![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Hội Liên hiệp Phụ nữ Triệu Sơn phát động hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới 5/6
Ngày 06/06/2024 09:09:44
Chiều ngày 5/6/2024, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện đã phối hợp với xã Dân Lý tổ chức phát động ngày Môi trường thế giới 5/6.
![z5511583961216_5def49477cb0f6444d047f42f9b69814.jpg](/file/thumb/500/637359995.jpg)
![z5511583111565_de6efc5c3c64b733ffa6c39afdc8a8a0.jpg](/file/thumb/500/637360003.jpg)
![z5511583088008_6eb37d289e8c2f2910db26fb31bbdf81.jpg](/file/thumb/500/637360007.jpg)
![z5511583113485_5090aea3587f4484c5daadbf9279ead2.jpg](/file/thumb/500/637360008.jpg)
Hội Liên hiệp phụ nữ huyện hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới 5/6.
Tại lễ phát động hưởng ứng ngày Môi trường thế giới, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện đã tổ chức trao biển mô hình tuyến đường cây xanh, hàng rào xanh cho 34 xã, thị trấn trên địa bàn huyện. Ngay sau lễ hưởng ứng cán bộ Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện, 34 xã thị trấn trên địa bàn huyện và các Hội viên phụ nữ thôn 4 xã Dân Lý đã ra quân tổng dọn vệ sinh môi trường, cắt tỉa, chăm sóc hàng rào xanh tuyến đường mẫu tại xã Dân Lý. Ngày môi trường Thế giới năm 2024 với chủ đề “Phục hồi đất, chống hạn hán và sa mạc hoá" nhằm kêu gọi các quốc gia trên toàn cầu cùng chung tay hướng tới những mục tiêu phục hồi đất đai, chống sa mạc hóa và khả năng chống hạn, làm chậm quá trình biến đổi khí hậu, bảo vệ tự nhiên, tăng cường sinh kế và an ninh lương thực cho hàng tỷ người trên toàn thế giới.
Để tham gia bảo vệ môi trường có hiệu quả, những năm qua các cấp Hội Liên hiệp phụ nữ huyện đã phát động cán bộ hội viên phụ nữ toàn huyện thực hiện các hoạt động như: Phong trào “ 5 không 3 sạch”, thực hiện Chỉ thị số 15 của BTV Huyện ủy về đẩy mạnh phong trào vệ sinh môi trường; duy trì việc trồng và chăm sóc các tuyến đường hoa, cây xanh; Tuyên truyền, vận động, hướng dẫn hội viên phụ nữ phân loại, xử lý rác thải trong sinh hoạt tại hộ gia đình. Các hoạt động trên đã và đang tạo sức lan tỏa góp phần vào công cuộc xây dựng NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu tại mỗi địa phương trong huyện. Hưởng ứng chủ đề năm 2024, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện tuyên truyền tới hội viên phụ nữ chủ động, gương mẫu tham gia các hoạt động bảo vệ môi trường; tích cực trồng và chăm sóc đường hoa, hàng rào xanh; giảm thiểu sử dụng túi nilon và từ bỏ thói quen vứt rác, phế thải bừa bãi...
Đình Duyến
Để tham gia bảo vệ môi trường có hiệu quả, những năm qua các cấp Hội Liên hiệp phụ nữ huyện đã phát động cán bộ hội viên phụ nữ toàn huyện thực hiện các hoạt động như: Phong trào “ 5 không 3 sạch”, thực hiện Chỉ thị số 15 của BTV Huyện ủy về đẩy mạnh phong trào vệ sinh môi trường; duy trì việc trồng và chăm sóc các tuyến đường hoa, cây xanh; Tuyên truyền, vận động, hướng dẫn hội viên phụ nữ phân loại, xử lý rác thải trong sinh hoạt tại hộ gia đình. Các hoạt động trên đã và đang tạo sức lan tỏa góp phần vào công cuộc xây dựng NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu tại mỗi địa phương trong huyện. Hưởng ứng chủ đề năm 2024, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện tuyên truyền tới hội viên phụ nữ chủ động, gương mẫu tham gia các hoạt động bảo vệ môi trường; tích cực trồng và chăm sóc đường hoa, hàng rào xanh; giảm thiểu sử dụng túi nilon và từ bỏ thói quen vứt rác, phế thải bừa bãi...
Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Hội Liên hiệp Phụ nữ Triệu Sơn phát động hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới 5/6
Đăng lúc: 06/06/2024 09:09:44 (GMT+7)
Chiều ngày 5/6/2024, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện đã phối hợp với xã Dân Lý tổ chức phát động ngày Môi trường thế giới 5/6.
![z5511583961216_5def49477cb0f6444d047f42f9b69814.jpg](/file/thumb/500/637359995.jpg)
![z5511583111565_de6efc5c3c64b733ffa6c39afdc8a8a0.jpg](/file/thumb/500/637360003.jpg)
![z5511583088008_6eb37d289e8c2f2910db26fb31bbdf81.jpg](/file/thumb/500/637360007.jpg)
![z5511583113485_5090aea3587f4484c5daadbf9279ead2.jpg](/file/thumb/500/637360008.jpg)
Hội Liên hiệp phụ nữ huyện hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới 5/6.
Tại lễ phát động hưởng ứng ngày Môi trường thế giới, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện đã tổ chức trao biển mô hình tuyến đường cây xanh, hàng rào xanh cho 34 xã, thị trấn trên địa bàn huyện. Ngay sau lễ hưởng ứng cán bộ Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện, 34 xã thị trấn trên địa bàn huyện và các Hội viên phụ nữ thôn 4 xã Dân Lý đã ra quân tổng dọn vệ sinh môi trường, cắt tỉa, chăm sóc hàng rào xanh tuyến đường mẫu tại xã Dân Lý. Ngày môi trường Thế giới năm 2024 với chủ đề “Phục hồi đất, chống hạn hán và sa mạc hoá" nhằm kêu gọi các quốc gia trên toàn cầu cùng chung tay hướng tới những mục tiêu phục hồi đất đai, chống sa mạc hóa và khả năng chống hạn, làm chậm quá trình biến đổi khí hậu, bảo vệ tự nhiên, tăng cường sinh kế và an ninh lương thực cho hàng tỷ người trên toàn thế giới.
Để tham gia bảo vệ môi trường có hiệu quả, những năm qua các cấp Hội Liên hiệp phụ nữ huyện đã phát động cán bộ hội viên phụ nữ toàn huyện thực hiện các hoạt động như: Phong trào “ 5 không 3 sạch”, thực hiện Chỉ thị số 15 của BTV Huyện ủy về đẩy mạnh phong trào vệ sinh môi trường; duy trì việc trồng và chăm sóc các tuyến đường hoa, cây xanh; Tuyên truyền, vận động, hướng dẫn hội viên phụ nữ phân loại, xử lý rác thải trong sinh hoạt tại hộ gia đình. Các hoạt động trên đã và đang tạo sức lan tỏa góp phần vào công cuộc xây dựng NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu tại mỗi địa phương trong huyện. Hưởng ứng chủ đề năm 2024, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện tuyên truyền tới hội viên phụ nữ chủ động, gương mẫu tham gia các hoạt động bảo vệ môi trường; tích cực trồng và chăm sóc đường hoa, hàng rào xanh; giảm thiểu sử dụng túi nilon và từ bỏ thói quen vứt rác, phế thải bừa bãi...
Đình Duyến
Để tham gia bảo vệ môi trường có hiệu quả, những năm qua các cấp Hội Liên hiệp phụ nữ huyện đã phát động cán bộ hội viên phụ nữ toàn huyện thực hiện các hoạt động như: Phong trào “ 5 không 3 sạch”, thực hiện Chỉ thị số 15 của BTV Huyện ủy về đẩy mạnh phong trào vệ sinh môi trường; duy trì việc trồng và chăm sóc các tuyến đường hoa, cây xanh; Tuyên truyền, vận động, hướng dẫn hội viên phụ nữ phân loại, xử lý rác thải trong sinh hoạt tại hộ gia đình. Các hoạt động trên đã và đang tạo sức lan tỏa góp phần vào công cuộc xây dựng NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu tại mỗi địa phương trong huyện. Hưởng ứng chủ đề năm 2024, Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện tuyên truyền tới hội viên phụ nữ chủ động, gương mẫu tham gia các hoạt động bảo vệ môi trường; tích cực trồng và chăm sóc đường hoa, hàng rào xanh; giảm thiểu sử dụng túi nilon và từ bỏ thói quen vứt rác, phế thải bừa bãi...
Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024