![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Lễ Khánh thành và bàn giao công trình 2 nhà thư viện Trường Tiểu học và THCS Thị trấn Nưa, ra mắt Quỹ Khuyến học Trương Như Khiêm thị trấn Nưa
Ngày 20/05/2024 06:55:20
Ngày 19/5/2024, UBND thị trấn Nưa, Quỹ Khuyến học Trương Như Khiêm đã tổ chức Lễ Khánh thành và bàn giao công trình 2 nhà thư viện Trường Tiểu học và THCS Thị trấn Nưa, ra mắt Quỹ Khuyến học Trương Như Khiêm thị trấn Nưa.
![z5455925950646_a30dfda7d0c53a6a0542ae2537ae89a4.jpg](/file/thumb/500/637337485.jpg)
![z5455926307182_ce05ed7fd82d13803e22a8657e5faa48.jpg](/file/thumb/500/637337490.jpg)
![z5455934603692_e5e8623a6d9155e00576e14d6d2d997b.jpg](/file/thumb/500/637337491.jpg)
![z5455935281909_960d88835b9515ec25672e81816b25e0.jpg](/file/thumb/500/637337492.jpg)
Các đại biểu về dự chương trình.
Dự lễ khánh thành có đồng chí Lê Thị Luyện, UVBTV Huyện uỷ, Phó Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Lê Quang Trung, UVBTV Huyện uỷ, Phó Chủ tịch UBND huyện; lãnh đạo các phòng, ban ngành cấp huyện; lãnh đạo thị trấn Nưa, cùng toàn thể Ban giám hiệu và giáo viên Trường Tiểu học và THCS thị trấn Nưa, các nhà tài trợ, các cựu học sinh là con, em thị trấn Nưa.
![z5455927973282_c3f1eff812c1c012062f971539d44b5c.jpg](/file/thumb/500/637337509.jpg)
![z5455929261572_4cc21e1e0f1cae2fc09e6fc1fa3bf563.jpg](/file/thumb/500/637337511.jpg)
![z5455930714155_31f7daedda5b79f296973bec12203719.jpg](/file/thumb/500/637337513.jpg)
![z5455931115277_e94ec118f6ad646f1beafd2612e91140.jpg](/file/thumb/500/637337514.jpg)
![z5455931911990_b237b93e65a1db04547a1fccd5dd51ff.jpg](/file/thumb/500/637337515.jpg)
![z5455932577097_a29fad0d18075bd4fcdf8fd6785a9046.jpg](/file/thumb/500/637337516.jpg)
![z5455933481103_bc72561126faed83949ad9b0b3cc8e31.jpg](/file/thumb/500/637337517.jpg)
Hình ảnh trao biển hỗ trợ các nhà trường.
Quỹ khuyến học Trương Như Khiêm do gia đình thầy thuốc Nhân dân, Giáo sư, Tiến Sỹ Trương Việt Bình - Người con ưu tú của quê hương thị trấn Nưa đã tài trợ và động viên con cháu, người thân của cố nhà giáo Trương Như Khiêm (Nguyên giáo viên Trường Tiểu học Cổ Định), tham gia ủng hộ, xây dựng quỹ khuyến học Trương Như Khiêm tại thị trấn Nưa, trị giá trên 2 tỷ đồng, trong đó Quỹ Khuyến học Trương Như Khiêm dành 1 tỷ đồng xây dựng 2 công trình nhà thư viện Trường Tiểu học và THCS thị trấn Nưa; xây dựng Quỹ Khuyến học Trương Như Khiêm thị trấn Nưa với tổng số tiền trên 1 tỷ đồng. Cùng với đó, các nhà hảo tâm là con em thị trấn Nưa tài trợ các trang thiết bị máy tính, bàn ghế, tủ, sách cho thư viện hai nhà trường trị giá hàng trăm triệu đồng.
![z5455926875505_77815008ac5b76a9a485e924b92cad00.jpg](/file/thumb/500/637337494.jpg)
![z5455927542539_e6cc31896a376494751d6929cb0b89f6.jpg](/file/thumb/500/637337495.jpg)
Lãnh đạo huyện Triệu Sơn và thị trấn Nưa phát biểu tại buổi lễ.
Tại buổi lễ, lãnh đạo huyện Triệu Sơn, lãnh đạo thị trấn Nưa, nhà tài trợ đã cắt băng khánh thành và bàn giao gắn biển công trình 2 nhà thư viện Trường Tiểu học và THCS thị trấn Nưa đưa vào sử dụng. Đại diện các nhà tài trợ đã trao trên 1 tỷ đồng Quỹ Khuyến học Trương Như Khiêm cho thị trấn, và trao 1 tỷ đồng xây dựng 2 công trình nhà thư viện, và trao các trang thiết bị phòng đọc cho 2 Trường Tiểu học và THCS thị trấn Nưa.
Phát biểu tại buổi lễ, Lãnh đạo huyện Triệu Sơn, lãnh đạo thị trấn Nưa cảm ơn sự quan tâm hỗ trợ của Giáo sư, Tiến sỹ, Thầy thuốc Nhân dân Trương Việt Bình cùng anh em, con cháu của cố Nhà giáo Trương Như Khiêm và các nhà hảo tâm. Để phát huy tốt nhất, hiệu quả thư viện được tặng, các đồng chí lãnh đạo huyện, lãnh đạo thị trấn Nưa đề nghị 2 nhà trường cần thực hiện tốt công tác quản lý, bảo quản và khai thác tốt chức năng của thư viện, phát triển văn hoá đọc, nâng cao nhận thức hiểu biết và sự lan toả văn hoá đọc ở trường học cũng như trong nhân dân; phát huy hiệu quả các nguồn quỹ khuyến học trên địa bàn thị trấn Nưa, nhằm củng cố và nâng cao hơn nữa chất lượng giáo dục toàn diện trên địa bàn; đáp ứng với niềm tin của Đảng bộ, Nhân dân thị trấn Nưa và tình cảm quý báu của các nhà hảo tâm, con em xa quê. Đồng thời kêu gọi các cấp, ngành, địa phương, doanh nghiệp và các nhà hảo tâm, con em xa quê tiếp tục đồng hành hỗ trợ, tài trợ nguồn để các Quỹ khuyến học, khuyến tài trên địa bàn thị trấn Nưa nói riêng và huyện Triệu Sơn nói chung ngày càng phát triển.
Phát biểu tại buổi lễ, Lãnh đạo huyện Triệu Sơn, lãnh đạo thị trấn Nưa cảm ơn sự quan tâm hỗ trợ của Giáo sư, Tiến sỹ, Thầy thuốc Nhân dân Trương Việt Bình cùng anh em, con cháu của cố Nhà giáo Trương Như Khiêm và các nhà hảo tâm. Để phát huy tốt nhất, hiệu quả thư viện được tặng, các đồng chí lãnh đạo huyện, lãnh đạo thị trấn Nưa đề nghị 2 nhà trường cần thực hiện tốt công tác quản lý, bảo quản và khai thác tốt chức năng của thư viện, phát triển văn hoá đọc, nâng cao nhận thức hiểu biết và sự lan toả văn hoá đọc ở trường học cũng như trong nhân dân; phát huy hiệu quả các nguồn quỹ khuyến học trên địa bàn thị trấn Nưa, nhằm củng cố và nâng cao hơn nữa chất lượng giáo dục toàn diện trên địa bàn; đáp ứng với niềm tin của Đảng bộ, Nhân dân thị trấn Nưa và tình cảm quý báu của các nhà hảo tâm, con em xa quê. Đồng thời kêu gọi các cấp, ngành, địa phương, doanh nghiệp và các nhà hảo tâm, con em xa quê tiếp tục đồng hành hỗ trợ, tài trợ nguồn để các Quỹ khuyến học, khuyến tài trên địa bàn thị trấn Nưa nói riêng và huyện Triệu Sơn nói chung ngày càng phát triển.
![z5455920757554_b8c32bd2f37cd4bda86441d3e21cc3b9.jpg](/file/thumb/500/637337498.jpg)
![z5455925101159_d925bf28de9c6cf86f90355941eaf66b.jpg](/file/thumb/500/637337500.jpg)
![z5455925461485_70be61398ffb76d119c7aaa54133785a.jpg](/file/thumb/500/637337502.jpg)
![z5455918969558_191c1319c1fc191c6e2bbdfced347f03.jpg](/file/thumb/500/637337503.jpg)
![z5455924310325_bc8bae95f0e146e06fe907f558dd894c.jpg](/file/thumb/500/637337504.jpg)
![z5455936357474_76d9ddae601553a44c708e1d7780a1ab.jpg](/file/thumb/500/637337505.jpg)
![z5455937208851_d302d4b270f8b43ab447013c4c34596c.jpg](/file/thumb/500/637337506.jpg)
![z5455923274609_958c8097adb38dfc1cdaec0e208bd406.jpg](/file/thumb/500/637337507.jpg)
![aaaaaaaaaa.jpg](/file/thumb/500/637338474.jpg)
Hình ảnh cắt băng khánh thành, bàn giao 2 thư viện cho các nhà trường.
Việc khánh thành và bàn giao 2 nhà thư viện Trường Tiểu học và THCS thị trấn Nưa là món quà rất có ý nghĩa, thiết thực thể hiện sự quan tâm của Quỹ khuyến học Trương Như Khiêm dành cho các em học sinh và giáo viên trên địa bàn thị trấn Nưa, bởi đây không chỉ là nơi để các em giải trí sau một thời gian học tập căng thẳng mà còn là nơi để các em tiếp cận với kho tàng tri thức nhân loại; giúp các trường duy trì và phát triển văn hóa đọc; góp phần nâng cao hiệu quả hoạt động của thư viện các trường Tiểu học, THCS; nâng cao chất lượng nuôi dưỡng, giáo dục trẻ ở các cấp học trên địa bàn.
Quỹ khuyến học Trương Như Khiêm thị trấn Nưa ra mắt sẽ là một trong những động lực thúc đẩy phong trào khuyến học, khuyến tài tại thị trấn Nưa, động viên giáo viên, học sinh, sinh viên trên địa bàn đạt thành tích cao trong học tập và động viên học sinh, sinh viên có hoàn cảnh khó khăn tại địa phương vươn lên, đạt thành tích cao hơn trong học tập, từ đó đóng góp, xây dựng quê hương thị trấn Nưa ngày càng giàu đẹp, văn minh.
Lê Anh
Quỹ khuyến học Trương Như Khiêm thị trấn Nưa ra mắt sẽ là một trong những động lực thúc đẩy phong trào khuyến học, khuyến tài tại thị trấn Nưa, động viên giáo viên, học sinh, sinh viên trên địa bàn đạt thành tích cao trong học tập và động viên học sinh, sinh viên có hoàn cảnh khó khăn tại địa phương vươn lên, đạt thành tích cao hơn trong học tập, từ đó đóng góp, xây dựng quê hương thị trấn Nưa ngày càng giàu đẹp, văn minh.
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Lễ Khánh thành và bàn giao công trình 2 nhà thư viện Trường Tiểu học và THCS Thị trấn Nưa, ra mắt Quỹ Khuyến học Trương Như Khiêm thị trấn Nưa
Đăng lúc: 20/05/2024 06:55:20 (GMT+7)
Ngày 19/5/2024, UBND thị trấn Nưa, Quỹ Khuyến học Trương Như Khiêm đã tổ chức Lễ Khánh thành và bàn giao công trình 2 nhà thư viện Trường Tiểu học và THCS Thị trấn Nưa, ra mắt Quỹ Khuyến học Trương Như Khiêm thị trấn Nưa.
![z5455925950646_a30dfda7d0c53a6a0542ae2537ae89a4.jpg](/file/thumb/500/637337485.jpg)
![z5455926307182_ce05ed7fd82d13803e22a8657e5faa48.jpg](/file/thumb/500/637337490.jpg)
![z5455934603692_e5e8623a6d9155e00576e14d6d2d997b.jpg](/file/thumb/500/637337491.jpg)
![z5455935281909_960d88835b9515ec25672e81816b25e0.jpg](/file/thumb/500/637337492.jpg)
Các đại biểu về dự chương trình.
Dự lễ khánh thành có đồng chí Lê Thị Luyện, UVBTV Huyện uỷ, Phó Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Lê Quang Trung, UVBTV Huyện uỷ, Phó Chủ tịch UBND huyện; lãnh đạo các phòng, ban ngành cấp huyện; lãnh đạo thị trấn Nưa, cùng toàn thể Ban giám hiệu và giáo viên Trường Tiểu học và THCS thị trấn Nưa, các nhà tài trợ, các cựu học sinh là con, em thị trấn Nưa.
![z5455927973282_c3f1eff812c1c012062f971539d44b5c.jpg](/file/thumb/500/637337509.jpg)
![z5455929261572_4cc21e1e0f1cae2fc09e6fc1fa3bf563.jpg](/file/thumb/500/637337511.jpg)
![z5455930714155_31f7daedda5b79f296973bec12203719.jpg](/file/thumb/500/637337513.jpg)
![z5455931115277_e94ec118f6ad646f1beafd2612e91140.jpg](/file/thumb/500/637337514.jpg)
![z5455931911990_b237b93e65a1db04547a1fccd5dd51ff.jpg](/file/thumb/500/637337515.jpg)
![z5455932577097_a29fad0d18075bd4fcdf8fd6785a9046.jpg](/file/thumb/500/637337516.jpg)
![z5455933481103_bc72561126faed83949ad9b0b3cc8e31.jpg](/file/thumb/500/637337517.jpg)
Hình ảnh trao biển hỗ trợ các nhà trường.
Quỹ khuyến học Trương Như Khiêm do gia đình thầy thuốc Nhân dân, Giáo sư, Tiến Sỹ Trương Việt Bình - Người con ưu tú của quê hương thị trấn Nưa đã tài trợ và động viên con cháu, người thân của cố nhà giáo Trương Như Khiêm (Nguyên giáo viên Trường Tiểu học Cổ Định), tham gia ủng hộ, xây dựng quỹ khuyến học Trương Như Khiêm tại thị trấn Nưa, trị giá trên 2 tỷ đồng, trong đó Quỹ Khuyến học Trương Như Khiêm dành 1 tỷ đồng xây dựng 2 công trình nhà thư viện Trường Tiểu học và THCS thị trấn Nưa; xây dựng Quỹ Khuyến học Trương Như Khiêm thị trấn Nưa với tổng số tiền trên 1 tỷ đồng. Cùng với đó, các nhà hảo tâm là con em thị trấn Nưa tài trợ các trang thiết bị máy tính, bàn ghế, tủ, sách cho thư viện hai nhà trường trị giá hàng trăm triệu đồng.
![z5455926875505_77815008ac5b76a9a485e924b92cad00.jpg](/file/thumb/500/637337494.jpg)
![z5455927542539_e6cc31896a376494751d6929cb0b89f6.jpg](/file/thumb/500/637337495.jpg)
Lãnh đạo huyện Triệu Sơn và thị trấn Nưa phát biểu tại buổi lễ.
Tại buổi lễ, lãnh đạo huyện Triệu Sơn, lãnh đạo thị trấn Nưa, nhà tài trợ đã cắt băng khánh thành và bàn giao gắn biển công trình 2 nhà thư viện Trường Tiểu học và THCS thị trấn Nưa đưa vào sử dụng. Đại diện các nhà tài trợ đã trao trên 1 tỷ đồng Quỹ Khuyến học Trương Như Khiêm cho thị trấn, và trao 1 tỷ đồng xây dựng 2 công trình nhà thư viện, và trao các trang thiết bị phòng đọc cho 2 Trường Tiểu học và THCS thị trấn Nưa.
Phát biểu tại buổi lễ, Lãnh đạo huyện Triệu Sơn, lãnh đạo thị trấn Nưa cảm ơn sự quan tâm hỗ trợ của Giáo sư, Tiến sỹ, Thầy thuốc Nhân dân Trương Việt Bình cùng anh em, con cháu của cố Nhà giáo Trương Như Khiêm và các nhà hảo tâm. Để phát huy tốt nhất, hiệu quả thư viện được tặng, các đồng chí lãnh đạo huyện, lãnh đạo thị trấn Nưa đề nghị 2 nhà trường cần thực hiện tốt công tác quản lý, bảo quản và khai thác tốt chức năng của thư viện, phát triển văn hoá đọc, nâng cao nhận thức hiểu biết và sự lan toả văn hoá đọc ở trường học cũng như trong nhân dân; phát huy hiệu quả các nguồn quỹ khuyến học trên địa bàn thị trấn Nưa, nhằm củng cố và nâng cao hơn nữa chất lượng giáo dục toàn diện trên địa bàn; đáp ứng với niềm tin của Đảng bộ, Nhân dân thị trấn Nưa và tình cảm quý báu của các nhà hảo tâm, con em xa quê. Đồng thời kêu gọi các cấp, ngành, địa phương, doanh nghiệp và các nhà hảo tâm, con em xa quê tiếp tục đồng hành hỗ trợ, tài trợ nguồn để các Quỹ khuyến học, khuyến tài trên địa bàn thị trấn Nưa nói riêng và huyện Triệu Sơn nói chung ngày càng phát triển.
Phát biểu tại buổi lễ, Lãnh đạo huyện Triệu Sơn, lãnh đạo thị trấn Nưa cảm ơn sự quan tâm hỗ trợ của Giáo sư, Tiến sỹ, Thầy thuốc Nhân dân Trương Việt Bình cùng anh em, con cháu của cố Nhà giáo Trương Như Khiêm và các nhà hảo tâm. Để phát huy tốt nhất, hiệu quả thư viện được tặng, các đồng chí lãnh đạo huyện, lãnh đạo thị trấn Nưa đề nghị 2 nhà trường cần thực hiện tốt công tác quản lý, bảo quản và khai thác tốt chức năng của thư viện, phát triển văn hoá đọc, nâng cao nhận thức hiểu biết và sự lan toả văn hoá đọc ở trường học cũng như trong nhân dân; phát huy hiệu quả các nguồn quỹ khuyến học trên địa bàn thị trấn Nưa, nhằm củng cố và nâng cao hơn nữa chất lượng giáo dục toàn diện trên địa bàn; đáp ứng với niềm tin của Đảng bộ, Nhân dân thị trấn Nưa và tình cảm quý báu của các nhà hảo tâm, con em xa quê. Đồng thời kêu gọi các cấp, ngành, địa phương, doanh nghiệp và các nhà hảo tâm, con em xa quê tiếp tục đồng hành hỗ trợ, tài trợ nguồn để các Quỹ khuyến học, khuyến tài trên địa bàn thị trấn Nưa nói riêng và huyện Triệu Sơn nói chung ngày càng phát triển.
![z5455920757554_b8c32bd2f37cd4bda86441d3e21cc3b9.jpg](/file/thumb/500/637337498.jpg)
![z5455925101159_d925bf28de9c6cf86f90355941eaf66b.jpg](/file/thumb/500/637337500.jpg)
![z5455925461485_70be61398ffb76d119c7aaa54133785a.jpg](/file/thumb/500/637337502.jpg)
![z5455918969558_191c1319c1fc191c6e2bbdfced347f03.jpg](/file/thumb/500/637337503.jpg)
![z5455924310325_bc8bae95f0e146e06fe907f558dd894c.jpg](/file/thumb/500/637337504.jpg)
![z5455936357474_76d9ddae601553a44c708e1d7780a1ab.jpg](/file/thumb/500/637337505.jpg)
![z5455937208851_d302d4b270f8b43ab447013c4c34596c.jpg](/file/thumb/500/637337506.jpg)
![z5455923274609_958c8097adb38dfc1cdaec0e208bd406.jpg](/file/thumb/500/637337507.jpg)
![aaaaaaaaaa.jpg](/file/thumb/500/637338474.jpg)
Hình ảnh cắt băng khánh thành, bàn giao 2 thư viện cho các nhà trường.
Việc khánh thành và bàn giao 2 nhà thư viện Trường Tiểu học và THCS thị trấn Nưa là món quà rất có ý nghĩa, thiết thực thể hiện sự quan tâm của Quỹ khuyến học Trương Như Khiêm dành cho các em học sinh và giáo viên trên địa bàn thị trấn Nưa, bởi đây không chỉ là nơi để các em giải trí sau một thời gian học tập căng thẳng mà còn là nơi để các em tiếp cận với kho tàng tri thức nhân loại; giúp các trường duy trì và phát triển văn hóa đọc; góp phần nâng cao hiệu quả hoạt động của thư viện các trường Tiểu học, THCS; nâng cao chất lượng nuôi dưỡng, giáo dục trẻ ở các cấp học trên địa bàn.
Quỹ khuyến học Trương Như Khiêm thị trấn Nưa ra mắt sẽ là một trong những động lực thúc đẩy phong trào khuyến học, khuyến tài tại thị trấn Nưa, động viên giáo viên, học sinh, sinh viên trên địa bàn đạt thành tích cao trong học tập và động viên học sinh, sinh viên có hoàn cảnh khó khăn tại địa phương vươn lên, đạt thành tích cao hơn trong học tập, từ đó đóng góp, xây dựng quê hương thị trấn Nưa ngày càng giàu đẹp, văn minh.
Lê Anh
Quỹ khuyến học Trương Như Khiêm thị trấn Nưa ra mắt sẽ là một trong những động lực thúc đẩy phong trào khuyến học, khuyến tài tại thị trấn Nưa, động viên giáo viên, học sinh, sinh viên trên địa bàn đạt thành tích cao trong học tập và động viên học sinh, sinh viên có hoàn cảnh khó khăn tại địa phương vươn lên, đạt thành tích cao hơn trong học tập, từ đó đóng góp, xây dựng quê hương thị trấn Nưa ngày càng giàu đẹp, văn minh.
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024