![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc, thăm hỏi, tặng quà các gia đình chính sách
Ngày 25/07/2024 14:18:21
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024), chiều ngày 24/7, đoàn công tác của huyện do đồng chí Lê Phú Quốc, Huyện ủy viên, Phó Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, tặng quà gia đình chính sách, người có công xã Dân Lực, Thọ Tiến và thị trấn Triệu Sơn. Cùng tham gia đoàn có lãnh đạo phòng Lao động thương binh và xã hội, Thanh tra, phòng Nông nghiệp và phát triển nông thôn huyện; lãnh đạo Đảng, chính quyền các địa phương.
![z5665555391204_aec44c1cab472214b51227626d3b742a.jpg](/file/thumb/500/637425060.jpg)
![z5665555428089_e5f772b4ec3c7d65057f115b613b506b.jpg](/file/thumb/500/637425062.jpg)
![z5665555522020_22c030f1954b3a77979d7d267a3f981a.jpg](/file/thumb/500/637425064.jpg)
![z5665555587015_7788d384dee7fe8cf2eb43d94d6599e5.jpg](/file/thumb/500/637425066.jpg)
![z5665555692469_b55618fa5dfa2e92ee4dfc850934b85b.jpg](/file/thumb/500/637425067.jpg)
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà các gia đình chính sách.
Đoàn đã đến thăm hỏi, tặng quà thương binh 1/4 Nguyễn Văn Trung xã Dân Lực; thương binh 4/4 Trịnh Đình Lương; thương binh 4/4 Hoàng Công Hoàng; thương binh 4/4 Lê Bá Ý xã Thọ Tiến; thân nhân liệt sĩ Trịnh Trọng Dân; thương binh 4/4 Hà Long Giang thị trấn Triệu Sơn.
Tại các gia đình đến thăm, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện và các đồng chí trong đoàn đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, đời sống tinh thần của các đối tượng chính sách; đồng thời bày tỏ lòng biết ơn trước những đóng góp của các đồng chí thương, bệnh binh đối với sự nghiệp cách mạng đấu tranh giải phóng dân tộc, vì độc lập, tự do của Tổ quốc. Mong muốn các đồng chí giữ gìn sức khỏe, luôn là tấm gương sáng, động viên con cháu noi theo các thế hệ cha anh, tiếp tục đóng góp sức mình xây dựng quê hương ngày càng phát triển, giàu đẹp. Cùng với những lời thăm hỏi, động viên tinh thần, đoàn cũng đã trao tặng các xuất quà của Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ huyện cho các gia đình chính sách, người có công.
Đón nhận những phần quà ý nghĩa, nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7), đại diện các gia đình cũng đã bảy tỏ sự xúc động trước sự quan tâm chu đáo của cấp ủy, chính quyền, các ban, ngành, đoàn thể đã động viên, thăm hỏi, tặng quà vào mỗi dịp lễ, tết. Điều đó đã góp phần không nhỏ chăm lo đời sống vật chất, tinh thần các gia đình chính sách ngày càng tốt hơn. Đây là hoạt động ý nghĩa, thể hiện truyền thống đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” và tri ân sâu sắc sự hy sinh của các anh hùng thương binh, liệt sỹ đã không tiếc máu xương để bảo vệ Tổ quốc./.
Văn Hùng
Tại các gia đình đến thăm, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện và các đồng chí trong đoàn đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, đời sống tinh thần của các đối tượng chính sách; đồng thời bày tỏ lòng biết ơn trước những đóng góp của các đồng chí thương, bệnh binh đối với sự nghiệp cách mạng đấu tranh giải phóng dân tộc, vì độc lập, tự do của Tổ quốc. Mong muốn các đồng chí giữ gìn sức khỏe, luôn là tấm gương sáng, động viên con cháu noi theo các thế hệ cha anh, tiếp tục đóng góp sức mình xây dựng quê hương ngày càng phát triển, giàu đẹp. Cùng với những lời thăm hỏi, động viên tinh thần, đoàn cũng đã trao tặng các xuất quà của Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ huyện cho các gia đình chính sách, người có công.
Đón nhận những phần quà ý nghĩa, nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7), đại diện các gia đình cũng đã bảy tỏ sự xúc động trước sự quan tâm chu đáo của cấp ủy, chính quyền, các ban, ngành, đoàn thể đã động viên, thăm hỏi, tặng quà vào mỗi dịp lễ, tết. Điều đó đã góp phần không nhỏ chăm lo đời sống vật chất, tinh thần các gia đình chính sách ngày càng tốt hơn. Đây là hoạt động ý nghĩa, thể hiện truyền thống đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” và tri ân sâu sắc sự hy sinh của các anh hùng thương binh, liệt sỹ đã không tiếc máu xương để bảo vệ Tổ quốc./.
Văn Hùng
Tin cùng chuyên mục
-
Lễ Dâng hương cầu siêu- thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ - nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024)
27/07/2024 09:33:14 -
Huyện Triệu Sơn khởi công xây dựng công trình khu lưu niệm Hội văn nghệ Việt Nam thời kỳ (1947-1945) tại làng Quần Tín xã Thọ Cường
26/07/2024 14:56:21 -
Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc, thăm hỏi, tặng quà các gia đình chính sách
25/07/2024 14:18:21 -
Đồng chí Lê Quang Hùng, Ủy viên BTV, Chủ nhiệm UBKT Tỉnh ủy viếng nghĩa trang liệt sĩ và thăm, tặng quà gia đình chính sách tại huyện Triệu Sơn.
24/07/2024 09:47:42
Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc, thăm hỏi, tặng quà các gia đình chính sách
Đăng lúc: 25/07/2024 14:18:21 (GMT+7)
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024), chiều ngày 24/7, đoàn công tác của huyện do đồng chí Lê Phú Quốc, Huyện ủy viên, Phó Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, tặng quà gia đình chính sách, người có công xã Dân Lực, Thọ Tiến và thị trấn Triệu Sơn. Cùng tham gia đoàn có lãnh đạo phòng Lao động thương binh và xã hội, Thanh tra, phòng Nông nghiệp và phát triển nông thôn huyện; lãnh đạo Đảng, chính quyền các địa phương.
![z5665555391204_aec44c1cab472214b51227626d3b742a.jpg](/file/thumb/500/637425060.jpg)
![z5665555428089_e5f772b4ec3c7d65057f115b613b506b.jpg](/file/thumb/500/637425062.jpg)
![z5665555522020_22c030f1954b3a77979d7d267a3f981a.jpg](/file/thumb/500/637425064.jpg)
![z5665555587015_7788d384dee7fe8cf2eb43d94d6599e5.jpg](/file/thumb/500/637425066.jpg)
![z5665555692469_b55618fa5dfa2e92ee4dfc850934b85b.jpg](/file/thumb/500/637425067.jpg)
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà các gia đình chính sách.
Đoàn đã đến thăm hỏi, tặng quà thương binh 1/4 Nguyễn Văn Trung xã Dân Lực; thương binh 4/4 Trịnh Đình Lương; thương binh 4/4 Hoàng Công Hoàng; thương binh 4/4 Lê Bá Ý xã Thọ Tiến; thân nhân liệt sĩ Trịnh Trọng Dân; thương binh 4/4 Hà Long Giang thị trấn Triệu Sơn.
Tại các gia đình đến thăm, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện và các đồng chí trong đoàn đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, đời sống tinh thần của các đối tượng chính sách; đồng thời bày tỏ lòng biết ơn trước những đóng góp của các đồng chí thương, bệnh binh đối với sự nghiệp cách mạng đấu tranh giải phóng dân tộc, vì độc lập, tự do của Tổ quốc. Mong muốn các đồng chí giữ gìn sức khỏe, luôn là tấm gương sáng, động viên con cháu noi theo các thế hệ cha anh, tiếp tục đóng góp sức mình xây dựng quê hương ngày càng phát triển, giàu đẹp. Cùng với những lời thăm hỏi, động viên tinh thần, đoàn cũng đã trao tặng các xuất quà của Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ huyện cho các gia đình chính sách, người có công.
Đón nhận những phần quà ý nghĩa, nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7), đại diện các gia đình cũng đã bảy tỏ sự xúc động trước sự quan tâm chu đáo của cấp ủy, chính quyền, các ban, ngành, đoàn thể đã động viên, thăm hỏi, tặng quà vào mỗi dịp lễ, tết. Điều đó đã góp phần không nhỏ chăm lo đời sống vật chất, tinh thần các gia đình chính sách ngày càng tốt hơn. Đây là hoạt động ý nghĩa, thể hiện truyền thống đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” và tri ân sâu sắc sự hy sinh của các anh hùng thương binh, liệt sỹ đã không tiếc máu xương để bảo vệ Tổ quốc./.
Văn Hùng
Tại các gia đình đến thăm, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện và các đồng chí trong đoàn đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, đời sống tinh thần của các đối tượng chính sách; đồng thời bày tỏ lòng biết ơn trước những đóng góp của các đồng chí thương, bệnh binh đối với sự nghiệp cách mạng đấu tranh giải phóng dân tộc, vì độc lập, tự do của Tổ quốc. Mong muốn các đồng chí giữ gìn sức khỏe, luôn là tấm gương sáng, động viên con cháu noi theo các thế hệ cha anh, tiếp tục đóng góp sức mình xây dựng quê hương ngày càng phát triển, giàu đẹp. Cùng với những lời thăm hỏi, động viên tinh thần, đoàn cũng đã trao tặng các xuất quà của Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ huyện cho các gia đình chính sách, người có công.
Đón nhận những phần quà ý nghĩa, nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7), đại diện các gia đình cũng đã bảy tỏ sự xúc động trước sự quan tâm chu đáo của cấp ủy, chính quyền, các ban, ngành, đoàn thể đã động viên, thăm hỏi, tặng quà vào mỗi dịp lễ, tết. Điều đó đã góp phần không nhỏ chăm lo đời sống vật chất, tinh thần các gia đình chính sách ngày càng tốt hơn. Đây là hoạt động ý nghĩa, thể hiện truyền thống đạo lý “Uống nước nhớ nguồn” và tri ân sâu sắc sự hy sinh của các anh hùng thương binh, liệt sỹ đã không tiếc máu xương để bảo vệ Tổ quốc./.
Văn Hùng
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Giao ban tiến độ cung cấp nước sạch tập trung đến các xã, thị trấn năm 2024
24/07/2024 -
Báo cáo kết quả thẩm tra hồ sơ và mức độ đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao năm 2024 của xã Khuyến Nông, xã Thọ Cường, xã Thọ Tiến, xã XuânThọ
24/07/2024 -
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024