![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Công an Triệu Sơn quyết liệt xử lý vi phạm nồng độ cồn
Ngày 11/10/2023 00:00:00
Tiếp tục thực hiện chỉ đạo của lãnh đạo Bộ Công an, UBND tỉnh Thanh Hoá về tăng cường công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông trong tình hình mới. Với tinh thần chỉ đạo: Kiên quyết không để tái diễn tình trạng xe quá khổ quá tải, vi phạm nồng độ cồn; tập trung xử lý quyết liệt, triệt để vi phạm nồng độ cồn để tạo văn hoá, thói quen “đã uống rượu bia không lái xe” trong nhân dân. Công an huyện Triệu Sơn đã thành lập các tổ tuần tra; tổ công tác chuyên đề để xử lý vi phạm nồng độ cồn.
Mỗi tổ có từ 12 đến 16 cán bộ chiến sỹ, bao gồm lực lượng Đội Cảnh sát giao thông, các đội nghiệp vụ Công an huyện và lực lượng Công an các xã, thị trấn. Các tổ công tác này được trang bị phương tiện, công cụ hỗ trợ, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ (camera mini, máy đo nồng độ cồn….) thực hiện kiểm tra, xử lý vi phạm nồng độ cồn trên các tuyến đường trên địa bàn huyện.![z4772655109706_05f93cebe565d573b3c23dad5191252f.jpg](/file/thumb/500/637090853.jpg)
![z4772655113601_afe73f6d867a8d1b6f9d1615a7d3cc1d.jpg](/file/thumb/500/637090854.jpg)
![z4772655182481_d981c36eddd58f3e59002e7af40d9b57.jpg](/file/thumb/500/637090855.jpg)
![z4772655182588_daec48c3d3332b939ed8374f74e1d558.jpg](/file/thumb/500/637090856.jpg)
![z4772655190168_f596d3e56e8120ccd4b8eeb15a19dedf.jpg](/file/thumb/500/637090857.jpg)
![z4772655192160_26fcc760be295079d60b7308aaf4d8e1.jpg](/file/thumb/500/637090858.jpg)
![z4772655289404_5141e30f4b5bbecae7f6014763f6d99a.jpg](/file/thumb/500/637090859.jpg)
![z4772655099701_653f3104c07b61b6f9628aabba4cc9fc.jpg](/file/thumb/500/637090860.jpg)
Công an huyện Triệu Sơn ra quân kiểm tra và xử lý vi phạm nồng độ cồn.
Trong tuần đầu ra quân thực hiện, Công an huyện Triệu Sơn đã phát hiện, lập biên bản xử lý vi phạm hành chính đối với 16 trường hợp, với tổng số tiền phạt 162 triệu đồng, trong đó 7 trường hợp ô tô, với tổng số tiền phạt 115 triệu đồng; xe máy 9 trường hợp, tổng tiền phạt 47 triệu đồng.
Trong thời gian tới, Công an huyện Triệu Sơn tiếp tục tăng cường xử lý triệt để vi phạm nồng độ cồn, quyết tâm hình thành bằng được thói quen, văn hoá “Đã uống rượu bia không lái xe” trong nhân dân trên địa bàn huyện; quá trình xử lý vi phạm phải tuyệt đối thượng tôn pháp luật, “Không có vùng cấm, không có ngoại lệ”. Nghiêm cấm mọi sự can thiệp, tác động vào quá trình xử lý vi phạm, tất cả “Vì tính mạng, sức khoẻ, sự an toàn của người dân khi tham gia giao thông”.
Lê Anh
![z4772655109706_05f93cebe565d573b3c23dad5191252f.jpg](/file/thumb/500/637090853.jpg)
![z4772655113601_afe73f6d867a8d1b6f9d1615a7d3cc1d.jpg](/file/thumb/500/637090854.jpg)
![z4772655182481_d981c36eddd58f3e59002e7af40d9b57.jpg](/file/thumb/500/637090855.jpg)
![z4772655182588_daec48c3d3332b939ed8374f74e1d558.jpg](/file/thumb/500/637090856.jpg)
![z4772655190168_f596d3e56e8120ccd4b8eeb15a19dedf.jpg](/file/thumb/500/637090857.jpg)
![z4772655192160_26fcc760be295079d60b7308aaf4d8e1.jpg](/file/thumb/500/637090858.jpg)
![z4772655289404_5141e30f4b5bbecae7f6014763f6d99a.jpg](/file/thumb/500/637090859.jpg)
![z4772655099701_653f3104c07b61b6f9628aabba4cc9fc.jpg](/file/thumb/500/637090860.jpg)
Công an huyện Triệu Sơn ra quân kiểm tra và xử lý vi phạm nồng độ cồn.
Trong thời gian tới, Công an huyện Triệu Sơn tiếp tục tăng cường xử lý triệt để vi phạm nồng độ cồn, quyết tâm hình thành bằng được thói quen, văn hoá “Đã uống rượu bia không lái xe” trong nhân dân trên địa bàn huyện; quá trình xử lý vi phạm phải tuyệt đối thượng tôn pháp luật, “Không có vùng cấm, không có ngoại lệ”. Nghiêm cấm mọi sự can thiệp, tác động vào quá trình xử lý vi phạm, tất cả “Vì tính mạng, sức khoẻ, sự an toàn của người dân khi tham gia giao thông”.
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Khuyến Nông tổ chức ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
01/07/2024 14:53:42 -
Hội nghị quán triệt, phổ biến Luật; tập huấn bồi dưỡng kiến thức An ninh và nghiệp vụ xây dựng, đánh giá chuẩn tiếp cận pháp luật
21/06/2024 16:53:40 -
Gương Chỉ huy trưởng Ban CHQS xã Thọ Phú làm tốt công tác tham mưu lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương
10/06/2024 16:39:00 -
Chi cục THADS huyện Triệu Sơn tổ chức cưỡng chế giao tài sản cho người mua trúng đấu giá
05/06/2024 10:55:27
Công an Triệu Sơn quyết liệt xử lý vi phạm nồng độ cồn
Đăng lúc: 11/10/2023 00:00:00 (GMT+7)
Tiếp tục thực hiện chỉ đạo của lãnh đạo Bộ Công an, UBND tỉnh Thanh Hoá về tăng cường công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông trong tình hình mới. Với tinh thần chỉ đạo: Kiên quyết không để tái diễn tình trạng xe quá khổ quá tải, vi phạm nồng độ cồn; tập trung xử lý quyết liệt, triệt để vi phạm nồng độ cồn để tạo văn hoá, thói quen “đã uống rượu bia không lái xe” trong nhân dân. Công an huyện Triệu Sơn đã thành lập các tổ tuần tra; tổ công tác chuyên đề để xử lý vi phạm nồng độ cồn.
Mỗi tổ có từ 12 đến 16 cán bộ chiến sỹ, bao gồm lực lượng Đội Cảnh sát giao thông, các đội nghiệp vụ Công an huyện và lực lượng Công an các xã, thị trấn. Các tổ công tác này được trang bị phương tiện, công cụ hỗ trợ, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ (camera mini, máy đo nồng độ cồn….) thực hiện kiểm tra, xử lý vi phạm nồng độ cồn trên các tuyến đường trên địa bàn huyện.![z4772655109706_05f93cebe565d573b3c23dad5191252f.jpg](/file/thumb/500/637090853.jpg)
![z4772655113601_afe73f6d867a8d1b6f9d1615a7d3cc1d.jpg](/file/thumb/500/637090854.jpg)
![z4772655182481_d981c36eddd58f3e59002e7af40d9b57.jpg](/file/thumb/500/637090855.jpg)
![z4772655182588_daec48c3d3332b939ed8374f74e1d558.jpg](/file/thumb/500/637090856.jpg)
![z4772655190168_f596d3e56e8120ccd4b8eeb15a19dedf.jpg](/file/thumb/500/637090857.jpg)
![z4772655192160_26fcc760be295079d60b7308aaf4d8e1.jpg](/file/thumb/500/637090858.jpg)
![z4772655289404_5141e30f4b5bbecae7f6014763f6d99a.jpg](/file/thumb/500/637090859.jpg)
![z4772655099701_653f3104c07b61b6f9628aabba4cc9fc.jpg](/file/thumb/500/637090860.jpg)
Công an huyện Triệu Sơn ra quân kiểm tra và xử lý vi phạm nồng độ cồn.
Trong tuần đầu ra quân thực hiện, Công an huyện Triệu Sơn đã phát hiện, lập biên bản xử lý vi phạm hành chính đối với 16 trường hợp, với tổng số tiền phạt 162 triệu đồng, trong đó 7 trường hợp ô tô, với tổng số tiền phạt 115 triệu đồng; xe máy 9 trường hợp, tổng tiền phạt 47 triệu đồng.
Trong thời gian tới, Công an huyện Triệu Sơn tiếp tục tăng cường xử lý triệt để vi phạm nồng độ cồn, quyết tâm hình thành bằng được thói quen, văn hoá “Đã uống rượu bia không lái xe” trong nhân dân trên địa bàn huyện; quá trình xử lý vi phạm phải tuyệt đối thượng tôn pháp luật, “Không có vùng cấm, không có ngoại lệ”. Nghiêm cấm mọi sự can thiệp, tác động vào quá trình xử lý vi phạm, tất cả “Vì tính mạng, sức khoẻ, sự an toàn của người dân khi tham gia giao thông”.
Lê Anh
![z4772655109706_05f93cebe565d573b3c23dad5191252f.jpg](/file/thumb/500/637090853.jpg)
![z4772655113601_afe73f6d867a8d1b6f9d1615a7d3cc1d.jpg](/file/thumb/500/637090854.jpg)
![z4772655182481_d981c36eddd58f3e59002e7af40d9b57.jpg](/file/thumb/500/637090855.jpg)
![z4772655182588_daec48c3d3332b939ed8374f74e1d558.jpg](/file/thumb/500/637090856.jpg)
![z4772655190168_f596d3e56e8120ccd4b8eeb15a19dedf.jpg](/file/thumb/500/637090857.jpg)
![z4772655192160_26fcc760be295079d60b7308aaf4d8e1.jpg](/file/thumb/500/637090858.jpg)
![z4772655289404_5141e30f4b5bbecae7f6014763f6d99a.jpg](/file/thumb/500/637090859.jpg)
![z4772655099701_653f3104c07b61b6f9628aabba4cc9fc.jpg](/file/thumb/500/637090860.jpg)
Công an huyện Triệu Sơn ra quân kiểm tra và xử lý vi phạm nồng độ cồn.
Trong thời gian tới, Công an huyện Triệu Sơn tiếp tục tăng cường xử lý triệt để vi phạm nồng độ cồn, quyết tâm hình thành bằng được thói quen, văn hoá “Đã uống rượu bia không lái xe” trong nhân dân trên địa bàn huyện; quá trình xử lý vi phạm phải tuyệt đối thượng tôn pháp luật, “Không có vùng cấm, không có ngoại lệ”. Nghiêm cấm mọi sự can thiệp, tác động vào quá trình xử lý vi phạm, tất cả “Vì tính mạng, sức khoẻ, sự an toàn của người dân khi tham gia giao thông”.
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024