![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Lễ ra quân huấn luyện năm 2024
Ngày 01/03/2024 15:04:21
Sáng 1/3/2024, Lực lượng vũ trang huyện Triệu Sơn đã tổ chức Lễ ra quân huấn luyện năm 2024. Lãnh đạo, chỉ huy Ban CHQS huyện, Công an huyện dự và chỉ đạo Lễ ra quân huấn luyện. Tham dự lễ, có các đồng chí trong lực lượng Thường trực, Dự bị động viên, Dân quân tự vệ, lực lượng vũ trang trên địa bàn huyện.
![z5206752988819_de6cc6c6a413c502f3a1b6a2911757ca.jpg](/file/thumb/500/637243333.jpg)
![z5206752988823_95ed11c4bb54c81abec8c146245ea774.jpg](/file/thumb/500/637243335.jpg)
![z5206752993125_56757db980f85b2e1d6faeed50a50d33.jpg](/file/thumb/500/637243336.jpg)
![z5206757728543_979fa02130e94f59651739524b8d678c.jpg](/file/thumb/500/637243339.jpg)
![z5206770391229_02677cf5567a1b4549f610d5bbe6c491.jpg](/file/thumb/500/637243341.jpg)
![z5206755304013_c47bdfd0cb23255b22561f289eb5dea6.jpg](/file/thumb/500/637243340.jpg)
![z5206777653911_05e86df27f750a3f16b0b97ac763fff9.jpg](/file/thumb/500/637243347.jpg)
![z5206780239427_d6d2ff1d94a63ef02f3e251f0554aa56.jpg](/file/thumb/500/637243348.jpg)
![z5206759954166_aadde1909e00841ecb7eaf97c0e32c20.jpg](/file/thumb/500/637243349.jpg)
![z5206763547704_f5a35a84dbbf1e365cb06276fa1550cc.jpg](/file/thumb/500/637243352.jpg)
![z5206765753295_aa1180c8e174f7642f8940508011bb76.jpg](/file/thumb/500/637243353.jpg)
Các đại biểu dự lễ ra quân.
Tại buổi lễ, Trung tá Đỗ Tuấn Anh, Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện đã quán triệt nhiệm vụ huấn luyện chiến đấu năm 2024.
Năm 2024, lực lượng vũ trang huyện Triệu Sơn tiếp tục quán triệt thực hiện có hiệu quả các Nghị quyết, chỉ thị của các cấp về nhiệm vụ quân sự, quốc phòng; giáo dục, bồi dưỡng cho cán bộ, chiến sỹ DQTV, DBĐV nâng cao nhận thức về chính trị tư tưởng, SSCĐ cao. Tổ chức huấn luyện đúng phương châm huấn luyện cho các đối tượng (Đối với lực lượng Thường trực “Cơ bản, thiết thực, vững chắc"; lực lượng Dự bị động viên “Cơ bản, thiết thực, hiệu quả”; lực lượng dân quân tự vệ “Cơ bản, thiết thực, chất lượng"), thực hiện tốt 3 quan điểm, 8 nguyên tắc, 6 mối kết hợp trong huấn luyện. Huấn luyện cho chỉ huy, cơ quan, cán bộ các cấp thành thạo công tác tham mưu tác chiến, công tác tham mưu huấn luyện. Trong huấn luyện chú trọng công tác tập huấn, bồi dưỡng cán bộ về tổ chức, phương pháp huấn luyện cho các đối tượng. Tổ chức diễn tập chiến đấu xã trong khu vực phòng thủ; tổ chức luyện tập chuyển trạng thái SSCĐ và Diễn tập khu vực phòng thủ huyện; đẩy mạnh xây dựng chính quy, tăng cường giáo dục pháp luật, tổ chức huấn luyện cho các lực lượng về phương án phòng chống giảm nhẹ thiên tai - Tìm kiếm cứu nạn và phòng thủ dân sự. Làm tốt công tác hội thi, hội thao, tích cực nghiên cứu, phát huy sáng kiến, cải tiến kỹ thuật, trang thiết bị, mô hình học cụ bảo đảm cho huấn luyện; kết hợp chặt chẽ giữa huấn luyện chiến đấu với giáo dục chính trị, pháp luật, gắn xây dựng tổ chức Đảng trong sạc vững mạnh với đơn vị vững mạnh toàn diện, phấn đấu hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ huấn luyện chiến đấu năm 2024.
Năm 2024, lực lượng vũ trang huyện Triệu Sơn tiếp tục quán triệt thực hiện có hiệu quả các Nghị quyết, chỉ thị của các cấp về nhiệm vụ quân sự, quốc phòng; giáo dục, bồi dưỡng cho cán bộ, chiến sỹ DQTV, DBĐV nâng cao nhận thức về chính trị tư tưởng, SSCĐ cao. Tổ chức huấn luyện đúng phương châm huấn luyện cho các đối tượng (Đối với lực lượng Thường trực “Cơ bản, thiết thực, vững chắc"; lực lượng Dự bị động viên “Cơ bản, thiết thực, hiệu quả”; lực lượng dân quân tự vệ “Cơ bản, thiết thực, chất lượng"), thực hiện tốt 3 quan điểm, 8 nguyên tắc, 6 mối kết hợp trong huấn luyện. Huấn luyện cho chỉ huy, cơ quan, cán bộ các cấp thành thạo công tác tham mưu tác chiến, công tác tham mưu huấn luyện. Trong huấn luyện chú trọng công tác tập huấn, bồi dưỡng cán bộ về tổ chức, phương pháp huấn luyện cho các đối tượng. Tổ chức diễn tập chiến đấu xã trong khu vực phòng thủ; tổ chức luyện tập chuyển trạng thái SSCĐ và Diễn tập khu vực phòng thủ huyện; đẩy mạnh xây dựng chính quy, tăng cường giáo dục pháp luật, tổ chức huấn luyện cho các lực lượng về phương án phòng chống giảm nhẹ thiên tai - Tìm kiếm cứu nạn và phòng thủ dân sự. Làm tốt công tác hội thi, hội thao, tích cực nghiên cứu, phát huy sáng kiến, cải tiến kỹ thuật, trang thiết bị, mô hình học cụ bảo đảm cho huấn luyện; kết hợp chặt chẽ giữa huấn luyện chiến đấu với giáo dục chính trị, pháp luật, gắn xây dựng tổ chức Đảng trong sạc vững mạnh với đơn vị vững mạnh toàn diện, phấn đấu hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ huấn luyện chiến đấu năm 2024.
![z5206783901701_ff7e00fa53502d580b31a0c7125bf151.jpg](/file/thumb/500/637243355.jpg)
![z5206787376058_ea4758e1f28068f42f36b495e769f9d8.jpg](/file/thumb/500/637243358.jpg)
![z5206786079869_05c8666c05444389d7942335b3dbe7ae.jpg](/file/thumb/500/637243360.jpg)
![z5206786078729_fc343e8fe2bac3664deb2e447ddb03a5.jpg](/file/thumb/500/637243362.jpg)
![z5206789248853_1593881e301d087f2a57d99820d101f1.jpg](/file/thumb/500/637243364.jpg)
![z5206790006839_5d9b45b03ddd4abbdc16fadeaaa8570d.jpg](/file/thumb/500/637243366.jpg)
![z5206790469177_0963bee6a5cd7171b8d6b09d025d6873.jpg](/file/thumb/500/637243367.jpg)
![z5206793712456_584d370972edd20c89e7b70e4398e5a0.jpg](/file/thumb/500/637243372.jpg)
![z5206795454266_a2f5877bb38938d3074ac48ddb450076.jpg](/file/thumb/500/637243373.jpg)
![z5206797816973_8be98348cc7fa670c0af963d99798242.jpg](/file/thumb/500/637243375.jpg)
Lễ ký kết giao ước thi đua, duyệt đội ngũ.
Tại lễ ra quân huấn luyện, Trung tá Nguyễn Tiến Dũng, Chính trị viên Phó Ban CHQS huyện đã phát động phong trào thi đua huấn luyện năm 2024 với chủ đề: “Luyện giỏi, rèn nghiêm, sẵn sàng chiến đấu cao, an toàn tuyệt đối” và gắn với đợt thi đua cao điểm: “Tiếp bước chiến sĩ Điện Biên - Tiến lên giành 3 nhất”, lập thành tích chào mừng kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (07/5/1954 - 07/5/2024). Theo kế hoạch, thời gian huấn luyện bắt đầu từ ngày 1/3 đến 15/12/2024.
![z5206833665274_cfde4f3cbf133c055e2ac9359b1a3d68.jpg](/file/thumb/500/637243389.jpg)
![z5206806724313_1c059a905491f2e7354d8b717fd64750.jpg](/file/thumb/500/637243381.jpg)
![z5206807557842_36d62d1f50ab3dfd40e1dade6b7bee3a.jpg](/file/thumb/500/637243383.jpg)
![z5206808863827_3f2f127f029e2c45b26c101174e40326.jpg](/file/thumb/500/637243386.jpg)
![z5206810267986_eb53909ddffd98840ce6a1490435ed35.jpg](/file/thumb/500/637243388.jpg)
Hoạt động chạy thể thao.
Trong không khí sôi nổi của ngày ra quân huấn luyện, đại diện các khối, đơn vị đã ký giao ước thi đua, cam kết thực hiện thắng lợi các nội dung, mục tiêu, chỉ tiêu đề ra và tổ chức duyệt đội ngũ, tạo khí thế hoàn thành tốt nhiệm vụ ngay từ những ngày đầu ra quân huấn luyện.
![z5206812483319_ddccc9f38bc9cb226e87f6e37b93e529.jpg](/file/thumb/500/637243394.jpg)
![z5206816647514_b595cac188aa8bfc7b40981c246573c2.jpg](/file/thumb/500/637243395.jpg)
Các đại biểu thăm quan tại lễ ra quân.
Ngay sau lễ ra quân huấn luyện, lãnh đạo Ban CHQS huyện, các đại biểu đã thăm quan trưng bày hệ thống kế hoạch, giáo án, sáng kiến, cải tiến kỷ thuật, mô hình học cụ, trang thiết bị huấn luyện của lực lượng Quân sự huyện. Lực lượng vũ trang huyện Triệu Sơn đã tổ chức hoạt động: Ngày chạy thể thao CISM kết hợp ngày chạy Olympic; tạo khí thế thi đua sôi nổi, động viên, khích lệ cán bộ, chiến sĩ, lực lượng vũ trang huyện tự tin bước vào mùa huấn luyện năm 2024 đạt kết quả cao nhất.
Lê Anh
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Khuyến Nông tổ chức ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
01/07/2024 14:53:42 -
Hội nghị quán triệt, phổ biến Luật; tập huấn bồi dưỡng kiến thức An ninh và nghiệp vụ xây dựng, đánh giá chuẩn tiếp cận pháp luật
21/06/2024 16:53:40 -
Gương Chỉ huy trưởng Ban CHQS xã Thọ Phú làm tốt công tác tham mưu lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương
10/06/2024 16:39:00 -
Chi cục THADS huyện Triệu Sơn tổ chức cưỡng chế giao tài sản cho người mua trúng đấu giá
05/06/2024 10:55:27
Lễ ra quân huấn luyện năm 2024
Đăng lúc: 01/03/2024 15:04:21 (GMT+7)
Sáng 1/3/2024, Lực lượng vũ trang huyện Triệu Sơn đã tổ chức Lễ ra quân huấn luyện năm 2024. Lãnh đạo, chỉ huy Ban CHQS huyện, Công an huyện dự và chỉ đạo Lễ ra quân huấn luyện. Tham dự lễ, có các đồng chí trong lực lượng Thường trực, Dự bị động viên, Dân quân tự vệ, lực lượng vũ trang trên địa bàn huyện.
![z5206752988819_de6cc6c6a413c502f3a1b6a2911757ca.jpg](/file/thumb/500/637243333.jpg)
![z5206752988823_95ed11c4bb54c81abec8c146245ea774.jpg](/file/thumb/500/637243335.jpg)
![z5206752993125_56757db980f85b2e1d6faeed50a50d33.jpg](/file/thumb/500/637243336.jpg)
![z5206757728543_979fa02130e94f59651739524b8d678c.jpg](/file/thumb/500/637243339.jpg)
![z5206770391229_02677cf5567a1b4549f610d5bbe6c491.jpg](/file/thumb/500/637243341.jpg)
![z5206755304013_c47bdfd0cb23255b22561f289eb5dea6.jpg](/file/thumb/500/637243340.jpg)
![z5206777653911_05e86df27f750a3f16b0b97ac763fff9.jpg](/file/thumb/500/637243347.jpg)
![z5206780239427_d6d2ff1d94a63ef02f3e251f0554aa56.jpg](/file/thumb/500/637243348.jpg)
![z5206759954166_aadde1909e00841ecb7eaf97c0e32c20.jpg](/file/thumb/500/637243349.jpg)
![z5206763547704_f5a35a84dbbf1e365cb06276fa1550cc.jpg](/file/thumb/500/637243352.jpg)
![z5206765753295_aa1180c8e174f7642f8940508011bb76.jpg](/file/thumb/500/637243353.jpg)
Các đại biểu dự lễ ra quân.
Tại buổi lễ, Trung tá Đỗ Tuấn Anh, Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện đã quán triệt nhiệm vụ huấn luyện chiến đấu năm 2024.
Năm 2024, lực lượng vũ trang huyện Triệu Sơn tiếp tục quán triệt thực hiện có hiệu quả các Nghị quyết, chỉ thị của các cấp về nhiệm vụ quân sự, quốc phòng; giáo dục, bồi dưỡng cho cán bộ, chiến sỹ DQTV, DBĐV nâng cao nhận thức về chính trị tư tưởng, SSCĐ cao. Tổ chức huấn luyện đúng phương châm huấn luyện cho các đối tượng (Đối với lực lượng Thường trực “Cơ bản, thiết thực, vững chắc"; lực lượng Dự bị động viên “Cơ bản, thiết thực, hiệu quả”; lực lượng dân quân tự vệ “Cơ bản, thiết thực, chất lượng"), thực hiện tốt 3 quan điểm, 8 nguyên tắc, 6 mối kết hợp trong huấn luyện. Huấn luyện cho chỉ huy, cơ quan, cán bộ các cấp thành thạo công tác tham mưu tác chiến, công tác tham mưu huấn luyện. Trong huấn luyện chú trọng công tác tập huấn, bồi dưỡng cán bộ về tổ chức, phương pháp huấn luyện cho các đối tượng. Tổ chức diễn tập chiến đấu xã trong khu vực phòng thủ; tổ chức luyện tập chuyển trạng thái SSCĐ và Diễn tập khu vực phòng thủ huyện; đẩy mạnh xây dựng chính quy, tăng cường giáo dục pháp luật, tổ chức huấn luyện cho các lực lượng về phương án phòng chống giảm nhẹ thiên tai - Tìm kiếm cứu nạn và phòng thủ dân sự. Làm tốt công tác hội thi, hội thao, tích cực nghiên cứu, phát huy sáng kiến, cải tiến kỹ thuật, trang thiết bị, mô hình học cụ bảo đảm cho huấn luyện; kết hợp chặt chẽ giữa huấn luyện chiến đấu với giáo dục chính trị, pháp luật, gắn xây dựng tổ chức Đảng trong sạc vững mạnh với đơn vị vững mạnh toàn diện, phấn đấu hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ huấn luyện chiến đấu năm 2024.
Năm 2024, lực lượng vũ trang huyện Triệu Sơn tiếp tục quán triệt thực hiện có hiệu quả các Nghị quyết, chỉ thị của các cấp về nhiệm vụ quân sự, quốc phòng; giáo dục, bồi dưỡng cho cán bộ, chiến sỹ DQTV, DBĐV nâng cao nhận thức về chính trị tư tưởng, SSCĐ cao. Tổ chức huấn luyện đúng phương châm huấn luyện cho các đối tượng (Đối với lực lượng Thường trực “Cơ bản, thiết thực, vững chắc"; lực lượng Dự bị động viên “Cơ bản, thiết thực, hiệu quả”; lực lượng dân quân tự vệ “Cơ bản, thiết thực, chất lượng"), thực hiện tốt 3 quan điểm, 8 nguyên tắc, 6 mối kết hợp trong huấn luyện. Huấn luyện cho chỉ huy, cơ quan, cán bộ các cấp thành thạo công tác tham mưu tác chiến, công tác tham mưu huấn luyện. Trong huấn luyện chú trọng công tác tập huấn, bồi dưỡng cán bộ về tổ chức, phương pháp huấn luyện cho các đối tượng. Tổ chức diễn tập chiến đấu xã trong khu vực phòng thủ; tổ chức luyện tập chuyển trạng thái SSCĐ và Diễn tập khu vực phòng thủ huyện; đẩy mạnh xây dựng chính quy, tăng cường giáo dục pháp luật, tổ chức huấn luyện cho các lực lượng về phương án phòng chống giảm nhẹ thiên tai - Tìm kiếm cứu nạn và phòng thủ dân sự. Làm tốt công tác hội thi, hội thao, tích cực nghiên cứu, phát huy sáng kiến, cải tiến kỹ thuật, trang thiết bị, mô hình học cụ bảo đảm cho huấn luyện; kết hợp chặt chẽ giữa huấn luyện chiến đấu với giáo dục chính trị, pháp luật, gắn xây dựng tổ chức Đảng trong sạc vững mạnh với đơn vị vững mạnh toàn diện, phấn đấu hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ huấn luyện chiến đấu năm 2024.
![z5206783901701_ff7e00fa53502d580b31a0c7125bf151.jpg](/file/thumb/500/637243355.jpg)
![z5206787376058_ea4758e1f28068f42f36b495e769f9d8.jpg](/file/thumb/500/637243358.jpg)
![z5206786079869_05c8666c05444389d7942335b3dbe7ae.jpg](/file/thumb/500/637243360.jpg)
![z5206786078729_fc343e8fe2bac3664deb2e447ddb03a5.jpg](/file/thumb/500/637243362.jpg)
![z5206789248853_1593881e301d087f2a57d99820d101f1.jpg](/file/thumb/500/637243364.jpg)
![z5206790006839_5d9b45b03ddd4abbdc16fadeaaa8570d.jpg](/file/thumb/500/637243366.jpg)
![z5206790469177_0963bee6a5cd7171b8d6b09d025d6873.jpg](/file/thumb/500/637243367.jpg)
![z5206793712456_584d370972edd20c89e7b70e4398e5a0.jpg](/file/thumb/500/637243372.jpg)
![z5206795454266_a2f5877bb38938d3074ac48ddb450076.jpg](/file/thumb/500/637243373.jpg)
![z5206797816973_8be98348cc7fa670c0af963d99798242.jpg](/file/thumb/500/637243375.jpg)
Lễ ký kết giao ước thi đua, duyệt đội ngũ.
Tại lễ ra quân huấn luyện, Trung tá Nguyễn Tiến Dũng, Chính trị viên Phó Ban CHQS huyện đã phát động phong trào thi đua huấn luyện năm 2024 với chủ đề: “Luyện giỏi, rèn nghiêm, sẵn sàng chiến đấu cao, an toàn tuyệt đối” và gắn với đợt thi đua cao điểm: “Tiếp bước chiến sĩ Điện Biên - Tiến lên giành 3 nhất”, lập thành tích chào mừng kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ (07/5/1954 - 07/5/2024). Theo kế hoạch, thời gian huấn luyện bắt đầu từ ngày 1/3 đến 15/12/2024.
![z5206833665274_cfde4f3cbf133c055e2ac9359b1a3d68.jpg](/file/thumb/500/637243389.jpg)
![z5206806724313_1c059a905491f2e7354d8b717fd64750.jpg](/file/thumb/500/637243381.jpg)
![z5206807557842_36d62d1f50ab3dfd40e1dade6b7bee3a.jpg](/file/thumb/500/637243383.jpg)
![z5206808863827_3f2f127f029e2c45b26c101174e40326.jpg](/file/thumb/500/637243386.jpg)
![z5206810267986_eb53909ddffd98840ce6a1490435ed35.jpg](/file/thumb/500/637243388.jpg)
Hoạt động chạy thể thao.
Trong không khí sôi nổi của ngày ra quân huấn luyện, đại diện các khối, đơn vị đã ký giao ước thi đua, cam kết thực hiện thắng lợi các nội dung, mục tiêu, chỉ tiêu đề ra và tổ chức duyệt đội ngũ, tạo khí thế hoàn thành tốt nhiệm vụ ngay từ những ngày đầu ra quân huấn luyện.
![z5206812483319_ddccc9f38bc9cb226e87f6e37b93e529.jpg](/file/thumb/500/637243394.jpg)
![z5206816647514_b595cac188aa8bfc7b40981c246573c2.jpg](/file/thumb/500/637243395.jpg)
Các đại biểu thăm quan tại lễ ra quân.
Ngay sau lễ ra quân huấn luyện, lãnh đạo Ban CHQS huyện, các đại biểu đã thăm quan trưng bày hệ thống kế hoạch, giáo án, sáng kiến, cải tiến kỷ thuật, mô hình học cụ, trang thiết bị huấn luyện của lực lượng Quân sự huyện. Lực lượng vũ trang huyện Triệu Sơn đã tổ chức hoạt động: Ngày chạy thể thao CISM kết hợp ngày chạy Olympic; tạo khí thế thi đua sôi nổi, động viên, khích lệ cán bộ, chiến sĩ, lực lượng vũ trang huyện tự tin bước vào mùa huấn luyện năm 2024 đạt kết quả cao nhất.
Lê Anh
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024