![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
HĐND huyện giám sát thực hiện các dự án trọng điểm.
Ngày 05/04/2024 09:31:29
Chiều ngày 4/4/2024, Đoàn giám sát HĐND huyện do đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện làm trưởng đoàn; cùng các đồng chí thành viên trong đoàn giám sát của HĐND huyện đã tổ chức giám sát tiến độ thực hiện một số công trình, dự án trọng điểm do huyện làm chủ đầu tư năm 2020- 2023.
![z5317427270467_690a3f73784cc49d1c3d736312b72989.jpg](/file/thumb/500/637282600.jpg)
![z5317427259489_9b01b7c2ef3ee67d666d2f046e2b556a.jpg](/file/thumb/500/637282602.jpg)
![z5317427254101_6deb74c73c981dda8f5b7e265355626a.jpg](/file/thumb/500/637282603.jpg)
Đoàn Giám sát HĐND huyện, giám sát các Dự án.
Tại buổi giám sát đoàn đã đi kiểm tra trực tiếp tại 4 công trình, dự án trọng điểm gồm: Tuyến đường xã Khuyến Nông đi xã Đồng Lợi; tuyến đường từ Quốc lộ 47C xã Vân Sơn đi xã Nông Trường, Tiến Nông; Dự án Khu dân cư Tân Dân thị trấn Triệu Sơn; Khu Trung tâm VH.
Sau khi đi kiểm tra, giám sát tại các công trình, dự án, đoàn về làm việc tại Huyện ủy Triệu Sơn. Đối với tuyến đường từ xã Khuyến Nông đi xã Đồng Lợi đã giải ngân 15,6 tỷ đồng, đạt 75,5% vốn đầu tư, phấn đấu công trình xong trước ngày 30/5/2024; công trình tuyến đường từ Quốc lộ 47C xã Vân Sơn đi xã Nông Trường, xã Tiến Nông có tổng vốn đầu tư 68 tỷ đồng, đến nay đã giải ngân được 25 tỷ đồng, công trình đang được tập trung thi công đảm bảo theo tiến độ; công trình Khu dân cư Tân Dân đã giải ngân 20 tỷ đồng trên tổng vốn đầu tư là 53,8 tỷ đồng, phấn đấu hoàn thành vào tháng 11/2024; công trình sân vận động, nhà thi đấu thể thao, tổng vốn đầu tư là 81,7 tỷ đồng, đã giải nhân 76,6 tỷ đồng, phấn đấu hoàn thành công trình vào ngày 30/6/ 2024; Khu nhà Trung tâm VH.TT. TT và DL huyện và khuôn viên có vốn đầu tư là 52,3 tỷ đồng, đã giải ngân 33,35 tỷ đồng, phấn đấu hoàn thành vào ngày 30/6/2024.
Sau khi đi kiểm tra, giám sát tại các công trình, dự án, đoàn về làm việc tại Huyện ủy Triệu Sơn. Đối với tuyến đường từ xã Khuyến Nông đi xã Đồng Lợi đã giải ngân 15,6 tỷ đồng, đạt 75,5% vốn đầu tư, phấn đấu công trình xong trước ngày 30/5/2024; công trình tuyến đường từ Quốc lộ 47C xã Vân Sơn đi xã Nông Trường, xã Tiến Nông có tổng vốn đầu tư 68 tỷ đồng, đến nay đã giải ngân được 25 tỷ đồng, công trình đang được tập trung thi công đảm bảo theo tiến độ; công trình Khu dân cư Tân Dân đã giải ngân 20 tỷ đồng trên tổng vốn đầu tư là 53,8 tỷ đồng, phấn đấu hoàn thành vào tháng 11/2024; công trình sân vận động, nhà thi đấu thể thao, tổng vốn đầu tư là 81,7 tỷ đồng, đã giải nhân 76,6 tỷ đồng, phấn đấu hoàn thành công trình vào ngày 30/6/ 2024; Khu nhà Trung tâm VH.TT. TT và DL huyện và khuôn viên có vốn đầu tư là 52,3 tỷ đồng, đã giải ngân 33,35 tỷ đồng, phấn đấu hoàn thành vào ngày 30/6/2024.
![z5317432415557_711ab7faf7771680b0751214dd285664.jpg](/file/thumb/500/637282605.jpg)
![z5317432447750_825a652aaccea96e22042a9587fac87c.jpg](/file/thumb/500/637282606.jpg)
![z5317432428454_ed4405e88eb318ca768301bfa8efacf8.jpg](/file/thumb/500/637282608.jpg)
Đoàn giám sát làm việc tại huyện.
Thay mặt cho đoàn giám sát HĐND huyện, đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, Trưởng đoàn giám sát đã ghi nhận, đánh giá cao trong công tác chỉ đạo của UBND huyện, Ban quản lý dự án huyện, các phòng, ban, chuyên môn; các xã, thị trấn có dự án; đơn vị nhà thầu thi công. Đồng thời đồng chí đề nghị các đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện được giao chỉ đạo các công trình, dự án, chỉ đạo Ban quản lý Dự án huyện, các phòng, ban chuyên môn tháo gỡ những khó khăn, vướng mắc mà các dự án đang gặp khó khăn, như công tác đền bù, giải phóng mặt bằng, đôn đốc các nhà thầu thi công, đẩy nhanh tiến độ, hoàn thành công trình đưa vào sử dụng theo đúng tiến độ đã đề ra.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Huyện Đắk R’Lấp, tỉnh Đắk Nông học tập, trao đổi kinh nghiệm thực hiện 3 chương trình mục tiêu quốc gia tại huyện Triệu Sơn
23/07/2024 15:57:52 -
Bí thư Huyện ủy Lê văn Tuấn thăm, tặng quà gia đình thương binh, gia đình chính sách tại xã Hợp Thành.
23/07/2024 15:57:52 -
Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Lê Kim Chất thăm và tặng quà người có công nhân dịp 27/7
23/07/2024 15:57:52 -
Khai mạc kỳ họp thứ 18 HĐND huyện Triệu Sơn khóa XVIII
19/07/2024 10:06:02
HĐND huyện giám sát thực hiện các dự án trọng điểm.
Đăng lúc: 05/04/2024 09:31:29 (GMT+7)
Chiều ngày 4/4/2024, Đoàn giám sát HĐND huyện do đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện làm trưởng đoàn; cùng các đồng chí thành viên trong đoàn giám sát của HĐND huyện đã tổ chức giám sát tiến độ thực hiện một số công trình, dự án trọng điểm do huyện làm chủ đầu tư năm 2020- 2023.
![z5317427270467_690a3f73784cc49d1c3d736312b72989.jpg](/file/thumb/500/637282600.jpg)
![z5317427259489_9b01b7c2ef3ee67d666d2f046e2b556a.jpg](/file/thumb/500/637282602.jpg)
![z5317427254101_6deb74c73c981dda8f5b7e265355626a.jpg](/file/thumb/500/637282603.jpg)
Đoàn Giám sát HĐND huyện, giám sát các Dự án.
Tại buổi giám sát đoàn đã đi kiểm tra trực tiếp tại 4 công trình, dự án trọng điểm gồm: Tuyến đường xã Khuyến Nông đi xã Đồng Lợi; tuyến đường từ Quốc lộ 47C xã Vân Sơn đi xã Nông Trường, Tiến Nông; Dự án Khu dân cư Tân Dân thị trấn Triệu Sơn; Khu Trung tâm VH.
Sau khi đi kiểm tra, giám sát tại các công trình, dự án, đoàn về làm việc tại Huyện ủy Triệu Sơn. Đối với tuyến đường từ xã Khuyến Nông đi xã Đồng Lợi đã giải ngân 15,6 tỷ đồng, đạt 75,5% vốn đầu tư, phấn đấu công trình xong trước ngày 30/5/2024; công trình tuyến đường từ Quốc lộ 47C xã Vân Sơn đi xã Nông Trường, xã Tiến Nông có tổng vốn đầu tư 68 tỷ đồng, đến nay đã giải ngân được 25 tỷ đồng, công trình đang được tập trung thi công đảm bảo theo tiến độ; công trình Khu dân cư Tân Dân đã giải ngân 20 tỷ đồng trên tổng vốn đầu tư là 53,8 tỷ đồng, phấn đấu hoàn thành vào tháng 11/2024; công trình sân vận động, nhà thi đấu thể thao, tổng vốn đầu tư là 81,7 tỷ đồng, đã giải nhân 76,6 tỷ đồng, phấn đấu hoàn thành công trình vào ngày 30/6/ 2024; Khu nhà Trung tâm VH.TT. TT và DL huyện và khuôn viên có vốn đầu tư là 52,3 tỷ đồng, đã giải ngân 33,35 tỷ đồng, phấn đấu hoàn thành vào ngày 30/6/2024.
Sau khi đi kiểm tra, giám sát tại các công trình, dự án, đoàn về làm việc tại Huyện ủy Triệu Sơn. Đối với tuyến đường từ xã Khuyến Nông đi xã Đồng Lợi đã giải ngân 15,6 tỷ đồng, đạt 75,5% vốn đầu tư, phấn đấu công trình xong trước ngày 30/5/2024; công trình tuyến đường từ Quốc lộ 47C xã Vân Sơn đi xã Nông Trường, xã Tiến Nông có tổng vốn đầu tư 68 tỷ đồng, đến nay đã giải ngân được 25 tỷ đồng, công trình đang được tập trung thi công đảm bảo theo tiến độ; công trình Khu dân cư Tân Dân đã giải ngân 20 tỷ đồng trên tổng vốn đầu tư là 53,8 tỷ đồng, phấn đấu hoàn thành vào tháng 11/2024; công trình sân vận động, nhà thi đấu thể thao, tổng vốn đầu tư là 81,7 tỷ đồng, đã giải nhân 76,6 tỷ đồng, phấn đấu hoàn thành công trình vào ngày 30/6/ 2024; Khu nhà Trung tâm VH.TT. TT và DL huyện và khuôn viên có vốn đầu tư là 52,3 tỷ đồng, đã giải ngân 33,35 tỷ đồng, phấn đấu hoàn thành vào ngày 30/6/2024.
![z5317432415557_711ab7faf7771680b0751214dd285664.jpg](/file/thumb/500/637282605.jpg)
![z5317432447750_825a652aaccea96e22042a9587fac87c.jpg](/file/thumb/500/637282606.jpg)
![z5317432428454_ed4405e88eb318ca768301bfa8efacf8.jpg](/file/thumb/500/637282608.jpg)
Đoàn giám sát làm việc tại huyện.
Thay mặt cho đoàn giám sát HĐND huyện, đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, Trưởng đoàn giám sát đã ghi nhận, đánh giá cao trong công tác chỉ đạo của UBND huyện, Ban quản lý dự án huyện, các phòng, ban, chuyên môn; các xã, thị trấn có dự án; đơn vị nhà thầu thi công. Đồng thời đồng chí đề nghị các đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện được giao chỉ đạo các công trình, dự án, chỉ đạo Ban quản lý Dự án huyện, các phòng, ban chuyên môn tháo gỡ những khó khăn, vướng mắc mà các dự án đang gặp khó khăn, như công tác đền bù, giải phóng mặt bằng, đôn đốc các nhà thầu thi công, đẩy nhanh tiến độ, hoàn thành công trình đưa vào sử dụng theo đúng tiến độ đã đề ra.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Giao ban tiến độ cung cấp nước sạch tập trung đến các xã, thị trấn năm 2024
24/07/2024 -
Báo cáo kết quả thẩm tra hồ sơ và mức độ đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao năm 2024 của xã Khuyến Nông, xã Thọ Cường, xã Thọ Tiến, xã XuânThọ
24/07/2024 -
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024