![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Trường THPT Triệu Sơn 4 tổ chức lễ kết nạp Đảng cho 18 quần chúng ưu tú
Ngày 24/06/2023 09:24:35
Chiều ngày 23/6, Chi bộ Trường THPT Triệu Sơn 4, tổ chức Lễ kết nạp đảng viên cho 18 quần chúng ưu tú trong đó có 17 đồng chí là học sinh lớp 12 và 1 đồng chí là giáo viên. Đây là lần đầu tiên Chi bộ Trường THPT Triệu Sơn 4 có số lượng lớn học sinh vinh dự được đứng trong hàng ngũ của Đảng.
![TS1.jpg](/file/thumb/500/636969504.jpg)
![TS19.jpg](/file/thumb/500/636969506.jpg)
![TS20.jpg](/file/thumb/500/636969507.jpg)
![TS3.jpg](/file/thumb/500/636969508.jpg)
![TS4.jpg](/file/thumb/500/636969509.jpg)
![TS5.jpg](/file/thumb/500/636969510.jpg)
![TS8.jpg](/file/thumb/500/636969511.jpg)
![TS9.jpg](/file/thumb/500/636969512.jpg)
![TS10.jpg](/file/thumb/500/636969514.jpg)
Hình ảnh tại lễ kết nạp.
Tham dự lễ kết nạp đảng có đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy; các đồng chí đại diện Ban tổ chức Huyện ủy; đại diện cấp ủy xã Thọ Dân; cấp ủy, Chi bộ cùng toàn thể đảng viên chi bộ trường THPT Triệu Sơn 4; 18 quần chúng ưu tú và phụ huynh của các học sinh tiêu biểu được kết nạp Đảng.
Được sự quan tâm của cấp ủy Đảng và toàn thể đảng viên chi bộ, trải qua quá trình tu dưỡng và rèn luyện là những học sinh và giáo viên tiêu biểu của nhà trường, sau một thời gian dài phấn đấu, chấp hành tốt các chủ trương, đường lối của đảng, chính sách pháp luật của nhà nước, rèn luyện đạo đức lối sống, luôn vươn lên trong học tập 18 quần chúng ưu tú của trường THPT Triệu Sơn 4 đã vinh dự đứng vào hàng ngũ của Đảng.
Tại buổi lễ, đại diện Chi bộ Trường THPT Triệu Sơn 4 đã công bố Quyết định kết nạp Đảng của Ban Thường vụ Huyện ủy chó các cho quần chúng ưu tú. Đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy và đồng chí Đoàn Ngọc Thanh, Bí thư Chi bộ, Hiệu Trưởng Trường THPT Triệu Sơn 4 đã lên trao Quyết định và hoa chúc mừng các đảng viên mới.
Được sự quan tâm của cấp ủy Đảng và toàn thể đảng viên chi bộ, trải qua quá trình tu dưỡng và rèn luyện là những học sinh và giáo viên tiêu biểu của nhà trường, sau một thời gian dài phấn đấu, chấp hành tốt các chủ trương, đường lối của đảng, chính sách pháp luật của nhà nước, rèn luyện đạo đức lối sống, luôn vươn lên trong học tập 18 quần chúng ưu tú của trường THPT Triệu Sơn 4 đã vinh dự đứng vào hàng ngũ của Đảng.
Tại buổi lễ, đại diện Chi bộ Trường THPT Triệu Sơn 4 đã công bố Quyết định kết nạp Đảng của Ban Thường vụ Huyện ủy chó các cho quần chúng ưu tú. Đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy và đồng chí Đoàn Ngọc Thanh, Bí thư Chi bộ, Hiệu Trưởng Trường THPT Triệu Sơn 4 đã lên trao Quyết định và hoa chúc mừng các đảng viên mới.
![TS12.jpg](/file/thumb/500/636969515.jpg)
![TS13.jpg](/file/thumb/500/636969516.jpg)
![TS16.jpg](/file/thumb/500/636969518.jpg)
Đảng viên mới đọc lời thề.
Trong không khí trang nghiêm của buổi lễ, dưới cờ Đảng, cờ Tổ quốc và chân dung Chủ tịch Hồ Chí Minh cùng sự chứng kiến của Chi bộ, các đồng chí Đảng viên mới đã tuyên thệ lời thề của người đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam, hứa sẽ tiếp tục phấn đấu để luôn xứng đáng là người đảng viên gương mẫu, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao, góp phần xây dựng Chi bộ ngày càng vững mạnh.
![TS17.jpg](/file/thumb/500/636969520.jpg)
Đồng chí Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy Hà Hữu Khang phát biểu tại buổi lễ.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy, chúc mừng các đồng chí đảng viên được kết nạp vào Đảng, đồng thời nhấn mạnh học sinh tiêu biểu được kết nạp vào Đảng đã khẳng định sự cố gắng trong học tập, tu dưỡng, rèn luyện; đây chính là tấm gương sáng để các em học sinh của trường THPT Triệu Sơn 4 noi theo. Đồng chí bày tỏ mong muốn các đồng chí Đảng viên mới sẽ tiếp tục cố gắng phấn đấu, rèn luyện, giữ gìn phẩm chất đạo đức, lối sống, sự mẫu mực tiên phong của người Đảng viên, phát huy năng lực, tiếp tục vươn lên trong học tập; thực hiện lời tuyên thệ của người Đảng viên khi được kết nạp vào Đảng; trước mắt là đạt kết quả cao nhất trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2023.
Công tác phát triển đảng viên là học sinh được coi là một trong những nhiệm vụ quan trọng trong việc tìm ra những nhân tố tích cực để “ươm mầm” bồi dưỡng, kết nạp, tăng cường sức trẻ, sức chiến đấu cho Đảng. Có thể nói, việc được kết nạp Đảng trong Trường THPT đã trở thành động lực cho thế hệ trẻ trong quá trình phấn đấu, rèn luyện, trưởng thành, là hành trang để các em trở thành công dân tốt cho xã hội./.
Văn Hùng
Công tác phát triển đảng viên là học sinh được coi là một trong những nhiệm vụ quan trọng trong việc tìm ra những nhân tố tích cực để “ươm mầm” bồi dưỡng, kết nạp, tăng cường sức trẻ, sức chiến đấu cho Đảng. Có thể nói, việc được kết nạp Đảng trong Trường THPT đã trở thành động lực cho thế hệ trẻ trong quá trình phấn đấu, rèn luyện, trưởng thành, là hành trang để các em trở thành công dân tốt cho xã hội./.
Văn Hùng
Tin cùng chuyên mục
-
Huyện ủy Triệu Sơn công bố Quyết định về công tác cán bộ
17/07/2024 14:58:54 -
Huyện ủy Triệu Sơn triển khai thực hiện cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn.
26/04/2024 13:59:19 -
Huyện ủy tổ chức hội nghị công bố các quyết định về công tác cán bộ.
25/04/2024 08:35:20 -
Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn dự sinh hoạt Đảng tại Chi bộ thôn 6 xã Thọ Vực.
19/04/2024 14:44:07
Trường THPT Triệu Sơn 4 tổ chức lễ kết nạp Đảng cho 18 quần chúng ưu tú
Đăng lúc: 24/06/2023 09:24:35 (GMT+7)
Chiều ngày 23/6, Chi bộ Trường THPT Triệu Sơn 4, tổ chức Lễ kết nạp đảng viên cho 18 quần chúng ưu tú trong đó có 17 đồng chí là học sinh lớp 12 và 1 đồng chí là giáo viên. Đây là lần đầu tiên Chi bộ Trường THPT Triệu Sơn 4 có số lượng lớn học sinh vinh dự được đứng trong hàng ngũ của Đảng.
![TS1.jpg](/file/thumb/500/636969504.jpg)
![TS19.jpg](/file/thumb/500/636969506.jpg)
![TS20.jpg](/file/thumb/500/636969507.jpg)
![TS3.jpg](/file/thumb/500/636969508.jpg)
![TS4.jpg](/file/thumb/500/636969509.jpg)
![TS5.jpg](/file/thumb/500/636969510.jpg)
![TS8.jpg](/file/thumb/500/636969511.jpg)
![TS9.jpg](/file/thumb/500/636969512.jpg)
![TS10.jpg](/file/thumb/500/636969514.jpg)
Hình ảnh tại lễ kết nạp.
Tham dự lễ kết nạp đảng có đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy; các đồng chí đại diện Ban tổ chức Huyện ủy; đại diện cấp ủy xã Thọ Dân; cấp ủy, Chi bộ cùng toàn thể đảng viên chi bộ trường THPT Triệu Sơn 4; 18 quần chúng ưu tú và phụ huynh của các học sinh tiêu biểu được kết nạp Đảng.
Được sự quan tâm của cấp ủy Đảng và toàn thể đảng viên chi bộ, trải qua quá trình tu dưỡng và rèn luyện là những học sinh và giáo viên tiêu biểu của nhà trường, sau một thời gian dài phấn đấu, chấp hành tốt các chủ trương, đường lối của đảng, chính sách pháp luật của nhà nước, rèn luyện đạo đức lối sống, luôn vươn lên trong học tập 18 quần chúng ưu tú của trường THPT Triệu Sơn 4 đã vinh dự đứng vào hàng ngũ của Đảng.
Tại buổi lễ, đại diện Chi bộ Trường THPT Triệu Sơn 4 đã công bố Quyết định kết nạp Đảng của Ban Thường vụ Huyện ủy chó các cho quần chúng ưu tú. Đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy và đồng chí Đoàn Ngọc Thanh, Bí thư Chi bộ, Hiệu Trưởng Trường THPT Triệu Sơn 4 đã lên trao Quyết định và hoa chúc mừng các đảng viên mới.
Được sự quan tâm của cấp ủy Đảng và toàn thể đảng viên chi bộ, trải qua quá trình tu dưỡng và rèn luyện là những học sinh và giáo viên tiêu biểu của nhà trường, sau một thời gian dài phấn đấu, chấp hành tốt các chủ trương, đường lối của đảng, chính sách pháp luật của nhà nước, rèn luyện đạo đức lối sống, luôn vươn lên trong học tập 18 quần chúng ưu tú của trường THPT Triệu Sơn 4 đã vinh dự đứng vào hàng ngũ của Đảng.
Tại buổi lễ, đại diện Chi bộ Trường THPT Triệu Sơn 4 đã công bố Quyết định kết nạp Đảng của Ban Thường vụ Huyện ủy chó các cho quần chúng ưu tú. Đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy và đồng chí Đoàn Ngọc Thanh, Bí thư Chi bộ, Hiệu Trưởng Trường THPT Triệu Sơn 4 đã lên trao Quyết định và hoa chúc mừng các đảng viên mới.
![TS12.jpg](/file/thumb/500/636969515.jpg)
![TS13.jpg](/file/thumb/500/636969516.jpg)
![TS16.jpg](/file/thumb/500/636969518.jpg)
Đảng viên mới đọc lời thề.
Trong không khí trang nghiêm của buổi lễ, dưới cờ Đảng, cờ Tổ quốc và chân dung Chủ tịch Hồ Chí Minh cùng sự chứng kiến của Chi bộ, các đồng chí Đảng viên mới đã tuyên thệ lời thề của người đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam, hứa sẽ tiếp tục phấn đấu để luôn xứng đáng là người đảng viên gương mẫu, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao, góp phần xây dựng Chi bộ ngày càng vững mạnh.
![TS17.jpg](/file/thumb/500/636969520.jpg)
Đồng chí Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy Hà Hữu Khang phát biểu tại buổi lễ.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy, chúc mừng các đồng chí đảng viên được kết nạp vào Đảng, đồng thời nhấn mạnh học sinh tiêu biểu được kết nạp vào Đảng đã khẳng định sự cố gắng trong học tập, tu dưỡng, rèn luyện; đây chính là tấm gương sáng để các em học sinh của trường THPT Triệu Sơn 4 noi theo. Đồng chí bày tỏ mong muốn các đồng chí Đảng viên mới sẽ tiếp tục cố gắng phấn đấu, rèn luyện, giữ gìn phẩm chất đạo đức, lối sống, sự mẫu mực tiên phong của người Đảng viên, phát huy năng lực, tiếp tục vươn lên trong học tập; thực hiện lời tuyên thệ của người Đảng viên khi được kết nạp vào Đảng; trước mắt là đạt kết quả cao nhất trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2023.
Công tác phát triển đảng viên là học sinh được coi là một trong những nhiệm vụ quan trọng trong việc tìm ra những nhân tố tích cực để “ươm mầm” bồi dưỡng, kết nạp, tăng cường sức trẻ, sức chiến đấu cho Đảng. Có thể nói, việc được kết nạp Đảng trong Trường THPT đã trở thành động lực cho thế hệ trẻ trong quá trình phấn đấu, rèn luyện, trưởng thành, là hành trang để các em trở thành công dân tốt cho xã hội./.
Văn Hùng
Công tác phát triển đảng viên là học sinh được coi là một trong những nhiệm vụ quan trọng trong việc tìm ra những nhân tố tích cực để “ươm mầm” bồi dưỡng, kết nạp, tăng cường sức trẻ, sức chiến đấu cho Đảng. Có thể nói, việc được kết nạp Đảng trong Trường THPT đã trở thành động lực cho thế hệ trẻ trong quá trình phấn đấu, rèn luyện, trưởng thành, là hành trang để các em trở thành công dân tốt cho xã hội./.
Văn Hùng
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024