Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Hội nghị tăng cường lãnh đạo, chỉ đạo công tác bảo đảm an ninh, trật tự trên địa bàn huyện Triệu Sơn.
Ngày 22/03/2024 07:27:38
Chiều ngày 21/3/2024, BTV Huyện ủy Triệu Sơn đã tổ chức hội nghị tăng cường công tác lãnh đạo, chỉ đạo công tác bảo đảm ANTT trên địa bàn huyện. Đại tá Nguyễn Hữu Mạnh, Phó Giám đốc Công an tỉnh dự và chỉ đạo hội nghị. Dự hội nghị có lãnh đạo các phòng, ban của Công an tỉnh; đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Lê Kim Chất, PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí trong BTV Huyện ủy.
Các đại biểu dự hội nghị.
Tại buổi làm việc đồng chí Nguyễn Văn Quyền, Ủy viên BTV Huyện ủy, Trưởng Công an huyện đã báo cáo tình hình, kết quả đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn huyện. Xác định công tác đảm bảo an ninh trật tự có vị trí, vai trò đặc biệt quan trọng trong phát triển kinh tế xã hội của huyện, trong những năm qua lãnh đạo huyện đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện các nhiệm vụ đảm bảo ANTT, huy động sức mạnh tổng hợp của cả hệ thống chính trị, đông đảo quần chúng nhân dân tham gia đảm bảo ANTT, góp phần tạo môi trường ổn định cho phát triển KT-XH của huyện, với nhiều cách làm mới, sáng tạo đem lại hiệu quả thiết thực.
Trong đó huyện đã tập trung chỉ đạo lực lượng Công an triển khai quyết liệt các biện pháp, giải pháp đảm bảo ANTT không để xảy ra phức tạp kéo dài. Trên lĩnh vực ANTT, Công an huyện đã tập trung nắm chắc tình hình an ninh trên các lĩnh vực, tình hình triển khai các dự án trên địa bàn nhất là những lĩnh vực nhạy cảm trên cơ sở đó tham mưu cho huyện vào cuộc giải quyết không để xảy ra phức tạp, bất ngờ. Lĩnh vực phòng, chống tội phạm Công an huyện đã triển khai quyết liệt nhiều phương án, kế hoạch phòng, chống tội phạm; tập trung thực hiện tốt công tác tuyên truyền pháp luật. Năm 2023 tội phạm về TTXH được kiềm chế và giảm 17% so với cùng kỳ; không để tội phạm lộng hành, phức tạp; không để xảy ra oan sai, bỏ lọt tội phạm. Công tác đấu tranh phòng, chống ma túy được quan tâm chỉ đạo quyết liệt và đạt nhiều kết quả nổi bật, trong đó đã khởi tố 19 vụ, 43 bị can về tội danh mua bán tàng trữ trái phép chất ma túy. Chỉ đạo thực hiện quyết liệt, hiệu quả và hoàn thành những nhiệm vụ, chỉ tiêu chính, trọng tâm của Đề án 06; đảm bảo dữ liệu quốc gia về dân cư. Công tác xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ được chú trọng với nhiều cách làm hiệu quả, thiết thực, kết quả bình xét khu dân cư đảm bảo ANTT đạt tỷ lệ 92,1%, toàn huyện duy trì 47 mô hình tự quản về ANTT.
Phát biểu tại hội nghị đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn đã thông tin thêm những kết quả nổi bật của huyện Triệu Sơn trong phát triển KT-XH, công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị năm 2023, phân tích những thời cơ, định hướng phát triển của huyện; quyết tâm xây dựng huyện đạt chuẩn NTM nâng cao và trở thành thị xã trước năm 2030, để hoàn thành mục tiêu đề ra đồng chí mong muốn nhận được sự quan tâm hỗ trợ của Công an tỉnh trong công tác đảm bảo ANTT trên địa bàn.
Tại hội nghị đại diện lãnh đạo các phòng nghiệp vụ Công an tỉnh đã phát biểu ý kiến làm rõ thêm những kết quả đạt được về công tác đảm bảo ANTT trên địa bàn huyện Triệu Sơn, lưu ý những nguy cơ, tiềm ẩn về công tác ANTT trên địa bàn; đưa ra các kinh nghiệm và giải pháp để huyện triển khai thực hiện công tác đảm bảo ANTT trên từng lĩnh vực.
Phát biểu kết luận buổi làm việc Đại tá Nguyễn Hữu Mạnh, Phó Giám đốc Công an tỉnh đã chúc mừng những kết quả đạt được của huyện Triệu Sơn trong năm 2023 nhất là trên lĩnh vực ANQP, Trên cơ sở các đề xuất của huyện với Công an tỉnh, đồng chí giao Phòng tham mưu Công an tỉnh ra thông báo kết luận buổi làm việc, kiểm tra, đôn đốc và hướng dẫn Công an huyện Triệu Sơn giải quyết những kiến nghị, đề xuất; tăng cường hơn nữa công tác phối hợp giữa huyện với các phòng của Công an tỉnh trong triển khai thực hiện các nhiệm vụ; đề nghị huyện quan tâm đến Công an huyện, đặc biệt là chăm lo đến công tác cán bộ và cơ sở vật chất, đặc biệt là lực lượng Công an xã, thị trấn; Đồng chí mong muốn huyện tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, đẩy mạnh hơn nữa việc phối hợp chặt chẽ giữa huyện Triệu Sơn với Công an tỉnh để từng bước giải quyết tốt các vấn đề phát sinh từ cơ sở đảm bảo giữ vững ANTT, an ninh chính trị trên địa bàn huyện.
Thùy Dung
Trong đó huyện đã tập trung chỉ đạo lực lượng Công an triển khai quyết liệt các biện pháp, giải pháp đảm bảo ANTT không để xảy ra phức tạp kéo dài. Trên lĩnh vực ANTT, Công an huyện đã tập trung nắm chắc tình hình an ninh trên các lĩnh vực, tình hình triển khai các dự án trên địa bàn nhất là những lĩnh vực nhạy cảm trên cơ sở đó tham mưu cho huyện vào cuộc giải quyết không để xảy ra phức tạp, bất ngờ. Lĩnh vực phòng, chống tội phạm Công an huyện đã triển khai quyết liệt nhiều phương án, kế hoạch phòng, chống tội phạm; tập trung thực hiện tốt công tác tuyên truyền pháp luật. Năm 2023 tội phạm về TTXH được kiềm chế và giảm 17% so với cùng kỳ; không để tội phạm lộng hành, phức tạp; không để xảy ra oan sai, bỏ lọt tội phạm. Công tác đấu tranh phòng, chống ma túy được quan tâm chỉ đạo quyết liệt và đạt nhiều kết quả nổi bật, trong đó đã khởi tố 19 vụ, 43 bị can về tội danh mua bán tàng trữ trái phép chất ma túy. Chỉ đạo thực hiện quyết liệt, hiệu quả và hoàn thành những nhiệm vụ, chỉ tiêu chính, trọng tâm của Đề án 06; đảm bảo dữ liệu quốc gia về dân cư. Công tác xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ được chú trọng với nhiều cách làm hiệu quả, thiết thực, kết quả bình xét khu dân cư đảm bảo ANTT đạt tỷ lệ 92,1%, toàn huyện duy trì 47 mô hình tự quản về ANTT.
Phát biểu tại hội nghị đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn đã thông tin thêm những kết quả nổi bật của huyện Triệu Sơn trong phát triển KT-XH, công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị năm 2023, phân tích những thời cơ, định hướng phát triển của huyện; quyết tâm xây dựng huyện đạt chuẩn NTM nâng cao và trở thành thị xã trước năm 2030, để hoàn thành mục tiêu đề ra đồng chí mong muốn nhận được sự quan tâm hỗ trợ của Công an tỉnh trong công tác đảm bảo ANTT trên địa bàn.
Tại hội nghị đại diện lãnh đạo các phòng nghiệp vụ Công an tỉnh đã phát biểu ý kiến làm rõ thêm những kết quả đạt được về công tác đảm bảo ANTT trên địa bàn huyện Triệu Sơn, lưu ý những nguy cơ, tiềm ẩn về công tác ANTT trên địa bàn; đưa ra các kinh nghiệm và giải pháp để huyện triển khai thực hiện công tác đảm bảo ANTT trên từng lĩnh vực.
Phát biểu kết luận buổi làm việc Đại tá Nguyễn Hữu Mạnh, Phó Giám đốc Công an tỉnh đã chúc mừng những kết quả đạt được của huyện Triệu Sơn trong năm 2023 nhất là trên lĩnh vực ANQP, Trên cơ sở các đề xuất của huyện với Công an tỉnh, đồng chí giao Phòng tham mưu Công an tỉnh ra thông báo kết luận buổi làm việc, kiểm tra, đôn đốc và hướng dẫn Công an huyện Triệu Sơn giải quyết những kiến nghị, đề xuất; tăng cường hơn nữa công tác phối hợp giữa huyện với các phòng của Công an tỉnh trong triển khai thực hiện các nhiệm vụ; đề nghị huyện quan tâm đến Công an huyện, đặc biệt là chăm lo đến công tác cán bộ và cơ sở vật chất, đặc biệt là lực lượng Công an xã, thị trấn; Đồng chí mong muốn huyện tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, đẩy mạnh hơn nữa việc phối hợp chặt chẽ giữa huyện Triệu Sơn với Công an tỉnh để từng bước giải quyết tốt các vấn đề phát sinh từ cơ sở đảm bảo giữ vững ANTT, an ninh chính trị trên địa bàn huyện.
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Khuyến Nông tổ chức ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
01/07/2024 14:53:42 -
Hội nghị quán triệt, phổ biến Luật; tập huấn bồi dưỡng kiến thức An ninh và nghiệp vụ xây dựng, đánh giá chuẩn tiếp cận pháp luật
21/06/2024 16:53:40 -
Gương Chỉ huy trưởng Ban CHQS xã Thọ Phú làm tốt công tác tham mưu lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương
10/06/2024 16:39:00 -
Chi cục THADS huyện Triệu Sơn tổ chức cưỡng chế giao tài sản cho người mua trúng đấu giá
05/06/2024 10:55:27
Hội nghị tăng cường lãnh đạo, chỉ đạo công tác bảo đảm an ninh, trật tự trên địa bàn huyện Triệu Sơn.
Đăng lúc: 22/03/2024 07:27:38 (GMT+7)
Chiều ngày 21/3/2024, BTV Huyện ủy Triệu Sơn đã tổ chức hội nghị tăng cường công tác lãnh đạo, chỉ đạo công tác bảo đảm ANTT trên địa bàn huyện. Đại tá Nguyễn Hữu Mạnh, Phó Giám đốc Công an tỉnh dự và chỉ đạo hội nghị. Dự hội nghị có lãnh đạo các phòng, ban của Công an tỉnh; đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Lê Kim Chất, PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí trong BTV Huyện ủy.
Các đại biểu dự hội nghị.
Tại buổi làm việc đồng chí Nguyễn Văn Quyền, Ủy viên BTV Huyện ủy, Trưởng Công an huyện đã báo cáo tình hình, kết quả đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn huyện. Xác định công tác đảm bảo an ninh trật tự có vị trí, vai trò đặc biệt quan trọng trong phát triển kinh tế xã hội của huyện, trong những năm qua lãnh đạo huyện đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện các nhiệm vụ đảm bảo ANTT, huy động sức mạnh tổng hợp của cả hệ thống chính trị, đông đảo quần chúng nhân dân tham gia đảm bảo ANTT, góp phần tạo môi trường ổn định cho phát triển KT-XH của huyện, với nhiều cách làm mới, sáng tạo đem lại hiệu quả thiết thực.
Trong đó huyện đã tập trung chỉ đạo lực lượng Công an triển khai quyết liệt các biện pháp, giải pháp đảm bảo ANTT không để xảy ra phức tạp kéo dài. Trên lĩnh vực ANTT, Công an huyện đã tập trung nắm chắc tình hình an ninh trên các lĩnh vực, tình hình triển khai các dự án trên địa bàn nhất là những lĩnh vực nhạy cảm trên cơ sở đó tham mưu cho huyện vào cuộc giải quyết không để xảy ra phức tạp, bất ngờ. Lĩnh vực phòng, chống tội phạm Công an huyện đã triển khai quyết liệt nhiều phương án, kế hoạch phòng, chống tội phạm; tập trung thực hiện tốt công tác tuyên truyền pháp luật. Năm 2023 tội phạm về TTXH được kiềm chế và giảm 17% so với cùng kỳ; không để tội phạm lộng hành, phức tạp; không để xảy ra oan sai, bỏ lọt tội phạm. Công tác đấu tranh phòng, chống ma túy được quan tâm chỉ đạo quyết liệt và đạt nhiều kết quả nổi bật, trong đó đã khởi tố 19 vụ, 43 bị can về tội danh mua bán tàng trữ trái phép chất ma túy. Chỉ đạo thực hiện quyết liệt, hiệu quả và hoàn thành những nhiệm vụ, chỉ tiêu chính, trọng tâm của Đề án 06; đảm bảo dữ liệu quốc gia về dân cư. Công tác xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ được chú trọng với nhiều cách làm hiệu quả, thiết thực, kết quả bình xét khu dân cư đảm bảo ANTT đạt tỷ lệ 92,1%, toàn huyện duy trì 47 mô hình tự quản về ANTT.
Phát biểu tại hội nghị đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn đã thông tin thêm những kết quả nổi bật của huyện Triệu Sơn trong phát triển KT-XH, công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị năm 2023, phân tích những thời cơ, định hướng phát triển của huyện; quyết tâm xây dựng huyện đạt chuẩn NTM nâng cao và trở thành thị xã trước năm 2030, để hoàn thành mục tiêu đề ra đồng chí mong muốn nhận được sự quan tâm hỗ trợ của Công an tỉnh trong công tác đảm bảo ANTT trên địa bàn.
Tại hội nghị đại diện lãnh đạo các phòng nghiệp vụ Công an tỉnh đã phát biểu ý kiến làm rõ thêm những kết quả đạt được về công tác đảm bảo ANTT trên địa bàn huyện Triệu Sơn, lưu ý những nguy cơ, tiềm ẩn về công tác ANTT trên địa bàn; đưa ra các kinh nghiệm và giải pháp để huyện triển khai thực hiện công tác đảm bảo ANTT trên từng lĩnh vực.
Phát biểu kết luận buổi làm việc Đại tá Nguyễn Hữu Mạnh, Phó Giám đốc Công an tỉnh đã chúc mừng những kết quả đạt được của huyện Triệu Sơn trong năm 2023 nhất là trên lĩnh vực ANQP, Trên cơ sở các đề xuất của huyện với Công an tỉnh, đồng chí giao Phòng tham mưu Công an tỉnh ra thông báo kết luận buổi làm việc, kiểm tra, đôn đốc và hướng dẫn Công an huyện Triệu Sơn giải quyết những kiến nghị, đề xuất; tăng cường hơn nữa công tác phối hợp giữa huyện với các phòng của Công an tỉnh trong triển khai thực hiện các nhiệm vụ; đề nghị huyện quan tâm đến Công an huyện, đặc biệt là chăm lo đến công tác cán bộ và cơ sở vật chất, đặc biệt là lực lượng Công an xã, thị trấn; Đồng chí mong muốn huyện tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, đẩy mạnh hơn nữa việc phối hợp chặt chẽ giữa huyện Triệu Sơn với Công an tỉnh để từng bước giải quyết tốt các vấn đề phát sinh từ cơ sở đảm bảo giữ vững ANTT, an ninh chính trị trên địa bàn huyện.
Thùy Dung
Trong đó huyện đã tập trung chỉ đạo lực lượng Công an triển khai quyết liệt các biện pháp, giải pháp đảm bảo ANTT không để xảy ra phức tạp kéo dài. Trên lĩnh vực ANTT, Công an huyện đã tập trung nắm chắc tình hình an ninh trên các lĩnh vực, tình hình triển khai các dự án trên địa bàn nhất là những lĩnh vực nhạy cảm trên cơ sở đó tham mưu cho huyện vào cuộc giải quyết không để xảy ra phức tạp, bất ngờ. Lĩnh vực phòng, chống tội phạm Công an huyện đã triển khai quyết liệt nhiều phương án, kế hoạch phòng, chống tội phạm; tập trung thực hiện tốt công tác tuyên truyền pháp luật. Năm 2023 tội phạm về TTXH được kiềm chế và giảm 17% so với cùng kỳ; không để tội phạm lộng hành, phức tạp; không để xảy ra oan sai, bỏ lọt tội phạm. Công tác đấu tranh phòng, chống ma túy được quan tâm chỉ đạo quyết liệt và đạt nhiều kết quả nổi bật, trong đó đã khởi tố 19 vụ, 43 bị can về tội danh mua bán tàng trữ trái phép chất ma túy. Chỉ đạo thực hiện quyết liệt, hiệu quả và hoàn thành những nhiệm vụ, chỉ tiêu chính, trọng tâm của Đề án 06; đảm bảo dữ liệu quốc gia về dân cư. Công tác xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ ANTQ được chú trọng với nhiều cách làm hiệu quả, thiết thực, kết quả bình xét khu dân cư đảm bảo ANTT đạt tỷ lệ 92,1%, toàn huyện duy trì 47 mô hình tự quản về ANTT.
Phát biểu tại hội nghị đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn đã thông tin thêm những kết quả nổi bật của huyện Triệu Sơn trong phát triển KT-XH, công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị năm 2023, phân tích những thời cơ, định hướng phát triển của huyện; quyết tâm xây dựng huyện đạt chuẩn NTM nâng cao và trở thành thị xã trước năm 2030, để hoàn thành mục tiêu đề ra đồng chí mong muốn nhận được sự quan tâm hỗ trợ của Công an tỉnh trong công tác đảm bảo ANTT trên địa bàn.
Tại hội nghị đại diện lãnh đạo các phòng nghiệp vụ Công an tỉnh đã phát biểu ý kiến làm rõ thêm những kết quả đạt được về công tác đảm bảo ANTT trên địa bàn huyện Triệu Sơn, lưu ý những nguy cơ, tiềm ẩn về công tác ANTT trên địa bàn; đưa ra các kinh nghiệm và giải pháp để huyện triển khai thực hiện công tác đảm bảo ANTT trên từng lĩnh vực.
Phát biểu kết luận buổi làm việc Đại tá Nguyễn Hữu Mạnh, Phó Giám đốc Công an tỉnh đã chúc mừng những kết quả đạt được của huyện Triệu Sơn trong năm 2023 nhất là trên lĩnh vực ANQP, Trên cơ sở các đề xuất của huyện với Công an tỉnh, đồng chí giao Phòng tham mưu Công an tỉnh ra thông báo kết luận buổi làm việc, kiểm tra, đôn đốc và hướng dẫn Công an huyện Triệu Sơn giải quyết những kiến nghị, đề xuất; tăng cường hơn nữa công tác phối hợp giữa huyện với các phòng của Công an tỉnh trong triển khai thực hiện các nhiệm vụ; đề nghị huyện quan tâm đến Công an huyện, đặc biệt là chăm lo đến công tác cán bộ và cơ sở vật chất, đặc biệt là lực lượng Công an xã, thị trấn; Đồng chí mong muốn huyện tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, đẩy mạnh hơn nữa việc phối hợp chặt chẽ giữa huyện Triệu Sơn với Công an tỉnh để từng bước giải quyết tốt các vấn đề phát sinh từ cơ sở đảm bảo giữ vững ANTT, an ninh chính trị trên địa bàn huyện.
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024