![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Thọ Phú tặng quà động viên tân binh trước lúc lên đường làm nghĩa vụ Quân sự, Công an 2024
Ngày 23/02/2024 09:33:10
Cùng với các địa phương trong huyện đang đẩy mạnh các phong trào thi đua lao động sản xuất, xây dựng nông thôn mới nâng cao, đô thị văn minh; mới đây xã Thọ Phú đã tổ chức gặp mặt, tặng quà, động viên các tân binh trước khi lên đường nhập ngũ năm 2024.
![z5178587488431_c6a97d55202e885f9cdba6f24924d46a.jpg](/file/thumb/500/637235173.jpg)
Xã Thọ Phú tặng quà tân binh trước khi lên đường nhập ngũ
Năm 2024, xã Thọ Phú có 4 tân binh nhập ngũ Quân đội và 2 tân binh tham gia nghĩa vụ Công an; trong đó 1 thanh niên có trình độ Đại học. Trong không khí sôi nổi, thắm tình đoàn kết; với niềm tin tưởng sâu sắc của lãnh đạo cấp ủy, chính quyền đối với các tân binh đã có lệnh gọi nhập ngũ; lãnh đạo xã Thọ Phú đã căn dặn các tân binh phát huy truyền thống yêu nước và trách nhiệm của tuổi trẻ, ra sức rèn luyện, lao động, học tập và cống hiến trong môi trường Quân đội, Công an, phấn đấu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Đại diện các thanh niên trước khi lên đường nhập ngũ đã phát biểu cảm ơn sự quan tâm, động viên của cấp ủy, chính quyền và nhân dân địa phương; phát huy tinh thần, khí thế của tuổi trẻ; các thanh niên hứa quyết tâm tiếp tục tô thắm truyền thống vẻ vang của Quân đội, Công an nhân dân Việt Nam, luôn phát huy ý thức trách nhiệm của tuổi trẻ trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Tại buổi gặp mặt xã Thọ Phú đã tặng sổ tiết kiệm cho 6 tân binh với giá trị mỗi sổ 3 triệu đồng; tặng quà 1 triệu đồng chó 4 thanh niên có đơn tình nguyện nhập ngũ và 500.00đ cho các thanh niên còn lại; các đoàn thể chính trị xã hội đều có quà động viên các tân binh trước khi lên đường nhập ngũ.
Thùy Dung
Đại diện các thanh niên trước khi lên đường nhập ngũ đã phát biểu cảm ơn sự quan tâm, động viên của cấp ủy, chính quyền và nhân dân địa phương; phát huy tinh thần, khí thế của tuổi trẻ; các thanh niên hứa quyết tâm tiếp tục tô thắm truyền thống vẻ vang của Quân đội, Công an nhân dân Việt Nam, luôn phát huy ý thức trách nhiệm của tuổi trẻ trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Tại buổi gặp mặt xã Thọ Phú đã tặng sổ tiết kiệm cho 6 tân binh với giá trị mỗi sổ 3 triệu đồng; tặng quà 1 triệu đồng chó 4 thanh niên có đơn tình nguyện nhập ngũ và 500.00đ cho các thanh niên còn lại; các đoàn thể chính trị xã hội đều có quà động viên các tân binh trước khi lên đường nhập ngũ.
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Khuyến Nông tổ chức ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
01/07/2024 14:53:42 -
Hội nghị quán triệt, phổ biến Luật; tập huấn bồi dưỡng kiến thức An ninh và nghiệp vụ xây dựng, đánh giá chuẩn tiếp cận pháp luật
21/06/2024 16:53:40 -
Gương Chỉ huy trưởng Ban CHQS xã Thọ Phú làm tốt công tác tham mưu lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương
10/06/2024 16:39:00 -
Chi cục THADS huyện Triệu Sơn tổ chức cưỡng chế giao tài sản cho người mua trúng đấu giá
05/06/2024 10:55:27
Thọ Phú tặng quà động viên tân binh trước lúc lên đường làm nghĩa vụ Quân sự, Công an 2024
Đăng lúc: 23/02/2024 09:33:10 (GMT+7)
Cùng với các địa phương trong huyện đang đẩy mạnh các phong trào thi đua lao động sản xuất, xây dựng nông thôn mới nâng cao, đô thị văn minh; mới đây xã Thọ Phú đã tổ chức gặp mặt, tặng quà, động viên các tân binh trước khi lên đường nhập ngũ năm 2024.
![z5178587488431_c6a97d55202e885f9cdba6f24924d46a.jpg](/file/thumb/500/637235173.jpg)
Xã Thọ Phú tặng quà tân binh trước khi lên đường nhập ngũ
Năm 2024, xã Thọ Phú có 4 tân binh nhập ngũ Quân đội và 2 tân binh tham gia nghĩa vụ Công an; trong đó 1 thanh niên có trình độ Đại học. Trong không khí sôi nổi, thắm tình đoàn kết; với niềm tin tưởng sâu sắc của lãnh đạo cấp ủy, chính quyền đối với các tân binh đã có lệnh gọi nhập ngũ; lãnh đạo xã Thọ Phú đã căn dặn các tân binh phát huy truyền thống yêu nước và trách nhiệm của tuổi trẻ, ra sức rèn luyện, lao động, học tập và cống hiến trong môi trường Quân đội, Công an, phấn đấu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Đại diện các thanh niên trước khi lên đường nhập ngũ đã phát biểu cảm ơn sự quan tâm, động viên của cấp ủy, chính quyền và nhân dân địa phương; phát huy tinh thần, khí thế của tuổi trẻ; các thanh niên hứa quyết tâm tiếp tục tô thắm truyền thống vẻ vang của Quân đội, Công an nhân dân Việt Nam, luôn phát huy ý thức trách nhiệm của tuổi trẻ trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Tại buổi gặp mặt xã Thọ Phú đã tặng sổ tiết kiệm cho 6 tân binh với giá trị mỗi sổ 3 triệu đồng; tặng quà 1 triệu đồng chó 4 thanh niên có đơn tình nguyện nhập ngũ và 500.00đ cho các thanh niên còn lại; các đoàn thể chính trị xã hội đều có quà động viên các tân binh trước khi lên đường nhập ngũ.
Thùy Dung
Đại diện các thanh niên trước khi lên đường nhập ngũ đã phát biểu cảm ơn sự quan tâm, động viên của cấp ủy, chính quyền và nhân dân địa phương; phát huy tinh thần, khí thế của tuổi trẻ; các thanh niên hứa quyết tâm tiếp tục tô thắm truyền thống vẻ vang của Quân đội, Công an nhân dân Việt Nam, luôn phát huy ý thức trách nhiệm của tuổi trẻ trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
Tại buổi gặp mặt xã Thọ Phú đã tặng sổ tiết kiệm cho 6 tân binh với giá trị mỗi sổ 3 triệu đồng; tặng quà 1 triệu đồng chó 4 thanh niên có đơn tình nguyện nhập ngũ và 500.00đ cho các thanh niên còn lại; các đoàn thể chính trị xã hội đều có quà động viên các tân binh trước khi lên đường nhập ngũ.
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024