![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Huyện Triệu Sơn tổ chức Tọa đàm tiếp lửa truyền thống “Thanh niên huyện Triệu Sơn với nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc”
Ngày 24/02/2024 16:34:19
Ngày 24/2/2024 huyện Triệu Sơn đã tổ chức buổi tọa đàm tiếp lửa truyền thống “Thanh niên huyện Triệu Sơn với nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc”. Về dự chương trình có các đồng chí Đại diện Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh; Đồng chí Lê Kim Chất, PBT Thường trực Huyện ủy - Chủ ịch HĐND huyện; đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy- Phó Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí trong BTV Huyện ủy; đại diện các phòng, ban cấp huyện; lãnh đạo các xã, thị trấn; 214 thanh niên chuẩn bị nhập ngũ vào quân đội và công an năm 2024 và đại diện chiến sỹ xuất ngũ năm 2023.
![DSC03594.JPG](/file/thumb/500/637236414.jpg)
![DSC03596.JPG](/file/thumb/500/637236416.jpg)
![DSC03593.JPG](/file/thumb/500/637236417.jpg)
Chương trình văn nghệ chào mừng.
Trước khi vào nội dung tọa đàm là chương trình văn nghệ chào mừng với những ca khúc ca ngợi Tổ quốc, ca ngợi Đảng Quang vinh, Bác hồ vĩ đại và tinh thần tuổi trẻ xung kích bảo vệ tổ quốc.
![DSC03602.JPG](/file/thumb/500/637236418.jpg)
![DSC03600.JPG](/file/thumb/500/637236419.jpg)
![DSC03598.JPG](/file/thumb/500/637236420.jpg)
![DSC03605.JPG](/file/thumb/500/637236421.jpg)
![DSC03606.JPG](/file/thumb/500/637236422.jpg)
![DSC03608.JPG](/file/thumb/500/637236423.jpg)
Các đại biểu dự buổi tọa đàm.
Tại chương trình tọa đàm với Chủ đề Tọa đàm tiếp lửa truyền thống “Thanh niên huyện Triệu Sơn với nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc” năm 2024: Đại diện Ban Thường vụ Huyện đoàn; Hội Cựu chiến binh huyện; đại diện chiến sĩ hoàn thành nghĩa vụ quân sự năm 2023 và đại diện thanh niên chuẩn bị nhập ngũ năm 2024; đã trao đổi các thông tin, về Luật nghĩa vụ quân sự, điều kiện sinh hoạt, rèn luyện, học tập trong quân ngũ, chia sẻ những kỷ niệm trong quân ngũ, lòng tự hào khi được khoác lên mình bộ quân phục của người lính.
Qua những câu chuyện đầy xúc động được chia sẻ tại chương trình tọa đàm đã khẳng định việc chọn lựa con đường nhập ngũ là bước trưởng thành vượt bậc, không chỉ là niềm vinh dự của bản thân của các tân binh mà còn với gia đình và xã hội. Trách nhiệm với tổ quốc, với quê hương cũng là nghĩa vụ thiêng liêng của tuổi trẻ.
Qua những câu chuyện đầy xúc động được chia sẻ tại chương trình tọa đàm đã khẳng định việc chọn lựa con đường nhập ngũ là bước trưởng thành vượt bậc, không chỉ là niềm vinh dự của bản thân của các tân binh mà còn với gia đình và xã hội. Trách nhiệm với tổ quốc, với quê hương cũng là nghĩa vụ thiêng liêng của tuổi trẻ.
![DSC03610.JPG](/file/thumb/500/637236424.jpg)
![DSC03611.JPG](/file/thumb/500/637236425.jpg)
![DSC03614.JPG](/file/thumb/500/637236426.jpg)
![DSC03615.JPG](/file/thumb/500/637236427.jpg)
Chương trình tọa đàm.
Tại chương trình các đồng chí lãnh đạo huyện; Ban tổ chức chương trình đã trao quà của huyện cho thanh niên chuẩn bị lên đường nhập ngũ 2024.
![DSC03618.JPG](/file/thumb/500/637236428.jpg)
![DSC03622.JPG](/file/thumb/500/637236429.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo huyện tặng quà các tân binh.
Thông qua chương trình tọa đàm nhằm: Phát huy truyền thống của lớp lớp thế hệ cha, anh đã dương cao ngọn cờ độc lập dân tộc, theo tiếng gọi thiêng liêng của Tổ quốc lên đường chiến đấu giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa; giáo dục cho thế hệ thanh niên ngày nay có nhận thức đúng đắn về truyền thống cách mạng của quê hương, đất nước, từ đó nêu cao trách nhiệm của bản thân với nhiệm vụ xây dựng và bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới, hăng hái lên đường nhập ngũ, quyết tâm hoàn thành tốt và hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ trên mọi cương vị chức trách, góp phần tô thắm thêm truyền thống quê hương Triệu Sơn Anh hùng.
Thùy Dung
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Khuyến Nông tổ chức ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
01/07/2024 14:53:42 -
Hội nghị quán triệt, phổ biến Luật; tập huấn bồi dưỡng kiến thức An ninh và nghiệp vụ xây dựng, đánh giá chuẩn tiếp cận pháp luật
21/06/2024 16:53:40 -
Gương Chỉ huy trưởng Ban CHQS xã Thọ Phú làm tốt công tác tham mưu lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương
10/06/2024 16:39:00 -
Chi cục THADS huyện Triệu Sơn tổ chức cưỡng chế giao tài sản cho người mua trúng đấu giá
05/06/2024 10:55:27
Huyện Triệu Sơn tổ chức Tọa đàm tiếp lửa truyền thống “Thanh niên huyện Triệu Sơn với nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc”
Đăng lúc: 24/02/2024 16:34:19 (GMT+7)
Ngày 24/2/2024 huyện Triệu Sơn đã tổ chức buổi tọa đàm tiếp lửa truyền thống “Thanh niên huyện Triệu Sơn với nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc”. Về dự chương trình có các đồng chí Đại diện Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh; Đồng chí Lê Kim Chất, PBT Thường trực Huyện ủy - Chủ ịch HĐND huyện; đồng chí Lê Quang Trung, Ủy viên BTV Huyện ủy- Phó Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí trong BTV Huyện ủy; đại diện các phòng, ban cấp huyện; lãnh đạo các xã, thị trấn; 214 thanh niên chuẩn bị nhập ngũ vào quân đội và công an năm 2024 và đại diện chiến sỹ xuất ngũ năm 2023.
![DSC03594.JPG](/file/thumb/500/637236414.jpg)
![DSC03596.JPG](/file/thumb/500/637236416.jpg)
![DSC03593.JPG](/file/thumb/500/637236417.jpg)
Chương trình văn nghệ chào mừng.
Trước khi vào nội dung tọa đàm là chương trình văn nghệ chào mừng với những ca khúc ca ngợi Tổ quốc, ca ngợi Đảng Quang vinh, Bác hồ vĩ đại và tinh thần tuổi trẻ xung kích bảo vệ tổ quốc.
![DSC03602.JPG](/file/thumb/500/637236418.jpg)
![DSC03600.JPG](/file/thumb/500/637236419.jpg)
![DSC03598.JPG](/file/thumb/500/637236420.jpg)
![DSC03605.JPG](/file/thumb/500/637236421.jpg)
![DSC03606.JPG](/file/thumb/500/637236422.jpg)
![DSC03608.JPG](/file/thumb/500/637236423.jpg)
Các đại biểu dự buổi tọa đàm.
Tại chương trình tọa đàm với Chủ đề Tọa đàm tiếp lửa truyền thống “Thanh niên huyện Triệu Sơn với nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc” năm 2024: Đại diện Ban Thường vụ Huyện đoàn; Hội Cựu chiến binh huyện; đại diện chiến sĩ hoàn thành nghĩa vụ quân sự năm 2023 và đại diện thanh niên chuẩn bị nhập ngũ năm 2024; đã trao đổi các thông tin, về Luật nghĩa vụ quân sự, điều kiện sinh hoạt, rèn luyện, học tập trong quân ngũ, chia sẻ những kỷ niệm trong quân ngũ, lòng tự hào khi được khoác lên mình bộ quân phục của người lính.
Qua những câu chuyện đầy xúc động được chia sẻ tại chương trình tọa đàm đã khẳng định việc chọn lựa con đường nhập ngũ là bước trưởng thành vượt bậc, không chỉ là niềm vinh dự của bản thân của các tân binh mà còn với gia đình và xã hội. Trách nhiệm với tổ quốc, với quê hương cũng là nghĩa vụ thiêng liêng của tuổi trẻ.
Qua những câu chuyện đầy xúc động được chia sẻ tại chương trình tọa đàm đã khẳng định việc chọn lựa con đường nhập ngũ là bước trưởng thành vượt bậc, không chỉ là niềm vinh dự của bản thân của các tân binh mà còn với gia đình và xã hội. Trách nhiệm với tổ quốc, với quê hương cũng là nghĩa vụ thiêng liêng của tuổi trẻ.
![DSC03610.JPG](/file/thumb/500/637236424.jpg)
![DSC03611.JPG](/file/thumb/500/637236425.jpg)
![DSC03614.JPG](/file/thumb/500/637236426.jpg)
![DSC03615.JPG](/file/thumb/500/637236427.jpg)
Chương trình tọa đàm.
Tại chương trình các đồng chí lãnh đạo huyện; Ban tổ chức chương trình đã trao quà của huyện cho thanh niên chuẩn bị lên đường nhập ngũ 2024.
![DSC03618.JPG](/file/thumb/500/637236428.jpg)
![DSC03622.JPG](/file/thumb/500/637236429.jpg)
Các đồng chí lãnh đạo huyện tặng quà các tân binh.
Thông qua chương trình tọa đàm nhằm: Phát huy truyền thống của lớp lớp thế hệ cha, anh đã dương cao ngọn cờ độc lập dân tộc, theo tiếng gọi thiêng liêng của Tổ quốc lên đường chiến đấu giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa; giáo dục cho thế hệ thanh niên ngày nay có nhận thức đúng đắn về truyền thống cách mạng của quê hương, đất nước, từ đó nêu cao trách nhiệm của bản thân với nhiệm vụ xây dựng và bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới, hăng hái lên đường nhập ngũ, quyết tâm hoàn thành tốt và hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ trên mọi cương vị chức trách, góp phần tô thắm thêm truyền thống quê hương Triệu Sơn Anh hùng.
Thùy Dung
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024