![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Đoàn VĐV Huyện Triệu Sơn đạt Huy chương bạc môn quần vợt Giải bóng bàn, cầu lông, quần vợt, hè Sầm Sơn – Cúp Thabrew Silver Beer năm 2024
Ngày 28/04/2024 23:00:03
Sáng 27-4, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch Thanh Hóa phối hợp với UBND TP Sầm Sơn tổ chức lễ khai mạc Giải bóng bàn, cầu lông, quần vợt, hè Sầm Sơn – Cúp Thabrew Silver Beer năm 2024. Đoàn VĐV Huyện Triệu Sơn tham gia môn quần vợt và đạt Huy chương bạc.
![z5392444187675_88cc8ee0d3117b7fedd654bd38177572.jpg](/file/thumb/500/637311071.jpg)
![z5392444191226_5b56a4a6a9e24c6192081ae7b2ffbcf7.jpg](/file/thumb/500/637311073.jpg)
![z5392444190871_557ff73a4fddc3e017aa8d792b36f133.jpg](/file/thumb/500/637311074.jpg)
![z5392444201988_1780c3770ad4da18cbb327c40601d12f.jpg](/file/thumb/500/637311076.jpg)
![z5392444208562_0a723f192501cc6867900f7f4d7a186a.jpg](/file/thumb/500/637311075.jpg)
Hình ảnh tại lễ khai mạc.
Tới dự lễ khai mạc có đồng chí Đào Xuân Yên, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; đồng chí Phạm Nguyên Hồng, Giám đốc Sở VHTT&DL tỉnh; lãnh đạo thị xã Sầm Sơn; đại diện lãnh đạo các ban, sở, ngành, đoàn thể cấp tỉnh, các huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh.
Tham gia giải có gần 350 VĐV thuộc 55 đoàn đến từ các sở, ban, ngành, đoàn thể, đơn vị cấp tỉnh, các huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh. Các VĐV tranh tài ở các nội dung đơn nam, đôi nam thuộc 2 nhóm tuổi 49 tuổi trở xuống và 50 tuổi trở lên; đơn nữ, đôi nữ thuộc 2 nhóm tuổi 45 tuổi trở xuống và 46 tuổi trở lên; đôi nam-nữ của các môn bóng bàn, cầu lông. Môn quần vợt thi đấu đôi nam thuộc 2 nhóm tuổi 49 tuổi trở xuống và 50 tuổi trở lên.
Tham gia giải có gần 350 VĐV thuộc 55 đoàn đến từ các sở, ban, ngành, đoàn thể, đơn vị cấp tỉnh, các huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh. Các VĐV tranh tài ở các nội dung đơn nam, đôi nam thuộc 2 nhóm tuổi 49 tuổi trở xuống và 50 tuổi trở lên; đơn nữ, đôi nữ thuộc 2 nhóm tuổi 45 tuổi trở xuống và 46 tuổi trở lên; đôi nam-nữ của các môn bóng bàn, cầu lông. Môn quần vợt thi đấu đôi nam thuộc 2 nhóm tuổi 49 tuổi trở xuống và 50 tuổi trở lên.
![z5392444223498_8f2334710d098f373be156ffa2f527a3.jpg](/file/thumb/500/637311077.jpg)
![z5392444276046_e460115e9d0f87b2ffcad880bbbb5a49.jpg](/file/thumb/500/637311078.jpg)
![z5392444345934_5d0ee19cda51511c5ed2838fb70c98b8.jpg](/file/thumb/500/637311079.jpg)
Đôi VĐV huyện Triệu Sơn thi đấu nội dung đôi nam môn Quần vợt.
Giải là sân chơi truyền thống được tổ chức hàng năm nhằm đẩy mạnh Cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”, thiết thực chào mừng kỷ niệm những ngày lễ trọng đại của đất nước; tăng cường tuyên truyền, quảng bá du lịch biển Sầm Sơn và chương trình phát triển du lịch tỉnh Thanh Hóa giai đoạn 2021-2025. Đây cũng là dịp để các VĐV là cán bộ các cơ quan, đơn vị, các huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh có dịp giao lưu, thi đấu, qua đó tiếp tục góp phần thúc đẩy phong trào tập luyện và thi đấu TDTT trên địa bàn toàn tỉnh.
![z5392444635619_5e330e5f18a3bbe582db2c81ea27b71a.jpg](/file/thumb/500/637311080.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh trao giải nhì cho đôi VĐV huyện Triệu Sơn.
![z5392444693343_25c5017b2ae6726c052565f7f067c9a2.jpg](/file/thumb/500/637311081.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo huyện và đại diện các phòng, ban đơn vị chúc mừng Đoàn VĐV huyện Triệu Sơn.
Sau một ngày thi đấu và tranh tài, cuối giờ chiều 28-4 kết thúc giải, Ban tổ chức đã trao cúp, huy chương, phần thưởng cho các VĐV giành thứ hạng cao. Ở môn quần vợt đôi nam, nhóm 50 tuổi trở lên, đôi nam gồm VĐV Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy và VĐV Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, PCT UBND huyện Triệu Sơn đã đạt giải nhì và được Ban tổ chức trao cúp, huy chương bạc kèm phần thưởng.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
Đoàn VĐV Huyện Triệu Sơn đạt Huy chương bạc môn quần vợt Giải bóng bàn, cầu lông, quần vợt, hè Sầm Sơn – Cúp Thabrew Silver Beer năm 2024
Đăng lúc: 28/04/2024 23:00:03 (GMT+7)
Sáng 27-4, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch Thanh Hóa phối hợp với UBND TP Sầm Sơn tổ chức lễ khai mạc Giải bóng bàn, cầu lông, quần vợt, hè Sầm Sơn – Cúp Thabrew Silver Beer năm 2024. Đoàn VĐV Huyện Triệu Sơn tham gia môn quần vợt và đạt Huy chương bạc.
![z5392444187675_88cc8ee0d3117b7fedd654bd38177572.jpg](/file/thumb/500/637311071.jpg)
![z5392444191226_5b56a4a6a9e24c6192081ae7b2ffbcf7.jpg](/file/thumb/500/637311073.jpg)
![z5392444190871_557ff73a4fddc3e017aa8d792b36f133.jpg](/file/thumb/500/637311074.jpg)
![z5392444201988_1780c3770ad4da18cbb327c40601d12f.jpg](/file/thumb/500/637311076.jpg)
![z5392444208562_0a723f192501cc6867900f7f4d7a186a.jpg](/file/thumb/500/637311075.jpg)
Hình ảnh tại lễ khai mạc.
Tới dự lễ khai mạc có đồng chí Đào Xuân Yên, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; đồng chí Phạm Nguyên Hồng, Giám đốc Sở VHTT&DL tỉnh; lãnh đạo thị xã Sầm Sơn; đại diện lãnh đạo các ban, sở, ngành, đoàn thể cấp tỉnh, các huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh.
Tham gia giải có gần 350 VĐV thuộc 55 đoàn đến từ các sở, ban, ngành, đoàn thể, đơn vị cấp tỉnh, các huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh. Các VĐV tranh tài ở các nội dung đơn nam, đôi nam thuộc 2 nhóm tuổi 49 tuổi trở xuống và 50 tuổi trở lên; đơn nữ, đôi nữ thuộc 2 nhóm tuổi 45 tuổi trở xuống và 46 tuổi trở lên; đôi nam-nữ của các môn bóng bàn, cầu lông. Môn quần vợt thi đấu đôi nam thuộc 2 nhóm tuổi 49 tuổi trở xuống và 50 tuổi trở lên.
Tham gia giải có gần 350 VĐV thuộc 55 đoàn đến từ các sở, ban, ngành, đoàn thể, đơn vị cấp tỉnh, các huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh. Các VĐV tranh tài ở các nội dung đơn nam, đôi nam thuộc 2 nhóm tuổi 49 tuổi trở xuống và 50 tuổi trở lên; đơn nữ, đôi nữ thuộc 2 nhóm tuổi 45 tuổi trở xuống và 46 tuổi trở lên; đôi nam-nữ của các môn bóng bàn, cầu lông. Môn quần vợt thi đấu đôi nam thuộc 2 nhóm tuổi 49 tuổi trở xuống và 50 tuổi trở lên.
![z5392444223498_8f2334710d098f373be156ffa2f527a3.jpg](/file/thumb/500/637311077.jpg)
![z5392444276046_e460115e9d0f87b2ffcad880bbbb5a49.jpg](/file/thumb/500/637311078.jpg)
![z5392444345934_5d0ee19cda51511c5ed2838fb70c98b8.jpg](/file/thumb/500/637311079.jpg)
Đôi VĐV huyện Triệu Sơn thi đấu nội dung đôi nam môn Quần vợt.
Giải là sân chơi truyền thống được tổ chức hàng năm nhằm đẩy mạnh Cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”, thiết thực chào mừng kỷ niệm những ngày lễ trọng đại của đất nước; tăng cường tuyên truyền, quảng bá du lịch biển Sầm Sơn và chương trình phát triển du lịch tỉnh Thanh Hóa giai đoạn 2021-2025. Đây cũng là dịp để các VĐV là cán bộ các cơ quan, đơn vị, các huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh có dịp giao lưu, thi đấu, qua đó tiếp tục góp phần thúc đẩy phong trào tập luyện và thi đấu TDTT trên địa bàn toàn tỉnh.
![z5392444635619_5e330e5f18a3bbe582db2c81ea27b71a.jpg](/file/thumb/500/637311080.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh trao giải nhì cho đôi VĐV huyện Triệu Sơn.
![z5392444693343_25c5017b2ae6726c052565f7f067c9a2.jpg](/file/thumb/500/637311081.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo huyện và đại diện các phòng, ban đơn vị chúc mừng Đoàn VĐV huyện Triệu Sơn.
Sau một ngày thi đấu và tranh tài, cuối giờ chiều 28-4 kết thúc giải, Ban tổ chức đã trao cúp, huy chương, phần thưởng cho các VĐV giành thứ hạng cao. Ở môn quần vợt đôi nam, nhóm 50 tuổi trở lên, đôi nam gồm VĐV Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy và VĐV Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, PCT UBND huyện Triệu Sơn đã đạt giải nhì và được Ban tổ chức trao cúp, huy chương bạc kèm phần thưởng.
Đình Duyến
Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024