![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Hội LHPN xã Hợp Lý tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ.
Ngày 06/05/2024 14:30:44
Chào mừng kỷ niệm 70 năm chiến Thắng Điện Biên Phủ 7/5/1954 - 7/5/2024. Hội LHPN xã Hợp Lý đã tổ chức các hoạt động hưởng ứng và phát động phong trào thi đua cao điểm xây dựng xã đạt chuẩn NTM nâng cao, thi đua lập thành tích 60 năm ngày thành lập huyện.
![DSC07439.JPG](/file/thumb/500/637317259.jpg)
![DSC07453.JPG](/file/thumb/500/637317260.jpg)
![DSC07431.JPG](/file/thumb/500/637317261.jpg)
![DSC07433.JPG](/file/thumb/500/637317262.jpg)
![DSC07436.JPG](/file/thumb/500/637317263.jpg)
![DSC07449.JPG](/file/thumb/500/637317264.jpg)
![DSC07438.JPG](/file/thumb/500/637317265.jpg)
Chương trình tuyên truyền kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ và phát động thi đua
Hội LHPN xã đã đẩy mạnh tuyên truyền trong cán bộ hội viên về lịch sử truyền thống 70 năm chiến thắng Điện Biên phủ, phát động đợt thi đua cao điểm trong cán bộ, hội viên phụ nữ và nhân dân đẩy mạnh các phong trào thi đua xây dựng xã Hợp Lý đạt chuẩn NTM nâng cao năm 2024, kỷ niệm 60 năm ngày thành lập huyện; bằng những hoạt động cụ thể như: Tích cực tuyên truyền vận động hội viên phụ nữ tiếp tục thực hiện việc hiến đất, hiến công trình mở rộng đường giao thông, nhà văn hóa; tổ chức các hoạt động tiết kiệm; thu gom phế liệu, biến rác thải thành tiền; phát triển kinh tế gia đình, xây dựng gia đình hạnh phúc, hỗ trợ giúp đỡ hội viên khó khăn vươn lên trong cuộc sống; duy trì tốt công tác VSMT; tiếp tục đẩy mạnh phong trào trồng hoa, hàng rào xanh; thu gom, phân loại rác thải; nâng cao chất lượng phong trào xây dựng gia đình “5 không, 3 sạch”.
![DSC07457.JPG](/file/thumb/500/637317266.jpg)
![DSC07461.JPG](/file/thumb/500/637317267.jpg)
![DSC07463.JPG](/file/thumb/500/637317281.jpg)
![DSC07464.JPG](/file/thumb/500/637317268.jpg)
![DSC07468.JPG](/file/thumb/500/637317270.jpg)
![DSC07472.JPG](/file/thumb/500/637317269.jpg)
![DSC07474.JPG](/file/thumb/500/637317271.jpg)
![DSC07475.JPG](/file/thumb/500/637317274.jpg)
![DSC07477.JPG](/file/thumb/500/637317275.jpg)
![DSC07478.JPG](/file/thumb/500/637317276.jpg)
![DSC07479.JPG](/file/thumb/500/637317277.jpg)
![DSC07481.JPG](/file/thumb/500/637317278.jpg)
Hội LHPN xã Hợp Lý tổ chức hoạt động hưởng ứng kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ
và phát động thi đua trong hội viên, phụ nữ.
Hội cũng đã tổ chức hoạt động tuần hành với trên 200 hội viên phụ và các cháu thiếu nhi tham gia nhằm hưởng ứng các hoạt động kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ, gắn với phát động phong trào thi đua trong hội viên phụ nữ.
Tự hào với những chiến công góp phần làm nên Chiến dịch lịch sử Điện Biên Phủ “lừng lẫy năm châu, chấn động địa cầu”, cán bộ, hội viên, phụ nữ huyện Triệu Sơn nói chung, xã Hợp Lý nói riêng đang viết tiếp mạch nguồn truyền thống yêu nước, ý chí kiên cường, đoàn kết, chung sức, chung lòng thực hiện có hiệu quả phong trào, hoạt động hội, xây dựng tổ chức hội vững mạnh; xây dựng hình ảnh phụ nữ Triệu Sơn không chỉ đẹp trong thời kỳ kháng chiến mà đẹp trong cả thời bình với các phẩm chất “yêu nước, nhân ái, tự lực, tự cường, khát vọng vươn lên”. Các hoạt động trên nhằm khắc họa công lao của phụ nữ tham gia Chiến dịch Điện Biên Phủ và tiếp tục khơi dậy niềm tự hào về truyền thống đấu tranh anh dũng của phụ nữ Việt Nam; đồng thời phát huy hơn nữa niềm tự hào dân tộc, lòng yêu nước và tinh thần cách mạng của cán bộ, hội viên, phụ nữ, chung sức, đồng lòng xây dựng quê hương giàu đẹp, văn minh.
Thùy Dung
Tự hào với những chiến công góp phần làm nên Chiến dịch lịch sử Điện Biên Phủ “lừng lẫy năm châu, chấn động địa cầu”, cán bộ, hội viên, phụ nữ huyện Triệu Sơn nói chung, xã Hợp Lý nói riêng đang viết tiếp mạch nguồn truyền thống yêu nước, ý chí kiên cường, đoàn kết, chung sức, chung lòng thực hiện có hiệu quả phong trào, hoạt động hội, xây dựng tổ chức hội vững mạnh; xây dựng hình ảnh phụ nữ Triệu Sơn không chỉ đẹp trong thời kỳ kháng chiến mà đẹp trong cả thời bình với các phẩm chất “yêu nước, nhân ái, tự lực, tự cường, khát vọng vươn lên”. Các hoạt động trên nhằm khắc họa công lao của phụ nữ tham gia Chiến dịch Điện Biên Phủ và tiếp tục khơi dậy niềm tự hào về truyền thống đấu tranh anh dũng của phụ nữ Việt Nam; đồng thời phát huy hơn nữa niềm tự hào dân tộc, lòng yêu nước và tinh thần cách mạng của cán bộ, hội viên, phụ nữ, chung sức, đồng lòng xây dựng quê hương giàu đẹp, văn minh.
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Hội LHPN xã Hợp Lý tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ.
Đăng lúc: 06/05/2024 14:30:44 (GMT+7)
Chào mừng kỷ niệm 70 năm chiến Thắng Điện Biên Phủ 7/5/1954 - 7/5/2024. Hội LHPN xã Hợp Lý đã tổ chức các hoạt động hưởng ứng và phát động phong trào thi đua cao điểm xây dựng xã đạt chuẩn NTM nâng cao, thi đua lập thành tích 60 năm ngày thành lập huyện.
![DSC07439.JPG](/file/thumb/500/637317259.jpg)
![DSC07453.JPG](/file/thumb/500/637317260.jpg)
![DSC07431.JPG](/file/thumb/500/637317261.jpg)
![DSC07433.JPG](/file/thumb/500/637317262.jpg)
![DSC07436.JPG](/file/thumb/500/637317263.jpg)
![DSC07449.JPG](/file/thumb/500/637317264.jpg)
![DSC07438.JPG](/file/thumb/500/637317265.jpg)
Chương trình tuyên truyền kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ và phát động thi đua
Hội LHPN xã đã đẩy mạnh tuyên truyền trong cán bộ hội viên về lịch sử truyền thống 70 năm chiến thắng Điện Biên phủ, phát động đợt thi đua cao điểm trong cán bộ, hội viên phụ nữ và nhân dân đẩy mạnh các phong trào thi đua xây dựng xã Hợp Lý đạt chuẩn NTM nâng cao năm 2024, kỷ niệm 60 năm ngày thành lập huyện; bằng những hoạt động cụ thể như: Tích cực tuyên truyền vận động hội viên phụ nữ tiếp tục thực hiện việc hiến đất, hiến công trình mở rộng đường giao thông, nhà văn hóa; tổ chức các hoạt động tiết kiệm; thu gom phế liệu, biến rác thải thành tiền; phát triển kinh tế gia đình, xây dựng gia đình hạnh phúc, hỗ trợ giúp đỡ hội viên khó khăn vươn lên trong cuộc sống; duy trì tốt công tác VSMT; tiếp tục đẩy mạnh phong trào trồng hoa, hàng rào xanh; thu gom, phân loại rác thải; nâng cao chất lượng phong trào xây dựng gia đình “5 không, 3 sạch”.
![DSC07457.JPG](/file/thumb/500/637317266.jpg)
![DSC07461.JPG](/file/thumb/500/637317267.jpg)
![DSC07463.JPG](/file/thumb/500/637317281.jpg)
![DSC07464.JPG](/file/thumb/500/637317268.jpg)
![DSC07468.JPG](/file/thumb/500/637317270.jpg)
![DSC07472.JPG](/file/thumb/500/637317269.jpg)
![DSC07474.JPG](/file/thumb/500/637317271.jpg)
![DSC07475.JPG](/file/thumb/500/637317274.jpg)
![DSC07477.JPG](/file/thumb/500/637317275.jpg)
![DSC07478.JPG](/file/thumb/500/637317276.jpg)
![DSC07479.JPG](/file/thumb/500/637317277.jpg)
![DSC07481.JPG](/file/thumb/500/637317278.jpg)
Hội LHPN xã Hợp Lý tổ chức hoạt động hưởng ứng kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ
và phát động thi đua trong hội viên, phụ nữ.
Hội cũng đã tổ chức hoạt động tuần hành với trên 200 hội viên phụ và các cháu thiếu nhi tham gia nhằm hưởng ứng các hoạt động kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ, gắn với phát động phong trào thi đua trong hội viên phụ nữ.
Tự hào với những chiến công góp phần làm nên Chiến dịch lịch sử Điện Biên Phủ “lừng lẫy năm châu, chấn động địa cầu”, cán bộ, hội viên, phụ nữ huyện Triệu Sơn nói chung, xã Hợp Lý nói riêng đang viết tiếp mạch nguồn truyền thống yêu nước, ý chí kiên cường, đoàn kết, chung sức, chung lòng thực hiện có hiệu quả phong trào, hoạt động hội, xây dựng tổ chức hội vững mạnh; xây dựng hình ảnh phụ nữ Triệu Sơn không chỉ đẹp trong thời kỳ kháng chiến mà đẹp trong cả thời bình với các phẩm chất “yêu nước, nhân ái, tự lực, tự cường, khát vọng vươn lên”. Các hoạt động trên nhằm khắc họa công lao của phụ nữ tham gia Chiến dịch Điện Biên Phủ và tiếp tục khơi dậy niềm tự hào về truyền thống đấu tranh anh dũng của phụ nữ Việt Nam; đồng thời phát huy hơn nữa niềm tự hào dân tộc, lòng yêu nước và tinh thần cách mạng của cán bộ, hội viên, phụ nữ, chung sức, đồng lòng xây dựng quê hương giàu đẹp, văn minh.
Thùy Dung
Tự hào với những chiến công góp phần làm nên Chiến dịch lịch sử Điện Biên Phủ “lừng lẫy năm châu, chấn động địa cầu”, cán bộ, hội viên, phụ nữ huyện Triệu Sơn nói chung, xã Hợp Lý nói riêng đang viết tiếp mạch nguồn truyền thống yêu nước, ý chí kiên cường, đoàn kết, chung sức, chung lòng thực hiện có hiệu quả phong trào, hoạt động hội, xây dựng tổ chức hội vững mạnh; xây dựng hình ảnh phụ nữ Triệu Sơn không chỉ đẹp trong thời kỳ kháng chiến mà đẹp trong cả thời bình với các phẩm chất “yêu nước, nhân ái, tự lực, tự cường, khát vọng vươn lên”. Các hoạt động trên nhằm khắc họa công lao của phụ nữ tham gia Chiến dịch Điện Biên Phủ và tiếp tục khơi dậy niềm tự hào về truyền thống đấu tranh anh dũng của phụ nữ Việt Nam; đồng thời phát huy hơn nữa niềm tự hào dân tộc, lòng yêu nước và tinh thần cách mạng của cán bộ, hội viên, phụ nữ, chung sức, đồng lòng xây dựng quê hương giàu đẹp, văn minh.
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024