![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Hội thao công nhân, viên chức, lao động huyện Triêu Sơn
Ngày 13/05/2024 07:47:03
Ngày 12/5/2024, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Triệu Sơn đã tổ chức khai mạc hội thao tại các Cụm thi đua số 2, số 3 và số 5, cho công nhân, viên chức, lao động (CNVCLĐ) chào mừng kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024).
![z5433109164921_2a8a02019d459d93f437282c4f8399cd.jpg](/file/thumb/500/637327381.jpg)
![z5433109175444_416f319a73d8c295ddf615f7f892dde7.jpg](/file/thumb/500/637327384.jpg)
![z5433109177361_de6c1e69264dcefa4f97dbe7c576d0b7.jpg](/file/thumb/500/637327386.jpg)
![z5433109169050_59f8b06abbdbcd26fd8041df78fdd400.jpg](/file/thumb/500/637327387.jpg)
![z5433109178109_e65ebf81491d19cd213acb5d6ee98ee2.jpg](/file/thumb/500/637327388.jpg)
![z5433110459249_e3e9bbe1c00df0e3d73139d1cc57abf9.jpg](/file/thumb/500/637327400.jpg)
![z5433109187588_1f2ab7961bd73dd866c1628f53d89f9d.jpg](/file/thumb/500/637327389.jpg)
Các vận động viên về tham gia giải đấu.
Về dự lễ khai mạc tại các Cụm thi đua có đồng chí Hoàng Văn Huy, Chủ tịch LĐLĐ huyện; đồng chí Lê Đình Thương, Phó chủ tịch LĐLĐ huyện; các đồng chí lãnh đạo các xã, thị trấn, Giám đốc, Chủ quản các công ty, doanh nghiệp; Chủ tịch Công đoàn cơ sở và gần 500 vận động viên đến từ các công đoàn cơ sở trực thuộc LĐLĐ huyện Triệu Sơn.
Tham gia hội thao các vận động viên tranh tài ở 2 môn thi đấu gồm: Bóng chuyền hơi nữ và bóng chuyền da nam. Ngay sau lễ khai mạc các đội bóng tại 3 Cụm thi đua đã bước vào thi đấu chính thức theo lịch đã bốc thăm; chọn ra các đội có thành tích cao trong thi đấu vào thi đấu vòng trong; mặc dù thời tiết nắng nóng nhưng với tinh thần thể thao, các vận động viên đã thi đấu rất nhiệt tình, cống hiến cho khán giả đến xem, cổ vũ những pha bóng đẹp, bàn thắng thuyết phục.
Tham gia hội thao các vận động viên tranh tài ở 2 môn thi đấu gồm: Bóng chuyền hơi nữ và bóng chuyền da nam. Ngay sau lễ khai mạc các đội bóng tại 3 Cụm thi đua đã bước vào thi đấu chính thức theo lịch đã bốc thăm; chọn ra các đội có thành tích cao trong thi đấu vào thi đấu vòng trong; mặc dù thời tiết nắng nóng nhưng với tinh thần thể thao, các vận động viên đã thi đấu rất nhiệt tình, cống hiến cho khán giả đến xem, cổ vũ những pha bóng đẹp, bàn thắng thuyết phục.
![z5433109188540_585cbc866470a6c34d355b801a8b1aee.jpg](/file/thumb/500/637327390.jpg)
![z5433109195793_07c614328ad588d52677ec320adff52e.jpg](/file/thumb/500/637327391.jpg)
![z5433109219441_415c10ec97888c9d6718fe191288980e.jpg](/file/thumb/500/637327392.jpg)
![z5433109229236_1690bbd22e11e58c78d7b75f03f74894.jpg](/file/thumb/500/637327394.jpg)
![z5433109207898_4895b9fab5394afe524897771d1e7da1.jpg](/file/thumb/500/637327396.jpg)
Các VĐV thi đấu các nội dung
Sau một ngày thi đấu tại cụm thi đua số 2, BTC giải đã trao giải nhất môn bóng chuyền da nam cho CĐ xã Thọ Vực, trao giải nhất môn bóng chuyền hơi nữ cho CĐ đơn vị thị trấn Triệu Sơn; tại cụm thi đua số 3 đã trao giải nhất môn bóng chuyền da nam cho CĐ đơn vị xã Đồng Lợi, trao giải nhất môn bóng chuyền hơi nữ cho CĐ xã Thái Hòa; tại cụm thi đua số 5 khối doanh nghiệp đã trao giải nhất môn bóng chuyền da nam và bóng chuyền hơi nữ cho CĐ Công ty Giầy ADIANA.
![z5433109241829_14b6f1015d60cd235ba69193e244ae2f.jpg](/file/thumb/500/637327402.jpg)
Ban tổ chức trao giải cho các đội đạt giải.
Hội thao CNVCLĐ huyện Triệu Sơn năm 2024 nhằm hưởng ứng cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại” trong đoàn viên, CNVCLĐ. Qua đó, tạo không khí vui tươi phấn khởi trong CNVCLĐ, đẩy mạnh phong trào thi đua lao động sản xuất, công tác và học tập nhằm hoàn thành tốt nhiệm vụ, kế hoạch đề ra; lập thành tích xuất sắc chào mừng kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/72024) và kỷ niệm các ngày lễ lớn trong năm 2024.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Hội thao công nhân, viên chức, lao động huyện Triêu Sơn
Đăng lúc: 13/05/2024 07:47:03 (GMT+7)
Ngày 12/5/2024, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) huyện Triệu Sơn đã tổ chức khai mạc hội thao tại các Cụm thi đua số 2, số 3 và số 5, cho công nhân, viên chức, lao động (CNVCLĐ) chào mừng kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024).
![z5433109164921_2a8a02019d459d93f437282c4f8399cd.jpg](/file/thumb/500/637327381.jpg)
![z5433109175444_416f319a73d8c295ddf615f7f892dde7.jpg](/file/thumb/500/637327384.jpg)
![z5433109177361_de6c1e69264dcefa4f97dbe7c576d0b7.jpg](/file/thumb/500/637327386.jpg)
![z5433109169050_59f8b06abbdbcd26fd8041df78fdd400.jpg](/file/thumb/500/637327387.jpg)
![z5433109178109_e65ebf81491d19cd213acb5d6ee98ee2.jpg](/file/thumb/500/637327388.jpg)
![z5433110459249_e3e9bbe1c00df0e3d73139d1cc57abf9.jpg](/file/thumb/500/637327400.jpg)
![z5433109187588_1f2ab7961bd73dd866c1628f53d89f9d.jpg](/file/thumb/500/637327389.jpg)
Các vận động viên về tham gia giải đấu.
Về dự lễ khai mạc tại các Cụm thi đua có đồng chí Hoàng Văn Huy, Chủ tịch LĐLĐ huyện; đồng chí Lê Đình Thương, Phó chủ tịch LĐLĐ huyện; các đồng chí lãnh đạo các xã, thị trấn, Giám đốc, Chủ quản các công ty, doanh nghiệp; Chủ tịch Công đoàn cơ sở và gần 500 vận động viên đến từ các công đoàn cơ sở trực thuộc LĐLĐ huyện Triệu Sơn.
Tham gia hội thao các vận động viên tranh tài ở 2 môn thi đấu gồm: Bóng chuyền hơi nữ và bóng chuyền da nam. Ngay sau lễ khai mạc các đội bóng tại 3 Cụm thi đua đã bước vào thi đấu chính thức theo lịch đã bốc thăm; chọn ra các đội có thành tích cao trong thi đấu vào thi đấu vòng trong; mặc dù thời tiết nắng nóng nhưng với tinh thần thể thao, các vận động viên đã thi đấu rất nhiệt tình, cống hiến cho khán giả đến xem, cổ vũ những pha bóng đẹp, bàn thắng thuyết phục.
Tham gia hội thao các vận động viên tranh tài ở 2 môn thi đấu gồm: Bóng chuyền hơi nữ và bóng chuyền da nam. Ngay sau lễ khai mạc các đội bóng tại 3 Cụm thi đua đã bước vào thi đấu chính thức theo lịch đã bốc thăm; chọn ra các đội có thành tích cao trong thi đấu vào thi đấu vòng trong; mặc dù thời tiết nắng nóng nhưng với tinh thần thể thao, các vận động viên đã thi đấu rất nhiệt tình, cống hiến cho khán giả đến xem, cổ vũ những pha bóng đẹp, bàn thắng thuyết phục.
![z5433109188540_585cbc866470a6c34d355b801a8b1aee.jpg](/file/thumb/500/637327390.jpg)
![z5433109195793_07c614328ad588d52677ec320adff52e.jpg](/file/thumb/500/637327391.jpg)
![z5433109219441_415c10ec97888c9d6718fe191288980e.jpg](/file/thumb/500/637327392.jpg)
![z5433109229236_1690bbd22e11e58c78d7b75f03f74894.jpg](/file/thumb/500/637327394.jpg)
![z5433109207898_4895b9fab5394afe524897771d1e7da1.jpg](/file/thumb/500/637327396.jpg)
Các VĐV thi đấu các nội dung
Sau một ngày thi đấu tại cụm thi đua số 2, BTC giải đã trao giải nhất môn bóng chuyền da nam cho CĐ xã Thọ Vực, trao giải nhất môn bóng chuyền hơi nữ cho CĐ đơn vị thị trấn Triệu Sơn; tại cụm thi đua số 3 đã trao giải nhất môn bóng chuyền da nam cho CĐ đơn vị xã Đồng Lợi, trao giải nhất môn bóng chuyền hơi nữ cho CĐ xã Thái Hòa; tại cụm thi đua số 5 khối doanh nghiệp đã trao giải nhất môn bóng chuyền da nam và bóng chuyền hơi nữ cho CĐ Công ty Giầy ADIANA.
![z5433109241829_14b6f1015d60cd235ba69193e244ae2f.jpg](/file/thumb/500/637327402.jpg)
Ban tổ chức trao giải cho các đội đạt giải.
Hội thao CNVCLĐ huyện Triệu Sơn năm 2024 nhằm hưởng ứng cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại” trong đoàn viên, CNVCLĐ. Qua đó, tạo không khí vui tươi phấn khởi trong CNVCLĐ, đẩy mạnh phong trào thi đua lao động sản xuất, công tác và học tập nhằm hoàn thành tốt nhiệm vụ, kế hoạch đề ra; lập thành tích xuất sắc chào mừng kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/72024) và kỷ niệm các ngày lễ lớn trong năm 2024.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024