![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Huyện Triệu Sơn triển khai nhiệm vụ diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024
Ngày 09/03/2024 15:19:18
Chiều ngày 8/3, Ban chỉ đạo diễn tập khu vực phòng thủ huyện Triệu Sơn đã tổ chức hội nghị triển khai nhiệm vụ diễn tập khu vực phòng thủ huyện Triệu Sơn năm 2024.
![z5229928982170_8be23acdd94b1d3eff4e869c670e9342.jpg](/file/thumb/500/637250456.jpg)
![z5229887687830_7d5fe0073620a87617a156d051edffc7.jpg](/file/thumb/500/637250458.jpg)
![z5229929002047_009a96abeb3a2a234ce090f4694dc999.jpg](/file/thumb/500/637250459.jpg)
![z5229887047123_f2e500a392ed6819c6e78d0a8a69be38.jpg](/file/thumb/500/637250461.jpg)
![z5229885998093_f6d562ed65d98abcd61f72929376de78.jpg](/file/thumb/500/637250462.jpg)
Các đại biểu dự Hội nghị.
Đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Trưởng Ban Chỉ đạo diễn tập khu vực phòng thủ huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, Phó ban chỉ đạo diễn tập huyện đồng chủ trì hội nghị. Tham dự hội nghị có các đồng chí uỷ viên Ban Thường vụ Huyện uỷ; các đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện, Phó Chủ tịch UBND huyện; trưởng các ban, phòng, ngành, MTTQ, các đoàn thể, các cơ quan đơn vị cấp huyện; các đồng chí thành viên Ban chỉ đạo, Ban Tổ chức; các Tiểu ban giúp việc Ban tổ chức diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024; các đồng chí Bí thư, Chủ tịch 9 xã, thị trấn tham gia diễn tập.
Tại hội nghị, Ban Chỉ đạo diễn tập khu vực phòng thủ huyện đã Quán triệt Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về nhiệm vụ diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024. Công bố các Quyết định thành lập Ban Chỉ đạo, Ban Tổ chức và các Tiểu ban giúp việc Ban Tổ chức diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024; Kế hoạch tổ chức diễn tập khu vực phòng thủ huyện Triệu Sơn năm 2024. Báo cáo công tác chuẩn bị diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024 và đề xuất một số nhiệm vụ trong thời gian tới.
Theo đó diễn tập khu vực phòng thủ huyện là hình thức huấn luyện diễn tập cao nhất và toàn diện cho lực lượng vũ trang và hệ thống chính trị của địa phương. Vận hành theo cơ chế cấp ủy Đảng lãnh đạo, chính quyền điều hành, Ban chỉ huy quân sự, Công an phối hợp Mặt trận Tổ quốc, các ngành đoàn thể tham mưu và tổ chức thực hiện, nhằm giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.
Tại hội nghị, Ban Chỉ đạo diễn tập khu vực phòng thủ huyện đã Quán triệt Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về nhiệm vụ diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024. Công bố các Quyết định thành lập Ban Chỉ đạo, Ban Tổ chức và các Tiểu ban giúp việc Ban Tổ chức diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024; Kế hoạch tổ chức diễn tập khu vực phòng thủ huyện Triệu Sơn năm 2024. Báo cáo công tác chuẩn bị diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024 và đề xuất một số nhiệm vụ trong thời gian tới.
Theo đó diễn tập khu vực phòng thủ huyện là hình thức huấn luyện diễn tập cao nhất và toàn diện cho lực lượng vũ trang và hệ thống chính trị của địa phương. Vận hành theo cơ chế cấp ủy Đảng lãnh đạo, chính quyền điều hành, Ban chỉ huy quân sự, Công an phối hợp Mặt trận Tổ quốc, các ngành đoàn thể tham mưu và tổ chức thực hiện, nhằm giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.
![z5229929023983_dcaa5f162d4dc276bdf0aa5e3f6ade7e.jpg](/file/thumb/500/637250463.jpg)
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn phát biểu chỉ đạo tại hội nghị.
Phát biểu tại Hội nghị, Đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Trưởng Ban chỉ đạo diễn tập khu vực phòng thủ huyện nhấn mạnh: Diễn tập khu vực phòng thủ là một trong những nhiệm vụ chính trị quan trọng, chính vì vậy yêu cầu các cơ quan, đơn vị cần nâng cao vai trò, trách nhiệm, chủ động các phương tiện, đảm bảo cơ sở vật chất phục vụ cho công tác diễn tập đạt kết quả cao và bảo đảm bí mật, an toàn tuyệt đối. Đẩy mạnh công tác tuyên truyền về vai trò, ý nghĩa của nhiệm vụ diễn tập để tạo sự đồng thuận trong nhân dân. Công tác chuẩn bị phải đầy đủ, chu đáo, chặt chẽ, toàn diện, sát với tình hình thực tế của địa phương. Xây dựng tinh thần đoàn kết, thống nhất cao, phát huy tính chủ động, sáng tạo, tích cực trong chuẩn bị và thực hành diễn tập. Các cơ quan, đơn vị và lực lượng tham gia diễn tập xác định rõ nhiệm vụ, chuẩn bị đầy đủ các nội dung được giao tham gia diễn tập đúng cương vị, phối hợp hiệp đồng chặt chẽ trong tổ chức và thực hành diễn tập. Xác định rõ nhiệm vụ diễn tập gắn với nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội tại địa phương. Giao Ban Chỉ huy Quân sự huyện chủ trì, phối hợp với các cơ quan, đơn vị, địa phương chuẩn bị về nhân lực, phương tiện, cơ sở vật chất, trang thiết bị kỹ thuật, hệ thống văn kiện đúng theo chức năng, nhiệm vụ được giao. Chủ động tham mưu cho Ban chỉ đạo thực hiện công tác chỉ đạo kịp thời, đúng thời gian quy định.
Lê Anh
.
Lê Anh
.
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Khuyến Nông tổ chức ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
01/07/2024 14:53:42 -
Hội nghị quán triệt, phổ biến Luật; tập huấn bồi dưỡng kiến thức An ninh và nghiệp vụ xây dựng, đánh giá chuẩn tiếp cận pháp luật
21/06/2024 16:53:40 -
Gương Chỉ huy trưởng Ban CHQS xã Thọ Phú làm tốt công tác tham mưu lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương
10/06/2024 16:39:00 -
Chi cục THADS huyện Triệu Sơn tổ chức cưỡng chế giao tài sản cho người mua trúng đấu giá
05/06/2024 10:55:27
Huyện Triệu Sơn triển khai nhiệm vụ diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024
Đăng lúc: 09/03/2024 15:19:18 (GMT+7)
Chiều ngày 8/3, Ban chỉ đạo diễn tập khu vực phòng thủ huyện Triệu Sơn đã tổ chức hội nghị triển khai nhiệm vụ diễn tập khu vực phòng thủ huyện Triệu Sơn năm 2024.
![z5229928982170_8be23acdd94b1d3eff4e869c670e9342.jpg](/file/thumb/500/637250456.jpg)
![z5229887687830_7d5fe0073620a87617a156d051edffc7.jpg](/file/thumb/500/637250458.jpg)
![z5229929002047_009a96abeb3a2a234ce090f4694dc999.jpg](/file/thumb/500/637250459.jpg)
![z5229887047123_f2e500a392ed6819c6e78d0a8a69be38.jpg](/file/thumb/500/637250461.jpg)
![z5229885998093_f6d562ed65d98abcd61f72929376de78.jpg](/file/thumb/500/637250462.jpg)
Các đại biểu dự Hội nghị.
Đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Trưởng Ban Chỉ đạo diễn tập khu vực phòng thủ huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, Phó ban chỉ đạo diễn tập huyện đồng chủ trì hội nghị. Tham dự hội nghị có các đồng chí uỷ viên Ban Thường vụ Huyện uỷ; các đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện, Phó Chủ tịch UBND huyện; trưởng các ban, phòng, ngành, MTTQ, các đoàn thể, các cơ quan đơn vị cấp huyện; các đồng chí thành viên Ban chỉ đạo, Ban Tổ chức; các Tiểu ban giúp việc Ban tổ chức diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024; các đồng chí Bí thư, Chủ tịch 9 xã, thị trấn tham gia diễn tập.
Tại hội nghị, Ban Chỉ đạo diễn tập khu vực phòng thủ huyện đã Quán triệt Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về nhiệm vụ diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024. Công bố các Quyết định thành lập Ban Chỉ đạo, Ban Tổ chức và các Tiểu ban giúp việc Ban Tổ chức diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024; Kế hoạch tổ chức diễn tập khu vực phòng thủ huyện Triệu Sơn năm 2024. Báo cáo công tác chuẩn bị diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024 và đề xuất một số nhiệm vụ trong thời gian tới.
Theo đó diễn tập khu vực phòng thủ huyện là hình thức huấn luyện diễn tập cao nhất và toàn diện cho lực lượng vũ trang và hệ thống chính trị của địa phương. Vận hành theo cơ chế cấp ủy Đảng lãnh đạo, chính quyền điều hành, Ban chỉ huy quân sự, Công an phối hợp Mặt trận Tổ quốc, các ngành đoàn thể tham mưu và tổ chức thực hiện, nhằm giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.
Tại hội nghị, Ban Chỉ đạo diễn tập khu vực phòng thủ huyện đã Quán triệt Chỉ thị của Ban Thường vụ Huyện ủy về nhiệm vụ diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024. Công bố các Quyết định thành lập Ban Chỉ đạo, Ban Tổ chức và các Tiểu ban giúp việc Ban Tổ chức diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024; Kế hoạch tổ chức diễn tập khu vực phòng thủ huyện Triệu Sơn năm 2024. Báo cáo công tác chuẩn bị diễn tập khu vực phòng thủ huyện năm 2024 và đề xuất một số nhiệm vụ trong thời gian tới.
Theo đó diễn tập khu vực phòng thủ huyện là hình thức huấn luyện diễn tập cao nhất và toàn diện cho lực lượng vũ trang và hệ thống chính trị của địa phương. Vận hành theo cơ chế cấp ủy Đảng lãnh đạo, chính quyền điều hành, Ban chỉ huy quân sự, Công an phối hợp Mặt trận Tổ quốc, các ngành đoàn thể tham mưu và tổ chức thực hiện, nhằm giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.
![z5229929023983_dcaa5f162d4dc276bdf0aa5e3f6ade7e.jpg](/file/thumb/500/637250463.jpg)
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn phát biểu chỉ đạo tại hội nghị.
Phát biểu tại Hội nghị, Đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Trưởng Ban chỉ đạo diễn tập khu vực phòng thủ huyện nhấn mạnh: Diễn tập khu vực phòng thủ là một trong những nhiệm vụ chính trị quan trọng, chính vì vậy yêu cầu các cơ quan, đơn vị cần nâng cao vai trò, trách nhiệm, chủ động các phương tiện, đảm bảo cơ sở vật chất phục vụ cho công tác diễn tập đạt kết quả cao và bảo đảm bí mật, an toàn tuyệt đối. Đẩy mạnh công tác tuyên truyền về vai trò, ý nghĩa của nhiệm vụ diễn tập để tạo sự đồng thuận trong nhân dân. Công tác chuẩn bị phải đầy đủ, chu đáo, chặt chẽ, toàn diện, sát với tình hình thực tế của địa phương. Xây dựng tinh thần đoàn kết, thống nhất cao, phát huy tính chủ động, sáng tạo, tích cực trong chuẩn bị và thực hành diễn tập. Các cơ quan, đơn vị và lực lượng tham gia diễn tập xác định rõ nhiệm vụ, chuẩn bị đầy đủ các nội dung được giao tham gia diễn tập đúng cương vị, phối hợp hiệp đồng chặt chẽ trong tổ chức và thực hành diễn tập. Xác định rõ nhiệm vụ diễn tập gắn với nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội tại địa phương. Giao Ban Chỉ huy Quân sự huyện chủ trì, phối hợp với các cơ quan, đơn vị, địa phương chuẩn bị về nhân lực, phương tiện, cơ sở vật chất, trang thiết bị kỹ thuật, hệ thống văn kiện đúng theo chức năng, nhiệm vụ được giao. Chủ động tham mưu cho Ban chỉ đạo thực hiện công tác chỉ đạo kịp thời, đúng thời gian quy định.
Lê Anh
.
Lê Anh
.
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024