![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Ngân hàng Chính sách xã hội tỉnh, huyện: Trao xe đạp cho học sinh nghèo hiếu học
Ngày 08/09/2023 09:46:59
Ngày 05/9/2023 Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Thanh Hóa phối hợp với Công đoàn bộ phận Phòng giao dịch NHCSXH huyện Triệu Sơn đã tổ chức trao tặng 20 xe đạp cho 20 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại Trường Trung học cơ sở Đồng Thắng. Đây là hoạt động thiết thực giúp học sinh hoàn cảnh khó khăn có thêm điều kiện đến trường nhân dịp khai giảng năm học mới 2023-2024.
![z4671738972782_588f3dea8c753accf9a4853122c85946.jpg](/file/thumb/500/637050527.jpg)
![z4671738979374_29d707eee0126bb7458a20728e5cf2eb.jpg](/file/thumb/500/637050528.jpg)
![z4671738983431_a5aed5da018dff23a12b3ce20cbc36ca.jpg](/file/thumb/500/637050529.jpg)
Hình ảnh tại buổi trao tặng xe đạp.
Dự buổi trao tặng có Ông Đào Văn Giáp, Phó Giám đốc Chi nhánh NHCSXH tỉnh, Chủ tịch Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Thanh Hóa; lãnh đạo NHCSXH huyện Triệu Sơn; lãnh đạo xã Đồng Thắng, các thầy cô giáo và các em học sinh trường THCS Đồng Thắng.
Qua việc tặng xe đạp đã giúp các em học sinh nghèo có phương tiện đến trường được thuận lợi. Đồng thời động viên, khích lệ các em tiếp tục nỗ lực phấn đấu, vượt qua khó khăn, vươn lên đạt thành tích cao trong học tập.
Chăm sóc, giáo dục, đồng hành cùng trẻ em, đặc biệt là trẻ em nghèo vượt khó là một trong những lĩnh vực an sinh xã hội mà trong nhiều năm qua NHCSXH Thanh Hóa chú trọng thực hiện. Trong thời gian tới Ngân hàng sẽ tiếp tục đồng hành cùng với các địa phương thực hiện tốt các chính sách an sinh xã hội, góp phần thực hiện mục tiêu giảm nghèo bền vững và xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu.
Tin: Thùy Dung
Ảnh: Ngân hàng CSXH huyện.
Qua việc tặng xe đạp đã giúp các em học sinh nghèo có phương tiện đến trường được thuận lợi. Đồng thời động viên, khích lệ các em tiếp tục nỗ lực phấn đấu, vượt qua khó khăn, vươn lên đạt thành tích cao trong học tập.
Chăm sóc, giáo dục, đồng hành cùng trẻ em, đặc biệt là trẻ em nghèo vượt khó là một trong những lĩnh vực an sinh xã hội mà trong nhiều năm qua NHCSXH Thanh Hóa chú trọng thực hiện. Trong thời gian tới Ngân hàng sẽ tiếp tục đồng hành cùng với các địa phương thực hiện tốt các chính sách an sinh xã hội, góp phần thực hiện mục tiêu giảm nghèo bền vững và xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu.
Tin: Thùy Dung
Ảnh: Ngân hàng CSXH huyện.
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Ngân hàng Chính sách xã hội tỉnh, huyện: Trao xe đạp cho học sinh nghèo hiếu học
Đăng lúc: 08/09/2023 09:46:59 (GMT+7)
Ngày 05/9/2023 Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Thanh Hóa phối hợp với Công đoàn bộ phận Phòng giao dịch NHCSXH huyện Triệu Sơn đã tổ chức trao tặng 20 xe đạp cho 20 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại Trường Trung học cơ sở Đồng Thắng. Đây là hoạt động thiết thực giúp học sinh hoàn cảnh khó khăn có thêm điều kiện đến trường nhân dịp khai giảng năm học mới 2023-2024.
![z4671738972782_588f3dea8c753accf9a4853122c85946.jpg](/file/thumb/500/637050527.jpg)
![z4671738979374_29d707eee0126bb7458a20728e5cf2eb.jpg](/file/thumb/500/637050528.jpg)
![z4671738983431_a5aed5da018dff23a12b3ce20cbc36ca.jpg](/file/thumb/500/637050529.jpg)
Hình ảnh tại buổi trao tặng xe đạp.
Dự buổi trao tặng có Ông Đào Văn Giáp, Phó Giám đốc Chi nhánh NHCSXH tỉnh, Chủ tịch Công đoàn cơ sở NHCSXH tỉnh Thanh Hóa; lãnh đạo NHCSXH huyện Triệu Sơn; lãnh đạo xã Đồng Thắng, các thầy cô giáo và các em học sinh trường THCS Đồng Thắng.
Qua việc tặng xe đạp đã giúp các em học sinh nghèo có phương tiện đến trường được thuận lợi. Đồng thời động viên, khích lệ các em tiếp tục nỗ lực phấn đấu, vượt qua khó khăn, vươn lên đạt thành tích cao trong học tập.
Chăm sóc, giáo dục, đồng hành cùng trẻ em, đặc biệt là trẻ em nghèo vượt khó là một trong những lĩnh vực an sinh xã hội mà trong nhiều năm qua NHCSXH Thanh Hóa chú trọng thực hiện. Trong thời gian tới Ngân hàng sẽ tiếp tục đồng hành cùng với các địa phương thực hiện tốt các chính sách an sinh xã hội, góp phần thực hiện mục tiêu giảm nghèo bền vững và xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu.
Tin: Thùy Dung
Ảnh: Ngân hàng CSXH huyện.
Qua việc tặng xe đạp đã giúp các em học sinh nghèo có phương tiện đến trường được thuận lợi. Đồng thời động viên, khích lệ các em tiếp tục nỗ lực phấn đấu, vượt qua khó khăn, vươn lên đạt thành tích cao trong học tập.
Chăm sóc, giáo dục, đồng hành cùng trẻ em, đặc biệt là trẻ em nghèo vượt khó là một trong những lĩnh vực an sinh xã hội mà trong nhiều năm qua NHCSXH Thanh Hóa chú trọng thực hiện. Trong thời gian tới Ngân hàng sẽ tiếp tục đồng hành cùng với các địa phương thực hiện tốt các chính sách an sinh xã hội, góp phần thực hiện mục tiêu giảm nghèo bền vững và xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu.
Tin: Thùy Dung
Ảnh: Ngân hàng CSXH huyện.
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024