![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
LĐLĐ huyện Phát động thi đua cao điểm chào mừng Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam và 60 năm ngày thành lập huyện.
Ngày 26/04/2024 13:58:26
Thiết thực chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024) và kỷ niệm 60 năm ngày thành lập huyện (25/2/1965-25-2/2025); sáng ngày 26/4/2024 Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện đã phát động đợt thi đua cao điểm trong đoàn viên, công nhân, viên chức, lao động (CNVCLĐ). Về dự có đồng chí Mai Bá Nam; Nguyễn Minh Cảnh, Phó Chủ tịch LĐLĐ tỉnh; đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện.
![z5384676193475_59f68eeec83f90439c05884662811c5d.jpg](/file/thumb/500/637308090.jpg)
![z5384676198492_3d582ed6da45aa8616ff277a368e84c4.jpg](/file/thumb/500/637308095.jpg)
![z5384676205913_0d1fa7a16bef044da486c7b8cc471fd9.jpg](/file/thumb/500/637308096.jpg)
![z5384676210637_cbd99d1851e241589bde67143e4e70a6.jpg](/file/thumb/500/637308097.jpg)
![z5384676232261_b64a8f14a55c312b4efdc8d3268a6fe4.jpg](/file/thumb/500/637308099.jpg)
Hình ảnh tại lễ phát động thi đua cao điểm.
Tại lễ phát động LĐLĐ huyện đã phát động “Đợt thi đua cao điểm 95 ngày thi đua cao điểm lập thành tích chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2024) và 60 năm Ngày thành lập huyện Triệu Sơn (25/02/1965-25/02/2025)” với các nội dung: Đối với khu vực doanh nghiệp: Tổ chức phát động cao điểm trong CNLĐ ra sức thi đua “lao động giỏi, lao động sáng tạo” với mục tiêu “Năng suất cao hơn, chất lượng cao hơn, hiệu quả tốt hơn” phấn đấu hoàn thành các chỉ tiêu kế hoạch sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp năm 2024 trước thời hạn. Phát huy sáng kiến cải tiến kỹ thuật, ứng dụng tiến bộ khoa học kỹ thuật vào sản xuất, làm chủ công nghệ máy móc, tăng năng suất lao động, giảm chi phí sản xuất. Vận động CNLĐ học tập nâng cao tay nghề, chuyên môn nghiệp vụ, tiếp thu công nghệ mới; tích cực hưởng ứng phong trào thi đua “Công nhân, viên chức, lao động huyện Triệu Sơn tiên phong, hiện thực hóa khát vọng xây dựng quê hương Thanh Hóa văn minh, thịnh vượng giai đoạn 2021-2030”, cụ thể là thực hiện hiệu quả các mô hình “Năng suất cao hơn, chất lượng cao hơn, hiệu quả tốt hơn”.
Đối với khu vực hành chính sự nghiệp: Vận động cán bộ, công chức, viên chức, người lao động tiếp tục thi đua đẩy mạnh cải cách thủ tục hành chính, nâng cao chất lượng phục vụ. Tập trung thực hiện có hiệu quả phong trào thi đua “Công nhân, viên chức, lao động huyện Triệu Sơn tiên phong, hiện thực hóa khát vọng xây dựng quê hương Thanh Hóa văn minh, thịnh vượng giai đoạn 2021-2030”, cụ thể là thực hiện hiệu quả các mô hình “Chuyên nghiệp, sáng tạo, hiệu quả". Phát động trong đội ngũ cán bộ và các cấp Công đoàn thi đua thực hiện tốt chủ đề năm 2024 “Tập trung triển khai cụ thể hóa Nghị quyết Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam; Phát động phong trào thi đua chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam”, “Đợt thi đua cao điểm 95 ngày lập thành tích chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2024)” và 60 năm Ngày thành lập huyện Triệu Sơn (25/02/1965-25/02/2025). Tổ chức phong trào thi đua gắn với tiếp tục đẩy mạnh học tập và làm theo lời Bác với chủ đề năm 2024 “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về xây dựng ý thức tôn trọng Nhân dân, phát huy dân chủ, không ngừng nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của Nhân dân trên địa bàn tỉnh Thanh Hóa”, nâng cao kỷ luật, kỷ cương, ý thức trách nhiệm, chất lượng phục vụ. Phát huy dân chủ, đổi mới phương thức lãnh đạo, điều hành gắn với cuộc vận động xây dựng “Người cán bộ, công chức, viên chức trung thành trách nhiệm, liêm chính sáng tạo”.
Tại lễ phát động thi đua, đại diện 5 cụm thi đua trong huyện đã ký giao ước thi đua, trước sự chứng kiến của các đồng chí lãnh đạo LĐLĐ tỉnh, lãnh đạo huyện.
Đối với khu vực hành chính sự nghiệp: Vận động cán bộ, công chức, viên chức, người lao động tiếp tục thi đua đẩy mạnh cải cách thủ tục hành chính, nâng cao chất lượng phục vụ. Tập trung thực hiện có hiệu quả phong trào thi đua “Công nhân, viên chức, lao động huyện Triệu Sơn tiên phong, hiện thực hóa khát vọng xây dựng quê hương Thanh Hóa văn minh, thịnh vượng giai đoạn 2021-2030”, cụ thể là thực hiện hiệu quả các mô hình “Chuyên nghiệp, sáng tạo, hiệu quả". Phát động trong đội ngũ cán bộ và các cấp Công đoàn thi đua thực hiện tốt chủ đề năm 2024 “Tập trung triển khai cụ thể hóa Nghị quyết Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam; Phát động phong trào thi đua chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam”, “Đợt thi đua cao điểm 95 ngày lập thành tích chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2024)” và 60 năm Ngày thành lập huyện Triệu Sơn (25/02/1965-25/02/2025). Tổ chức phong trào thi đua gắn với tiếp tục đẩy mạnh học tập và làm theo lời Bác với chủ đề năm 2024 “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về xây dựng ý thức tôn trọng Nhân dân, phát huy dân chủ, không ngừng nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của Nhân dân trên địa bàn tỉnh Thanh Hóa”, nâng cao kỷ luật, kỷ cương, ý thức trách nhiệm, chất lượng phục vụ. Phát huy dân chủ, đổi mới phương thức lãnh đạo, điều hành gắn với cuộc vận động xây dựng “Người cán bộ, công chức, viên chức trung thành trách nhiệm, liêm chính sáng tạo”.
Tại lễ phát động thi đua, đại diện 5 cụm thi đua trong huyện đã ký giao ước thi đua, trước sự chứng kiến của các đồng chí lãnh đạo LĐLĐ tỉnh, lãnh đạo huyện.
![z5384676218958_536cbf6e1793317aefa72264dd082308.jpg](/file/thumb/500/637308101.jpg)
![z5384676182550_6fc1ad51ab42dd09580da61f71aae973.jpg](/file/thumb/500/637308102.jpg)
Hội nghị tập huấn các nghiệp vụ của LĐLĐ huyện.
Cùng ngày LĐLĐ huyện cũng đã phối hợp với LĐLĐ tỉnh tổ chức tập huấn cho các đồng chí Chủ tịch CĐ, Ban Nữ công các công đoàn cơ sở về các Chuyên đề: CĐ tham gia thực hiện Luật dân chủ cơ sở; hoạt động công tác Tuyên giáo; Công tác Nữ Công; Đổi mới công tác tuyên truyền, giáo dục chính sách pháp luật cho công nhân, viên chức, lao động trong tình hình mới.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
LĐLĐ huyện Phát động thi đua cao điểm chào mừng Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam và 60 năm ngày thành lập huyện.
Đăng lúc: 26/04/2024 13:58:26 (GMT+7)
Thiết thực chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024) và kỷ niệm 60 năm ngày thành lập huyện (25/2/1965-25-2/2025); sáng ngày 26/4/2024 Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện đã phát động đợt thi đua cao điểm trong đoàn viên, công nhân, viên chức, lao động (CNVCLĐ). Về dự có đồng chí Mai Bá Nam; Nguyễn Minh Cảnh, Phó Chủ tịch LĐLĐ tỉnh; đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện.
![z5384676193475_59f68eeec83f90439c05884662811c5d.jpg](/file/thumb/500/637308090.jpg)
![z5384676198492_3d582ed6da45aa8616ff277a368e84c4.jpg](/file/thumb/500/637308095.jpg)
![z5384676205913_0d1fa7a16bef044da486c7b8cc471fd9.jpg](/file/thumb/500/637308096.jpg)
![z5384676210637_cbd99d1851e241589bde67143e4e70a6.jpg](/file/thumb/500/637308097.jpg)
![z5384676232261_b64a8f14a55c312b4efdc8d3268a6fe4.jpg](/file/thumb/500/637308099.jpg)
Hình ảnh tại lễ phát động thi đua cao điểm.
Tại lễ phát động LĐLĐ huyện đã phát động “Đợt thi đua cao điểm 95 ngày thi đua cao điểm lập thành tích chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2024) và 60 năm Ngày thành lập huyện Triệu Sơn (25/02/1965-25/02/2025)” với các nội dung: Đối với khu vực doanh nghiệp: Tổ chức phát động cao điểm trong CNLĐ ra sức thi đua “lao động giỏi, lao động sáng tạo” với mục tiêu “Năng suất cao hơn, chất lượng cao hơn, hiệu quả tốt hơn” phấn đấu hoàn thành các chỉ tiêu kế hoạch sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp năm 2024 trước thời hạn. Phát huy sáng kiến cải tiến kỹ thuật, ứng dụng tiến bộ khoa học kỹ thuật vào sản xuất, làm chủ công nghệ máy móc, tăng năng suất lao động, giảm chi phí sản xuất. Vận động CNLĐ học tập nâng cao tay nghề, chuyên môn nghiệp vụ, tiếp thu công nghệ mới; tích cực hưởng ứng phong trào thi đua “Công nhân, viên chức, lao động huyện Triệu Sơn tiên phong, hiện thực hóa khát vọng xây dựng quê hương Thanh Hóa văn minh, thịnh vượng giai đoạn 2021-2030”, cụ thể là thực hiện hiệu quả các mô hình “Năng suất cao hơn, chất lượng cao hơn, hiệu quả tốt hơn”.
Đối với khu vực hành chính sự nghiệp: Vận động cán bộ, công chức, viên chức, người lao động tiếp tục thi đua đẩy mạnh cải cách thủ tục hành chính, nâng cao chất lượng phục vụ. Tập trung thực hiện có hiệu quả phong trào thi đua “Công nhân, viên chức, lao động huyện Triệu Sơn tiên phong, hiện thực hóa khát vọng xây dựng quê hương Thanh Hóa văn minh, thịnh vượng giai đoạn 2021-2030”, cụ thể là thực hiện hiệu quả các mô hình “Chuyên nghiệp, sáng tạo, hiệu quả". Phát động trong đội ngũ cán bộ và các cấp Công đoàn thi đua thực hiện tốt chủ đề năm 2024 “Tập trung triển khai cụ thể hóa Nghị quyết Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam; Phát động phong trào thi đua chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam”, “Đợt thi đua cao điểm 95 ngày lập thành tích chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2024)” và 60 năm Ngày thành lập huyện Triệu Sơn (25/02/1965-25/02/2025). Tổ chức phong trào thi đua gắn với tiếp tục đẩy mạnh học tập và làm theo lời Bác với chủ đề năm 2024 “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về xây dựng ý thức tôn trọng Nhân dân, phát huy dân chủ, không ngừng nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của Nhân dân trên địa bàn tỉnh Thanh Hóa”, nâng cao kỷ luật, kỷ cương, ý thức trách nhiệm, chất lượng phục vụ. Phát huy dân chủ, đổi mới phương thức lãnh đạo, điều hành gắn với cuộc vận động xây dựng “Người cán bộ, công chức, viên chức trung thành trách nhiệm, liêm chính sáng tạo”.
Tại lễ phát động thi đua, đại diện 5 cụm thi đua trong huyện đã ký giao ước thi đua, trước sự chứng kiến của các đồng chí lãnh đạo LĐLĐ tỉnh, lãnh đạo huyện.
Đối với khu vực hành chính sự nghiệp: Vận động cán bộ, công chức, viên chức, người lao động tiếp tục thi đua đẩy mạnh cải cách thủ tục hành chính, nâng cao chất lượng phục vụ. Tập trung thực hiện có hiệu quả phong trào thi đua “Công nhân, viên chức, lao động huyện Triệu Sơn tiên phong, hiện thực hóa khát vọng xây dựng quê hương Thanh Hóa văn minh, thịnh vượng giai đoạn 2021-2030”, cụ thể là thực hiện hiệu quả các mô hình “Chuyên nghiệp, sáng tạo, hiệu quả". Phát động trong đội ngũ cán bộ và các cấp Công đoàn thi đua thực hiện tốt chủ đề năm 2024 “Tập trung triển khai cụ thể hóa Nghị quyết Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam; Phát động phong trào thi đua chào mừng kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam”, “Đợt thi đua cao điểm 95 ngày lập thành tích chào mừng 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 – 28/7/2024)” và 60 năm Ngày thành lập huyện Triệu Sơn (25/02/1965-25/02/2025). Tổ chức phong trào thi đua gắn với tiếp tục đẩy mạnh học tập và làm theo lời Bác với chủ đề năm 2024 “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về xây dựng ý thức tôn trọng Nhân dân, phát huy dân chủ, không ngừng nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của Nhân dân trên địa bàn tỉnh Thanh Hóa”, nâng cao kỷ luật, kỷ cương, ý thức trách nhiệm, chất lượng phục vụ. Phát huy dân chủ, đổi mới phương thức lãnh đạo, điều hành gắn với cuộc vận động xây dựng “Người cán bộ, công chức, viên chức trung thành trách nhiệm, liêm chính sáng tạo”.
Tại lễ phát động thi đua, đại diện 5 cụm thi đua trong huyện đã ký giao ước thi đua, trước sự chứng kiến của các đồng chí lãnh đạo LĐLĐ tỉnh, lãnh đạo huyện.
![z5384676218958_536cbf6e1793317aefa72264dd082308.jpg](/file/thumb/500/637308101.jpg)
![z5384676182550_6fc1ad51ab42dd09580da61f71aae973.jpg](/file/thumb/500/637308102.jpg)
Hội nghị tập huấn các nghiệp vụ của LĐLĐ huyện.
Cùng ngày LĐLĐ huyện cũng đã phối hợp với LĐLĐ tỉnh tổ chức tập huấn cho các đồng chí Chủ tịch CĐ, Ban Nữ công các công đoàn cơ sở về các Chuyên đề: CĐ tham gia thực hiện Luật dân chủ cơ sở; hoạt động công tác Tuyên giáo; Công tác Nữ Công; Đổi mới công tác tuyên truyền, giáo dục chính sách pháp luật cho công nhân, viên chức, lao động trong tình hình mới.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024