![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
UBND huyện khai mạc kỳ xét tuyển công chức Chỉ huy trưởng quân sự cấp xã
Ngày 01/03/2024 21:30:26
Thực hiện Kế hoạch số 6107/KH-UBND ngày 9/11/2023 của UBND huyện Triệu Sơn về tuyển dụng và bổ nhiệm chức danh công chức Chỉ huy trưởng Quân sự cấp xã trên địa bàn huyện năm 2023; chiều ngày 1/3/2024, UBND huyện đã tổ chức khai mạc kỳ tuyển dụng công chức Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự cấp xã năm 2023. Đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy - Phó Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội đồng xét tuyển công chức Chỉ huy trưởng Quân sự cấp xã dự và phát biểu khai mạc. Cùng tham dự có Phòng nội vụ, Ban Chỉ huy Quân sự huyện, Ban giám sát, Ban kiểm tra sát hạch.
![z5206925010486_38eaa5f0e61c26c421ec92a451d60f20.jpg](/file/thumb/500/637243904.jpg)
Lễ khai mạc kỳ xét tuyển.
Phát biểu khai mạc đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy - Phó Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội đồng xét tuyển công chức huyện nhấn mạnh: Công tác tuyển dụng công chức là khâu đầu tiên, có tính quyết định đến chất lượng nguồn nhân lực của mỗi cơ quan, đơn vị trong hệ thống chính trị nói chung và cán bộ cơ sở nói riêng. Kỳ xét tuyển lần này nhằm tuyển dụng những công chức có trình độ chuyên môn, năng lực đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ công tác tại vị trí Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự các xã. Để kỳ thi diễn ra đảm bảo an toàn, khách quan, công bằng và đúng quy định, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện yêu cầu các thành viên Hội đồng tuyển dụng nêu cao tinh thần trách nhiệm, thực hiện nghiêm túc, công khai, minh bạch trong quá trình xét tuyển; Ban giám sát, Ban kiểm tra sát hạch thực hiện đúng chức trách, nhiệm vụ quyền hạn quy định.
Tại kỳ xét tuyển lần này UBND huyện tuyển dụng 1 công chức Chỉ huy trưởng Quân sự cấp xã đó là: Vị trí Chỉ huy trưởng Quân sự xã Dân Lý.
Tại lễ khai mạc, thí sinh dự tuyển được nghe đồng chí Nguyễn Trung Thành, Huyện uỷ viên - Trưởng Phòng Nội vụ, Phó Chủ tịch Hội đồng tuyển dụng công bố quyết định thành lập Hội đồng tuyển dụng, Ban giám sát, Ban kiểm tra sách hạch, thông qua nội quy, quy định xét tuyển; tiếp đó, các thành viên hội đồng tuyển dụng và thí sinh kiểm tra niêm phong đề thi.
Tại kỳ xét tuyển thí sinh đã thực hiện quy trình tuyển dụng theo đúng quy định như: thi phỏng vấn, nội dung thi kiểm tra kiến thức chung, kỹ năng hoạt động nghề nghiệp, chuyên môn, nghiệp vụ của người dự tuyển theo yêu cầu của vị trí việc làm cần tuyển dụng.
Phương Thúy
Tại kỳ xét tuyển lần này UBND huyện tuyển dụng 1 công chức Chỉ huy trưởng Quân sự cấp xã đó là: Vị trí Chỉ huy trưởng Quân sự xã Dân Lý.
Tại lễ khai mạc, thí sinh dự tuyển được nghe đồng chí Nguyễn Trung Thành, Huyện uỷ viên - Trưởng Phòng Nội vụ, Phó Chủ tịch Hội đồng tuyển dụng công bố quyết định thành lập Hội đồng tuyển dụng, Ban giám sát, Ban kiểm tra sách hạch, thông qua nội quy, quy định xét tuyển; tiếp đó, các thành viên hội đồng tuyển dụng và thí sinh kiểm tra niêm phong đề thi.
Tại kỳ xét tuyển thí sinh đã thực hiện quy trình tuyển dụng theo đúng quy định như: thi phỏng vấn, nội dung thi kiểm tra kiến thức chung, kỹ năng hoạt động nghề nghiệp, chuyên môn, nghiệp vụ của người dự tuyển theo yêu cầu của vị trí việc làm cần tuyển dụng.
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Khuyến Nông tổ chức ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
01/07/2024 14:53:42 -
Hội nghị quán triệt, phổ biến Luật; tập huấn bồi dưỡng kiến thức An ninh và nghiệp vụ xây dựng, đánh giá chuẩn tiếp cận pháp luật
21/06/2024 16:53:40 -
Gương Chỉ huy trưởng Ban CHQS xã Thọ Phú làm tốt công tác tham mưu lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương
10/06/2024 16:39:00 -
Chi cục THADS huyện Triệu Sơn tổ chức cưỡng chế giao tài sản cho người mua trúng đấu giá
05/06/2024 10:55:27
UBND huyện khai mạc kỳ xét tuyển công chức Chỉ huy trưởng quân sự cấp xã
Đăng lúc: 01/03/2024 21:30:26 (GMT+7)
Thực hiện Kế hoạch số 6107/KH-UBND ngày 9/11/2023 của UBND huyện Triệu Sơn về tuyển dụng và bổ nhiệm chức danh công chức Chỉ huy trưởng Quân sự cấp xã trên địa bàn huyện năm 2023; chiều ngày 1/3/2024, UBND huyện đã tổ chức khai mạc kỳ tuyển dụng công chức Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự cấp xã năm 2023. Đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy - Phó Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội đồng xét tuyển công chức Chỉ huy trưởng Quân sự cấp xã dự và phát biểu khai mạc. Cùng tham dự có Phòng nội vụ, Ban Chỉ huy Quân sự huyện, Ban giám sát, Ban kiểm tra sát hạch.
![z5206925010486_38eaa5f0e61c26c421ec92a451d60f20.jpg](/file/thumb/500/637243904.jpg)
Lễ khai mạc kỳ xét tuyển.
Phát biểu khai mạc đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy - Phó Chủ tịch UBND huyện, Chủ tịch Hội đồng xét tuyển công chức huyện nhấn mạnh: Công tác tuyển dụng công chức là khâu đầu tiên, có tính quyết định đến chất lượng nguồn nhân lực của mỗi cơ quan, đơn vị trong hệ thống chính trị nói chung và cán bộ cơ sở nói riêng. Kỳ xét tuyển lần này nhằm tuyển dụng những công chức có trình độ chuyên môn, năng lực đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ công tác tại vị trí Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự các xã. Để kỳ thi diễn ra đảm bảo an toàn, khách quan, công bằng và đúng quy định, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện yêu cầu các thành viên Hội đồng tuyển dụng nêu cao tinh thần trách nhiệm, thực hiện nghiêm túc, công khai, minh bạch trong quá trình xét tuyển; Ban giám sát, Ban kiểm tra sát hạch thực hiện đúng chức trách, nhiệm vụ quyền hạn quy định.
Tại kỳ xét tuyển lần này UBND huyện tuyển dụng 1 công chức Chỉ huy trưởng Quân sự cấp xã đó là: Vị trí Chỉ huy trưởng Quân sự xã Dân Lý.
Tại lễ khai mạc, thí sinh dự tuyển được nghe đồng chí Nguyễn Trung Thành, Huyện uỷ viên - Trưởng Phòng Nội vụ, Phó Chủ tịch Hội đồng tuyển dụng công bố quyết định thành lập Hội đồng tuyển dụng, Ban giám sát, Ban kiểm tra sách hạch, thông qua nội quy, quy định xét tuyển; tiếp đó, các thành viên hội đồng tuyển dụng và thí sinh kiểm tra niêm phong đề thi.
Tại kỳ xét tuyển thí sinh đã thực hiện quy trình tuyển dụng theo đúng quy định như: thi phỏng vấn, nội dung thi kiểm tra kiến thức chung, kỹ năng hoạt động nghề nghiệp, chuyên môn, nghiệp vụ của người dự tuyển theo yêu cầu của vị trí việc làm cần tuyển dụng.
Phương Thúy
Tại kỳ xét tuyển lần này UBND huyện tuyển dụng 1 công chức Chỉ huy trưởng Quân sự cấp xã đó là: Vị trí Chỉ huy trưởng Quân sự xã Dân Lý.
Tại lễ khai mạc, thí sinh dự tuyển được nghe đồng chí Nguyễn Trung Thành, Huyện uỷ viên - Trưởng Phòng Nội vụ, Phó Chủ tịch Hội đồng tuyển dụng công bố quyết định thành lập Hội đồng tuyển dụng, Ban giám sát, Ban kiểm tra sách hạch, thông qua nội quy, quy định xét tuyển; tiếp đó, các thành viên hội đồng tuyển dụng và thí sinh kiểm tra niêm phong đề thi.
Tại kỳ xét tuyển thí sinh đã thực hiện quy trình tuyển dụng theo đúng quy định như: thi phỏng vấn, nội dung thi kiểm tra kiến thức chung, kỹ năng hoạt động nghề nghiệp, chuyên môn, nghiệp vụ của người dự tuyển theo yêu cầu của vị trí việc làm cần tuyển dụng.
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024