![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Hội nghị tuyên truyền công tác phòng chống tội phạm, kỹ thuật sản xuất vụ mùa, tư vấn xuất khẩu lao động và giải quyết việc làm
Ngày 01/06/2024 08:40:15
Chiều ngày 31/5, Hội nông dân huyện phối hợp với Công an huyện, Phòng Lao động thương binh và xã hội, Trung tâm dịch vụ nông nghiệp huyện, Công ty cổ phần xúc tiến thương mại và hợp tác Quốc tế ONEKEY VINA; tổ chức hội nghị tuyên truyền công tác phòng chống tội phạm, kỹ thuật sản xuất vụ mùa, tư vấn xuất khẩu lao động và giải quyết việc làm. Tham dự hội nghị có đồng chí Lê Xuân Trường, Huyện ủy viên, Chủ tịch Hội nông dân huyện, lãnh đạo Công an huyện, Phòng Lao động thương binh và xã hội, Trung tâm dịch vụ nông nghiệp huyện, Lãnh đạo Công ty cổ phần xúc tiến thương mại và hợp tác Quốc tế ONEKEY VINA; Chủ tịch, Phó chủ tịch Hội nông dân các xã, thị trấn.
![z5494328052262_6c3ba340711f6ded4b541a5850e24620.jpg](/file/thumb/500/637354516.jpg)
![z5494328204993_1cb1eb7977227b9080f7178a58c411a9.jpg](/file/thumb/500/637354518.jpg)
![z5494328205204_b7eab53c21516eb87a290041581659db.jpg](/file/thumb/500/637354519.jpg)
![z5494328290926_d80144bd2823c13b579f7e75fade11e2.jpg](/file/thumb/500/637354520.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Tại hội nghị, lãnh đạo Công an huyện và Công an thị trấn Triệu sơn đã trao đổi, truyền đạt đến các đại biểu về tình hình, kết quả đấu tranh với tội phạm sử dụng công nghệ cao; Phương thức thủ đoạn và hậu quả của tội phạm công nghệ cao; Các biện pháp phòng ngừa và khuyến cáo; Các quy định của pháp luật về an ninh mạng và phòng chống tội phạm sử dụng công nghệ cao; Phương hướng công tác phòng, chống tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tai sản trong thời gian tới.
Cũng tại hội nghị các đại biểu đã được nghe đại diện Trung tâm Dịch vụ nông nghiệp huyện truyền đạt: quy trình sản xuất nông nghiệp, sử dụng máy cấy lúa, quy trình chăm sóc, nhu cầu dinh dưỡng của cây lúa qua từng giai đoạn sinh trưởng; cách bón phân, sử dụng phân bón hợp lý; quản lý tốt dịch hại trên đồng ruộng; cách nhận biết và biện pháp phòng, chống sâu bệnh cho lúa mùa…
Ngoài ra hội nghị còn được nghe đại diện Công ty cổ phần xúc tiến thương mại và hợp tác Quốc tế ONEKEY VINA truyền đạt kiến thức về chính sách, pháp luật của người lao động Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng; quy trình, hồ sơ, thủ tục, chính sách hỗ trợ người lao động Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng tại các nước Nhật Bản, Đài Loan.
Thông qua hội nghị, giúp cho các đại biểu nắm rõ hơn về tình hình tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên không gian mạng, các quy định của pháp luật trong phòng chống tội phạm lừa đảo trên không gian mạng và đặc biệt là các phương thức thủ đoạn phổ biến hiện nay, cũng như các biện pháp phòng tránh đối với tội phạm lừa đảo trên không gian mạng, kỹ năng tham gia môi trường mạng an toàn. Giúp cho cán bộ và hội viên nông dân hiểu rõ hơn về những lợi ích khi ứng dụng kỹ thuật cấy máy trong sản xuất lúa gắn với việc cơ giới hóa trên đồng ruộng nhằm giải phóng sức lao động, làm giảm công việc tay chân và rủi ro về sức khỏe, giảm phân bón, giảm chi phí đầu tư; kỹ thuật chăm sóc và phòng trừ sâu bệnh nhằm giảm tối đa chi phí sản xuất nhưng vẫn đảm bảo cho cây lúa sinh trưởng, phát triển tốt, đạt năng suất cao. Trang bị kiến thức cho các các đại biểu nắm rõ và hiểu biết hơn về các chính sách hỗ trợ của Việt Nam, của các nước, trình tự các thủ tục cho người đi xuất khẩu lao động có thời hạn ở nước ngoài, từ đó, giúp họ thực hiện theo đúng các quy định của pháp luật.
Kết thúc hội nghị lãnh đạo Hội nông dân huyện đề nghị các các đại biểu với vai trò là cán bộ chủ chốt Hội Nông dân cơ sở trên địa bàn huyện sẽ là những báo cáo viên, tuyên truyền viên để truyền đạt cho hội viên Hội Nông dân trên địa bàn toàn huyện các nội dung được truyền đạt tại hội nghị./.
Văn Hùng
Cũng tại hội nghị các đại biểu đã được nghe đại diện Trung tâm Dịch vụ nông nghiệp huyện truyền đạt: quy trình sản xuất nông nghiệp, sử dụng máy cấy lúa, quy trình chăm sóc, nhu cầu dinh dưỡng của cây lúa qua từng giai đoạn sinh trưởng; cách bón phân, sử dụng phân bón hợp lý; quản lý tốt dịch hại trên đồng ruộng; cách nhận biết và biện pháp phòng, chống sâu bệnh cho lúa mùa…
Ngoài ra hội nghị còn được nghe đại diện Công ty cổ phần xúc tiến thương mại và hợp tác Quốc tế ONEKEY VINA truyền đạt kiến thức về chính sách, pháp luật của người lao động Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng; quy trình, hồ sơ, thủ tục, chính sách hỗ trợ người lao động Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng tại các nước Nhật Bản, Đài Loan.
Thông qua hội nghị, giúp cho các đại biểu nắm rõ hơn về tình hình tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên không gian mạng, các quy định của pháp luật trong phòng chống tội phạm lừa đảo trên không gian mạng và đặc biệt là các phương thức thủ đoạn phổ biến hiện nay, cũng như các biện pháp phòng tránh đối với tội phạm lừa đảo trên không gian mạng, kỹ năng tham gia môi trường mạng an toàn. Giúp cho cán bộ và hội viên nông dân hiểu rõ hơn về những lợi ích khi ứng dụng kỹ thuật cấy máy trong sản xuất lúa gắn với việc cơ giới hóa trên đồng ruộng nhằm giải phóng sức lao động, làm giảm công việc tay chân và rủi ro về sức khỏe, giảm phân bón, giảm chi phí đầu tư; kỹ thuật chăm sóc và phòng trừ sâu bệnh nhằm giảm tối đa chi phí sản xuất nhưng vẫn đảm bảo cho cây lúa sinh trưởng, phát triển tốt, đạt năng suất cao. Trang bị kiến thức cho các các đại biểu nắm rõ và hiểu biết hơn về các chính sách hỗ trợ của Việt Nam, của các nước, trình tự các thủ tục cho người đi xuất khẩu lao động có thời hạn ở nước ngoài, từ đó, giúp họ thực hiện theo đúng các quy định của pháp luật.
Kết thúc hội nghị lãnh đạo Hội nông dân huyện đề nghị các các đại biểu với vai trò là cán bộ chủ chốt Hội Nông dân cơ sở trên địa bàn huyện sẽ là những báo cáo viên, tuyên truyền viên để truyền đạt cho hội viên Hội Nông dân trên địa bàn toàn huyện các nội dung được truyền đạt tại hội nghị./.
Văn Hùng
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Hội nghị tuyên truyền công tác phòng chống tội phạm, kỹ thuật sản xuất vụ mùa, tư vấn xuất khẩu lao động và giải quyết việc làm
Đăng lúc: 01/06/2024 08:40:15 (GMT+7)
Chiều ngày 31/5, Hội nông dân huyện phối hợp với Công an huyện, Phòng Lao động thương binh và xã hội, Trung tâm dịch vụ nông nghiệp huyện, Công ty cổ phần xúc tiến thương mại và hợp tác Quốc tế ONEKEY VINA; tổ chức hội nghị tuyên truyền công tác phòng chống tội phạm, kỹ thuật sản xuất vụ mùa, tư vấn xuất khẩu lao động và giải quyết việc làm. Tham dự hội nghị có đồng chí Lê Xuân Trường, Huyện ủy viên, Chủ tịch Hội nông dân huyện, lãnh đạo Công an huyện, Phòng Lao động thương binh và xã hội, Trung tâm dịch vụ nông nghiệp huyện, Lãnh đạo Công ty cổ phần xúc tiến thương mại và hợp tác Quốc tế ONEKEY VINA; Chủ tịch, Phó chủ tịch Hội nông dân các xã, thị trấn.
![z5494328052262_6c3ba340711f6ded4b541a5850e24620.jpg](/file/thumb/500/637354516.jpg)
![z5494328204993_1cb1eb7977227b9080f7178a58c411a9.jpg](/file/thumb/500/637354518.jpg)
![z5494328205204_b7eab53c21516eb87a290041581659db.jpg](/file/thumb/500/637354519.jpg)
![z5494328290926_d80144bd2823c13b579f7e75fade11e2.jpg](/file/thumb/500/637354520.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Tại hội nghị, lãnh đạo Công an huyện và Công an thị trấn Triệu sơn đã trao đổi, truyền đạt đến các đại biểu về tình hình, kết quả đấu tranh với tội phạm sử dụng công nghệ cao; Phương thức thủ đoạn và hậu quả của tội phạm công nghệ cao; Các biện pháp phòng ngừa và khuyến cáo; Các quy định của pháp luật về an ninh mạng và phòng chống tội phạm sử dụng công nghệ cao; Phương hướng công tác phòng, chống tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tai sản trong thời gian tới.
Cũng tại hội nghị các đại biểu đã được nghe đại diện Trung tâm Dịch vụ nông nghiệp huyện truyền đạt: quy trình sản xuất nông nghiệp, sử dụng máy cấy lúa, quy trình chăm sóc, nhu cầu dinh dưỡng của cây lúa qua từng giai đoạn sinh trưởng; cách bón phân, sử dụng phân bón hợp lý; quản lý tốt dịch hại trên đồng ruộng; cách nhận biết và biện pháp phòng, chống sâu bệnh cho lúa mùa…
Ngoài ra hội nghị còn được nghe đại diện Công ty cổ phần xúc tiến thương mại và hợp tác Quốc tế ONEKEY VINA truyền đạt kiến thức về chính sách, pháp luật của người lao động Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng; quy trình, hồ sơ, thủ tục, chính sách hỗ trợ người lao động Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng tại các nước Nhật Bản, Đài Loan.
Thông qua hội nghị, giúp cho các đại biểu nắm rõ hơn về tình hình tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên không gian mạng, các quy định của pháp luật trong phòng chống tội phạm lừa đảo trên không gian mạng và đặc biệt là các phương thức thủ đoạn phổ biến hiện nay, cũng như các biện pháp phòng tránh đối với tội phạm lừa đảo trên không gian mạng, kỹ năng tham gia môi trường mạng an toàn. Giúp cho cán bộ và hội viên nông dân hiểu rõ hơn về những lợi ích khi ứng dụng kỹ thuật cấy máy trong sản xuất lúa gắn với việc cơ giới hóa trên đồng ruộng nhằm giải phóng sức lao động, làm giảm công việc tay chân và rủi ro về sức khỏe, giảm phân bón, giảm chi phí đầu tư; kỹ thuật chăm sóc và phòng trừ sâu bệnh nhằm giảm tối đa chi phí sản xuất nhưng vẫn đảm bảo cho cây lúa sinh trưởng, phát triển tốt, đạt năng suất cao. Trang bị kiến thức cho các các đại biểu nắm rõ và hiểu biết hơn về các chính sách hỗ trợ của Việt Nam, của các nước, trình tự các thủ tục cho người đi xuất khẩu lao động có thời hạn ở nước ngoài, từ đó, giúp họ thực hiện theo đúng các quy định của pháp luật.
Kết thúc hội nghị lãnh đạo Hội nông dân huyện đề nghị các các đại biểu với vai trò là cán bộ chủ chốt Hội Nông dân cơ sở trên địa bàn huyện sẽ là những báo cáo viên, tuyên truyền viên để truyền đạt cho hội viên Hội Nông dân trên địa bàn toàn huyện các nội dung được truyền đạt tại hội nghị./.
Văn Hùng
Cũng tại hội nghị các đại biểu đã được nghe đại diện Trung tâm Dịch vụ nông nghiệp huyện truyền đạt: quy trình sản xuất nông nghiệp, sử dụng máy cấy lúa, quy trình chăm sóc, nhu cầu dinh dưỡng của cây lúa qua từng giai đoạn sinh trưởng; cách bón phân, sử dụng phân bón hợp lý; quản lý tốt dịch hại trên đồng ruộng; cách nhận biết và biện pháp phòng, chống sâu bệnh cho lúa mùa…
Ngoài ra hội nghị còn được nghe đại diện Công ty cổ phần xúc tiến thương mại và hợp tác Quốc tế ONEKEY VINA truyền đạt kiến thức về chính sách, pháp luật của người lao động Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng; quy trình, hồ sơ, thủ tục, chính sách hỗ trợ người lao động Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng tại các nước Nhật Bản, Đài Loan.
Thông qua hội nghị, giúp cho các đại biểu nắm rõ hơn về tình hình tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên không gian mạng, các quy định của pháp luật trong phòng chống tội phạm lừa đảo trên không gian mạng và đặc biệt là các phương thức thủ đoạn phổ biến hiện nay, cũng như các biện pháp phòng tránh đối với tội phạm lừa đảo trên không gian mạng, kỹ năng tham gia môi trường mạng an toàn. Giúp cho cán bộ và hội viên nông dân hiểu rõ hơn về những lợi ích khi ứng dụng kỹ thuật cấy máy trong sản xuất lúa gắn với việc cơ giới hóa trên đồng ruộng nhằm giải phóng sức lao động, làm giảm công việc tay chân và rủi ro về sức khỏe, giảm phân bón, giảm chi phí đầu tư; kỹ thuật chăm sóc và phòng trừ sâu bệnh nhằm giảm tối đa chi phí sản xuất nhưng vẫn đảm bảo cho cây lúa sinh trưởng, phát triển tốt, đạt năng suất cao. Trang bị kiến thức cho các các đại biểu nắm rõ và hiểu biết hơn về các chính sách hỗ trợ của Việt Nam, của các nước, trình tự các thủ tục cho người đi xuất khẩu lao động có thời hạn ở nước ngoài, từ đó, giúp họ thực hiện theo đúng các quy định của pháp luật.
Kết thúc hội nghị lãnh đạo Hội nông dân huyện đề nghị các các đại biểu với vai trò là cán bộ chủ chốt Hội Nông dân cơ sở trên địa bàn huyện sẽ là những báo cáo viên, tuyên truyền viên để truyền đạt cho hội viên Hội Nông dân trên địa bàn toàn huyện các nội dung được truyền đạt tại hội nghị./.
Văn Hùng
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024