![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Liên đoàn Lao động huyện Triệu Sơn phát động hưởng ứng “Tháng Công nhân” năm 2024.
Ngày 10/05/2024 15:11:14
Chiều 9/5, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Triệu Sơn tổ chức lễ phát động hưởng ứng “Tháng Công nhân”; “Tháng hành động về an toàn vệ sinh lao động (ATVSLĐ)” năm 2024.
![z5425935473297_f021c2bff00314843e38efef18ea5a14.jpg](/file/thumb/500/637325615.jpg)
![z5425935473599_92ae3cbffa9e20a5236733647034881b.jpg](/file/thumb/500/637325617.jpg)
![z5425935481364_22012903a4fbcc341b730c95f955c656.jpg](/file/thumb/500/637325618.jpg)
![z5425935484650_ec280a8111e13caa953db0a3459e2cdb.jpg](/file/thumb/500/637325619.jpg)
![z5425935490132_011cbd6d5c1d380fa9255f41f96b97b8.jpg](/file/thumb/500/637325620.jpg)
Các đại biểu dự chương trình.
Về dự có đồng chí Lê Bá Nam, Phó Chủ tịch LĐLĐ tỉnh; đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện; các đồng chí Trưởng, Phó các cơ quan, ban, ngành, đoàn thể cấp huyện; Chủ tịch CĐ cơ sở.
Nội dung của lễ phát động hưởng ứng Tháng công năm 2024 là tiếp tục tổ chức tuyên truyền, quán triệt, học tập và triển khai Nghị quyết Đại hội Công đoàn các cấp và Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam, nhiệm kỳ 2023- 2028 gắn với phổ biến chính sách, pháp luật mới liên quan đến quyền lợi đoàn viên, người lao động; phối hợp tổ chức để người đứng đầu cấp ủy, chính quyền, chuyên môn, người sử dụng lao động các cấp gặp gỡ, đối thoại với đoàn viên, người lao động theo Nghị quyết số 02, ngày 12/6/2021 của Bộ Chính trị về “Đổi mới tổ chức và hoạt động Công đoàn Việt Nam trong tình hình mới” phù hợp với điều kiện thực tế. Công đoàn cơ sở trong doanh nghiệp đề xuất, phối hợp tổ chức Diễn đàn “Công nhân vì doanh nghiệp, doanh nghiệp vì công nhân” để người sử dụng lao động gặp gỡ, trao đổi, đối thoại, lắng nghe đoàn viên, người lao động đề xuất ý tưởng, giải pháp nâng cao năng suất lao động, phát triển sản xuất – kinh doanh; kiến nghị giải pháp đảm bảo việc làm, thu nhập cho người lao động một cách bền vững và phát huy tinh thần trách nhiệm của công nhân trong đồng hành với doanh nghiệp thúc đẩy năng suất lao động.
Tổ chức Chương trình “Cảm ơn người lao động”: Các CĐCS bố trí nguồn lực tài chính Công đoàn, huy động các nguồn lực xã hội và người sử dụng lao động để tổ chức tri ân đoàn viên, người lao động có thành tích trong lao động sản xuất, có nhiều đóng góp cho cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp; thăm hỏi, tặng quà, trao hỗ trợ cho người lao động có hoàn cảnh khó khăn. Tổ chức “Tháng cao điểm phát triển đoàn viên, thành lập CĐCS” Các cấp Công đoàn đẩy mạnh tuyên truyền, vận động, thuyết phục người lao động nâng cao nhận thức, tự nguyện tham gia tổ chức Công đoàn; tập trung nguồn lực, tạo bước đột phá về phát triển đoàn viên và thành lập Công đoàn cơ sở, nhất là ở các doanh nghiệp ngoài khu vực nhà nước, Rà soát giới thiệu đoàn viên ưu tú để cấp ủy Đảng bồi dưỡng, xem xét kết nạp vào Đảng Cộng sản Việt Nam.
Phối hợp tổ chức Hội nghị chuyên đề thực hiện khâu đột phá “Nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ Công đoàn cơ sở, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới”. Triển khai hoạt động tôn vinh công nhân lao động tiêu biểu, doanh nghiệp vì người lao động Tổ chức tôn vinh đoàn viên, NLĐ tiêu biểu có nhiều sáng kiến, sáng tạo, thành tích trong lao động, sản xuất; biểu dương doanh nghiệp vì người lao động. Triển khai đợt sinh hoạt chính trị “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về công nhân, Công đoàn”; biểu dương điển hình tiên tiến học tập và làm theo Bác; nhân rộng mô hình “Không gian văn hóa Hồ Chí Minh”. Các cấp Công đoàn phối hợp chính quyền, chuyên môn, người sử dụng lao động tổ chức các hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể dục, thể thao gắn với Lễ phát động, hưởng ứng Tháng Công nhân - Tháng hành động về An toàn vệ sinh lao động năm 2024 và kỷ niệm 138 năm Ngày Quốc tế Lao động 1/5. Phát động “Giải chạy bộ trong công nhân, viên chức, lao động”. Phối hợp tổ chức các chương trình tham quan, du lịch, nghỉ dưỡng sức, khám sức khỏe định kỳ cho công nhân; các “Phiên chợ công nhân”, “Tuần lễ bán hàng giảm giá” với các nhu yếu phẩm thiết yếu phục vụ đoàn viên, người lao động…Tuyên truyền, phổ biến sâu rộng trong đoàn viên Công đoàn, NLĐ về Nghị quyết và Chương trình hành động thực hiện nghị quyết Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam và nghị quyết, chương trình chuyên đề thực hiện nghị quyết Đại hội Công đoàn các cấp.truyền thống vẻ vang của giai cấp công nhân và tổ chức Công đoàn Việt Nam; Tuyên truyền về 70 năm Chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024); 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2024). Tuyên truyền về các hoạt động của Tháng Công nhân, Tháng hành động về An toàn, vệ sinh lao động năm 2024.
Nội dung của lễ phát động hưởng ứng Tháng công năm 2024 là tiếp tục tổ chức tuyên truyền, quán triệt, học tập và triển khai Nghị quyết Đại hội Công đoàn các cấp và Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam, nhiệm kỳ 2023- 2028 gắn với phổ biến chính sách, pháp luật mới liên quan đến quyền lợi đoàn viên, người lao động; phối hợp tổ chức để người đứng đầu cấp ủy, chính quyền, chuyên môn, người sử dụng lao động các cấp gặp gỡ, đối thoại với đoàn viên, người lao động theo Nghị quyết số 02, ngày 12/6/2021 của Bộ Chính trị về “Đổi mới tổ chức và hoạt động Công đoàn Việt Nam trong tình hình mới” phù hợp với điều kiện thực tế. Công đoàn cơ sở trong doanh nghiệp đề xuất, phối hợp tổ chức Diễn đàn “Công nhân vì doanh nghiệp, doanh nghiệp vì công nhân” để người sử dụng lao động gặp gỡ, trao đổi, đối thoại, lắng nghe đoàn viên, người lao động đề xuất ý tưởng, giải pháp nâng cao năng suất lao động, phát triển sản xuất – kinh doanh; kiến nghị giải pháp đảm bảo việc làm, thu nhập cho người lao động một cách bền vững và phát huy tinh thần trách nhiệm của công nhân trong đồng hành với doanh nghiệp thúc đẩy năng suất lao động.
Tổ chức Chương trình “Cảm ơn người lao động”: Các CĐCS bố trí nguồn lực tài chính Công đoàn, huy động các nguồn lực xã hội và người sử dụng lao động để tổ chức tri ân đoàn viên, người lao động có thành tích trong lao động sản xuất, có nhiều đóng góp cho cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp; thăm hỏi, tặng quà, trao hỗ trợ cho người lao động có hoàn cảnh khó khăn. Tổ chức “Tháng cao điểm phát triển đoàn viên, thành lập CĐCS” Các cấp Công đoàn đẩy mạnh tuyên truyền, vận động, thuyết phục người lao động nâng cao nhận thức, tự nguyện tham gia tổ chức Công đoàn; tập trung nguồn lực, tạo bước đột phá về phát triển đoàn viên và thành lập Công đoàn cơ sở, nhất là ở các doanh nghiệp ngoài khu vực nhà nước, Rà soát giới thiệu đoàn viên ưu tú để cấp ủy Đảng bồi dưỡng, xem xét kết nạp vào Đảng Cộng sản Việt Nam.
Phối hợp tổ chức Hội nghị chuyên đề thực hiện khâu đột phá “Nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ Công đoàn cơ sở, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới”. Triển khai hoạt động tôn vinh công nhân lao động tiêu biểu, doanh nghiệp vì người lao động Tổ chức tôn vinh đoàn viên, NLĐ tiêu biểu có nhiều sáng kiến, sáng tạo, thành tích trong lao động, sản xuất; biểu dương doanh nghiệp vì người lao động. Triển khai đợt sinh hoạt chính trị “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về công nhân, Công đoàn”; biểu dương điển hình tiên tiến học tập và làm theo Bác; nhân rộng mô hình “Không gian văn hóa Hồ Chí Minh”. Các cấp Công đoàn phối hợp chính quyền, chuyên môn, người sử dụng lao động tổ chức các hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể dục, thể thao gắn với Lễ phát động, hưởng ứng Tháng Công nhân - Tháng hành động về An toàn vệ sinh lao động năm 2024 và kỷ niệm 138 năm Ngày Quốc tế Lao động 1/5. Phát động “Giải chạy bộ trong công nhân, viên chức, lao động”. Phối hợp tổ chức các chương trình tham quan, du lịch, nghỉ dưỡng sức, khám sức khỏe định kỳ cho công nhân; các “Phiên chợ công nhân”, “Tuần lễ bán hàng giảm giá” với các nhu yếu phẩm thiết yếu phục vụ đoàn viên, người lao động…Tuyên truyền, phổ biến sâu rộng trong đoàn viên Công đoàn, NLĐ về Nghị quyết và Chương trình hành động thực hiện nghị quyết Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam và nghị quyết, chương trình chuyên đề thực hiện nghị quyết Đại hội Công đoàn các cấp.truyền thống vẻ vang của giai cấp công nhân và tổ chức Công đoàn Việt Nam; Tuyên truyền về 70 năm Chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024); 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2024). Tuyên truyền về các hoạt động của Tháng Công nhân, Tháng hành động về An toàn, vệ sinh lao động năm 2024.
![z5425935490131_edb5c8e4e137b718eb3b29691c391112.jpg](/file/thumb/500/637325623.jpg)
![z5425935493615_7a39b7633306c8524a63efe9eef29751.jpg](/file/thumb/500/637325624.jpg)
![z5425935494382_87c07dc662dd7a5de2e2c5802a6b8e83.jpg](/file/thumb/500/637325625.jpg)
![z5425935494828_6bcc0df578f679c5bbc863e844b597d8.jpg](/file/thumb/500/637325627.jpg)
Chương trình trao quà cho Đoàn viên CĐ, NLĐ.
Tại lễ phát động, lãnh đạo LĐLĐ huyện Triệu Sơn trao trên 500 triệu đồng cho đoàn viên CĐ, NLĐ có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, bệnh hiểm nghèo; trong đó trao 7 nhà “ Mái ấm công đoàn”, số tiền là 260 triệu đồng; trao quà trị giá 259 triệu cho các đoàn viên, NLĐ có hoàn cảnh khó khăn.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Liên đoàn Lao động huyện Triệu Sơn phát động hưởng ứng “Tháng Công nhân” năm 2024.
Đăng lúc: 10/05/2024 15:11:14 (GMT+7)
Chiều 9/5, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Triệu Sơn tổ chức lễ phát động hưởng ứng “Tháng Công nhân”; “Tháng hành động về an toàn vệ sinh lao động (ATVSLĐ)” năm 2024.
![z5425935473297_f021c2bff00314843e38efef18ea5a14.jpg](/file/thumb/500/637325615.jpg)
![z5425935473599_92ae3cbffa9e20a5236733647034881b.jpg](/file/thumb/500/637325617.jpg)
![z5425935481364_22012903a4fbcc341b730c95f955c656.jpg](/file/thumb/500/637325618.jpg)
![z5425935484650_ec280a8111e13caa953db0a3459e2cdb.jpg](/file/thumb/500/637325619.jpg)
![z5425935490132_011cbd6d5c1d380fa9255f41f96b97b8.jpg](/file/thumb/500/637325620.jpg)
Các đại biểu dự chương trình.
Về dự có đồng chí Lê Bá Nam, Phó Chủ tịch LĐLĐ tỉnh; đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Lê Thị Luyện, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện; các đồng chí Trưởng, Phó các cơ quan, ban, ngành, đoàn thể cấp huyện; Chủ tịch CĐ cơ sở.
Nội dung của lễ phát động hưởng ứng Tháng công năm 2024 là tiếp tục tổ chức tuyên truyền, quán triệt, học tập và triển khai Nghị quyết Đại hội Công đoàn các cấp và Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam, nhiệm kỳ 2023- 2028 gắn với phổ biến chính sách, pháp luật mới liên quan đến quyền lợi đoàn viên, người lao động; phối hợp tổ chức để người đứng đầu cấp ủy, chính quyền, chuyên môn, người sử dụng lao động các cấp gặp gỡ, đối thoại với đoàn viên, người lao động theo Nghị quyết số 02, ngày 12/6/2021 của Bộ Chính trị về “Đổi mới tổ chức và hoạt động Công đoàn Việt Nam trong tình hình mới” phù hợp với điều kiện thực tế. Công đoàn cơ sở trong doanh nghiệp đề xuất, phối hợp tổ chức Diễn đàn “Công nhân vì doanh nghiệp, doanh nghiệp vì công nhân” để người sử dụng lao động gặp gỡ, trao đổi, đối thoại, lắng nghe đoàn viên, người lao động đề xuất ý tưởng, giải pháp nâng cao năng suất lao động, phát triển sản xuất – kinh doanh; kiến nghị giải pháp đảm bảo việc làm, thu nhập cho người lao động một cách bền vững và phát huy tinh thần trách nhiệm của công nhân trong đồng hành với doanh nghiệp thúc đẩy năng suất lao động.
Tổ chức Chương trình “Cảm ơn người lao động”: Các CĐCS bố trí nguồn lực tài chính Công đoàn, huy động các nguồn lực xã hội và người sử dụng lao động để tổ chức tri ân đoàn viên, người lao động có thành tích trong lao động sản xuất, có nhiều đóng góp cho cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp; thăm hỏi, tặng quà, trao hỗ trợ cho người lao động có hoàn cảnh khó khăn. Tổ chức “Tháng cao điểm phát triển đoàn viên, thành lập CĐCS” Các cấp Công đoàn đẩy mạnh tuyên truyền, vận động, thuyết phục người lao động nâng cao nhận thức, tự nguyện tham gia tổ chức Công đoàn; tập trung nguồn lực, tạo bước đột phá về phát triển đoàn viên và thành lập Công đoàn cơ sở, nhất là ở các doanh nghiệp ngoài khu vực nhà nước, Rà soát giới thiệu đoàn viên ưu tú để cấp ủy Đảng bồi dưỡng, xem xét kết nạp vào Đảng Cộng sản Việt Nam.
Phối hợp tổ chức Hội nghị chuyên đề thực hiện khâu đột phá “Nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ Công đoàn cơ sở, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới”. Triển khai hoạt động tôn vinh công nhân lao động tiêu biểu, doanh nghiệp vì người lao động Tổ chức tôn vinh đoàn viên, NLĐ tiêu biểu có nhiều sáng kiến, sáng tạo, thành tích trong lao động, sản xuất; biểu dương doanh nghiệp vì người lao động. Triển khai đợt sinh hoạt chính trị “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về công nhân, Công đoàn”; biểu dương điển hình tiên tiến học tập và làm theo Bác; nhân rộng mô hình “Không gian văn hóa Hồ Chí Minh”. Các cấp Công đoàn phối hợp chính quyền, chuyên môn, người sử dụng lao động tổ chức các hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể dục, thể thao gắn với Lễ phát động, hưởng ứng Tháng Công nhân - Tháng hành động về An toàn vệ sinh lao động năm 2024 và kỷ niệm 138 năm Ngày Quốc tế Lao động 1/5. Phát động “Giải chạy bộ trong công nhân, viên chức, lao động”. Phối hợp tổ chức các chương trình tham quan, du lịch, nghỉ dưỡng sức, khám sức khỏe định kỳ cho công nhân; các “Phiên chợ công nhân”, “Tuần lễ bán hàng giảm giá” với các nhu yếu phẩm thiết yếu phục vụ đoàn viên, người lao động…Tuyên truyền, phổ biến sâu rộng trong đoàn viên Công đoàn, NLĐ về Nghị quyết và Chương trình hành động thực hiện nghị quyết Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam và nghị quyết, chương trình chuyên đề thực hiện nghị quyết Đại hội Công đoàn các cấp.truyền thống vẻ vang của giai cấp công nhân và tổ chức Công đoàn Việt Nam; Tuyên truyền về 70 năm Chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024); 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2024). Tuyên truyền về các hoạt động của Tháng Công nhân, Tháng hành động về An toàn, vệ sinh lao động năm 2024.
Nội dung của lễ phát động hưởng ứng Tháng công năm 2024 là tiếp tục tổ chức tuyên truyền, quán triệt, học tập và triển khai Nghị quyết Đại hội Công đoàn các cấp và Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam, nhiệm kỳ 2023- 2028 gắn với phổ biến chính sách, pháp luật mới liên quan đến quyền lợi đoàn viên, người lao động; phối hợp tổ chức để người đứng đầu cấp ủy, chính quyền, chuyên môn, người sử dụng lao động các cấp gặp gỡ, đối thoại với đoàn viên, người lao động theo Nghị quyết số 02, ngày 12/6/2021 của Bộ Chính trị về “Đổi mới tổ chức và hoạt động Công đoàn Việt Nam trong tình hình mới” phù hợp với điều kiện thực tế. Công đoàn cơ sở trong doanh nghiệp đề xuất, phối hợp tổ chức Diễn đàn “Công nhân vì doanh nghiệp, doanh nghiệp vì công nhân” để người sử dụng lao động gặp gỡ, trao đổi, đối thoại, lắng nghe đoàn viên, người lao động đề xuất ý tưởng, giải pháp nâng cao năng suất lao động, phát triển sản xuất – kinh doanh; kiến nghị giải pháp đảm bảo việc làm, thu nhập cho người lao động một cách bền vững và phát huy tinh thần trách nhiệm của công nhân trong đồng hành với doanh nghiệp thúc đẩy năng suất lao động.
Tổ chức Chương trình “Cảm ơn người lao động”: Các CĐCS bố trí nguồn lực tài chính Công đoàn, huy động các nguồn lực xã hội và người sử dụng lao động để tổ chức tri ân đoàn viên, người lao động có thành tích trong lao động sản xuất, có nhiều đóng góp cho cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp; thăm hỏi, tặng quà, trao hỗ trợ cho người lao động có hoàn cảnh khó khăn. Tổ chức “Tháng cao điểm phát triển đoàn viên, thành lập CĐCS” Các cấp Công đoàn đẩy mạnh tuyên truyền, vận động, thuyết phục người lao động nâng cao nhận thức, tự nguyện tham gia tổ chức Công đoàn; tập trung nguồn lực, tạo bước đột phá về phát triển đoàn viên và thành lập Công đoàn cơ sở, nhất là ở các doanh nghiệp ngoài khu vực nhà nước, Rà soát giới thiệu đoàn viên ưu tú để cấp ủy Đảng bồi dưỡng, xem xét kết nạp vào Đảng Cộng sản Việt Nam.
Phối hợp tổ chức Hội nghị chuyên đề thực hiện khâu đột phá “Nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ Công đoàn cơ sở, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới”. Triển khai hoạt động tôn vinh công nhân lao động tiêu biểu, doanh nghiệp vì người lao động Tổ chức tôn vinh đoàn viên, NLĐ tiêu biểu có nhiều sáng kiến, sáng tạo, thành tích trong lao động, sản xuất; biểu dương doanh nghiệp vì người lao động. Triển khai đợt sinh hoạt chính trị “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về công nhân, Công đoàn”; biểu dương điển hình tiên tiến học tập và làm theo Bác; nhân rộng mô hình “Không gian văn hóa Hồ Chí Minh”. Các cấp Công đoàn phối hợp chính quyền, chuyên môn, người sử dụng lao động tổ chức các hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể dục, thể thao gắn với Lễ phát động, hưởng ứng Tháng Công nhân - Tháng hành động về An toàn vệ sinh lao động năm 2024 và kỷ niệm 138 năm Ngày Quốc tế Lao động 1/5. Phát động “Giải chạy bộ trong công nhân, viên chức, lao động”. Phối hợp tổ chức các chương trình tham quan, du lịch, nghỉ dưỡng sức, khám sức khỏe định kỳ cho công nhân; các “Phiên chợ công nhân”, “Tuần lễ bán hàng giảm giá” với các nhu yếu phẩm thiết yếu phục vụ đoàn viên, người lao động…Tuyên truyền, phổ biến sâu rộng trong đoàn viên Công đoàn, NLĐ về Nghị quyết và Chương trình hành động thực hiện nghị quyết Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam và nghị quyết, chương trình chuyên đề thực hiện nghị quyết Đại hội Công đoàn các cấp.truyền thống vẻ vang của giai cấp công nhân và tổ chức Công đoàn Việt Nam; Tuyên truyền về 70 năm Chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024); 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2024). Tuyên truyền về các hoạt động của Tháng Công nhân, Tháng hành động về An toàn, vệ sinh lao động năm 2024.
![z5425935490131_edb5c8e4e137b718eb3b29691c391112.jpg](/file/thumb/500/637325623.jpg)
![z5425935493615_7a39b7633306c8524a63efe9eef29751.jpg](/file/thumb/500/637325624.jpg)
![z5425935494382_87c07dc662dd7a5de2e2c5802a6b8e83.jpg](/file/thumb/500/637325625.jpg)
![z5425935494828_6bcc0df578f679c5bbc863e844b597d8.jpg](/file/thumb/500/637325627.jpg)
Chương trình trao quà cho Đoàn viên CĐ, NLĐ.
Tại lễ phát động, lãnh đạo LĐLĐ huyện Triệu Sơn trao trên 500 triệu đồng cho đoàn viên CĐ, NLĐ có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, bệnh hiểm nghèo; trong đó trao 7 nhà “ Mái ấm công đoàn”, số tiền là 260 triệu đồng; trao quà trị giá 259 triệu cho các đoàn viên, NLĐ có hoàn cảnh khó khăn.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024