ động, công nghệ số, cẩn trọng và chia sẻ, trong thời gian tới, tuổi trẻ xã Xuân Thịnh tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, sáng tạo, ứng dụng mạnh mẽ CNTT vào thực hiện nhiệm vụ và học tập, đẩy mạnh nghiên cứu, có nhiều giải pháp sáng tạo trong CĐS, quyết tâm thực hiện hiệu quả mục tiêu đề ra trong công tác CĐS mà nghị quyết đại hội đoàn các cấp, nhiệm kỳ 2022-2027 đã đề ra, góp phần thúc đẩy công tác CĐS trên địa bàn đạt chất lượng và hiệu quả cao nhất.
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị tập huấn về nghiệp vụ, hướng dẫn sử dụng Hệ thống thông tin giải quyết thủ tục hành chính
20/07/2024 22:34:48 -
Hướng dẫn đăng ký đăng nhập VNPT SmartCA sử dụng cho cổng dịch vụ công
27/06/2024 17:00:21 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN VỀ CÀI ĐẶT CHỮ KÝ SỐ CÁ NHÂN
27/06/2024 16:41:02 -
Tuổi trẻ xung kích triển khai các công trình thanh niên số hóa thông tin
11/06/2024 14:29:06
Đoàn thanh niên xã Xuân Thịnh tích cực tham gia chuyển đổi số
Đăng lúc: 08/12/2023 16:34:54 (GMT+7)
Được kỳ vọng là lực lượng đi đầu trong chuyển đổi số (CĐS), với sự năng động, sáng tạo cùng khả năng nhanh nhạy trong nắm bắt công nghệ thông tin (CNTT), trong thời gian qua tuổi trẻ xã Xuân Thịnh đã và đang khẳng định vai trò tiên phong trong CĐS.
![z4930433138604_5bc1ad984002819581b4974d17fc6a7f.jpg](/file/thumb/500/637165524.jpg)
![z4930433139970_784ae1b536d031c9871b46d725649af7.jpg](/file/thumb/500/637165526.jpg)
![z4930433164136_e5a44da9a9de06e373f46cc3554295ad.jpg](/file/thumb/500/637165528.jpg)
![z4930424211766_d8aee646a726648e4e24202a0249fb45.jpg](/file/thumb/500/637165529.jpg)
Một số hoạt động tham gia chuyển đổi số của Đoàn viên thanh niên xã Xuân Thịnh.
Xác định CĐS là thách thức song cũng là cơ hội để bứt phá, tạo ra những giá trị mới, đóng góp vào sự phát triển chung. Thực hiện chủ đề hoạt động của Tháng Thanh niên năm 2023 “Tuổi trẻ tiên phong CĐS”, tuổi trẻ huyện Triệu Sơn nói chung, xã Xuân Thịnh nói riêng đã liên tục đổi mới nội dung, hình thức tuyên truyền, giáo dục, tạo đợt sinh hoạt chính trị sâu rộng trong đoàn viên, thanh niên (ĐVTN). Tổ chức đoàn các cấp đã chủ động cụ thể hóa CĐS thành mô hình, giải pháp, công trình, phần việc của ĐVTN, thành lập các tổ hỗ trợ CĐS; huy động 120 lượt đoàn viên thanh niên để thực hiện các hoạt động hỗ trợ Nhân dân về dịch vụ công trực tuyến, thanh toán điện tử, định danh điện tử; Đoàn thanh niên xã đã phối hợp với ngân hàng TPBank mở tài khoản ngân hàng và tặng mã QRCode cho 70 hộ kinh doanh trên địa bàn; đặc biệt Đoàn thanh niên xã đã triển khai mô hình tiêng loa học tập được phát trên hệ thống loa thông minh của xã được cài đặt tự động phát vào lúc 19 giờ 30 phút hàng ngày từ thứ 2 đến thứ 7; tích cực hỗ trợ dịch vụ công trực tuyến đối với người dân trên địa bàn.
Thực hiện mạnh mẽ thông điệp 5C: chuyển đổi, chủ động, công nghệ số, cẩn trọng và chia sẻ, trong thời gian tới, tuổi trẻ xã Xuân Thịnh tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, sáng tạo, ứng dụng mạnh mẽ CNTT vào thực hiện nhiệm vụ và học tập, đẩy mạnh nghiên cứu, có nhiều giải pháp sáng tạo trong CĐS, quyết tâm thực hiện hiệu quả mục tiêu đề ra trong công tác CĐS mà nghị quyết đại hội đoàn các cấp, nhiệm kỳ 2022-2027 đã đề ra, góp phần thúc đẩy công tác CĐS trên địa bàn đạt chất lượng và hiệu quả cao nhất.
Thùy Dung
Thực hiện mạnh mẽ thông điệp 5C: chuyển đổi, chủ động, công nghệ số, cẩn trọng và chia sẻ, trong thời gian tới, tuổi trẻ xã Xuân Thịnh tiếp tục phát huy tinh thần xung kích, sáng tạo, ứng dụng mạnh mẽ CNTT vào thực hiện nhiệm vụ và học tập, đẩy mạnh nghiên cứu, có nhiều giải pháp sáng tạo trong CĐS, quyết tâm thực hiện hiệu quả mục tiêu đề ra trong công tác CĐS mà nghị quyết đại hội đoàn các cấp, nhiệm kỳ 2022-2027 đã đề ra, góp phần thúc đẩy công tác CĐS trên địa bàn đạt chất lượng và hiệu quả cao nhất.
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024