![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Tháo dỡ chốt phong tỏa phòng, chống dịch Covid-19 tại thị trấn Triệu Sơn.
Ngày 03/11/2021 12:29:25
Liên quan đến ổ dịch Covid-19 tại thị trấn Triệu Sơn, ngày 19/10/2021; ngày 3/11/2021, BCĐ phòng, chống dịch (PCD) Covid-19 huyện và thị trấn Triệu Sơn đã tiến hành tháo dỡ 2 chốt phong toả PCD tại Khu phố 1 và Công ty Máy may Triệu Sơn, thị trấn Triệu Sơn dưới sự đồng ý của Trung tâm kiểm soát bệnh tật Thanh Hoá.
Sau 14 ngày phong tỏa tại 2 chốt, đã lấy mẫu xét nghiệm PCR lần 3, tất cả các trường hợp F1 đều âm tính. Căn cứ vào tình hình diễn biến của ổ dịch và kết quả 3 lần lấy mẫu PCR âm tính. Đúng 9h ngày 3/11/2021 đồng chí Hoàng Bình Yên, Phó giám đốc CDC tỉnh Thanh Hóa; đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, Phó trưởng BCĐ PCD Covid-19 huyện, BCĐ PCD Covid-19 thị trấn Triệu Sơn đã tiến hành tháo dỡ 2 chốt phong tỏa tại thị trấn Triệu Sơn; trước sự chứng kiến vui mừng và phấn khởi của các hộ dân của Khu phố 1 và CN NLĐ của Công ty Máy may thị trấn Triệu Sơn.
![z2901272668040_68a45f33e22721342bbc61157306cbce.jpg](/file/thumb/500/636402264.jpg)
![z2901272669980_5c569453c2d9bad25b3c68858d830214.jpg](/file/thumb/500/636402265.jpg)
![z2901268512889_1ccc7a828f271ab3f9d4db63237769ce.jpg](/file/thumb/500/636402266.jpg)
Hình ảnh tháo dỡ chốt phong tỏa
Trước diễn biến phức tạp và khó lường của dịch bệnh Covid-19, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Quang Trung đề nghị các hộ dân, CN NLĐ, tiếp tục thực hiện nghiêm túc Thông điệp 5K của Bộ Y tế; vệ sinh nhà cửa, đường làng, ngõ xóm và tại Công ty Máy may Triệu Sơn; tiếp tục theo dõi sức khỏe tại nhà trong vòng 7 ngày, thực hiện 2 điểm đến 1 cung đường đối với các CN NLĐ. Riêng 2 hộ gia đình ông Hà Minh Thường và gia đình anh Trịnh Ngọc Thanh, liên quan đến ca F0 tiếp tục theo dõi cách ly tại nhà thêm 7 ngày./.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Đẩy mạnh hoạt động của Tổ tư vấn, điều trị chăm sóc sức khỏe người mắc COVID-19 điều trị tại nhà trên địa bàn huyện
01/03/2022 14:53:57 -
Hội nghị trực tuyến toàn tỉnh về công tác phòng, chống dịch Covid-19
21/02/2022 21:30:46 -
Huyện Triệu Sơn tăng cường các biện pháp quản lý, điều trị hiệu quả F0 tại nhà
18/02/2022 17:29:15 -
Huyện Triệu Sơn tổ chức Hội nghị trực tuyến triển khai phương án quản lý điều trị F0 tại nhà
28/01/2022 14:26:18
Tháo dỡ chốt phong tỏa phòng, chống dịch Covid-19 tại thị trấn Triệu Sơn.
Đăng lúc: 03/11/2021 12:29:25 (GMT+7)
Liên quan đến ổ dịch Covid-19 tại thị trấn Triệu Sơn, ngày 19/10/2021; ngày 3/11/2021, BCĐ phòng, chống dịch (PCD) Covid-19 huyện và thị trấn Triệu Sơn đã tiến hành tháo dỡ 2 chốt phong toả PCD tại Khu phố 1 và Công ty Máy may Triệu Sơn, thị trấn Triệu Sơn dưới sự đồng ý của Trung tâm kiểm soát bệnh tật Thanh Hoá.
Sau 14 ngày phong tỏa tại 2 chốt, đã lấy mẫu xét nghiệm PCR lần 3, tất cả các trường hợp F1 đều âm tính. Căn cứ vào tình hình diễn biến của ổ dịch và kết quả 3 lần lấy mẫu PCR âm tính. Đúng 9h ngày 3/11/2021 đồng chí Hoàng Bình Yên, Phó giám đốc CDC tỉnh Thanh Hóa; đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện, Phó trưởng BCĐ PCD Covid-19 huyện, BCĐ PCD Covid-19 thị trấn Triệu Sơn đã tiến hành tháo dỡ 2 chốt phong tỏa tại thị trấn Triệu Sơn; trước sự chứng kiến vui mừng và phấn khởi của các hộ dân của Khu phố 1 và CN NLĐ của Công ty Máy may thị trấn Triệu Sơn.
![z2901272668040_68a45f33e22721342bbc61157306cbce.jpg](/file/thumb/500/636402264.jpg)
![z2901272669980_5c569453c2d9bad25b3c68858d830214.jpg](/file/thumb/500/636402265.jpg)
![z2901268512889_1ccc7a828f271ab3f9d4db63237769ce.jpg](/file/thumb/500/636402266.jpg)
Hình ảnh tháo dỡ chốt phong tỏa
Trước diễn biến phức tạp và khó lường của dịch bệnh Covid-19, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Quang Trung đề nghị các hộ dân, CN NLĐ, tiếp tục thực hiện nghiêm túc Thông điệp 5K của Bộ Y tế; vệ sinh nhà cửa, đường làng, ngõ xóm và tại Công ty Máy may Triệu Sơn; tiếp tục theo dõi sức khỏe tại nhà trong vòng 7 ngày, thực hiện 2 điểm đến 1 cung đường đối với các CN NLĐ. Riêng 2 hộ gia đình ông Hà Minh Thường và gia đình anh Trịnh Ngọc Thanh, liên quan đến ca F0 tiếp tục theo dõi cách ly tại nhà thêm 7 ngày./.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024