Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Hội CCB huyện thăm, tặng quà cho các cựu chiến binh tham gia chống Pháp tại xã Thái Hòa.
Ngày 17/04/2024 19:50:46
Nhân kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024), Chiều ngày 16/4/2024, Hội Cựu chiến binh huyện, do đồng chí Lê Hữu Lễ, Phó Chủ tịch Hội CCB huyện làm trưởng đoàn, cùng các đồng chí lãnh đạo xã Thái Hòa đã đến thăm tặng quà cho 4 CCB tham gia chống Pháp tại xã Thái Hòa gồm CCB Lê Thanh Giảng, CCB Nguyễn Đức Lai, CCB Vũ Trọng Lam, CCB Lê Văn Quý.
Đại diện Hội CCB huyện và lãnh đạo xã Thái Hòa tặng quà các CCB tham gia chống Pháp.
Tại các gia đình đến thăm, tặng quà thay mặt cho Hội CCB huyện, đồng chí Lê Hữu Lễ, Phó Chủ tịch Hội CCB huyện đã trao quà cho các CCB, mỗi xuất trị giá 1.000.000đ tiền mặt và 1 xuất quà trị giá 300.000đ.
Đây là hoạt động thường xuyên của huyện nhằm bày tỏ lòng biết ơn đối với sự hy sinh của đồng bào, chiến sĩ trong những năm tháng đấu tranh gian khổ cho hòa bình độc lập, thống nhất Tổ quốc. Đồng thời đồng chí Phó Chủ tịch Hội CCB huyện Lê Hữu Lễ mong các CCB tiếp tục phát huy truyền thống hào hùng của Bộ đội Cụ Hồ, là điểm tựa tinh thần cho thế hệ trẻ hôm nay, giữ vững thành quả cách mạng, giữ vững lòng tin với Đảng, làm tốt nhiệm vụ xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đây cũng là dịp để khơi dậy truyền thống yêu nước, tinh thần cách mạng, ý chí tự lực, tự cường của cán bộ, hội viên trong sự nghiệp đổi mới, xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc, nhắc nhở thế hệ trẻ phát huy truyền thống quý báu “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc.
Trước sự quan tâm của lãnh đạo huyện, Hội CCB huyện, đại diện các gia đình CCB thời kỳ chống Pháp xã Thái Hòa đã cảm ơn sự quan tâm của Đảng, Nhà nước nói chung và sự quan tâm của lãnh đạo huyện Triệu Sơn, Hội CCB huyện nói riêng, sẽ cùng con cháu trong gia đình, dòng họ, địa phương nơi cư trú thực hiện tốt chính sách của Đảng, Nhà nước, địa phương phát động; trước mắt thực hiện tốt Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện về hiến đất, mở rộng đường giao thông nông nông, góp phần xây dựng huyện Triệu Sơn đạt chuẩn huyện NTM nâng cao vào năm 2024, năm 2025 đạt tiêu chí đô thị loại 4, trở thành thị xã trước năm 2030./.
Đình Duyến
Đây là hoạt động thường xuyên của huyện nhằm bày tỏ lòng biết ơn đối với sự hy sinh của đồng bào, chiến sĩ trong những năm tháng đấu tranh gian khổ cho hòa bình độc lập, thống nhất Tổ quốc. Đồng thời đồng chí Phó Chủ tịch Hội CCB huyện Lê Hữu Lễ mong các CCB tiếp tục phát huy truyền thống hào hùng của Bộ đội Cụ Hồ, là điểm tựa tinh thần cho thế hệ trẻ hôm nay, giữ vững thành quả cách mạng, giữ vững lòng tin với Đảng, làm tốt nhiệm vụ xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đây cũng là dịp để khơi dậy truyền thống yêu nước, tinh thần cách mạng, ý chí tự lực, tự cường của cán bộ, hội viên trong sự nghiệp đổi mới, xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc, nhắc nhở thế hệ trẻ phát huy truyền thống quý báu “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc.
Trước sự quan tâm của lãnh đạo huyện, Hội CCB huyện, đại diện các gia đình CCB thời kỳ chống Pháp xã Thái Hòa đã cảm ơn sự quan tâm của Đảng, Nhà nước nói chung và sự quan tâm của lãnh đạo huyện Triệu Sơn, Hội CCB huyện nói riêng, sẽ cùng con cháu trong gia đình, dòng họ, địa phương nơi cư trú thực hiện tốt chính sách của Đảng, Nhà nước, địa phương phát động; trước mắt thực hiện tốt Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện về hiến đất, mở rộng đường giao thông nông nông, góp phần xây dựng huyện Triệu Sơn đạt chuẩn huyện NTM nâng cao vào năm 2024, năm 2025 đạt tiêu chí đô thị loại 4, trở thành thị xã trước năm 2030./.
Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Hội CCB huyện thăm, tặng quà cho các cựu chiến binh tham gia chống Pháp tại xã Thái Hòa.
Đăng lúc: 17/04/2024 19:50:46 (GMT+7)
Nhân kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024), Chiều ngày 16/4/2024, Hội Cựu chiến binh huyện, do đồng chí Lê Hữu Lễ, Phó Chủ tịch Hội CCB huyện làm trưởng đoàn, cùng các đồng chí lãnh đạo xã Thái Hòa đã đến thăm tặng quà cho 4 CCB tham gia chống Pháp tại xã Thái Hòa gồm CCB Lê Thanh Giảng, CCB Nguyễn Đức Lai, CCB Vũ Trọng Lam, CCB Lê Văn Quý.
Đại diện Hội CCB huyện và lãnh đạo xã Thái Hòa tặng quà các CCB tham gia chống Pháp.
Tại các gia đình đến thăm, tặng quà thay mặt cho Hội CCB huyện, đồng chí Lê Hữu Lễ, Phó Chủ tịch Hội CCB huyện đã trao quà cho các CCB, mỗi xuất trị giá 1.000.000đ tiền mặt và 1 xuất quà trị giá 300.000đ.
Đây là hoạt động thường xuyên của huyện nhằm bày tỏ lòng biết ơn đối với sự hy sinh của đồng bào, chiến sĩ trong những năm tháng đấu tranh gian khổ cho hòa bình độc lập, thống nhất Tổ quốc. Đồng thời đồng chí Phó Chủ tịch Hội CCB huyện Lê Hữu Lễ mong các CCB tiếp tục phát huy truyền thống hào hùng của Bộ đội Cụ Hồ, là điểm tựa tinh thần cho thế hệ trẻ hôm nay, giữ vững thành quả cách mạng, giữ vững lòng tin với Đảng, làm tốt nhiệm vụ xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đây cũng là dịp để khơi dậy truyền thống yêu nước, tinh thần cách mạng, ý chí tự lực, tự cường của cán bộ, hội viên trong sự nghiệp đổi mới, xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc, nhắc nhở thế hệ trẻ phát huy truyền thống quý báu “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc.
Trước sự quan tâm của lãnh đạo huyện, Hội CCB huyện, đại diện các gia đình CCB thời kỳ chống Pháp xã Thái Hòa đã cảm ơn sự quan tâm của Đảng, Nhà nước nói chung và sự quan tâm của lãnh đạo huyện Triệu Sơn, Hội CCB huyện nói riêng, sẽ cùng con cháu trong gia đình, dòng họ, địa phương nơi cư trú thực hiện tốt chính sách của Đảng, Nhà nước, địa phương phát động; trước mắt thực hiện tốt Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện về hiến đất, mở rộng đường giao thông nông nông, góp phần xây dựng huyện Triệu Sơn đạt chuẩn huyện NTM nâng cao vào năm 2024, năm 2025 đạt tiêu chí đô thị loại 4, trở thành thị xã trước năm 2030./.
Đình Duyến
Đây là hoạt động thường xuyên của huyện nhằm bày tỏ lòng biết ơn đối với sự hy sinh của đồng bào, chiến sĩ trong những năm tháng đấu tranh gian khổ cho hòa bình độc lập, thống nhất Tổ quốc. Đồng thời đồng chí Phó Chủ tịch Hội CCB huyện Lê Hữu Lễ mong các CCB tiếp tục phát huy truyền thống hào hùng của Bộ đội Cụ Hồ, là điểm tựa tinh thần cho thế hệ trẻ hôm nay, giữ vững thành quả cách mạng, giữ vững lòng tin với Đảng, làm tốt nhiệm vụ xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Đây cũng là dịp để khơi dậy truyền thống yêu nước, tinh thần cách mạng, ý chí tự lực, tự cường của cán bộ, hội viên trong sự nghiệp đổi mới, xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc, nhắc nhở thế hệ trẻ phát huy truyền thống quý báu “Uống nước nhớ nguồn” của dân tộc.
Trước sự quan tâm của lãnh đạo huyện, Hội CCB huyện, đại diện các gia đình CCB thời kỳ chống Pháp xã Thái Hòa đã cảm ơn sự quan tâm của Đảng, Nhà nước nói chung và sự quan tâm của lãnh đạo huyện Triệu Sơn, Hội CCB huyện nói riêng, sẽ cùng con cháu trong gia đình, dòng họ, địa phương nơi cư trú thực hiện tốt chính sách của Đảng, Nhà nước, địa phương phát động; trước mắt thực hiện tốt Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện về hiến đất, mở rộng đường giao thông nông nông, góp phần xây dựng huyện Triệu Sơn đạt chuẩn huyện NTM nâng cao vào năm 2024, năm 2025 đạt tiêu chí đô thị loại 4, trở thành thị xã trước năm 2030./.
Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024