![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
100 Xuất quà được trao tặng đến học sinh hoàn cảnh khó khăn có tinh thần vượt khó trong học tập trên địa bàn huyện.
Ngày 07/06/2024 19:19:26
Sáng ngày 7/6/2024; tại thị trấn Triệu Sơn; UBND huyện Triệu Sơn phối hợp với Quỹ Vì cuộc sống tươi đẹp - Công ty bảo hiểm nhân thọ Dai-ichi Life Việt Nam đã tổ chức tặng quà cho học sinh hoàn cảnh khó khăn có tinh thần vượt khó trong học tập trên địa bàn huyện.
![DSC09173.JPG](/file/thumb/500/637362622.jpg)
![DSC09177.JPG](/file/thumb/500/637362624.jpg)
![DSC09180.JPG](/file/thumb/500/637362626.jpg)
![DSC09182.JPG](/file/thumb/500/637362627.jpg)
![DSC09183.JPG](/file/thumb/500/637362629.jpg)
Các đại biểu và các em học sinh dự chương trình.
Về dự chương trình có đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Nguyễn Chí Quang, Phó Trưởng phòng GD-ĐT huyện; đồng chí Nguyễn Thị Tâm, Giám đốc Trung tâm VH,TT,TT và DL huyện; đồng chí Trịnh Văn Tám, Phó Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ huyện; Cán bộ nhân viên công ty bảo hiểm nhân thọ Dai-ichi Life Việt Nam; các giáo viên, các em học sinh và các phụ huynh tại các trường học trên địa bàn huyện.
![DSC09187.JPG](/file/thumb/500/637362633.jpg)
![DSC09192.JPG](/file/thumb/500/637362634.jpg)
![DSC09194.JPG](/file/thumb/500/637362636.jpg)
![DSC09195.JPG](/file/thumb/500/637362638.jpg)
![DSC09196.JPG](/file/thumb/500/637362639.jpg)
![DSC09198.JPG](/file/thumb/500/637362640.jpg)
![DSC09201.JPG](/file/thumb/500/637362641.jpg)
Chương trình tặng quà cho học sinh hoàn cảnh khó khăn tại của huyện Triệu Sơn.
Tại chương trình ông Đặng Hồng Hải, Tổng Giám đốc Dai-ichi Life Việt Nam đã phát biểu chia sẻ về hoạt động của công ty và những hoạt động chung tay cùng cộng đồng trong công tác an sinh xã hội của Công ty thời gian qua. Nằm trong chuỗi Chương trình “Kết nối Triệu Yêu Thương – Hạnh phúc cho Cộng đồng”, tại buổi trao tặng Công ty bảo hiểm nhân thọ Dai-ichi Life Việt Nam đã trao tặng 100 xuất quà cho các học sinh nghèo hoàn cảnh khó khăn có tinh thần vượt khó trong học tập trên địa bàn huyện, tổng trị giá 100 triệu đồng, trong đó mỗi em học sinh được nhận một xuất học bổng trị giá 800 nghìn đồng, một ba lô và một áo khoác.
![DSC09191.JPG](/file/thumb/500/637362631.jpg)
Đồng chí PCT UBND huyện Triệu Sơn Lê Quang Trung phát biểu tại chương trình.
Phát biểu tại chương trình đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Triệu Sơn Lê Quang Trung đã thông tin những kết quả nổi bật của Giáo dục Triệu Sơn trong hững năm qua, đồng chí khẳng định trong kết quả đó của huyện ngoài sự quan tâm chỉ đạo của huyện; các địa phương, các trường học; sự quan tâm của nhân dân còn luôn có sự chung tay góp sức của các công ty, doanh nghiệp, các nhà hảo tâm; đồng chí cảm ơn sự quan tâm chia sẻ của Công ty bảo hiểm nhân thọ Dai-ichi Life Việt Nam đối với công tác khuyến học, khuyến tài trên địa bàn huyện; đây sẽ là những món quà ý nghĩa giúp các em học sinh khó khăn tiếp tục nỗ lực vươn lên giành nhiều kết quả cao hơn nữa trong học tập. Nhân dịp này đồng chí PCT UBND huyện đã đề nghị các nhà trường, các bậc phụ huynh làm tốt công tác quản lý con em trong dịp hè, tổ chức nhiều hoạt động hè ý nghĩa để các em được tham gia, qua đó phòng chống tình trạng đuối nước và tai nạn thương tích đáng tiếc sảy ra để các em học sinh bước vào năm học mới với tinh thần, quyết tâm cao nhất.
Thùy Dung
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Khởi công xây dựng nhà ở cho hộ nghèo.
22/07/2024 15:00:00 -
Huyện Triệu Sơn quan tâm chăm lo cho gia đình chính sách, người có công với Cách mạng
22/07/2024 10:00:00 -
Huyện đoàn tổ chức Hội nghị Họp kỹ thuật- Bốc thăm bảng thi đấu giải bóng đá Nam Thiếu niên năm 2024.
19/07/2024 22:25:41 -
Chủ tịch UBND huyện thăm, tặng quà gia đình có công với cách mạng nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ
19/07/2024 07:00:00
100 Xuất quà được trao tặng đến học sinh hoàn cảnh khó khăn có tinh thần vượt khó trong học tập trên địa bàn huyện.
Đăng lúc: 07/06/2024 19:19:26 (GMT+7)
Sáng ngày 7/6/2024; tại thị trấn Triệu Sơn; UBND huyện Triệu Sơn phối hợp với Quỹ Vì cuộc sống tươi đẹp - Công ty bảo hiểm nhân thọ Dai-ichi Life Việt Nam đã tổ chức tặng quà cho học sinh hoàn cảnh khó khăn có tinh thần vượt khó trong học tập trên địa bàn huyện.
![DSC09173.JPG](/file/thumb/500/637362622.jpg)
![DSC09177.JPG](/file/thumb/500/637362624.jpg)
![DSC09180.JPG](/file/thumb/500/637362626.jpg)
![DSC09182.JPG](/file/thumb/500/637362627.jpg)
![DSC09183.JPG](/file/thumb/500/637362629.jpg)
Các đại biểu và các em học sinh dự chương trình.
Về dự chương trình có đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; đồng chí Nguyễn Chí Quang, Phó Trưởng phòng GD-ĐT huyện; đồng chí Nguyễn Thị Tâm, Giám đốc Trung tâm VH,TT,TT và DL huyện; đồng chí Trịnh Văn Tám, Phó Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ huyện; Cán bộ nhân viên công ty bảo hiểm nhân thọ Dai-ichi Life Việt Nam; các giáo viên, các em học sinh và các phụ huynh tại các trường học trên địa bàn huyện.
![DSC09187.JPG](/file/thumb/500/637362633.jpg)
![DSC09192.JPG](/file/thumb/500/637362634.jpg)
![DSC09194.JPG](/file/thumb/500/637362636.jpg)
![DSC09195.JPG](/file/thumb/500/637362638.jpg)
![DSC09196.JPG](/file/thumb/500/637362639.jpg)
![DSC09198.JPG](/file/thumb/500/637362640.jpg)
![DSC09201.JPG](/file/thumb/500/637362641.jpg)
Chương trình tặng quà cho học sinh hoàn cảnh khó khăn tại của huyện Triệu Sơn.
Tại chương trình ông Đặng Hồng Hải, Tổng Giám đốc Dai-ichi Life Việt Nam đã phát biểu chia sẻ về hoạt động của công ty và những hoạt động chung tay cùng cộng đồng trong công tác an sinh xã hội của Công ty thời gian qua. Nằm trong chuỗi Chương trình “Kết nối Triệu Yêu Thương – Hạnh phúc cho Cộng đồng”, tại buổi trao tặng Công ty bảo hiểm nhân thọ Dai-ichi Life Việt Nam đã trao tặng 100 xuất quà cho các học sinh nghèo hoàn cảnh khó khăn có tinh thần vượt khó trong học tập trên địa bàn huyện, tổng trị giá 100 triệu đồng, trong đó mỗi em học sinh được nhận một xuất học bổng trị giá 800 nghìn đồng, một ba lô và một áo khoác.
![DSC09191.JPG](/file/thumb/500/637362631.jpg)
Đồng chí PCT UBND huyện Triệu Sơn Lê Quang Trung phát biểu tại chương trình.
Phát biểu tại chương trình đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Triệu Sơn Lê Quang Trung đã thông tin những kết quả nổi bật của Giáo dục Triệu Sơn trong hững năm qua, đồng chí khẳng định trong kết quả đó của huyện ngoài sự quan tâm chỉ đạo của huyện; các địa phương, các trường học; sự quan tâm của nhân dân còn luôn có sự chung tay góp sức của các công ty, doanh nghiệp, các nhà hảo tâm; đồng chí cảm ơn sự quan tâm chia sẻ của Công ty bảo hiểm nhân thọ Dai-ichi Life Việt Nam đối với công tác khuyến học, khuyến tài trên địa bàn huyện; đây sẽ là những món quà ý nghĩa giúp các em học sinh khó khăn tiếp tục nỗ lực vươn lên giành nhiều kết quả cao hơn nữa trong học tập. Nhân dịp này đồng chí PCT UBND huyện đã đề nghị các nhà trường, các bậc phụ huynh làm tốt công tác quản lý con em trong dịp hè, tổ chức nhiều hoạt động hè ý nghĩa để các em được tham gia, qua đó phòng chống tình trạng đuối nước và tai nạn thương tích đáng tiếc sảy ra để các em học sinh bước vào năm học mới với tinh thần, quyết tâm cao nhất.
Thùy Dung
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024