Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Sôi nổi Ngày hội “Thanh thiếu nhi Triệu Sơn với Văn hóa đọc sách” năm 2024
Ngày 22/04/2024 00:00:02
Ngày 21/4, tại Trường THPT Triệu Sơn 3, Trung tâm Văn hóa, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện Triệu Sơn phối hợp với Huyện Đoàn Triệu Sơn, Ban Chỉ huy Quân sự huyện tổ chức Ngày hội “Thanh thiếu nhi Triệu Sơn với Văn hóa đọc sách” năm 2024 và trưng bày sách với thông điệp: “Sách hay cần bạn đọc” để nâng cao văn hoá đọc cho thanh thiếu nhi trên địa bàn. Về dự ngày hội, có đồng chí Lê Ngọc Toàn, Huyện ủy viên, Trưởng Phòng Văn hóa và Thông tin huyện; đồng chí Bùi Kim Dậu, Phó Ban Tuyên Giáo Huyện ủy; lãnh đạo, cán bộ các đơn vị: Trung tâm Văn hóa, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện; Huyện đoàn; Ban Chỉ huy Quân sự huyện; Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện; lãnh đạo, cán bộ, giáo viên, học sinh Trường THPT Triệu Sơn 3, và cán bộ, đoàn viên, thanh niên, học sinh đến từ các Trường THPT, các cụm thi đua trên địa bàn huyện.
Hình ảnh tại ngày hội đọc sách.
Tại ngày hội, Trung Tâm Văn hoá, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện đã trưng bày trên 800 đầu sách với nhiều thể loại. Các gian trưng bày được thiết kế đẹp mắt, với nội dung đa dạng về thể loại, phong phú về hình thức, phù hợp với lứa tuổi thanh thiếu nhi, học sinh. Qua đó, mang đến những ấn tượng sâu sắc cũng như khơi dậy niềm đam mê đọc sách đối với mỗi người tham dự.
Ngày hội “Thanh thiếu nhi Triệu Sơn với Văn hóa đọc sách” năm 2024, nhằm tạo sự hưởng ứng mạnh mẽ, sâu rộng của các tầng lớp Nhân dân, cán bộ, công chức, viên chức, thanh thiếu nhi đối với Ngày sách và Văn hóa đọc Việt Nam trên địa bàn huyện. Đồng thời, góp phần thúc đẩy phong trào đọc sách và xây dựng văn hóa đọc trong Nhân dân; khẳng định vị trí, vai trò, tầm quan trọng của sách trong đời sống xã hội; tôn vinh giá trị tốt đẹp của sách và văn hóa đọc trong cộng đồng. Qua đó, nâng cao nhận thức của mỗi người dân, nhất là thanh thiếu nhi, học sinh về ý nghĩa to lớn của việc đọc sách, hình thành thói quen đọc sách cho thanh thiếu nhi, các em học sinh để phục vụ tốt trong việc học tập, nâng cao kiến thức, kỹ năng, phát triển tư duy, giáo dục và rèn luyện nhân cách con người; lan toả niềm đam mê, phong trào đọc sách trong cộng đồng, nhất là tình yêu sách đối với thế hệ trẻ, góp phần xây dựng xã hội học tập.
Ngày hội “Thanh thiếu nhi Triệu Sơn với Văn hóa đọc sách” năm 2024, nhằm tạo sự hưởng ứng mạnh mẽ, sâu rộng của các tầng lớp Nhân dân, cán bộ, công chức, viên chức, thanh thiếu nhi đối với Ngày sách và Văn hóa đọc Việt Nam trên địa bàn huyện. Đồng thời, góp phần thúc đẩy phong trào đọc sách và xây dựng văn hóa đọc trong Nhân dân; khẳng định vị trí, vai trò, tầm quan trọng của sách trong đời sống xã hội; tôn vinh giá trị tốt đẹp của sách và văn hóa đọc trong cộng đồng. Qua đó, nâng cao nhận thức của mỗi người dân, nhất là thanh thiếu nhi, học sinh về ý nghĩa to lớn của việc đọc sách, hình thành thói quen đọc sách cho thanh thiếu nhi, các em học sinh để phục vụ tốt trong việc học tập, nâng cao kiến thức, kỹ năng, phát triển tư duy, giáo dục và rèn luyện nhân cách con người; lan toả niềm đam mê, phong trào đọc sách trong cộng đồng, nhất là tình yêu sách đối với thế hệ trẻ, góp phần xây dựng xã hội học tập.
Trung tâm VH-TT-TT và DL huyện, Huyện đoàn Triệu Sơn trao tặng các phần quà.
Nhân dịp này, Huyện Đoàn Triệu Sơn đã trao tặng cho Trường THPT Triệu Sơn 3 bức tranh bản đồ Việt Nam và trao tặng 1 suất học bổng trị giá 1 triệu đồng cho 1 học sinh Trường THPT Triệu Sơn 3 đạt danh hiệu học sinh 3 tốt cấp Trung ương năm học 2022 - 2023. Trung Tâm Văn hoá, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện đã trao 50 đầu sách và 100 thẻ thư viện cho học sinh Trường THPT Triệu Sơn 3.
Phần thi xếp sách nghệ thuật và thuyết trình.
Cũng tại ngày Hội, các đoàn viên, thanh niên của 9 đội thi đến từ các Trường THPT, Ban CHQS huyện, các cụm thi đua trên địa bàn huyện đã tham gia nội dung thi xếp sách nghệ thuật và thuyết trình sản phẩm; và tổ chức các trò chơi tìm hiểu về sách và các hoạt động khuyến khích đọc sách.
Kết thúc phần thi xếp sách nghệ thuật, Ban tổ chức đã trao giải nhất cho Trường THPT Triệu Sơn 1; trao giải nhì cho đơn vị Ban CHQS huyện và Trường THPT Triệu Sơn 3; trao giải ba cho các đơn vị Trường THPT Triệu Sơn 2, cụm thi đua số 1, cụm thi đua số 2.
Lê Anh
Kết thúc phần thi xếp sách nghệ thuật, Ban tổ chức đã trao giải nhất cho Trường THPT Triệu Sơn 1; trao giải nhì cho đơn vị Ban CHQS huyện và Trường THPT Triệu Sơn 3; trao giải ba cho các đơn vị Trường THPT Triệu Sơn 2, cụm thi đua số 1, cụm thi đua số 2.
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Sôi nổi Ngày hội “Thanh thiếu nhi Triệu Sơn với Văn hóa đọc sách” năm 2024
Đăng lúc: 22/04/2024 00:00:02 (GMT+7)
Ngày 21/4, tại Trường THPT Triệu Sơn 3, Trung tâm Văn hóa, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện Triệu Sơn phối hợp với Huyện Đoàn Triệu Sơn, Ban Chỉ huy Quân sự huyện tổ chức Ngày hội “Thanh thiếu nhi Triệu Sơn với Văn hóa đọc sách” năm 2024 và trưng bày sách với thông điệp: “Sách hay cần bạn đọc” để nâng cao văn hoá đọc cho thanh thiếu nhi trên địa bàn. Về dự ngày hội, có đồng chí Lê Ngọc Toàn, Huyện ủy viên, Trưởng Phòng Văn hóa và Thông tin huyện; đồng chí Bùi Kim Dậu, Phó Ban Tuyên Giáo Huyện ủy; lãnh đạo, cán bộ các đơn vị: Trung tâm Văn hóa, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện; Huyện đoàn; Ban Chỉ huy Quân sự huyện; Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện; lãnh đạo, cán bộ, giáo viên, học sinh Trường THPT Triệu Sơn 3, và cán bộ, đoàn viên, thanh niên, học sinh đến từ các Trường THPT, các cụm thi đua trên địa bàn huyện.
Hình ảnh tại ngày hội đọc sách.
Tại ngày hội, Trung Tâm Văn hoá, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện đã trưng bày trên 800 đầu sách với nhiều thể loại. Các gian trưng bày được thiết kế đẹp mắt, với nội dung đa dạng về thể loại, phong phú về hình thức, phù hợp với lứa tuổi thanh thiếu nhi, học sinh. Qua đó, mang đến những ấn tượng sâu sắc cũng như khơi dậy niềm đam mê đọc sách đối với mỗi người tham dự.
Ngày hội “Thanh thiếu nhi Triệu Sơn với Văn hóa đọc sách” năm 2024, nhằm tạo sự hưởng ứng mạnh mẽ, sâu rộng của các tầng lớp Nhân dân, cán bộ, công chức, viên chức, thanh thiếu nhi đối với Ngày sách và Văn hóa đọc Việt Nam trên địa bàn huyện. Đồng thời, góp phần thúc đẩy phong trào đọc sách và xây dựng văn hóa đọc trong Nhân dân; khẳng định vị trí, vai trò, tầm quan trọng của sách trong đời sống xã hội; tôn vinh giá trị tốt đẹp của sách và văn hóa đọc trong cộng đồng. Qua đó, nâng cao nhận thức của mỗi người dân, nhất là thanh thiếu nhi, học sinh về ý nghĩa to lớn của việc đọc sách, hình thành thói quen đọc sách cho thanh thiếu nhi, các em học sinh để phục vụ tốt trong việc học tập, nâng cao kiến thức, kỹ năng, phát triển tư duy, giáo dục và rèn luyện nhân cách con người; lan toả niềm đam mê, phong trào đọc sách trong cộng đồng, nhất là tình yêu sách đối với thế hệ trẻ, góp phần xây dựng xã hội học tập.
Ngày hội “Thanh thiếu nhi Triệu Sơn với Văn hóa đọc sách” năm 2024, nhằm tạo sự hưởng ứng mạnh mẽ, sâu rộng của các tầng lớp Nhân dân, cán bộ, công chức, viên chức, thanh thiếu nhi đối với Ngày sách và Văn hóa đọc Việt Nam trên địa bàn huyện. Đồng thời, góp phần thúc đẩy phong trào đọc sách và xây dựng văn hóa đọc trong Nhân dân; khẳng định vị trí, vai trò, tầm quan trọng của sách trong đời sống xã hội; tôn vinh giá trị tốt đẹp của sách và văn hóa đọc trong cộng đồng. Qua đó, nâng cao nhận thức của mỗi người dân, nhất là thanh thiếu nhi, học sinh về ý nghĩa to lớn của việc đọc sách, hình thành thói quen đọc sách cho thanh thiếu nhi, các em học sinh để phục vụ tốt trong việc học tập, nâng cao kiến thức, kỹ năng, phát triển tư duy, giáo dục và rèn luyện nhân cách con người; lan toả niềm đam mê, phong trào đọc sách trong cộng đồng, nhất là tình yêu sách đối với thế hệ trẻ, góp phần xây dựng xã hội học tập.
Trung tâm VH-TT-TT và DL huyện, Huyện đoàn Triệu Sơn trao tặng các phần quà.
Nhân dịp này, Huyện Đoàn Triệu Sơn đã trao tặng cho Trường THPT Triệu Sơn 3 bức tranh bản đồ Việt Nam và trao tặng 1 suất học bổng trị giá 1 triệu đồng cho 1 học sinh Trường THPT Triệu Sơn 3 đạt danh hiệu học sinh 3 tốt cấp Trung ương năm học 2022 - 2023. Trung Tâm Văn hoá, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện đã trao 50 đầu sách và 100 thẻ thư viện cho học sinh Trường THPT Triệu Sơn 3.
Phần thi xếp sách nghệ thuật và thuyết trình.
Cũng tại ngày Hội, các đoàn viên, thanh niên của 9 đội thi đến từ các Trường THPT, Ban CHQS huyện, các cụm thi đua trên địa bàn huyện đã tham gia nội dung thi xếp sách nghệ thuật và thuyết trình sản phẩm; và tổ chức các trò chơi tìm hiểu về sách và các hoạt động khuyến khích đọc sách.
Kết thúc phần thi xếp sách nghệ thuật, Ban tổ chức đã trao giải nhất cho Trường THPT Triệu Sơn 1; trao giải nhì cho đơn vị Ban CHQS huyện và Trường THPT Triệu Sơn 3; trao giải ba cho các đơn vị Trường THPT Triệu Sơn 2, cụm thi đua số 1, cụm thi đua số 2.
Lê Anh
Kết thúc phần thi xếp sách nghệ thuật, Ban tổ chức đã trao giải nhất cho Trường THPT Triệu Sơn 1; trao giải nhì cho đơn vị Ban CHQS huyện và Trường THPT Triệu Sơn 3; trao giải ba cho các đơn vị Trường THPT Triệu Sơn 2, cụm thi đua số 1, cụm thi đua số 2.
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024