![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Xã Hợp Lý tổ chức Hội nghị tư vấn về chuyển đổi số cấp xã.
Ngày 19/09/2022 14:28:48
Sáng ngày 18/9/2022, UBND xã Hợp Lý đã phối hợp với Công ty TNHH Tư vấn đầu tư phát triển ứng dụng công nghệ NYP, tổ chức hội nghị tư vấn về chuyển đổi số cấp xã.
![z3732667673436_62589660ecd9a88a00188c34e5e88f77.jpg](/file/thumb/500/636684372.jpg)
![z3732667673001_edac8c8e4ba7fdc478eb71d6c040cc15.jpg](/file/thumb/500/636684376.jpg)
![z3732667665828_42ecd09b50aa150d42c412ab0c438a8b.jpg](/file/thumb/500/636684377.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị tư vấn.
Dự và chỉ đạo Hội nghị Tư vấn có đồng chí Nguyễn Thị Tâm, Giám đốc Trung tâm VH.TT.TT và DL huyện; đồng chí Lê Thị Nguyệt, giám đốc Công ty TNHH Tư vấn đầu tư phát triển ứng dụng công nghệ NYP; đồng chí Phạm Đình Nam, Phó Bí thư, Chủ tịch UBND xã; các đồng chí trưởng, phó các bộ phận chuyên môn, trưởng các ngành đoàn thể, Hiệu trưởng các trường học, Trạm y tế và các hộ sản xuất, kinh doanh trên địa bàn xã.Tại hội nghị Tư vấn, đại diện Công ty TNHH tư vấn đầu tư phát triển ứng dụng công nghệ NYP giới thiệu những nội dung cơ bản chương trình chuyển đổi số, kế hoạch Chuyển đổi số đến năm 2025, định hướng đến năm 2030;giúp cơ quan chính quyền hiểu rõ hơn chuyển đổi số là gì và tầm quan trọng của việc chuyển đổi số có giá trị trong đời sống và kinh tế. Hướng dẫn sử dụng nền tảng số Quốc gia cùng nhiều nội dung quan trọng khác như: Chuyển đổi số trong cơ quan hành chính cấp xã; Giới thiệu về sàn thương mại (Chợ điện tử), giới thiệu về ứng dụng công nghệ giáo dục thông minh và nền tảng Smartschool của 3 cấp học, Mầm non, Tiểu học và Trung học cơ sở…….
Thông qua hội nghị tư vấn nhằm giúp cán bộ, công chức, viên chức, các hộ sản xuất, kinh doanh của xã nhận thức đúng và đầy đủ hơn về chuyển đổi số; hiểu được những việc phải làm khi tiến hành xây dựng chiến lược và thực hiện chuyển đổi số, từ đó triển khai có hiệu quả Nghị quyết, kế hoạch chuyển đổi số của Chính phủ, của tỉnh, của huyện tại cơ quan, đơn vị, địa phương, góp phần thực hiện hiệu quả nhiệm vụ phát triển kinh tế - văn hóa - xã hội trên địa bàn xã. Bên cạnh đó, tuyên truyền Nhân dân thay đổi thói quen, nhận thức đúng về chuyển đổi số, kinh tế số đem lại những lợi ích thiết thực cho người dân.
Đình Duyến
Thông qua hội nghị tư vấn nhằm giúp cán bộ, công chức, viên chức, các hộ sản xuất, kinh doanh của xã nhận thức đúng và đầy đủ hơn về chuyển đổi số; hiểu được những việc phải làm khi tiến hành xây dựng chiến lược và thực hiện chuyển đổi số, từ đó triển khai có hiệu quả Nghị quyết, kế hoạch chuyển đổi số của Chính phủ, của tỉnh, của huyện tại cơ quan, đơn vị, địa phương, góp phần thực hiện hiệu quả nhiệm vụ phát triển kinh tế - văn hóa - xã hội trên địa bàn xã. Bên cạnh đó, tuyên truyền Nhân dân thay đổi thói quen, nhận thức đúng về chuyển đổi số, kinh tế số đem lại những lợi ích thiết thực cho người dân.
Đình Duyến
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị tập huấn về nghiệp vụ, hướng dẫn sử dụng Hệ thống thông tin giải quyết thủ tục hành chính
20/07/2024 22:34:48 -
Hướng dẫn đăng ký đăng nhập VNPT SmartCA sử dụng cho cổng dịch vụ công
27/06/2024 17:00:21 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN VỀ CÀI ĐẶT CHỮ KÝ SỐ CÁ NHÂN
27/06/2024 16:41:02 -
Tuổi trẻ xung kích triển khai các công trình thanh niên số hóa thông tin
11/06/2024 14:29:06
Xã Hợp Lý tổ chức Hội nghị tư vấn về chuyển đổi số cấp xã.
Đăng lúc: 19/09/2022 14:28:48 (GMT+7)
Sáng ngày 18/9/2022, UBND xã Hợp Lý đã phối hợp với Công ty TNHH Tư vấn đầu tư phát triển ứng dụng công nghệ NYP, tổ chức hội nghị tư vấn về chuyển đổi số cấp xã.
![z3732667673436_62589660ecd9a88a00188c34e5e88f77.jpg](/file/thumb/500/636684372.jpg)
![z3732667673001_edac8c8e4ba7fdc478eb71d6c040cc15.jpg](/file/thumb/500/636684376.jpg)
![z3732667665828_42ecd09b50aa150d42c412ab0c438a8b.jpg](/file/thumb/500/636684377.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị tư vấn.
Dự và chỉ đạo Hội nghị Tư vấn có đồng chí Nguyễn Thị Tâm, Giám đốc Trung tâm VH.TT.TT và DL huyện; đồng chí Lê Thị Nguyệt, giám đốc Công ty TNHH Tư vấn đầu tư phát triển ứng dụng công nghệ NYP; đồng chí Phạm Đình Nam, Phó Bí thư, Chủ tịch UBND xã; các đồng chí trưởng, phó các bộ phận chuyên môn, trưởng các ngành đoàn thể, Hiệu trưởng các trường học, Trạm y tế và các hộ sản xuất, kinh doanh trên địa bàn xã.Tại hội nghị Tư vấn, đại diện Công ty TNHH tư vấn đầu tư phát triển ứng dụng công nghệ NYP giới thiệu những nội dung cơ bản chương trình chuyển đổi số, kế hoạch Chuyển đổi số đến năm 2025, định hướng đến năm 2030;giúp cơ quan chính quyền hiểu rõ hơn chuyển đổi số là gì và tầm quan trọng của việc chuyển đổi số có giá trị trong đời sống và kinh tế. Hướng dẫn sử dụng nền tảng số Quốc gia cùng nhiều nội dung quan trọng khác như: Chuyển đổi số trong cơ quan hành chính cấp xã; Giới thiệu về sàn thương mại (Chợ điện tử), giới thiệu về ứng dụng công nghệ giáo dục thông minh và nền tảng Smartschool của 3 cấp học, Mầm non, Tiểu học và Trung học cơ sở…….
Thông qua hội nghị tư vấn nhằm giúp cán bộ, công chức, viên chức, các hộ sản xuất, kinh doanh của xã nhận thức đúng và đầy đủ hơn về chuyển đổi số; hiểu được những việc phải làm khi tiến hành xây dựng chiến lược và thực hiện chuyển đổi số, từ đó triển khai có hiệu quả Nghị quyết, kế hoạch chuyển đổi số của Chính phủ, của tỉnh, của huyện tại cơ quan, đơn vị, địa phương, góp phần thực hiện hiệu quả nhiệm vụ phát triển kinh tế - văn hóa - xã hội trên địa bàn xã. Bên cạnh đó, tuyên truyền Nhân dân thay đổi thói quen, nhận thức đúng về chuyển đổi số, kinh tế số đem lại những lợi ích thiết thực cho người dân.
Đình Duyến
Thông qua hội nghị tư vấn nhằm giúp cán bộ, công chức, viên chức, các hộ sản xuất, kinh doanh của xã nhận thức đúng và đầy đủ hơn về chuyển đổi số; hiểu được những việc phải làm khi tiến hành xây dựng chiến lược và thực hiện chuyển đổi số, từ đó triển khai có hiệu quả Nghị quyết, kế hoạch chuyển đổi số của Chính phủ, của tỉnh, của huyện tại cơ quan, đơn vị, địa phương, góp phần thực hiện hiệu quả nhiệm vụ phát triển kinh tế - văn hóa - xã hội trên địa bàn xã. Bên cạnh đó, tuyên truyền Nhân dân thay đổi thói quen, nhận thức đúng về chuyển đổi số, kinh tế số đem lại những lợi ích thiết thực cho người dân.
Đình Duyến
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024