![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Đoàn thanh niên xã Thọ Bình tích cực tham gia chuyển đổi số.
Ngày 09/10/2023 21:00:00
Chủ đề công tác năm 2023 được Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh xác định là “Năm chuyển đổi số các hoạt động của Đoàn”; Tháng Thanh niên năm 2023 mang chủ đề: "Tuổi trẻ tiên phong chuyển đổi số". Có thể thấy đây là quyết tâm lớn của tổ chức Đoàn các cấp trong việc đổi mới, nâng cao chất lượng hoạt động, phát huy vai trò, thế mạnh của thanh niên tham gia thực hiện chuyển đổi số.
![z4768348178958_5e7754a10614f4c5f169074d508fe303.jpg](/file/thumb/500/637088140.jpg)
![z4768348180094_a12d0663776d68b05ac4da24a990a502.jpg](/file/thumb/500/637088141.jpg)
![z4768348191322_1417df2d6125a7848c19e6a7b6919ebd.jpg](/file/thumb/500/637088143.jpg)
![z4768348214026_e4d57644b4c95db52807b4e0c9aeb2df.jpg](/file/thumb/500/637088144.jpg)
![z4768348227632_fe98f3da008e49b827326f9beba4512a.jpg](/file/thumb/500/637088146.jpg)
![z4768348164653_e17b1e27a69899201220d5e53b858545.jpg](/file/thumb/500/637088161.jpg)
![z4768348190342_132cf7ce73408288620a907d7627e826.jpg](/file/thumb/500/637088162.jpg)
Đoàn thanh niên xã Thọ Bình hướng dẫn người dân cài đặt định danh điện tử.
Để thực hiện chủ đề năm 2023, Đoàn thanh niên xã Thọ Bình đã chủ động thực hiện cụ thể hóa “chuyển đổi số” thành mô hình, giải pháp, công trình, phần việc của đoàn viên thanh niên, trong đó đã hỗ trợ nhân dân về dịch vụ công trực tuyến, thanh toán điện tử, định danh điện tử… Thông qua những hành động, việc làm cụ thể, thiết thực, hiệu quả, đã giúp thông điệp “chuyển đổi số” thấm sâu trong mọi hoạt động của tuổi trẻ.
Trong thời gian tới Đoàn thanh niên xã Thọ Bình sẽ tổ chức hưởng ứng thực hiện Mô hình “3 không” (không phải khai báo thông tin nhiều lần trong thực hiện dịch vụ công; không dùng tiền mặt trong một số dịch vụ thiết yếu và không cần tiếp xúc trực tiếp với chính quyền) đã và đang được triển khai thực hiện thí điểm trên địa bàn tỉnh.
Tin Thùy Dung
Ảnh : Đoàn TN CSHCM xã Thọ Bình
Trong thời gian tới Đoàn thanh niên xã Thọ Bình sẽ tổ chức hưởng ứng thực hiện Mô hình “3 không” (không phải khai báo thông tin nhiều lần trong thực hiện dịch vụ công; không dùng tiền mặt trong một số dịch vụ thiết yếu và không cần tiếp xúc trực tiếp với chính quyền) đã và đang được triển khai thực hiện thí điểm trên địa bàn tỉnh.
Tin Thùy Dung
Ảnh : Đoàn TN CSHCM xã Thọ Bình
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị tập huấn về nghiệp vụ, hướng dẫn sử dụng Hệ thống thông tin giải quyết thủ tục hành chính
20/07/2024 22:34:48 -
Hướng dẫn đăng ký đăng nhập VNPT SmartCA sử dụng cho cổng dịch vụ công
27/06/2024 17:00:21 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN VỀ CÀI ĐẶT CHỮ KÝ SỐ CÁ NHÂN
27/06/2024 16:41:02 -
Tuổi trẻ xung kích triển khai các công trình thanh niên số hóa thông tin
11/06/2024 14:29:06
Đoàn thanh niên xã Thọ Bình tích cực tham gia chuyển đổi số.
Đăng lúc: 09/10/2023 21:00:00 (GMT+7)
Chủ đề công tác năm 2023 được Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh xác định là “Năm chuyển đổi số các hoạt động của Đoàn”; Tháng Thanh niên năm 2023 mang chủ đề: "Tuổi trẻ tiên phong chuyển đổi số". Có thể thấy đây là quyết tâm lớn của tổ chức Đoàn các cấp trong việc đổi mới, nâng cao chất lượng hoạt động, phát huy vai trò, thế mạnh của thanh niên tham gia thực hiện chuyển đổi số.
![z4768348178958_5e7754a10614f4c5f169074d508fe303.jpg](/file/thumb/500/637088140.jpg)
![z4768348180094_a12d0663776d68b05ac4da24a990a502.jpg](/file/thumb/500/637088141.jpg)
![z4768348191322_1417df2d6125a7848c19e6a7b6919ebd.jpg](/file/thumb/500/637088143.jpg)
![z4768348214026_e4d57644b4c95db52807b4e0c9aeb2df.jpg](/file/thumb/500/637088144.jpg)
![z4768348227632_fe98f3da008e49b827326f9beba4512a.jpg](/file/thumb/500/637088146.jpg)
![z4768348164653_e17b1e27a69899201220d5e53b858545.jpg](/file/thumb/500/637088161.jpg)
![z4768348190342_132cf7ce73408288620a907d7627e826.jpg](/file/thumb/500/637088162.jpg)
Đoàn thanh niên xã Thọ Bình hướng dẫn người dân cài đặt định danh điện tử.
Để thực hiện chủ đề năm 2023, Đoàn thanh niên xã Thọ Bình đã chủ động thực hiện cụ thể hóa “chuyển đổi số” thành mô hình, giải pháp, công trình, phần việc của đoàn viên thanh niên, trong đó đã hỗ trợ nhân dân về dịch vụ công trực tuyến, thanh toán điện tử, định danh điện tử… Thông qua những hành động, việc làm cụ thể, thiết thực, hiệu quả, đã giúp thông điệp “chuyển đổi số” thấm sâu trong mọi hoạt động của tuổi trẻ.
Trong thời gian tới Đoàn thanh niên xã Thọ Bình sẽ tổ chức hưởng ứng thực hiện Mô hình “3 không” (không phải khai báo thông tin nhiều lần trong thực hiện dịch vụ công; không dùng tiền mặt trong một số dịch vụ thiết yếu và không cần tiếp xúc trực tiếp với chính quyền) đã và đang được triển khai thực hiện thí điểm trên địa bàn tỉnh.
Tin Thùy Dung
Ảnh : Đoàn TN CSHCM xã Thọ Bình
Trong thời gian tới Đoàn thanh niên xã Thọ Bình sẽ tổ chức hưởng ứng thực hiện Mô hình “3 không” (không phải khai báo thông tin nhiều lần trong thực hiện dịch vụ công; không dùng tiền mặt trong một số dịch vụ thiết yếu và không cần tiếp xúc trực tiếp với chính quyền) đã và đang được triển khai thực hiện thí điểm trên địa bàn tỉnh.
Tin Thùy Dung
Ảnh : Đoàn TN CSHCM xã Thọ Bình
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024