![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Ứng dụng Công nghệ thông tin, thực hiện chuyển đổi số trong các cơ quan, đơn vị
Ngày 07/10/2022 16:07:49
Trong những năm qua việc ưng dụng Công nghệ thông tin, thực hiện chuyển đổi số trong các cơ quan, đơn vị luôn được huyện quan tâm chỉ đạo thực hiện đến nay hạ tầng CNTT, Internet đảm bảo đến từng cán bộ, công chức từ cấp huyện đến cấp xã.
Các phòng ban, đơn vị, các cơ quan tiếp tục thực hiện có hiệu quả các ứng dụng CNTT trong nội bộ các cơ quan hành chính trên địa bàn huyện đặc biệt là phần mềm quản lý văn bản và hồ sơ công việc, hệ thống thông tin một cửa điện tử, thư điện tử công vụ….Thực hiện tốt nền tảng tích hợp dữ liệu đảm bảo việc gửi nhận văn bản điện tử liên thông 4 cấp từ Trung ương đến cấp xã. Phần mềm Văn phòng điện tử đã được triển khai tại UBND huyện và UBND các xã, thị trấn trên địa bàn huyện, kết nối liên thông với Trục liên thông văn bản Quốc gia để gửi, nhận văn bản, tạo ra bước tiến lớn trong công tác quản lý, điều hành và xử lý công việc, góp phần nâng cao năng suất lao động, tiết kiệm thời gian, tăng cường trao đổi văn bản điện tử, giảm chi phí giấy tờ, tài liệu; 100% cán bộ, công chức UBND huyện và cán bộ lãnh đạo UBND các xã, thị trấn trên địa bàn huyện được cấp chữ ký số cá nhân chuyên dùng.
Đến nay toàn huyện có 100% các đơn vị đã thực hiện trao đổi, tạo lập, xử lý, ký số văn bản, hồ sơ công việc trên môi trường điện tử; 100% Thủ tục hành chính được tiếp nhận trên hệ thống thông tin một cửa điện tử. Đối với phần mềm TDoffice tổng số văn bản được gửi đi trên phần mềm TDoffice tính đến tháng 8/2022 là 7510 văn bản, 100% văn bản được ký số lãnh đạo. Đối với việc tiếp nhận hồ sơ trực tuyến mức độ 3 và mức độ 4 trên địa bàn huyện tính đến tháng 8/2022: Tổng số hồ sơ nộp qua mạng đạt tỷ lệ 99,2% vượt chỉ tiêu tỉnh giao.
Với việc đẩy mạnh ứng dụng Công nghệ thông tin, thực hiện chuyển đổi số trong các cơ quan, đơn vị đã góp phần tích cực nâng cao hiệu quả giải quyết công việc, thực hiện mục tiêu chính quyền số, phục vụ người dân và doanh nghiệp trên mọi lĩnh vực.
Thùy Dung
Đến nay toàn huyện có 100% các đơn vị đã thực hiện trao đổi, tạo lập, xử lý, ký số văn bản, hồ sơ công việc trên môi trường điện tử; 100% Thủ tục hành chính được tiếp nhận trên hệ thống thông tin một cửa điện tử. Đối với phần mềm TDoffice tổng số văn bản được gửi đi trên phần mềm TDoffice tính đến tháng 8/2022 là 7510 văn bản, 100% văn bản được ký số lãnh đạo. Đối với việc tiếp nhận hồ sơ trực tuyến mức độ 3 và mức độ 4 trên địa bàn huyện tính đến tháng 8/2022: Tổng số hồ sơ nộp qua mạng đạt tỷ lệ 99,2% vượt chỉ tiêu tỉnh giao.
Với việc đẩy mạnh ứng dụng Công nghệ thông tin, thực hiện chuyển đổi số trong các cơ quan, đơn vị đã góp phần tích cực nâng cao hiệu quả giải quyết công việc, thực hiện mục tiêu chính quyền số, phục vụ người dân và doanh nghiệp trên mọi lĩnh vực.
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị tập huấn về nghiệp vụ, hướng dẫn sử dụng Hệ thống thông tin giải quyết thủ tục hành chính
20/07/2024 22:34:48 -
Hướng dẫn đăng ký đăng nhập VNPT SmartCA sử dụng cho cổng dịch vụ công
27/06/2024 17:00:21 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN VỀ CÀI ĐẶT CHỮ KÝ SỐ CÁ NHÂN
27/06/2024 16:41:02 -
Tuổi trẻ xung kích triển khai các công trình thanh niên số hóa thông tin
11/06/2024 14:29:06
Ứng dụng Công nghệ thông tin, thực hiện chuyển đổi số trong các cơ quan, đơn vị
Đăng lúc: 07/10/2022 16:07:49 (GMT+7)
Trong những năm qua việc ưng dụng Công nghệ thông tin, thực hiện chuyển đổi số trong các cơ quan, đơn vị luôn được huyện quan tâm chỉ đạo thực hiện đến nay hạ tầng CNTT, Internet đảm bảo đến từng cán bộ, công chức từ cấp huyện đến cấp xã.
Các phòng ban, đơn vị, các cơ quan tiếp tục thực hiện có hiệu quả các ứng dụng CNTT trong nội bộ các cơ quan hành chính trên địa bàn huyện đặc biệt là phần mềm quản lý văn bản và hồ sơ công việc, hệ thống thông tin một cửa điện tử, thư điện tử công vụ….Thực hiện tốt nền tảng tích hợp dữ liệu đảm bảo việc gửi nhận văn bản điện tử liên thông 4 cấp từ Trung ương đến cấp xã. Phần mềm Văn phòng điện tử đã được triển khai tại UBND huyện và UBND các xã, thị trấn trên địa bàn huyện, kết nối liên thông với Trục liên thông văn bản Quốc gia để gửi, nhận văn bản, tạo ra bước tiến lớn trong công tác quản lý, điều hành và xử lý công việc, góp phần nâng cao năng suất lao động, tiết kiệm thời gian, tăng cường trao đổi văn bản điện tử, giảm chi phí giấy tờ, tài liệu; 100% cán bộ, công chức UBND huyện và cán bộ lãnh đạo UBND các xã, thị trấn trên địa bàn huyện được cấp chữ ký số cá nhân chuyên dùng.
Đến nay toàn huyện có 100% các đơn vị đã thực hiện trao đổi, tạo lập, xử lý, ký số văn bản, hồ sơ công việc trên môi trường điện tử; 100% Thủ tục hành chính được tiếp nhận trên hệ thống thông tin một cửa điện tử. Đối với phần mềm TDoffice tổng số văn bản được gửi đi trên phần mềm TDoffice tính đến tháng 8/2022 là 7510 văn bản, 100% văn bản được ký số lãnh đạo. Đối với việc tiếp nhận hồ sơ trực tuyến mức độ 3 và mức độ 4 trên địa bàn huyện tính đến tháng 8/2022: Tổng số hồ sơ nộp qua mạng đạt tỷ lệ 99,2% vượt chỉ tiêu tỉnh giao.
Với việc đẩy mạnh ứng dụng Công nghệ thông tin, thực hiện chuyển đổi số trong các cơ quan, đơn vị đã góp phần tích cực nâng cao hiệu quả giải quyết công việc, thực hiện mục tiêu chính quyền số, phục vụ người dân và doanh nghiệp trên mọi lĩnh vực.
Thùy Dung
Đến nay toàn huyện có 100% các đơn vị đã thực hiện trao đổi, tạo lập, xử lý, ký số văn bản, hồ sơ công việc trên môi trường điện tử; 100% Thủ tục hành chính được tiếp nhận trên hệ thống thông tin một cửa điện tử. Đối với phần mềm TDoffice tổng số văn bản được gửi đi trên phần mềm TDoffice tính đến tháng 8/2022 là 7510 văn bản, 100% văn bản được ký số lãnh đạo. Đối với việc tiếp nhận hồ sơ trực tuyến mức độ 3 và mức độ 4 trên địa bàn huyện tính đến tháng 8/2022: Tổng số hồ sơ nộp qua mạng đạt tỷ lệ 99,2% vượt chỉ tiêu tỉnh giao.
Với việc đẩy mạnh ứng dụng Công nghệ thông tin, thực hiện chuyển đổi số trong các cơ quan, đơn vị đã góp phần tích cực nâng cao hiệu quả giải quyết công việc, thực hiện mục tiêu chính quyền số, phục vụ người dân và doanh nghiệp trên mọi lĩnh vực.
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024