![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Huyện Đoàn Triệu Sơn ra mắt mô hình chuyển đổi số trong học tập và làm theo lời Bác
Ngày 05/05/2023 16:37:33
Chiều ngày 5/5/2023, Ban Thường vụ Huyện đoàn Triệu Sơn phối hợp với Đoàn Trường THPT Triệu Sơn I tổ chức khánh thành và ra mắt mô hình chuyển đổi số trong học tập và làm theo lời Bác.
Tham dự có đồng chí Hà Thị Thủy, Huyện ủy viên, Bí thư Huyện đoàn; các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện đoàn. Thầy giáo Nguyễn Văn Lâm, Phó Hiệu trưởng nhà trường; các thầy, cô giáo trong Ban thường vụ Đoàn trường; cùng đông đảo các em học sinh.
![Đ3.jpg](/file/thumb/500/636920556.jpg)
![Đ2.jpg](/file/thumb/500/636920557.jpg)
![Đ4.jpg](/file/thumb/500/636920558.jpg)
![Đ10.jpg](/file/thumb/500/636920559.jpg)
![Đ13.jpg](/file/thumb/500/636920564.jpg)
![Đ11.jpg](/file/thumb/500/636920565.jpg)
Hình ảnh tại chương trình.
Thông qua hệ thống biển QR với 4 mã truy cập, các bạn đoàn viên thanh niên sẽ được tìm hiểu các nội dung về: Thân thế và sự nghiệp cách mạng của chủ tịch Hồ Chí Minh; phim tài liệu: Hình ảnh về đời hoạt động của Hồ Chủ tịch; Tuổi trẻ Việt Nam học tập và làm theo lời Bác; Tuổi trẻ Thanh Hoá học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh. Tại buổi lễ khánh thành đông đảo đoàn viên Trường THPT Triệu Sơn I đã sử dụng điện thoại di động thông minh, quét mã QR để tìm hiểu và học tập các nội dung liên quan đến Bác Hồ.
Đây là mô hình vừa phát huy được tính sáng tạo trong tham gia chuyển đổi số, vừa tuyên truyền, đẩy mạnh thực hiện Chỉ thị 05 CT/TW, tiếp tục thể hiện sự năng động, xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ trong học tập và làm theo lời Bác, từ đó nâng cao hơn nữa hiệu quả trong công tác, lao động, học tập, góp phần xây dựng quê hương Triệu Sơn ngày càng phát triển.
Trong thời gian tới, Ban Thường vụ Huyện Đoàn sẽ nhân rộng mô hình này ở tất cả các Trường THPT và các xã, thị trấn trên địa bàn toàn huyện./.
Văn Hùng
Đây là mô hình vừa phát huy được tính sáng tạo trong tham gia chuyển đổi số, vừa tuyên truyền, đẩy mạnh thực hiện Chỉ thị 05 CT/TW, tiếp tục thể hiện sự năng động, xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ trong học tập và làm theo lời Bác, từ đó nâng cao hơn nữa hiệu quả trong công tác, lao động, học tập, góp phần xây dựng quê hương Triệu Sơn ngày càng phát triển.
Trong thời gian tới, Ban Thường vụ Huyện Đoàn sẽ nhân rộng mô hình này ở tất cả các Trường THPT và các xã, thị trấn trên địa bàn toàn huyện./.
Văn Hùng
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị tập huấn về nghiệp vụ, hướng dẫn sử dụng Hệ thống thông tin giải quyết thủ tục hành chính
20/07/2024 22:34:48 -
Hướng dẫn đăng ký đăng nhập VNPT SmartCA sử dụng cho cổng dịch vụ công
27/06/2024 17:00:21 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN VỀ CÀI ĐẶT CHỮ KÝ SỐ CÁ NHÂN
27/06/2024 16:41:02 -
Tuổi trẻ xung kích triển khai các công trình thanh niên số hóa thông tin
11/06/2024 14:29:06
Huyện Đoàn Triệu Sơn ra mắt mô hình chuyển đổi số trong học tập và làm theo lời Bác
Đăng lúc: 05/05/2023 16:37:33 (GMT+7)
Chiều ngày 5/5/2023, Ban Thường vụ Huyện đoàn Triệu Sơn phối hợp với Đoàn Trường THPT Triệu Sơn I tổ chức khánh thành và ra mắt mô hình chuyển đổi số trong học tập và làm theo lời Bác.
Tham dự có đồng chí Hà Thị Thủy, Huyện ủy viên, Bí thư Huyện đoàn; các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện đoàn. Thầy giáo Nguyễn Văn Lâm, Phó Hiệu trưởng nhà trường; các thầy, cô giáo trong Ban thường vụ Đoàn trường; cùng đông đảo các em học sinh.
![Đ3.jpg](/file/thumb/500/636920556.jpg)
![Đ2.jpg](/file/thumb/500/636920557.jpg)
![Đ4.jpg](/file/thumb/500/636920558.jpg)
![Đ10.jpg](/file/thumb/500/636920559.jpg)
![Đ13.jpg](/file/thumb/500/636920564.jpg)
![Đ11.jpg](/file/thumb/500/636920565.jpg)
Hình ảnh tại chương trình.
Thông qua hệ thống biển QR với 4 mã truy cập, các bạn đoàn viên thanh niên sẽ được tìm hiểu các nội dung về: Thân thế và sự nghiệp cách mạng của chủ tịch Hồ Chí Minh; phim tài liệu: Hình ảnh về đời hoạt động của Hồ Chủ tịch; Tuổi trẻ Việt Nam học tập và làm theo lời Bác; Tuổi trẻ Thanh Hoá học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh. Tại buổi lễ khánh thành đông đảo đoàn viên Trường THPT Triệu Sơn I đã sử dụng điện thoại di động thông minh, quét mã QR để tìm hiểu và học tập các nội dung liên quan đến Bác Hồ.
Đây là mô hình vừa phát huy được tính sáng tạo trong tham gia chuyển đổi số, vừa tuyên truyền, đẩy mạnh thực hiện Chỉ thị 05 CT/TW, tiếp tục thể hiện sự năng động, xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ trong học tập và làm theo lời Bác, từ đó nâng cao hơn nữa hiệu quả trong công tác, lao động, học tập, góp phần xây dựng quê hương Triệu Sơn ngày càng phát triển.
Trong thời gian tới, Ban Thường vụ Huyện Đoàn sẽ nhân rộng mô hình này ở tất cả các Trường THPT và các xã, thị trấn trên địa bàn toàn huyện./.
Văn Hùng
Đây là mô hình vừa phát huy được tính sáng tạo trong tham gia chuyển đổi số, vừa tuyên truyền, đẩy mạnh thực hiện Chỉ thị 05 CT/TW, tiếp tục thể hiện sự năng động, xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ trong học tập và làm theo lời Bác, từ đó nâng cao hơn nữa hiệu quả trong công tác, lao động, học tập, góp phần xây dựng quê hương Triệu Sơn ngày càng phát triển.
Trong thời gian tới, Ban Thường vụ Huyện Đoàn sẽ nhân rộng mô hình này ở tất cả các Trường THPT và các xã, thị trấn trên địa bàn toàn huyện./.
Văn Hùng
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024