![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Trung tâm kiểm soát bệnh tật Thanh Hóa thống nhất đề nghị gỡ bỏ phong tỏa tại khu dân cư thôn 4 xã Hợp Tiến.
Ngày 23/11/2021 08:52:45
Để thực hiện kết thúc phong tỏa phòng, chống dịch Covid-19 tại thôn 4 xã Hợp Tiến, từng bước khôi phục hoạt động trở lại bình thường của thôn, sáng ngày 22/11/2021, đoàn công tác Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) Thanh Hóa đã thực hiện đánh giá nguy cơ dịch COVID-19 tại ổ dịch Covid-19 thôn 4 xã Hợp Tiến. Tham gia đánh giá về phía huyện có đồng chí Lê Quang Trung, ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, đại diện Phòng y tế, trung tâm y tế huyện, lãnh đạo Đảng, chính quyền xã Hợp Tiến.
Trước đó như đã phản ánh trên địa bàn xã Hợp Tiến có 2 ca nhiễm Covid-19 đó là trường hợp F0 Hà Thị Tâm và Vũ Thị Ngọc Oanh ở thôn 4; đến nay trường hợp của bệnh nhân Hà Thị Tâm đã điều trị khỏi bệnh được cho về theo dõi sức khỏe tại nhà; trường hợp của Vũ Thị Ngọc Oanh hiện đang được điều trị tại trung tâm điều trị Covid-19 của huyện. Sau khi nhận được thông báo trên địa bàn có F0 ngoài công đồng ngày 4/11/2021 tại xã Hợp Tiến; ngày 5/11/2021 Chủ tịch UBND huyện đã ra quyết định phong tỏa 15 hộ gia đình với 58 nhân khẩu tại thôn 4 xã Hợp Tiến có liên quan đến F0 và quyết định vận hành khung cách ly tập trung tại trường Mầm non xã Hợp Tiến để cách ly các trường hợp F1. Ban chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 xã Hợp tiến đã huy động lực lượng tiến hành điều tra, truy vết thần tốc, truy vết tới đâu áp dụng ngay các biện pháp tương ứng với từng đối tượng, từng mức độ nguy cơ, đảm bảo thực hiện nghiêm túc các quy định trong phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn; kết quả truy vết được 68 F1; 483 F2; 2.271 F3. Đến nay các trường hợp F1 đã 3 lần xét nghiệm cho kết quả âm tính. Đối với địa phương đã báo cáo và triển khai tiêm phòng Covid-19 mũi 1 cho người trên 18 tuổi với số lượng 1.634 người đạt tỷ lệ 95% số công dân trên 18 tuổi được tiêm phòng, không tính công nhân các công ty và công dân của địa phương được tiêm phòng ở nơi khác; mũi 2 đã tiêm phòng cho 620 người.
![IMG_0612.JPG](/file/thumb/500/636418509.jpg)
![IMG_0615.JPG](/file/thumb/500/636418510.jpg)
![IMG_0610.JPG](/file/thumb/500/636418511.jpg)
Hình ảnh tại buổi đánh giá.
Xét thấy các điều kiện đảm bảo và căn cứ theo quy định, đoàn công tác CDC Thanh Hóa đã đề nghị Ban chỉ đạo Phòng, chống dịch Covid-19 huyện Triệu Sơn thực hiện kết thúc phong tỏa thôn 4 xã Hợp Tiến theo quy định./.
Văn Hùng
Văn Hùng
Tin cùng chuyên mục
-
Đẩy mạnh hoạt động của Tổ tư vấn, điều trị chăm sóc sức khỏe người mắc COVID-19 điều trị tại nhà trên địa bàn huyện
01/03/2022 14:53:57 -
Hội nghị trực tuyến toàn tỉnh về công tác phòng, chống dịch Covid-19
21/02/2022 21:30:46 -
Huyện Triệu Sơn tăng cường các biện pháp quản lý, điều trị hiệu quả F0 tại nhà
18/02/2022 17:29:15 -
Huyện Triệu Sơn tổ chức Hội nghị trực tuyến triển khai phương án quản lý điều trị F0 tại nhà
28/01/2022 14:26:18
Trung tâm kiểm soát bệnh tật Thanh Hóa thống nhất đề nghị gỡ bỏ phong tỏa tại khu dân cư thôn 4 xã Hợp Tiến.
Đăng lúc: 23/11/2021 08:52:45 (GMT+7)
Để thực hiện kết thúc phong tỏa phòng, chống dịch Covid-19 tại thôn 4 xã Hợp Tiến, từng bước khôi phục hoạt động trở lại bình thường của thôn, sáng ngày 22/11/2021, đoàn công tác Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) Thanh Hóa đã thực hiện đánh giá nguy cơ dịch COVID-19 tại ổ dịch Covid-19 thôn 4 xã Hợp Tiến. Tham gia đánh giá về phía huyện có đồng chí Lê Quang Trung, ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, đại diện Phòng y tế, trung tâm y tế huyện, lãnh đạo Đảng, chính quyền xã Hợp Tiến.
Trước đó như đã phản ánh trên địa bàn xã Hợp Tiến có 2 ca nhiễm Covid-19 đó là trường hợp F0 Hà Thị Tâm và Vũ Thị Ngọc Oanh ở thôn 4; đến nay trường hợp của bệnh nhân Hà Thị Tâm đã điều trị khỏi bệnh được cho về theo dõi sức khỏe tại nhà; trường hợp của Vũ Thị Ngọc Oanh hiện đang được điều trị tại trung tâm điều trị Covid-19 của huyện. Sau khi nhận được thông báo trên địa bàn có F0 ngoài công đồng ngày 4/11/2021 tại xã Hợp Tiến; ngày 5/11/2021 Chủ tịch UBND huyện đã ra quyết định phong tỏa 15 hộ gia đình với 58 nhân khẩu tại thôn 4 xã Hợp Tiến có liên quan đến F0 và quyết định vận hành khung cách ly tập trung tại trường Mầm non xã Hợp Tiến để cách ly các trường hợp F1. Ban chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 xã Hợp tiến đã huy động lực lượng tiến hành điều tra, truy vết thần tốc, truy vết tới đâu áp dụng ngay các biện pháp tương ứng với từng đối tượng, từng mức độ nguy cơ, đảm bảo thực hiện nghiêm túc các quy định trong phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn; kết quả truy vết được 68 F1; 483 F2; 2.271 F3. Đến nay các trường hợp F1 đã 3 lần xét nghiệm cho kết quả âm tính. Đối với địa phương đã báo cáo và triển khai tiêm phòng Covid-19 mũi 1 cho người trên 18 tuổi với số lượng 1.634 người đạt tỷ lệ 95% số công dân trên 18 tuổi được tiêm phòng, không tính công nhân các công ty và công dân của địa phương được tiêm phòng ở nơi khác; mũi 2 đã tiêm phòng cho 620 người.
![IMG_0612.JPG](/file/thumb/500/636418509.jpg)
![IMG_0615.JPG](/file/thumb/500/636418510.jpg)
![IMG_0610.JPG](/file/thumb/500/636418511.jpg)
Hình ảnh tại buổi đánh giá.
Xét thấy các điều kiện đảm bảo và căn cứ theo quy định, đoàn công tác CDC Thanh Hóa đã đề nghị Ban chỉ đạo Phòng, chống dịch Covid-19 huyện Triệu Sơn thực hiện kết thúc phong tỏa thôn 4 xã Hợp Tiến theo quy định./.
Văn Hùng
Văn Hùng
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024