![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Huyện Triệu Sơn và VNPT Thanh Hóa ký kết thoả thuận hợp tác về chuyển đổi số giai đoạn 2024 – 2025 trên địa bàn huyện Triệu Sơn.
Ngày 15/03/2024 07:35:35
Chiều ngày 14/3/2024, UBND huyện Triệu Sơn phối hợp VNPT Thanh Hóa tổ chức lễ ký thoả thuận hợp tác giữa UBND huyện và VNPT Thanh Hóa về chuyển đổi số giai đoạn 2024-2025 trên địa bàn huyện Triệu Sơn.
![DSC05677.JPG](/file/thumb/500/637255586.jpg)
![DSC05674.JPG](/file/thumb/500/637255588.jpg)
![DSC05675.JPG](/file/thumb/500/637255589.jpg)
![DSC05682.JPG](/file/thumb/500/637255590.jpg)
![DSC05689.JPG](/file/thumb/500/637255591.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Dự lễ ký kết có đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên; Bí thư Huyện ủy; Đồng chí Lê Kim Chất, PBT Thường trực Huyện ủy; Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí Phó chủ tịch HĐND, Phó Chủ tịch UBND huyện; Trưởng các phòng, cơ quan, đơn vị cấp huyện. Về phía Viễn thông Thanh Hóa, có ông Nguyễn Anh Tuấn, Giám đốc VNPT Thanh Hóa; đại diện lãnh đạo VNPT huyện Triệu Sơn.
Tại hội nghị, UBND huyện Triệu Sơn và VNPT Thanh Hóa đã ký kết thỏa thuận hợp tác về chuyển đổi số trên địa bàn huyện Triệu Sơn giai đoạn 2024-2025 với các nội dung: Hợp tác trong lĩnh vực xây dựng hạ tầng VT-CNTT, hạ tầng số: VNPT Thanh Hoá có chính sách ưu tiên phát triển hạ tầng VT-CNTT trên địa bàn huyện Triệu Sơn; cung cấp và hỗ trợ triển khai các dịch vụ truyền dẫn, hội nghị truyền hình, dịch vụ chứng thực chữ ký số, các dịch vụ VT-CNTT khác phục vụ việc kết nối, điều hành và phát triển chính quyền điện tử, chính quyền số trên địa bàn; cung cấp và hỗ trợ triển khai các nền tảng hạ tầng thanh toán không dùng tiền mặt cho các cơ quan, tổ chức và người dân trên địa bàn huyện.
Hợp tác xây dựng chính quyền điện tử, chính quyền số, kinh tế số, xã hội số; VNPT Thanh Hoá phối hợp, hỗ trợ huyện Triệu Sơn thực hiện triển khai Chuyển đổi số; đề xuất các giải pháp phát triển các phần mềm ứng dụng và dịch vụ công theo tiêu chuẩn; tư vấn, xây dựng và triển khai các ứng dụng CNTT phục vụ công tác quản lý, chỉ đạo điều hành; phối hợp với UBND huyện tiếp tục triển khai chuyển đổi số cấp xã; tư vấn và triển khai thí điểm một số ứng dụng đô thị thông minh cho UBND huyện Triệu Sơn; tư vấn và triển khai trung tâm giám sát, điều hành thông minh cấp huyện; chuyển giao phần mềm quản lý mạng giáo dục Việt Nam VnEdu đến 100% trường học trên địa bàn huyện; tiếp tục duy trì khai thác và nâng cấp phần mềm quản lý thông tin bệnh viện; hồ sơ sức khoẻ điện tử người dân; Ứng dụng các giải pháp công nghệ cao trong sản xuất nông nghiệp.
Hợp tác hoàn thiện các giải pháp đảm bảo an toàn, an ninh thông tin: VNPT Thanh Hoá hỗ trợ huyện Triệu Sơn cung cấp các giải pháp tổng thể đảm bảo an toàn thông tin, an ninh mạng trong phát triển chính quyền điện tử, chính quyền số phù hợp với quy hoạch và định hướng của tỉnh Thanh Hoá, của huyện Triệu Sơn. Hợp tác trong lĩnh vực phát triển nguồn nhân lực VT-CNTT. Hợp tác triển khai thực hiện chương trình cung cấp dịch vụ viễn thông công ích tại địa phương.
Tại hội nghị, UBND huyện Triệu Sơn và VNPT Thanh Hóa đã ký kết thỏa thuận hợp tác về chuyển đổi số trên địa bàn huyện Triệu Sơn giai đoạn 2024-2025 với các nội dung: Hợp tác trong lĩnh vực xây dựng hạ tầng VT-CNTT, hạ tầng số: VNPT Thanh Hoá có chính sách ưu tiên phát triển hạ tầng VT-CNTT trên địa bàn huyện Triệu Sơn; cung cấp và hỗ trợ triển khai các dịch vụ truyền dẫn, hội nghị truyền hình, dịch vụ chứng thực chữ ký số, các dịch vụ VT-CNTT khác phục vụ việc kết nối, điều hành và phát triển chính quyền điện tử, chính quyền số trên địa bàn; cung cấp và hỗ trợ triển khai các nền tảng hạ tầng thanh toán không dùng tiền mặt cho các cơ quan, tổ chức và người dân trên địa bàn huyện.
Hợp tác xây dựng chính quyền điện tử, chính quyền số, kinh tế số, xã hội số; VNPT Thanh Hoá phối hợp, hỗ trợ huyện Triệu Sơn thực hiện triển khai Chuyển đổi số; đề xuất các giải pháp phát triển các phần mềm ứng dụng và dịch vụ công theo tiêu chuẩn; tư vấn, xây dựng và triển khai các ứng dụng CNTT phục vụ công tác quản lý, chỉ đạo điều hành; phối hợp với UBND huyện tiếp tục triển khai chuyển đổi số cấp xã; tư vấn và triển khai thí điểm một số ứng dụng đô thị thông minh cho UBND huyện Triệu Sơn; tư vấn và triển khai trung tâm giám sát, điều hành thông minh cấp huyện; chuyển giao phần mềm quản lý mạng giáo dục Việt Nam VnEdu đến 100% trường học trên địa bàn huyện; tiếp tục duy trì khai thác và nâng cấp phần mềm quản lý thông tin bệnh viện; hồ sơ sức khoẻ điện tử người dân; Ứng dụng các giải pháp công nghệ cao trong sản xuất nông nghiệp.
Hợp tác hoàn thiện các giải pháp đảm bảo an toàn, an ninh thông tin: VNPT Thanh Hoá hỗ trợ huyện Triệu Sơn cung cấp các giải pháp tổng thể đảm bảo an toàn thông tin, an ninh mạng trong phát triển chính quyền điện tử, chính quyền số phù hợp với quy hoạch và định hướng của tỉnh Thanh Hoá, của huyện Triệu Sơn. Hợp tác trong lĩnh vực phát triển nguồn nhân lực VT-CNTT. Hợp tác triển khai thực hiện chương trình cung cấp dịch vụ viễn thông công ích tại địa phương.
![DSC05695.JPG](/file/thumb/500/637255592.jpg)
Đại diện lãnh đạo huyện Triệu Sơn và lãnh đạo VNPT Thanh Hóa ký thỏa thuận hợp tác.
Phát biểu tại hội nghị đồng chí Lê Văn Tuấn, Bí thư Huyện ủy nhấn mạnh: đối với nhiệm vụ chung của huyện, đề nghị VNPT Thanh Hóa phối hợp di dời cột viễn thông ra khỏi hàng lang trên các tuyến đường nhân dân đã hiến đất mở rộng lòng đường; về thực hiện các nhiệm vụ chuyển đổi số trên địa bàn về chính quyền số VNPT Thanh Hóa hỗ trợ để 100% các thôn có truyền hình trực tuyến; thực hiện số hóa trong quản lý hồ sơ nhà nước; các tài liệu lưu trữ được số hóa, nhất là số hóa bản đồ địa chính, đồng bộ dữ liệu dân cư; tích hợp đồng bộ các phần mền quản lý nhà nước trên địa bàn; lựa chọn xây dựng một số dịch vụ trên địa bàn theo hướng thông minh; quan tâm hỗ trợ để 100% số xã có hệ thống truyền thanh thông minh; hỗ trợ kỹ thuật để nhiều người dân tiếp cận trang truyền hình Triệu Sơn; tích hợp hệ thống Camera an ninh; lắp đặt Wifi tại các di tích lịch sử trên địa bàn. Về kinh tế số, tổ chức triển khai Chợ thương mại điện tử huyện Triệu Sơn; thanh toán không tiền mặt trên địa bàn. Về xây dựng xã hội số chú trọng đến việc phát triển du lịch thông minh tại khu di tích Am Tiên; thông báo các tin nhắn đến người dân; UBND huyện chủ động xây dựng các nội dung kế hoạch để tổ chức triển khai thực hiện trên địa bàn đạt hiệu quả cao nhất.
Thùy Dung
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị tập huấn về nghiệp vụ, hướng dẫn sử dụng Hệ thống thông tin giải quyết thủ tục hành chính
20/07/2024 22:34:48 -
Hướng dẫn đăng ký đăng nhập VNPT SmartCA sử dụng cho cổng dịch vụ công
27/06/2024 17:00:21 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN VỀ CÀI ĐẶT CHỮ KÝ SỐ CÁ NHÂN
27/06/2024 16:41:02 -
Tuổi trẻ xung kích triển khai các công trình thanh niên số hóa thông tin
11/06/2024 14:29:06
Huyện Triệu Sơn và VNPT Thanh Hóa ký kết thoả thuận hợp tác về chuyển đổi số giai đoạn 2024 – 2025 trên địa bàn huyện Triệu Sơn.
Đăng lúc: 15/03/2024 07:35:35 (GMT+7)
Chiều ngày 14/3/2024, UBND huyện Triệu Sơn phối hợp VNPT Thanh Hóa tổ chức lễ ký thoả thuận hợp tác giữa UBND huyện và VNPT Thanh Hóa về chuyển đổi số giai đoạn 2024-2025 trên địa bàn huyện Triệu Sơn.
![DSC05677.JPG](/file/thumb/500/637255586.jpg)
![DSC05674.JPG](/file/thumb/500/637255588.jpg)
![DSC05675.JPG](/file/thumb/500/637255589.jpg)
![DSC05682.JPG](/file/thumb/500/637255590.jpg)
![DSC05689.JPG](/file/thumb/500/637255591.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Dự lễ ký kết có đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên; Bí thư Huyện ủy; Đồng chí Lê Kim Chất, PBT Thường trực Huyện ủy; Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí Phó chủ tịch HĐND, Phó Chủ tịch UBND huyện; Trưởng các phòng, cơ quan, đơn vị cấp huyện. Về phía Viễn thông Thanh Hóa, có ông Nguyễn Anh Tuấn, Giám đốc VNPT Thanh Hóa; đại diện lãnh đạo VNPT huyện Triệu Sơn.
Tại hội nghị, UBND huyện Triệu Sơn và VNPT Thanh Hóa đã ký kết thỏa thuận hợp tác về chuyển đổi số trên địa bàn huyện Triệu Sơn giai đoạn 2024-2025 với các nội dung: Hợp tác trong lĩnh vực xây dựng hạ tầng VT-CNTT, hạ tầng số: VNPT Thanh Hoá có chính sách ưu tiên phát triển hạ tầng VT-CNTT trên địa bàn huyện Triệu Sơn; cung cấp và hỗ trợ triển khai các dịch vụ truyền dẫn, hội nghị truyền hình, dịch vụ chứng thực chữ ký số, các dịch vụ VT-CNTT khác phục vụ việc kết nối, điều hành và phát triển chính quyền điện tử, chính quyền số trên địa bàn; cung cấp và hỗ trợ triển khai các nền tảng hạ tầng thanh toán không dùng tiền mặt cho các cơ quan, tổ chức và người dân trên địa bàn huyện.
Hợp tác xây dựng chính quyền điện tử, chính quyền số, kinh tế số, xã hội số; VNPT Thanh Hoá phối hợp, hỗ trợ huyện Triệu Sơn thực hiện triển khai Chuyển đổi số; đề xuất các giải pháp phát triển các phần mềm ứng dụng và dịch vụ công theo tiêu chuẩn; tư vấn, xây dựng và triển khai các ứng dụng CNTT phục vụ công tác quản lý, chỉ đạo điều hành; phối hợp với UBND huyện tiếp tục triển khai chuyển đổi số cấp xã; tư vấn và triển khai thí điểm một số ứng dụng đô thị thông minh cho UBND huyện Triệu Sơn; tư vấn và triển khai trung tâm giám sát, điều hành thông minh cấp huyện; chuyển giao phần mềm quản lý mạng giáo dục Việt Nam VnEdu đến 100% trường học trên địa bàn huyện; tiếp tục duy trì khai thác và nâng cấp phần mềm quản lý thông tin bệnh viện; hồ sơ sức khoẻ điện tử người dân; Ứng dụng các giải pháp công nghệ cao trong sản xuất nông nghiệp.
Hợp tác hoàn thiện các giải pháp đảm bảo an toàn, an ninh thông tin: VNPT Thanh Hoá hỗ trợ huyện Triệu Sơn cung cấp các giải pháp tổng thể đảm bảo an toàn thông tin, an ninh mạng trong phát triển chính quyền điện tử, chính quyền số phù hợp với quy hoạch và định hướng của tỉnh Thanh Hoá, của huyện Triệu Sơn. Hợp tác trong lĩnh vực phát triển nguồn nhân lực VT-CNTT. Hợp tác triển khai thực hiện chương trình cung cấp dịch vụ viễn thông công ích tại địa phương.
Tại hội nghị, UBND huyện Triệu Sơn và VNPT Thanh Hóa đã ký kết thỏa thuận hợp tác về chuyển đổi số trên địa bàn huyện Triệu Sơn giai đoạn 2024-2025 với các nội dung: Hợp tác trong lĩnh vực xây dựng hạ tầng VT-CNTT, hạ tầng số: VNPT Thanh Hoá có chính sách ưu tiên phát triển hạ tầng VT-CNTT trên địa bàn huyện Triệu Sơn; cung cấp và hỗ trợ triển khai các dịch vụ truyền dẫn, hội nghị truyền hình, dịch vụ chứng thực chữ ký số, các dịch vụ VT-CNTT khác phục vụ việc kết nối, điều hành và phát triển chính quyền điện tử, chính quyền số trên địa bàn; cung cấp và hỗ trợ triển khai các nền tảng hạ tầng thanh toán không dùng tiền mặt cho các cơ quan, tổ chức và người dân trên địa bàn huyện.
Hợp tác xây dựng chính quyền điện tử, chính quyền số, kinh tế số, xã hội số; VNPT Thanh Hoá phối hợp, hỗ trợ huyện Triệu Sơn thực hiện triển khai Chuyển đổi số; đề xuất các giải pháp phát triển các phần mềm ứng dụng và dịch vụ công theo tiêu chuẩn; tư vấn, xây dựng và triển khai các ứng dụng CNTT phục vụ công tác quản lý, chỉ đạo điều hành; phối hợp với UBND huyện tiếp tục triển khai chuyển đổi số cấp xã; tư vấn và triển khai thí điểm một số ứng dụng đô thị thông minh cho UBND huyện Triệu Sơn; tư vấn và triển khai trung tâm giám sát, điều hành thông minh cấp huyện; chuyển giao phần mềm quản lý mạng giáo dục Việt Nam VnEdu đến 100% trường học trên địa bàn huyện; tiếp tục duy trì khai thác và nâng cấp phần mềm quản lý thông tin bệnh viện; hồ sơ sức khoẻ điện tử người dân; Ứng dụng các giải pháp công nghệ cao trong sản xuất nông nghiệp.
Hợp tác hoàn thiện các giải pháp đảm bảo an toàn, an ninh thông tin: VNPT Thanh Hoá hỗ trợ huyện Triệu Sơn cung cấp các giải pháp tổng thể đảm bảo an toàn thông tin, an ninh mạng trong phát triển chính quyền điện tử, chính quyền số phù hợp với quy hoạch và định hướng của tỉnh Thanh Hoá, của huyện Triệu Sơn. Hợp tác trong lĩnh vực phát triển nguồn nhân lực VT-CNTT. Hợp tác triển khai thực hiện chương trình cung cấp dịch vụ viễn thông công ích tại địa phương.
![DSC05695.JPG](/file/thumb/500/637255592.jpg)
Đại diện lãnh đạo huyện Triệu Sơn và lãnh đạo VNPT Thanh Hóa ký thỏa thuận hợp tác.
Phát biểu tại hội nghị đồng chí Lê Văn Tuấn, Bí thư Huyện ủy nhấn mạnh: đối với nhiệm vụ chung của huyện, đề nghị VNPT Thanh Hóa phối hợp di dời cột viễn thông ra khỏi hàng lang trên các tuyến đường nhân dân đã hiến đất mở rộng lòng đường; về thực hiện các nhiệm vụ chuyển đổi số trên địa bàn về chính quyền số VNPT Thanh Hóa hỗ trợ để 100% các thôn có truyền hình trực tuyến; thực hiện số hóa trong quản lý hồ sơ nhà nước; các tài liệu lưu trữ được số hóa, nhất là số hóa bản đồ địa chính, đồng bộ dữ liệu dân cư; tích hợp đồng bộ các phần mền quản lý nhà nước trên địa bàn; lựa chọn xây dựng một số dịch vụ trên địa bàn theo hướng thông minh; quan tâm hỗ trợ để 100% số xã có hệ thống truyền thanh thông minh; hỗ trợ kỹ thuật để nhiều người dân tiếp cận trang truyền hình Triệu Sơn; tích hợp hệ thống Camera an ninh; lắp đặt Wifi tại các di tích lịch sử trên địa bàn. Về kinh tế số, tổ chức triển khai Chợ thương mại điện tử huyện Triệu Sơn; thanh toán không tiền mặt trên địa bàn. Về xây dựng xã hội số chú trọng đến việc phát triển du lịch thông minh tại khu di tích Am Tiên; thông báo các tin nhắn đến người dân; UBND huyện chủ động xây dựng các nội dung kế hoạch để tổ chức triển khai thực hiện trên địa bàn đạt hiệu quả cao nhất.
Thùy Dung
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024