![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Huyện Triệu Sơn tổ chức tiêm vắc xin phòng ,chống dịch bệnh Covid-19 đợt 12
Ngày 10/11/2021 16:30:06
Để chung tay đẩy lùi dịch bệnh Covid-19, trong 3 ngày 8,9,10/11/2021, huyện Triệu Sơn đã tổ chức tiêm phòng 9.840 liều vac xin phòng, chống dịch Covid-19, mũi 1 cho các đối tượng theo Quyết định 183 của UBND tỉnh Thanh Hóa.
Để đảm bảo an toàn cho công tác tiêm vắc xin phòng Covid- 19, Phòng Y tế, Trung tâm Y tế huyện đã chủ động xây dựng kế hoạch, chuẩn bị đầy đủ các điều kiện về nhân lực, cơ sở vật chất, phương tiện, trang thiết bị, dụng cụ y tế. Khu vực tiêm được bố trí hợp lý, khoa học gồm đầy đủ các khu vực: Tiếp đón, khám sàng lọc, chờ tiêm, tiêm, theo dõi sau tiêm. Bên cạnh đó, các phương tiện thuốc, dịch chuyền chống sốc, máy hỗ trợ thở được bố bí sẵn sàng để kịp thời ứng phó với tình huống khẩn cấp nếu xảy ra. Tại các điểm tiêm được chuẩn bị đầy đủ về trang thiết bị, dụng cụ theo đúng quy định của Bộ Y tế; đội ngũ nhân viên thực hiện tiêm vacxin được tập huấn, cập nhật kiến thức tiêm chủng theo đúng quy trình. Sau khi tiêm, các đối tượng đều được theo dõi sức khoẻ ít nhất 30 phút và tiếp tục theo dõi sức khoẻ tại nhà theo quy định.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Đẩy mạnh hoạt động của Tổ tư vấn, điều trị chăm sóc sức khỏe người mắc COVID-19 điều trị tại nhà trên địa bàn huyện
01/03/2022 14:53:57 -
Hội nghị trực tuyến toàn tỉnh về công tác phòng, chống dịch Covid-19
21/02/2022 21:30:46 -
Huyện Triệu Sơn tăng cường các biện pháp quản lý, điều trị hiệu quả F0 tại nhà
18/02/2022 17:29:15 -
Huyện Triệu Sơn tổ chức Hội nghị trực tuyến triển khai phương án quản lý điều trị F0 tại nhà
28/01/2022 14:26:18
Huyện Triệu Sơn tổ chức tiêm vắc xin phòng ,chống dịch bệnh Covid-19 đợt 12
Đăng lúc: 10/11/2021 16:30:06 (GMT+7)
Để chung tay đẩy lùi dịch bệnh Covid-19, trong 3 ngày 8,9,10/11/2021, huyện Triệu Sơn đã tổ chức tiêm phòng 9.840 liều vac xin phòng, chống dịch Covid-19, mũi 1 cho các đối tượng theo Quyết định 183 của UBND tỉnh Thanh Hóa.
Để đảm bảo an toàn cho công tác tiêm vắc xin phòng Covid- 19, Phòng Y tế, Trung tâm Y tế huyện đã chủ động xây dựng kế hoạch, chuẩn bị đầy đủ các điều kiện về nhân lực, cơ sở vật chất, phương tiện, trang thiết bị, dụng cụ y tế. Khu vực tiêm được bố trí hợp lý, khoa học gồm đầy đủ các khu vực: Tiếp đón, khám sàng lọc, chờ tiêm, tiêm, theo dõi sau tiêm. Bên cạnh đó, các phương tiện thuốc, dịch chuyền chống sốc, máy hỗ trợ thở được bố bí sẵn sàng để kịp thời ứng phó với tình huống khẩn cấp nếu xảy ra. Tại các điểm tiêm được chuẩn bị đầy đủ về trang thiết bị, dụng cụ theo đúng quy định của Bộ Y tế; đội ngũ nhân viên thực hiện tiêm vacxin được tập huấn, cập nhật kiến thức tiêm chủng theo đúng quy trình. Sau khi tiêm, các đối tượng đều được theo dõi sức khoẻ ít nhất 30 phút và tiếp tục theo dõi sức khoẻ tại nhà theo quy định.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024