![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Ấm áp chương trình “Tết quân- dân” “Xuân chiến sĩ”
Ngày 05/02/2024 14:32:45
Sáng ngày 5/2/2024, Trung đoàn 3 đã tổ chức chương trình “Tết quân dân - Xuân chiến sĩ” Xuân Giáp Thìn năm 2024. Đây là hoạt động có ý nghĩa chính trị - xã hội sâu sắc, thể hiện tình cảm, trách nhiệm của “Bộ đội Cụ Hồ” đối với Nhân dân trên địa bàn nơi đóng quân và những quân nhân có hoàn cảnh khó khăn mỗi khi Tết đến, Xuân về.
![z5138022177916_9d8b621cc973ba7353b59cb2a94e14f1.jpg](/file/thumb/500/637224485.jpg)
![z5138021635137_7205727d5f4ed749c7954c5472a6372a.jpg](/file/thumb/500/637224497.jpg)
![z5138020435831_23edb708b3188d6664db8f83b87556a5.jpg](/file/thumb/500/637224488.jpg)
![z5138004454875_50ea7321e978741ede2151ade3c5d78b.jpg](/file/thumb/500/637224489.jpg)
![z5138002801297_d394e4a07a14fa4c635dba0cdbf2b341.jpg](/file/thumb/500/637224490.jpg)
![z5138001959668_9468603a205e9bc426d118a3aafba8fd.jpg](/file/thumb/500/637224491.jpg)
![z5138019946910_5d01ea14aa2af11dbbe0862bef17fdf8.jpg](/file/thumb/500/637224492.jpg)
![z5138021219601_223d86e5b3de315d71ac606ca7ff9b9b.jpg](/file/thumb/500/637224494.jpg)
![z5138019120800_7f84d8c660840114d8f323ea183e3155.jpg](/file/thumb/500/637224495.jpg)
Hình ảnh tại chương trình.
Dự và chỉ đạo chương trình có Trung tá Ngô Chí Xuân, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Trung đoàn 3; các đồng chí trong Thường vụ Đảng ủy, Chỉ huy Trung đoàn; lãnh đạo Huyện đoàn Triệu Sơn; đại diện Trường Đại học Văn hóa, thể thao và Du lịch Thanh Hóa; Trường THPT Triệu Sơn 1; thị trấn Triệu Sơn; xã Vân Sơn; xã Minh Sơn; xã Hợp Thắng. lãnh đạo, chỉ huy Trung đoàn, các Tiểu đoàn, đại đội và hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn; cán bộ, chiến sỹ trong toàn Trung đoàn.
Với mong muốn góp một phần nhỏ bé giúp đỡ Nhân dân và quân nhân có hoàn cảnh khó khăn được đón Tết cổ truyền dân tộc vui tươi, đủ đầy, ấm áp. Chương trình “Tết quân dân - Xuân chiến sĩ” tại Trung đoàn 3 gồm các hoạt động: Tổ chức giao lưu văn nghệ đem đến cho cán bộ, chiến sĩ và nhân dân những lời ca hào hùng, thể hiện tình yêu tha thiết đối với quê hương, đất nước, Đảng, Bác Hồ, Quân đội, lực lượng vũ trang Quân khu. Hội thi “Gói bánh chưng, cắm hoa Xuân, bày mâm ngũ quả”, Các đội thi giới thiệu về sản phẩm của đội mình . Tại chương trình đã trao tặng 4 suất quà của Quân khu 4 cho cán bộ, chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn; 11 suất quà cho gia đình chính sách, gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn nơi đóng quân; 12 suất quà cho chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn trongTrung đoàn. Đây là hoạt động ý nghĩa, sự chung tay, góp sức tích cực của cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang Quân khu 4, cán bộ, chiến sỹ Trung đoàn 3, là tình cảm, trách nhiệm, tinh thần tương thân, tương ái, chia sẻ với những khó khăn của bà con nhân dân, cán bộ, chiến sỹ có hoàn cảnh khó khăn, thể hiện truyền thống tốt đẹp, lá lành đùm lá rách của dân tộc Việt Nam. Đó cũng chính là truyền thống, phẩm chất tốt đẹp của “Bộ đội Cụ Hồ”, luôn gắn bó máu thịt với Nhân dân, chung tay góp sức vì cộng đồng.
Với mong muốn góp một phần nhỏ bé giúp đỡ Nhân dân và quân nhân có hoàn cảnh khó khăn được đón Tết cổ truyền dân tộc vui tươi, đủ đầy, ấm áp. Chương trình “Tết quân dân - Xuân chiến sĩ” tại Trung đoàn 3 gồm các hoạt động: Tổ chức giao lưu văn nghệ đem đến cho cán bộ, chiến sĩ và nhân dân những lời ca hào hùng, thể hiện tình yêu tha thiết đối với quê hương, đất nước, Đảng, Bác Hồ, Quân đội, lực lượng vũ trang Quân khu. Hội thi “Gói bánh chưng, cắm hoa Xuân, bày mâm ngũ quả”, Các đội thi giới thiệu về sản phẩm của đội mình . Tại chương trình đã trao tặng 4 suất quà của Quân khu 4 cho cán bộ, chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn; 11 suất quà cho gia đình chính sách, gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn nơi đóng quân; 12 suất quà cho chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn trongTrung đoàn. Đây là hoạt động ý nghĩa, sự chung tay, góp sức tích cực của cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang Quân khu 4, cán bộ, chiến sỹ Trung đoàn 3, là tình cảm, trách nhiệm, tinh thần tương thân, tương ái, chia sẻ với những khó khăn của bà con nhân dân, cán bộ, chiến sỹ có hoàn cảnh khó khăn, thể hiện truyền thống tốt đẹp, lá lành đùm lá rách của dân tộc Việt Nam. Đó cũng chính là truyền thống, phẩm chất tốt đẹp của “Bộ đội Cụ Hồ”, luôn gắn bó máu thịt với Nhân dân, chung tay góp sức vì cộng đồng.
![z5138017414026_742f20da3d2fbb61d9f5176e46280990.jpg](/file/thumb/500/637224502.jpg)
![z5138016408576_0284a04cf2bdf3187395b7f4dd4a8c1e.jpg](/file/thumb/500/637224503.jpg)
![z5138015288740_c120a0189c6eae8464ae7be71855ddf6.jpg](/file/thumb/500/637224505.jpg)
![z5138013471468_e4de4c2157bec0dc7d0571f410c61009.jpg](/file/thumb/500/637224506.jpg)
![z5138007811576_9849a609b4e52ad94bede0059c48cf52.jpg](/file/thumb/500/637224507.jpg)
Chương trình thi gói bánh chưng, cắm hoa xuân, bày mâm ngũ quả.
Chương trình “Tết quân dân - Xuân chiến sĩ” của Trung đoàn 3 đã thực sự trở thành ngày hội, mang lại niềm vui, không khí phấn khởi cho cán bộ, chiến sĩ và nhân dân trên địa bàn nơi đóng quân, góp phần làm cho cán bộ, chiến sỹ, đoàn viên, thanh niên và nhân dân hiểu sâu sắc hơn về nét đẹp truyền thống văn hóa Tết cổ truyền của dân tộc, khơi dậy tinh thần tương thân, tương ái, lan tỏa yêu thương, đem những món quà ấm áp, nghĩa tình, làm ấm lòng cán bộ, chiến sĩ trong Trung đoàn; nhân dân trên địa bàn nơi đóng quân; giữ vững mối quan hệ đoàn kết gắn bó máu thịt quân-dân, tô thắm truyền thống Bộ đội Cụ Hồ trong thời kỳ mới; động viên, giúp đỡ, chia sẻ các gia đình chính sách, hộ có hoàn cảnh khó khăn mỗi khi Tết đến, Xuân về.
Lê Anh
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Xã Khuyến Nông tổ chức ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
01/07/2024 14:53:42 -
Hội nghị quán triệt, phổ biến Luật; tập huấn bồi dưỡng kiến thức An ninh và nghiệp vụ xây dựng, đánh giá chuẩn tiếp cận pháp luật
21/06/2024 16:53:40 -
Gương Chỉ huy trưởng Ban CHQS xã Thọ Phú làm tốt công tác tham mưu lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương
10/06/2024 16:39:00 -
Chi cục THADS huyện Triệu Sơn tổ chức cưỡng chế giao tài sản cho người mua trúng đấu giá
05/06/2024 10:55:27
Ấm áp chương trình “Tết quân- dân” “Xuân chiến sĩ”
Đăng lúc: 05/02/2024 14:32:45 (GMT+7)
Sáng ngày 5/2/2024, Trung đoàn 3 đã tổ chức chương trình “Tết quân dân - Xuân chiến sĩ” Xuân Giáp Thìn năm 2024. Đây là hoạt động có ý nghĩa chính trị - xã hội sâu sắc, thể hiện tình cảm, trách nhiệm của “Bộ đội Cụ Hồ” đối với Nhân dân trên địa bàn nơi đóng quân và những quân nhân có hoàn cảnh khó khăn mỗi khi Tết đến, Xuân về.
![z5138022177916_9d8b621cc973ba7353b59cb2a94e14f1.jpg](/file/thumb/500/637224485.jpg)
![z5138021635137_7205727d5f4ed749c7954c5472a6372a.jpg](/file/thumb/500/637224497.jpg)
![z5138020435831_23edb708b3188d6664db8f83b87556a5.jpg](/file/thumb/500/637224488.jpg)
![z5138004454875_50ea7321e978741ede2151ade3c5d78b.jpg](/file/thumb/500/637224489.jpg)
![z5138002801297_d394e4a07a14fa4c635dba0cdbf2b341.jpg](/file/thumb/500/637224490.jpg)
![z5138001959668_9468603a205e9bc426d118a3aafba8fd.jpg](/file/thumb/500/637224491.jpg)
![z5138019946910_5d01ea14aa2af11dbbe0862bef17fdf8.jpg](/file/thumb/500/637224492.jpg)
![z5138021219601_223d86e5b3de315d71ac606ca7ff9b9b.jpg](/file/thumb/500/637224494.jpg)
![z5138019120800_7f84d8c660840114d8f323ea183e3155.jpg](/file/thumb/500/637224495.jpg)
Hình ảnh tại chương trình.
Dự và chỉ đạo chương trình có Trung tá Ngô Chí Xuân, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Trung đoàn 3; các đồng chí trong Thường vụ Đảng ủy, Chỉ huy Trung đoàn; lãnh đạo Huyện đoàn Triệu Sơn; đại diện Trường Đại học Văn hóa, thể thao và Du lịch Thanh Hóa; Trường THPT Triệu Sơn 1; thị trấn Triệu Sơn; xã Vân Sơn; xã Minh Sơn; xã Hợp Thắng. lãnh đạo, chỉ huy Trung đoàn, các Tiểu đoàn, đại đội và hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn; cán bộ, chiến sỹ trong toàn Trung đoàn.
Với mong muốn góp một phần nhỏ bé giúp đỡ Nhân dân và quân nhân có hoàn cảnh khó khăn được đón Tết cổ truyền dân tộc vui tươi, đủ đầy, ấm áp. Chương trình “Tết quân dân - Xuân chiến sĩ” tại Trung đoàn 3 gồm các hoạt động: Tổ chức giao lưu văn nghệ đem đến cho cán bộ, chiến sĩ và nhân dân những lời ca hào hùng, thể hiện tình yêu tha thiết đối với quê hương, đất nước, Đảng, Bác Hồ, Quân đội, lực lượng vũ trang Quân khu. Hội thi “Gói bánh chưng, cắm hoa Xuân, bày mâm ngũ quả”, Các đội thi giới thiệu về sản phẩm của đội mình . Tại chương trình đã trao tặng 4 suất quà của Quân khu 4 cho cán bộ, chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn; 11 suất quà cho gia đình chính sách, gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn nơi đóng quân; 12 suất quà cho chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn trongTrung đoàn. Đây là hoạt động ý nghĩa, sự chung tay, góp sức tích cực của cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang Quân khu 4, cán bộ, chiến sỹ Trung đoàn 3, là tình cảm, trách nhiệm, tinh thần tương thân, tương ái, chia sẻ với những khó khăn của bà con nhân dân, cán bộ, chiến sỹ có hoàn cảnh khó khăn, thể hiện truyền thống tốt đẹp, lá lành đùm lá rách của dân tộc Việt Nam. Đó cũng chính là truyền thống, phẩm chất tốt đẹp của “Bộ đội Cụ Hồ”, luôn gắn bó máu thịt với Nhân dân, chung tay góp sức vì cộng đồng.
Với mong muốn góp một phần nhỏ bé giúp đỡ Nhân dân và quân nhân có hoàn cảnh khó khăn được đón Tết cổ truyền dân tộc vui tươi, đủ đầy, ấm áp. Chương trình “Tết quân dân - Xuân chiến sĩ” tại Trung đoàn 3 gồm các hoạt động: Tổ chức giao lưu văn nghệ đem đến cho cán bộ, chiến sĩ và nhân dân những lời ca hào hùng, thể hiện tình yêu tha thiết đối với quê hương, đất nước, Đảng, Bác Hồ, Quân đội, lực lượng vũ trang Quân khu. Hội thi “Gói bánh chưng, cắm hoa Xuân, bày mâm ngũ quả”, Các đội thi giới thiệu về sản phẩm của đội mình . Tại chương trình đã trao tặng 4 suất quà của Quân khu 4 cho cán bộ, chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn; 11 suất quà cho gia đình chính sách, gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn nơi đóng quân; 12 suất quà cho chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn trongTrung đoàn. Đây là hoạt động ý nghĩa, sự chung tay, góp sức tích cực của cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang Quân khu 4, cán bộ, chiến sỹ Trung đoàn 3, là tình cảm, trách nhiệm, tinh thần tương thân, tương ái, chia sẻ với những khó khăn của bà con nhân dân, cán bộ, chiến sỹ có hoàn cảnh khó khăn, thể hiện truyền thống tốt đẹp, lá lành đùm lá rách của dân tộc Việt Nam. Đó cũng chính là truyền thống, phẩm chất tốt đẹp của “Bộ đội Cụ Hồ”, luôn gắn bó máu thịt với Nhân dân, chung tay góp sức vì cộng đồng.
![z5138017414026_742f20da3d2fbb61d9f5176e46280990.jpg](/file/thumb/500/637224502.jpg)
![z5138016408576_0284a04cf2bdf3187395b7f4dd4a8c1e.jpg](/file/thumb/500/637224503.jpg)
![z5138015288740_c120a0189c6eae8464ae7be71855ddf6.jpg](/file/thumb/500/637224505.jpg)
![z5138013471468_e4de4c2157bec0dc7d0571f410c61009.jpg](/file/thumb/500/637224506.jpg)
![z5138007811576_9849a609b4e52ad94bede0059c48cf52.jpg](/file/thumb/500/637224507.jpg)
Chương trình thi gói bánh chưng, cắm hoa xuân, bày mâm ngũ quả.
Chương trình “Tết quân dân - Xuân chiến sĩ” của Trung đoàn 3 đã thực sự trở thành ngày hội, mang lại niềm vui, không khí phấn khởi cho cán bộ, chiến sĩ và nhân dân trên địa bàn nơi đóng quân, góp phần làm cho cán bộ, chiến sỹ, đoàn viên, thanh niên và nhân dân hiểu sâu sắc hơn về nét đẹp truyền thống văn hóa Tết cổ truyền của dân tộc, khơi dậy tinh thần tương thân, tương ái, lan tỏa yêu thương, đem những món quà ấm áp, nghĩa tình, làm ấm lòng cán bộ, chiến sĩ trong Trung đoàn; nhân dân trên địa bàn nơi đóng quân; giữ vững mối quan hệ đoàn kết gắn bó máu thịt quân-dân, tô thắm truyền thống Bộ đội Cụ Hồ trong thời kỳ mới; động viên, giúp đỡ, chia sẻ các gia đình chính sách, hộ có hoàn cảnh khó khăn mỗi khi Tết đến, Xuân về.
Lê Anh
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024