![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
18 quần chúng ưu tú của trường THPT Triệu Sơn 2 được kết nạp vào Đảng Cộng sản Việt Nam.
Ngày 21/06/2023 09:39:37
Ngày 20/6/2023, Chi bộ Trường THPT Triệu Sơn 2 đã tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên cho 18 quần chúng ưu tú, trong đó có 17 học sinh khối 12 và 1 giáo viên của nhà trường, đây là lễ kết nạp Đảng viên mới nhiều nhất của một chi bộ cơ sở trên địa bàn huyện.
![DSC05153.JPG](/file/thumb/500/636965625.jpg)
![DSC05156.JPG](/file/thumb/500/636966173.jpg)
![DSC05155.JPG](/file/thumb/500/636965628.jpg)
![DSC05158.JPG](/file/thumb/500/636965630.jpg)
![DSC05160.JPG](/file/thumb/500/636965631.jpg)
Các đại biểu về dự lễ kết nạp.
Dự lễ kết nạp có đồng chí Lê Kim Chất, PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Lê Thị Sen ủy viên BTV, Trưởng ban Tuyên giáo, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; các đồng chí đại diện Ban tổ chức Huyện ủy; cấp ủy chi bộ, các Đảng viên chi bộ Trường THPT Triệu Sơn 2; 18 quần chúng ưu tú và phụ huynh của các học sinh tiêu biểu được kết nạp Đảng.
Là những học sinh và giáo viên tiêu biểu của nhà trường, sau một thời gian dài phấn đấu, chấp hành tốt các chủ trương, đường lối của đảng, chính sách pháp luật của nhà nước, rèn luyện đạo đức lối sống, luôn vươn lên trong học tập 18 quần chúng ưu tú của trường THPT Triệu Sơn 2 đã vinh dự đứng vào hàng ngũ của Đảng.
Là những học sinh và giáo viên tiêu biểu của nhà trường, sau một thời gian dài phấn đấu, chấp hành tốt các chủ trương, đường lối của đảng, chính sách pháp luật của nhà nước, rèn luyện đạo đức lối sống, luôn vươn lên trong học tập 18 quần chúng ưu tú của trường THPT Triệu Sơn 2 đã vinh dự đứng vào hàng ngũ của Đảng.
![DSC05161.JPG](/file/thumb/500/636965634.jpg)
![DSC05163.JPG](/file/thumb/500/636965635.jpg)
![DSC05167.JPG](/file/thumb/500/636965637.jpg)
![DSC05182.JPG](/file/thumb/500/636965639.jpg)
![DSC05184.JPG](/file/thumb/500/636965640.jpg)
![DSC05200.JPG](/file/thumb/500/636965648.jpg)
Trao Quyết định kết nạp Đảng cho các Đảng viên.
Lễ kết nạp diễn ra theo đúng trình tự, thủ tục Điều lệ Đảng. Tại buổi lễ, đồng chí PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Lê Kim Chất và đồng chí Hoàng Công Thịnh; Bí thư Chi bộ, Hiệu trưởng nhà trường đã trao Quyết định kết nạp cho các Đảng viên.
Dưới cờ Tổ quốc, cờ Đảng và chân dung Chủ tịch Hồ Chí Minh cùng sự chứng kiến của các đảng viên Chi bộ, các đồng chí Đảng viên mới đã tuyên thệ, hứa sẽ tiếp tục phấn đấu để luôn xứng đáng là người Đảng viên gương mẫu, đóng góp sức mình thực hiện thành công nhiệm vụ chính trị của Chi bộ, góp phần xây dựng Chi bộ ngày càng vững mạnh; đóng góp sức trẻ xây dựng quê hương đất nước giầu mạnh.
Dưới cờ Tổ quốc, cờ Đảng và chân dung Chủ tịch Hồ Chí Minh cùng sự chứng kiến của các đảng viên Chi bộ, các đồng chí Đảng viên mới đã tuyên thệ, hứa sẽ tiếp tục phấn đấu để luôn xứng đáng là người Đảng viên gương mẫu, đóng góp sức mình thực hiện thành công nhiệm vụ chính trị của Chi bộ, góp phần xây dựng Chi bộ ngày càng vững mạnh; đóng góp sức trẻ xây dựng quê hương đất nước giầu mạnh.
![DSC05192.JPG](/file/thumb/500/636965642.jpg)
![DSC05193.JPG](/file/thumb/500/636965643.jpg)
![DSC05196.JPG](/file/thumb/500/636965644.jpg)
![DSC05194.JPG](/file/thumb/500/636965646.jpg)
Các Đảng viên mới đọc lời tuyên thệ.
Chi ủy chi bộ đã phân công nhiệm vụ cho Đảng viên mới, đồng thời phân công các đồng chí Đảng viên chính thức trong chi bộ tiếp tục giúp đỡ, bồi dưỡng các đồng chí Đảng viên mới trong thời gian dự bị.
![DSC05204.JPG](/file/thumb/500/636965647.jpg)
Đồng chí PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Lê Kim Chất phát biểu tại buổi lễ.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện đã chúc mừng các đồng chí Đảng viên trẻ đã được đứng vào hàng ngũ của Đảng, khẳng định, đây là vinh dự của các Đảng viên và chi bộ khi lần đầu tiên Đảng bộ huyện có số lượng học sinh THPT được kết nạp Đảng đông đảo nhất trong cùng một đợt, ở một chi bộ cơ sở; đồng thời đồng chí bày tỏ mong muốn các đồng chí Đảng viên mới sẽ tiếp tục cố gắng phấn đấu, rèn luyện, giữ gìn phẩm chất đạo đức, lối sống, sự mẫu mực tiên phong của người Đảng viên, phát huy năng lực, tiếp tục vươn lên trong học tập; thực hiện lời tuyên thệ của người Đảng viên khi được kết nạp vào Đảng; trước mắt là đạt kết quả cao nhất trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2023.
Với việc kết nạp mới 18 đồng chí Đảng viên đã nâng tổng số Đảng viên sinh hoạt tại chi bộ trường THPT Triệu Sơn 2 lên 62 Đảng viên; và đến nay chi bộ trường THPT Triệu Sơn 2 đã kết nạp Đảng được 22 đồng chí là học sinh khối lớp 12 của các khóa học.
Thùy Dung
Với việc kết nạp mới 18 đồng chí Đảng viên đã nâng tổng số Đảng viên sinh hoạt tại chi bộ trường THPT Triệu Sơn 2 lên 62 Đảng viên; và đến nay chi bộ trường THPT Triệu Sơn 2 đã kết nạp Đảng được 22 đồng chí là học sinh khối lớp 12 của các khóa học.
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Huyện ủy Triệu Sơn công bố Quyết định về công tác cán bộ
17/07/2024 14:58:54 -
Huyện ủy Triệu Sơn triển khai thực hiện cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn.
26/04/2024 13:59:19 -
Huyện ủy tổ chức hội nghị công bố các quyết định về công tác cán bộ.
25/04/2024 08:35:20 -
Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn dự sinh hoạt Đảng tại Chi bộ thôn 6 xã Thọ Vực.
19/04/2024 14:44:07
18 quần chúng ưu tú của trường THPT Triệu Sơn 2 được kết nạp vào Đảng Cộng sản Việt Nam.
Đăng lúc: 21/06/2023 09:39:37 (GMT+7)
Ngày 20/6/2023, Chi bộ Trường THPT Triệu Sơn 2 đã tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên cho 18 quần chúng ưu tú, trong đó có 17 học sinh khối 12 và 1 giáo viên của nhà trường, đây là lễ kết nạp Đảng viên mới nhiều nhất của một chi bộ cơ sở trên địa bàn huyện.
![DSC05153.JPG](/file/thumb/500/636965625.jpg)
![DSC05156.JPG](/file/thumb/500/636966173.jpg)
![DSC05155.JPG](/file/thumb/500/636965628.jpg)
![DSC05158.JPG](/file/thumb/500/636965630.jpg)
![DSC05160.JPG](/file/thumb/500/636965631.jpg)
Các đại biểu về dự lễ kết nạp.
Dự lễ kết nạp có đồng chí Lê Kim Chất, PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Lê Thị Sen ủy viên BTV, Trưởng ban Tuyên giáo, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; các đồng chí đại diện Ban tổ chức Huyện ủy; cấp ủy chi bộ, các Đảng viên chi bộ Trường THPT Triệu Sơn 2; 18 quần chúng ưu tú và phụ huynh của các học sinh tiêu biểu được kết nạp Đảng.
Là những học sinh và giáo viên tiêu biểu của nhà trường, sau một thời gian dài phấn đấu, chấp hành tốt các chủ trương, đường lối của đảng, chính sách pháp luật của nhà nước, rèn luyện đạo đức lối sống, luôn vươn lên trong học tập 18 quần chúng ưu tú của trường THPT Triệu Sơn 2 đã vinh dự đứng vào hàng ngũ của Đảng.
Là những học sinh và giáo viên tiêu biểu của nhà trường, sau một thời gian dài phấn đấu, chấp hành tốt các chủ trương, đường lối của đảng, chính sách pháp luật của nhà nước, rèn luyện đạo đức lối sống, luôn vươn lên trong học tập 18 quần chúng ưu tú của trường THPT Triệu Sơn 2 đã vinh dự đứng vào hàng ngũ của Đảng.
![DSC05161.JPG](/file/thumb/500/636965634.jpg)
![DSC05163.JPG](/file/thumb/500/636965635.jpg)
![DSC05167.JPG](/file/thumb/500/636965637.jpg)
![DSC05182.JPG](/file/thumb/500/636965639.jpg)
![DSC05184.JPG](/file/thumb/500/636965640.jpg)
![DSC05200.JPG](/file/thumb/500/636965648.jpg)
Trao Quyết định kết nạp Đảng cho các Đảng viên.
Lễ kết nạp diễn ra theo đúng trình tự, thủ tục Điều lệ Đảng. Tại buổi lễ, đồng chí PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Lê Kim Chất và đồng chí Hoàng Công Thịnh; Bí thư Chi bộ, Hiệu trưởng nhà trường đã trao Quyết định kết nạp cho các Đảng viên.
Dưới cờ Tổ quốc, cờ Đảng và chân dung Chủ tịch Hồ Chí Minh cùng sự chứng kiến của các đảng viên Chi bộ, các đồng chí Đảng viên mới đã tuyên thệ, hứa sẽ tiếp tục phấn đấu để luôn xứng đáng là người Đảng viên gương mẫu, đóng góp sức mình thực hiện thành công nhiệm vụ chính trị của Chi bộ, góp phần xây dựng Chi bộ ngày càng vững mạnh; đóng góp sức trẻ xây dựng quê hương đất nước giầu mạnh.
Dưới cờ Tổ quốc, cờ Đảng và chân dung Chủ tịch Hồ Chí Minh cùng sự chứng kiến của các đảng viên Chi bộ, các đồng chí Đảng viên mới đã tuyên thệ, hứa sẽ tiếp tục phấn đấu để luôn xứng đáng là người Đảng viên gương mẫu, đóng góp sức mình thực hiện thành công nhiệm vụ chính trị của Chi bộ, góp phần xây dựng Chi bộ ngày càng vững mạnh; đóng góp sức trẻ xây dựng quê hương đất nước giầu mạnh.
![DSC05192.JPG](/file/thumb/500/636965642.jpg)
![DSC05193.JPG](/file/thumb/500/636965643.jpg)
![DSC05196.JPG](/file/thumb/500/636965644.jpg)
![DSC05194.JPG](/file/thumb/500/636965646.jpg)
Các Đảng viên mới đọc lời tuyên thệ.
Chi ủy chi bộ đã phân công nhiệm vụ cho Đảng viên mới, đồng thời phân công các đồng chí Đảng viên chính thức trong chi bộ tiếp tục giúp đỡ, bồi dưỡng các đồng chí Đảng viên mới trong thời gian dự bị.
![DSC05204.JPG](/file/thumb/500/636965647.jpg)
Đồng chí PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Lê Kim Chất phát biểu tại buổi lễ.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện đã chúc mừng các đồng chí Đảng viên trẻ đã được đứng vào hàng ngũ của Đảng, khẳng định, đây là vinh dự của các Đảng viên và chi bộ khi lần đầu tiên Đảng bộ huyện có số lượng học sinh THPT được kết nạp Đảng đông đảo nhất trong cùng một đợt, ở một chi bộ cơ sở; đồng thời đồng chí bày tỏ mong muốn các đồng chí Đảng viên mới sẽ tiếp tục cố gắng phấn đấu, rèn luyện, giữ gìn phẩm chất đạo đức, lối sống, sự mẫu mực tiên phong của người Đảng viên, phát huy năng lực, tiếp tục vươn lên trong học tập; thực hiện lời tuyên thệ của người Đảng viên khi được kết nạp vào Đảng; trước mắt là đạt kết quả cao nhất trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2023.
Với việc kết nạp mới 18 đồng chí Đảng viên đã nâng tổng số Đảng viên sinh hoạt tại chi bộ trường THPT Triệu Sơn 2 lên 62 Đảng viên; và đến nay chi bộ trường THPT Triệu Sơn 2 đã kết nạp Đảng được 22 đồng chí là học sinh khối lớp 12 của các khóa học.
Thùy Dung
Với việc kết nạp mới 18 đồng chí Đảng viên đã nâng tổng số Đảng viên sinh hoạt tại chi bộ trường THPT Triệu Sơn 2 lên 62 Đảng viên; và đến nay chi bộ trường THPT Triệu Sơn 2 đã kết nạp Đảng được 22 đồng chí là học sinh khối lớp 12 của các khóa học.
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024