![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Ban an toàn giao thông huyện tặng quà gia đình nạn nhân tai nạn giao thông tại thị trấn Triệu Sơn, xã Dân Quyền
Ngày 28/12/2023 15:01:24
Chiều ngày 27/12/2023, đoàn công tác của Ban An toàn giao thông huyện do đồng chí Bùi Huy Dũng, UVBTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, động viên, tặng quà các gia đình nạn nhân bị TNGT hoàn cảnh khó khăn, neo đơn trên địa bàn thị trấn Triệu Sơn và xã Dân Quyền. Cùng đi có đại diện Ban ATGT huyện, cấp ủy, chính quyền các địa phương có nạn nhân TNGT.
![z5014494916168_f09a304c10cd35cc43cc48368a7b325d.jpg](/file/thumb/500/637183886.jpg)
![z5014495062592_ab04ef3b85a05d742620f66c2f6e0c5d.jpg](/file/thumb/500/637183887.jpg)
![z5014494931266_589e0edcf5cd57842079ef03f3392f8f.jpg](/file/thumb/500/637183888.jpg)
![z5014494994434_39a277486e3178a87c378fb92a9395ce.jpg](/file/thumb/500/637183890.jpg)
![z5014495119754_0615959c21ce802ba1a095d9f60bf6c3.jpg](/file/thumb/500/637183892.jpg)
Đoàn công tác của huyện thăm, động viên các gia đình.
Đoàn đã đến thăm, tặng quà gia đình ông Hàn Văn Minh, sinh năm 1947 ở thôn 5 xã Dân Quyền bị tai nạn ngày 31/5/2023; gia đình anh Hà Quang Chung, sinh năm 1997, ở phố Tân Thanh, thị trấn Triệu Sơn, bị tai nạn ngày 24/10/2023.
Tại các gia đình đến thăm, lãnh đạo huyện đã ân cần hỏi thăm sức khỏe, chia sẻ những rủi ro, nổi đau mất mát của các gia đình nạn nhân, động viên người thân của nạn nhân vượt qua đau thương, khắc phục khó khăn vươn lên trong cuộc sống. Đồng thời vận động gia đình, người thân, cùng nhân dân trong khu phố, thôn xóm nâng cao ý thức, nghiêm chỉnh chấp hành Luật giao thông để giảm thiểu TNGT cũng như những thiệt hại do TNGT gây ra. Đoàn công tác cũng đề nghị các địa phương tiếp tục quan tâm, hỗ trợ, tạo điều kiện để các gia đình có nạn nhân TNGT vươn lên ổn định cuộc sống.
Thăm, tặng quà, động viên các gia đình có người tử vong do TNGT là hoạt động ý nghĩa được tổ chức thường niên của Ban ATGT huyện, nhằm động viên các gia đình có người bị tai nạn giao thông, đây cũng là dịp tuyên truyền, vận động người dân chấp hành nghiêm các quy định của Luật Giao thông đường bộ để bảo vệ bản thân, gia đình và cộng đồng.
Thăm, tặng quà, động viên các gia đình có người tử vong do TNGT là hoạt động ý nghĩa được tổ chức thường niên của Ban ATGT huyện, nhằm động viên các gia đình có người bị tai nạn giao thông, đây cũng là dịp tuyên truyền, vận động người dân chấp hành nghiêm các quy định của Luật Giao thông đường bộ để bảo vệ bản thân, gia đình và cộng đồng.
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Khuyến Nông tổ chức ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
01/07/2024 14:53:42 -
Hội nghị quán triệt, phổ biến Luật; tập huấn bồi dưỡng kiến thức An ninh và nghiệp vụ xây dựng, đánh giá chuẩn tiếp cận pháp luật
21/06/2024 16:53:40 -
Gương Chỉ huy trưởng Ban CHQS xã Thọ Phú làm tốt công tác tham mưu lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương
10/06/2024 16:39:00 -
Chi cục THADS huyện Triệu Sơn tổ chức cưỡng chế giao tài sản cho người mua trúng đấu giá
05/06/2024 10:55:27
Ban an toàn giao thông huyện tặng quà gia đình nạn nhân tai nạn giao thông tại thị trấn Triệu Sơn, xã Dân Quyền
Đăng lúc: 28/12/2023 15:01:24 (GMT+7)
Chiều ngày 27/12/2023, đoàn công tác của Ban An toàn giao thông huyện do đồng chí Bùi Huy Dũng, UVBTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, động viên, tặng quà các gia đình nạn nhân bị TNGT hoàn cảnh khó khăn, neo đơn trên địa bàn thị trấn Triệu Sơn và xã Dân Quyền. Cùng đi có đại diện Ban ATGT huyện, cấp ủy, chính quyền các địa phương có nạn nhân TNGT.
![z5014494916168_f09a304c10cd35cc43cc48368a7b325d.jpg](/file/thumb/500/637183886.jpg)
![z5014495062592_ab04ef3b85a05d742620f66c2f6e0c5d.jpg](/file/thumb/500/637183887.jpg)
![z5014494931266_589e0edcf5cd57842079ef03f3392f8f.jpg](/file/thumb/500/637183888.jpg)
![z5014494994434_39a277486e3178a87c378fb92a9395ce.jpg](/file/thumb/500/637183890.jpg)
![z5014495119754_0615959c21ce802ba1a095d9f60bf6c3.jpg](/file/thumb/500/637183892.jpg)
Đoàn công tác của huyện thăm, động viên các gia đình.
Đoàn đã đến thăm, tặng quà gia đình ông Hàn Văn Minh, sinh năm 1947 ở thôn 5 xã Dân Quyền bị tai nạn ngày 31/5/2023; gia đình anh Hà Quang Chung, sinh năm 1997, ở phố Tân Thanh, thị trấn Triệu Sơn, bị tai nạn ngày 24/10/2023.
Tại các gia đình đến thăm, lãnh đạo huyện đã ân cần hỏi thăm sức khỏe, chia sẻ những rủi ro, nổi đau mất mát của các gia đình nạn nhân, động viên người thân của nạn nhân vượt qua đau thương, khắc phục khó khăn vươn lên trong cuộc sống. Đồng thời vận động gia đình, người thân, cùng nhân dân trong khu phố, thôn xóm nâng cao ý thức, nghiêm chỉnh chấp hành Luật giao thông để giảm thiểu TNGT cũng như những thiệt hại do TNGT gây ra. Đoàn công tác cũng đề nghị các địa phương tiếp tục quan tâm, hỗ trợ, tạo điều kiện để các gia đình có nạn nhân TNGT vươn lên ổn định cuộc sống.
Thăm, tặng quà, động viên các gia đình có người tử vong do TNGT là hoạt động ý nghĩa được tổ chức thường niên của Ban ATGT huyện, nhằm động viên các gia đình có người bị tai nạn giao thông, đây cũng là dịp tuyên truyền, vận động người dân chấp hành nghiêm các quy định của Luật Giao thông đường bộ để bảo vệ bản thân, gia đình và cộng đồng.
Thăm, tặng quà, động viên các gia đình có người tử vong do TNGT là hoạt động ý nghĩa được tổ chức thường niên của Ban ATGT huyện, nhằm động viên các gia đình có người bị tai nạn giao thông, đây cũng là dịp tuyên truyền, vận động người dân chấp hành nghiêm các quy định của Luật Giao thông đường bộ để bảo vệ bản thân, gia đình và cộng đồng.
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024