![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Khánh thành và bàn giao ngôi nhà “Khăn Quàng Đỏ” cho em Lê Minh Tuấn xã Xuân Thịnh
Ngày 25/09/2023 09:37:52
Sáng ngày 22/9/2023, Huyện đoàn Triệu Sơn và chùa Quần Hậu phối hợp với xã Hợp Lý tổ chức lễ khánh thành và bàn giao ngôi nhà “Khăn Quàng Đỏ” cho gia đình em Lê Minh Tuấn, học sinh lớp 2 trường Tiểu học và THCS xã Xuân Thịnh là học sinh có hoàn cảnh gia đình đặc biệt khó khăn vươn lên trong học tập.
Tới dự có đồng chí, Hà Thị Thủy, Bí thư Huyện Đoàn; Đại đức Thích Nguyên Đạt, Trụ trì chùa quần hậu An Nông, ông Hoàng Duy Trường; Giám đốc điều hành khu vực bắc miền trung Công ty Sơn Happy New, các nhà hảo tâm, các đồng chí lãnh đạo Đảng, Chính quyền, các ban ngành đoàn thể, Ban giám hiệu nhà trường, đông đảo bà con nhân dân trong thôn.
Em Lê Minh Tuấn, có hoàn cảnh gia đình thuộc diện khó khăn, Bố bị bệnh mất sớm, gia đình em có 3 mẹ con thuộc diện hộ nghèo, không có nhà ở phải ở nhờ nhà của người thân. Mẹ đẻ của em Tuấn sức khỏe yếu, bị bệnh tim phải thường xuyên đi bệnh viện điều trị, gia đình em thực sự khó khăn về nhà ở. Tuy hoàn cảnh gia đình khó khăn nhưng em luôn cố gắng trong học tập và luôn tích cực tham gia các hoạt động của trường. Trước hoàn cảnh khó khăn của gia đình em, Huyện đoàn đã phối hợp với chùa Quần Hậu, Chính quyền địa phương và Đoàn thanh niên, các nhà hảo tâm và anh em dòng họ, bà con trong xã hỗ trợ gia đình em xây dựng “Ngôi nhà khăn quàng đỏ”.
Em Lê Minh Tuấn, có hoàn cảnh gia đình thuộc diện khó khăn, Bố bị bệnh mất sớm, gia đình em có 3 mẹ con thuộc diện hộ nghèo, không có nhà ở phải ở nhờ nhà của người thân. Mẹ đẻ của em Tuấn sức khỏe yếu, bị bệnh tim phải thường xuyên đi bệnh viện điều trị, gia đình em thực sự khó khăn về nhà ở. Tuy hoàn cảnh gia đình khó khăn nhưng em luôn cố gắng trong học tập và luôn tích cực tham gia các hoạt động của trường. Trước hoàn cảnh khó khăn của gia đình em, Huyện đoàn đã phối hợp với chùa Quần Hậu, Chính quyền địa phương và Đoàn thanh niên, các nhà hảo tâm và anh em dòng họ, bà con trong xã hỗ trợ gia đình em xây dựng “Ngôi nhà khăn quàng đỏ”.
![z4715969146867_fc682bea9c68c0e6b8311dedfa4466e9.jpg](/file/thumb/500/637066434.jpg)
![z4715955010357_0f48044f2d0f0c3412db7dbeba09e42c.jpg](/file/thumb/500/637066437.jpg)
![z4715957556775_ce9feb890df78f66459abe673382b1ba.jpg](/file/thumb/500/637066438.jpg)
![z4715957650597_903ed6792366466176500c616113853d.jpg](/file/thumb/500/637066439.jpg)
![z4715957711051_470e7018852d70fac495764d57bdd45e.jpg](/file/thumb/500/637066440.jpg)
![z4715960706234_c8c971292a851a85d0ce91075aa69020.jpg](/file/thumb/500/637066441.jpg)
![z4715995658443_9fd3b14d89fae39153faa3955ba894a9.jpg](/file/thumb/500/637066442.jpg)
Một số hình ảnh tại lễ khánh thành bàn giao nhà khăn quàng đỏ.
Ngôi nhà được khởi công xây dựng từ ngày 21/6/2023 trên diện tích 50m2, nhà bao gồm 2 phòng ngủ, 1 phòng khách có góc học tập riêng cho em, nhà được lợp tôn. Với tổng kinh phí đầu tư xây dựng gần 250 triệu đồng, trong đó Huyện đoàn và chùa Quần Hậu hỗ trợ 50 triệu đồng, số còn lại là sự giúp đỡ của Chính quyền địa phương, các nhà hảo tâm, anh em dòng họ và đoàn thanh trong xã đã hỗ trợ bằng tiền, vật liệu xây dựng, ngày công để giúp đỡ xây dựng cho gia đình em một ngôi nhà mới khang trang. Sau 3 tháng xây dựng đến nay ngôi nhà đã hoàn thành đưa vào sử dụng. Tại buổi lễ khánh thành em Lê Minh Tuấn và gia đình đã vui mừng nhận được sự chúc mừng của các cấp, Chính quyền địa phương, các nhà hảo tâm, anh em dòng họ, bà con thôn xóm đã đên chúc mừng và hỗ trợ về vật chất giúp đỡ em và gia đình có nhà mới khang trang. Đồng thời, các đồng chí lãnh đạo Huyện đoàn, Chính quyền địa phương đánh giá cao sự chung tay, giúp sức của các đoàn viên thanh niên và các phật tử trong huyện, các nhà hảo tâm để xây dựng ngôi nhà “Khăn quàng đỏ” vững chãi, sạch đẹp; mong em Tuấn luôn chăm ngoan học giỏi.
Phương Thúy
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Khánh thành và bàn giao ngôi nhà “Khăn Quàng Đỏ” cho em Lê Minh Tuấn xã Xuân Thịnh
Đăng lúc: 25/09/2023 09:37:52 (GMT+7)
Sáng ngày 22/9/2023, Huyện đoàn Triệu Sơn và chùa Quần Hậu phối hợp với xã Hợp Lý tổ chức lễ khánh thành và bàn giao ngôi nhà “Khăn Quàng Đỏ” cho gia đình em Lê Minh Tuấn, học sinh lớp 2 trường Tiểu học và THCS xã Xuân Thịnh là học sinh có hoàn cảnh gia đình đặc biệt khó khăn vươn lên trong học tập.
Tới dự có đồng chí, Hà Thị Thủy, Bí thư Huyện Đoàn; Đại đức Thích Nguyên Đạt, Trụ trì chùa quần hậu An Nông, ông Hoàng Duy Trường; Giám đốc điều hành khu vực bắc miền trung Công ty Sơn Happy New, các nhà hảo tâm, các đồng chí lãnh đạo Đảng, Chính quyền, các ban ngành đoàn thể, Ban giám hiệu nhà trường, đông đảo bà con nhân dân trong thôn.
Em Lê Minh Tuấn, có hoàn cảnh gia đình thuộc diện khó khăn, Bố bị bệnh mất sớm, gia đình em có 3 mẹ con thuộc diện hộ nghèo, không có nhà ở phải ở nhờ nhà của người thân. Mẹ đẻ của em Tuấn sức khỏe yếu, bị bệnh tim phải thường xuyên đi bệnh viện điều trị, gia đình em thực sự khó khăn về nhà ở. Tuy hoàn cảnh gia đình khó khăn nhưng em luôn cố gắng trong học tập và luôn tích cực tham gia các hoạt động của trường. Trước hoàn cảnh khó khăn của gia đình em, Huyện đoàn đã phối hợp với chùa Quần Hậu, Chính quyền địa phương và Đoàn thanh niên, các nhà hảo tâm và anh em dòng họ, bà con trong xã hỗ trợ gia đình em xây dựng “Ngôi nhà khăn quàng đỏ”.
Em Lê Minh Tuấn, có hoàn cảnh gia đình thuộc diện khó khăn, Bố bị bệnh mất sớm, gia đình em có 3 mẹ con thuộc diện hộ nghèo, không có nhà ở phải ở nhờ nhà của người thân. Mẹ đẻ của em Tuấn sức khỏe yếu, bị bệnh tim phải thường xuyên đi bệnh viện điều trị, gia đình em thực sự khó khăn về nhà ở. Tuy hoàn cảnh gia đình khó khăn nhưng em luôn cố gắng trong học tập và luôn tích cực tham gia các hoạt động của trường. Trước hoàn cảnh khó khăn của gia đình em, Huyện đoàn đã phối hợp với chùa Quần Hậu, Chính quyền địa phương và Đoàn thanh niên, các nhà hảo tâm và anh em dòng họ, bà con trong xã hỗ trợ gia đình em xây dựng “Ngôi nhà khăn quàng đỏ”.
![z4715969146867_fc682bea9c68c0e6b8311dedfa4466e9.jpg](/file/thumb/500/637066434.jpg)
![z4715955010357_0f48044f2d0f0c3412db7dbeba09e42c.jpg](/file/thumb/500/637066437.jpg)
![z4715957556775_ce9feb890df78f66459abe673382b1ba.jpg](/file/thumb/500/637066438.jpg)
![z4715957650597_903ed6792366466176500c616113853d.jpg](/file/thumb/500/637066439.jpg)
![z4715957711051_470e7018852d70fac495764d57bdd45e.jpg](/file/thumb/500/637066440.jpg)
![z4715960706234_c8c971292a851a85d0ce91075aa69020.jpg](/file/thumb/500/637066441.jpg)
![z4715995658443_9fd3b14d89fae39153faa3955ba894a9.jpg](/file/thumb/500/637066442.jpg)
Một số hình ảnh tại lễ khánh thành bàn giao nhà khăn quàng đỏ.
Ngôi nhà được khởi công xây dựng từ ngày 21/6/2023 trên diện tích 50m2, nhà bao gồm 2 phòng ngủ, 1 phòng khách có góc học tập riêng cho em, nhà được lợp tôn. Với tổng kinh phí đầu tư xây dựng gần 250 triệu đồng, trong đó Huyện đoàn và chùa Quần Hậu hỗ trợ 50 triệu đồng, số còn lại là sự giúp đỡ của Chính quyền địa phương, các nhà hảo tâm, anh em dòng họ và đoàn thanh trong xã đã hỗ trợ bằng tiền, vật liệu xây dựng, ngày công để giúp đỡ xây dựng cho gia đình em một ngôi nhà mới khang trang. Sau 3 tháng xây dựng đến nay ngôi nhà đã hoàn thành đưa vào sử dụng. Tại buổi lễ khánh thành em Lê Minh Tuấn và gia đình đã vui mừng nhận được sự chúc mừng của các cấp, Chính quyền địa phương, các nhà hảo tâm, anh em dòng họ, bà con thôn xóm đã đên chúc mừng và hỗ trợ về vật chất giúp đỡ em và gia đình có nhà mới khang trang. Đồng thời, các đồng chí lãnh đạo Huyện đoàn, Chính quyền địa phương đánh giá cao sự chung tay, giúp sức của các đoàn viên thanh niên và các phật tử trong huyện, các nhà hảo tâm để xây dựng ngôi nhà “Khăn quàng đỏ” vững chãi, sạch đẹp; mong em Tuấn luôn chăm ngoan học giỏi.
Phương Thúy
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024