![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Công an huyện Triệu Sơn ra quân tổng kiểm soát xe ô tô vận tải hành khách, xe ô tô vận tải hàng hóa bằng container
Ngày 15/08/2023 14:34:04
Thực hiện kế hoạch của Bộ Công an, tổng kiểm soát, nhằm kịp thời phát hiện, ngăn chặn, xử lý các hành vi vi phạm, góp phần hạn chế tai nạn giao thông liên quan đến xe ô tô vận tải hành khách, ô tô vận tải hàng hóa bằng container. Sáng ngày 15/8/2023, Công an huyện Triệu Sơn đã tổ chức lễ ra quân tổng kiểm soát xe ô tô vận tải hành khách và xe ô tô vận tải hàng hóa bằng container trên địa bàn. Tham dự buổi lễ có Thượng tá Nguyễn Văn Quyền, UVBTV Huyện ủy, Trưởng Công an huyện; Trung tá Lê Viết Trung, Phó Trưởng Công an huyện; lãnh đạo, chỉ huy các đội nghiệp vụ Công an huyện; Công an các xã, thị trấn.
![z4604559763724_7f6a0591e64d67c80011d69b8387a3ec.jpg](/file/thumb/500/637027652.jpg)
![z4604559795947_73d5723f4d845975162b218b26c5efca.jpg](/file/thumb/500/637027654.jpg)
![z4604559877476_e05e73a56c134cb25e46a0ac37ef77b2.jpg](/file/thumb/500/637027655.jpg)
![z4604559863220_78b6779a95c037e6cf7a1b266c52eeed.jpg](/file/thumb/500/637027656.jpg)
Hình ảnh tại lễ ra quân.
Theo Kế hoạch, đợt ra quân tổng kiểm soát xe ô tô vận tải hành khách và xe container lần này được triển khai từ ngày 1/8 đến 15/10/2023 gồm 2 giai đoạn: Giai đoạn I (từ ngày 1//8 đến ngày 14/8) Đội Cảnh sát Giao thông Công an huyện phối hợp với lực lượng chức năng tập trung làm tốt công tác điều tra cơ bản, nắm tình hình về phương tiện, hoạt động kinh doanh vận tải; tuyên truyền vận động chủ xe, chủ doanh nghiệp và lái xe chấp hành pháp luật, ký cam kết bảo đảm trật tự an toàn giao thông, tạo sự chuyển về ý thức khi tham gia giao thông đối với chủ xe, lái xe ô tô kinh doanh vận tải hành khách và vận tải hàng hóa bằng container. Giai đoạn II (từ ngày 15/8 - 15/10), lực lượng CSGT Công an huyện sẽ huy động tối đa lực lượng, phương tiện, tăng cường công tác tuần tra, kiểm soát, xử lý xe ô tô vận tải hành khách và xe container vi phạm như: Vi phạm về quy tắc giao thông và điều kiện của người điều khiển phương tiện và phương tiện; nồng độ cồn, ma túy; xe hết niên hạn sử dụng, quá hạn kiểm định, quá khổ, quá tải; quá tốc độ; vi phạm phần đường, làn đường. Dừng đỗ, đón trả khách không đúng nơi quy định; chở quá số người quy định; tránh, vượt; giấy phép lái xe, đăng ký xe, giấy chứng nhận hoặc tem kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường....
Trong đó, tập trung trên các tuyến giao thông chính, trọng điểm. Đồng thời kiểm tra nơi tập trung các kho, bãi, khu vực các điểm trung chuyển, đón, trả khách không đúng quy định. Lực lượng CSGT phối hợp với các cấp, các ngành, đoàn thể, địa phương tăng cường công tác tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật nhằm nâng cao ý thức chấp hành Luật giao thông đường bộ trong Nhân dân, kiên quyết xử lý mọi hành vi vi phạm.
Phát biểu quán triệt Kế hoạch tại buổi ra quân đợt cao điểm, Trung tá Lê Viết Trung, Phó Trưởng Công an huyện yêu cầu: Các lực lượng được phân công nhiệm vụ triển khai đồng bộ các giải pháp, chủ động phát hiện, ngăn chặn, xử lý các hành vi vi phạm, phải nâng cao tinh thần trách nhiệm, ý thức tổ chức kỷ luật, chấp hành nghiêm quy định của pháp luật, quy trình công tác, xử lý nghiêm các hành vi vi phạm trên tinh thần thượng tôn pháp luật, không có vùng cấm, không có ngoại lệ, nhằm tạo chuyển biến tích cực về nhận thức và ý thức chấp hành pháp luật về giao thông của chủ phương tiện và lái xe vận tải hành khách và hàng hoá bằng Container, đẩy mạnh công tác tuyên truyền, tạo sự đồng thuận cao trong xã hội, góp phần hạn chế tai nạn giao thông liên quan đến xe ô tô kinh doanh vận tải hành khách và xe ô tô vận tải hàng hóa bằng container. Với quyết tâm, mục tiêu bảo đảm tốt an toàn giao thông và giảm thiểu thiệt hại cho người dân, doanh nghiệp, tạo môi trường kinh doanh lành mạnh, công bằng, đúng pháp luật, phục vụ hiệu quả nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội tại địa phương.
Ngay sau buổi lễ, lực lượng Công an huyện, lực lượng chức năng đã tiến hành diễu hành qua một số tuyến đường trên địa bàn huyện nhằm tuyên truyền về đợt ra quân.
Lê Anh
Trong đó, tập trung trên các tuyến giao thông chính, trọng điểm. Đồng thời kiểm tra nơi tập trung các kho, bãi, khu vực các điểm trung chuyển, đón, trả khách không đúng quy định. Lực lượng CSGT phối hợp với các cấp, các ngành, đoàn thể, địa phương tăng cường công tác tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật nhằm nâng cao ý thức chấp hành Luật giao thông đường bộ trong Nhân dân, kiên quyết xử lý mọi hành vi vi phạm.
Phát biểu quán triệt Kế hoạch tại buổi ra quân đợt cao điểm, Trung tá Lê Viết Trung, Phó Trưởng Công an huyện yêu cầu: Các lực lượng được phân công nhiệm vụ triển khai đồng bộ các giải pháp, chủ động phát hiện, ngăn chặn, xử lý các hành vi vi phạm, phải nâng cao tinh thần trách nhiệm, ý thức tổ chức kỷ luật, chấp hành nghiêm quy định của pháp luật, quy trình công tác, xử lý nghiêm các hành vi vi phạm trên tinh thần thượng tôn pháp luật, không có vùng cấm, không có ngoại lệ, nhằm tạo chuyển biến tích cực về nhận thức và ý thức chấp hành pháp luật về giao thông của chủ phương tiện và lái xe vận tải hành khách và hàng hoá bằng Container, đẩy mạnh công tác tuyên truyền, tạo sự đồng thuận cao trong xã hội, góp phần hạn chế tai nạn giao thông liên quan đến xe ô tô kinh doanh vận tải hành khách và xe ô tô vận tải hàng hóa bằng container. Với quyết tâm, mục tiêu bảo đảm tốt an toàn giao thông và giảm thiểu thiệt hại cho người dân, doanh nghiệp, tạo môi trường kinh doanh lành mạnh, công bằng, đúng pháp luật, phục vụ hiệu quả nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội tại địa phương.
Ngay sau buổi lễ, lực lượng Công an huyện, lực lượng chức năng đã tiến hành diễu hành qua một số tuyến đường trên địa bàn huyện nhằm tuyên truyền về đợt ra quân.
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Khuyến Nông tổ chức ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
01/07/2024 14:53:42 -
Hội nghị quán triệt, phổ biến Luật; tập huấn bồi dưỡng kiến thức An ninh và nghiệp vụ xây dựng, đánh giá chuẩn tiếp cận pháp luật
21/06/2024 16:53:40 -
Gương Chỉ huy trưởng Ban CHQS xã Thọ Phú làm tốt công tác tham mưu lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương
10/06/2024 16:39:00 -
Chi cục THADS huyện Triệu Sơn tổ chức cưỡng chế giao tài sản cho người mua trúng đấu giá
05/06/2024 10:55:27
Công an huyện Triệu Sơn ra quân tổng kiểm soát xe ô tô vận tải hành khách, xe ô tô vận tải hàng hóa bằng container
Đăng lúc: 15/08/2023 14:34:04 (GMT+7)
Thực hiện kế hoạch của Bộ Công an, tổng kiểm soát, nhằm kịp thời phát hiện, ngăn chặn, xử lý các hành vi vi phạm, góp phần hạn chế tai nạn giao thông liên quan đến xe ô tô vận tải hành khách, ô tô vận tải hàng hóa bằng container. Sáng ngày 15/8/2023, Công an huyện Triệu Sơn đã tổ chức lễ ra quân tổng kiểm soát xe ô tô vận tải hành khách và xe ô tô vận tải hàng hóa bằng container trên địa bàn. Tham dự buổi lễ có Thượng tá Nguyễn Văn Quyền, UVBTV Huyện ủy, Trưởng Công an huyện; Trung tá Lê Viết Trung, Phó Trưởng Công an huyện; lãnh đạo, chỉ huy các đội nghiệp vụ Công an huyện; Công an các xã, thị trấn.
![z4604559763724_7f6a0591e64d67c80011d69b8387a3ec.jpg](/file/thumb/500/637027652.jpg)
![z4604559795947_73d5723f4d845975162b218b26c5efca.jpg](/file/thumb/500/637027654.jpg)
![z4604559877476_e05e73a56c134cb25e46a0ac37ef77b2.jpg](/file/thumb/500/637027655.jpg)
![z4604559863220_78b6779a95c037e6cf7a1b266c52eeed.jpg](/file/thumb/500/637027656.jpg)
Hình ảnh tại lễ ra quân.
Theo Kế hoạch, đợt ra quân tổng kiểm soát xe ô tô vận tải hành khách và xe container lần này được triển khai từ ngày 1/8 đến 15/10/2023 gồm 2 giai đoạn: Giai đoạn I (từ ngày 1//8 đến ngày 14/8) Đội Cảnh sát Giao thông Công an huyện phối hợp với lực lượng chức năng tập trung làm tốt công tác điều tra cơ bản, nắm tình hình về phương tiện, hoạt động kinh doanh vận tải; tuyên truyền vận động chủ xe, chủ doanh nghiệp và lái xe chấp hành pháp luật, ký cam kết bảo đảm trật tự an toàn giao thông, tạo sự chuyển về ý thức khi tham gia giao thông đối với chủ xe, lái xe ô tô kinh doanh vận tải hành khách và vận tải hàng hóa bằng container. Giai đoạn II (từ ngày 15/8 - 15/10), lực lượng CSGT Công an huyện sẽ huy động tối đa lực lượng, phương tiện, tăng cường công tác tuần tra, kiểm soát, xử lý xe ô tô vận tải hành khách và xe container vi phạm như: Vi phạm về quy tắc giao thông và điều kiện của người điều khiển phương tiện và phương tiện; nồng độ cồn, ma túy; xe hết niên hạn sử dụng, quá hạn kiểm định, quá khổ, quá tải; quá tốc độ; vi phạm phần đường, làn đường. Dừng đỗ, đón trả khách không đúng nơi quy định; chở quá số người quy định; tránh, vượt; giấy phép lái xe, đăng ký xe, giấy chứng nhận hoặc tem kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường....
Trong đó, tập trung trên các tuyến giao thông chính, trọng điểm. Đồng thời kiểm tra nơi tập trung các kho, bãi, khu vực các điểm trung chuyển, đón, trả khách không đúng quy định. Lực lượng CSGT phối hợp với các cấp, các ngành, đoàn thể, địa phương tăng cường công tác tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật nhằm nâng cao ý thức chấp hành Luật giao thông đường bộ trong Nhân dân, kiên quyết xử lý mọi hành vi vi phạm.
Phát biểu quán triệt Kế hoạch tại buổi ra quân đợt cao điểm, Trung tá Lê Viết Trung, Phó Trưởng Công an huyện yêu cầu: Các lực lượng được phân công nhiệm vụ triển khai đồng bộ các giải pháp, chủ động phát hiện, ngăn chặn, xử lý các hành vi vi phạm, phải nâng cao tinh thần trách nhiệm, ý thức tổ chức kỷ luật, chấp hành nghiêm quy định của pháp luật, quy trình công tác, xử lý nghiêm các hành vi vi phạm trên tinh thần thượng tôn pháp luật, không có vùng cấm, không có ngoại lệ, nhằm tạo chuyển biến tích cực về nhận thức và ý thức chấp hành pháp luật về giao thông của chủ phương tiện và lái xe vận tải hành khách và hàng hoá bằng Container, đẩy mạnh công tác tuyên truyền, tạo sự đồng thuận cao trong xã hội, góp phần hạn chế tai nạn giao thông liên quan đến xe ô tô kinh doanh vận tải hành khách và xe ô tô vận tải hàng hóa bằng container. Với quyết tâm, mục tiêu bảo đảm tốt an toàn giao thông và giảm thiểu thiệt hại cho người dân, doanh nghiệp, tạo môi trường kinh doanh lành mạnh, công bằng, đúng pháp luật, phục vụ hiệu quả nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội tại địa phương.
Ngay sau buổi lễ, lực lượng Công an huyện, lực lượng chức năng đã tiến hành diễu hành qua một số tuyến đường trên địa bàn huyện nhằm tuyên truyền về đợt ra quân.
Lê Anh
Trong đó, tập trung trên các tuyến giao thông chính, trọng điểm. Đồng thời kiểm tra nơi tập trung các kho, bãi, khu vực các điểm trung chuyển, đón, trả khách không đúng quy định. Lực lượng CSGT phối hợp với các cấp, các ngành, đoàn thể, địa phương tăng cường công tác tuyên truyền, phổ biến, giáo dục pháp luật nhằm nâng cao ý thức chấp hành Luật giao thông đường bộ trong Nhân dân, kiên quyết xử lý mọi hành vi vi phạm.
Phát biểu quán triệt Kế hoạch tại buổi ra quân đợt cao điểm, Trung tá Lê Viết Trung, Phó Trưởng Công an huyện yêu cầu: Các lực lượng được phân công nhiệm vụ triển khai đồng bộ các giải pháp, chủ động phát hiện, ngăn chặn, xử lý các hành vi vi phạm, phải nâng cao tinh thần trách nhiệm, ý thức tổ chức kỷ luật, chấp hành nghiêm quy định của pháp luật, quy trình công tác, xử lý nghiêm các hành vi vi phạm trên tinh thần thượng tôn pháp luật, không có vùng cấm, không có ngoại lệ, nhằm tạo chuyển biến tích cực về nhận thức và ý thức chấp hành pháp luật về giao thông của chủ phương tiện và lái xe vận tải hành khách và hàng hoá bằng Container, đẩy mạnh công tác tuyên truyền, tạo sự đồng thuận cao trong xã hội, góp phần hạn chế tai nạn giao thông liên quan đến xe ô tô kinh doanh vận tải hành khách và xe ô tô vận tải hàng hóa bằng container. Với quyết tâm, mục tiêu bảo đảm tốt an toàn giao thông và giảm thiểu thiệt hại cho người dân, doanh nghiệp, tạo môi trường kinh doanh lành mạnh, công bằng, đúng pháp luật, phục vụ hiệu quả nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội tại địa phương.
Ngay sau buổi lễ, lực lượng Công an huyện, lực lượng chức năng đã tiến hành diễu hành qua một số tuyến đường trên địa bàn huyện nhằm tuyên truyền về đợt ra quân.
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024