Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Trung tâm Chính trị huyện tổ chức Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng đối tượng kết nạp đảng khóa 113 năm 2023
Ngày 15/08/2023 14:34:20
Sáng ngày 15/8/2023, Trung tâm Chính trị huyện đã tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng đối tượng kết nạp đảng khóa 113. Về dự lễ khai giảng có đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV - Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy, các đồng chí đại diện các ban Đảng của Huyện ủy; Giảng viên Trung tâm Chính trị huyện và 94 học viên là các đoàn viên tiêu biểu ở đơn vị xã Thọ Thế và 4 Trường THPT trên địa bàn huyện.
Hình ảnh tại lễ khai giảng lớp học.
Đồng chí Lê Thị Sen, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện phát biểu khai giảng và giao nhiệm vụ cho lớp học; đồng chí nhấn mạnh công tác đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, Đảng viên và bồi dưỡng quần chúng ưu tú là việc làm thường xuyên của Đảng, nhất là đối với việc tổ chức lớp bồi dưỡng, kết nạp đảng viên trong trường THPT vừa có ý nghĩa phát hiện, ghi nhận những nỗ lực, cố gắng của các em học sinh ưu tú; đồng thời tạo ra môi trường phát triển Đảng trong lực lượng trẻ, hướng đến nâng cao chất lượng đội ngũ đảng viên, xây dựng lực lượng đảng viên trẻ có tri thức, bản lĩnh chính trị vững vàng, nâng cao nhận thức lý luận chính trị, vai trò, trách nhiệm của các em học sinh trong quá trình phấn đấu, theo đuổi mục tiêu, lý tưởng, nhiệt huyết cống hiến sức trẻ cho Đảng, đất nước. Đây là việc làm có ý nghĩa quan trọng trong việc bổ sung lực lượng Đảng viên mới cho Đảng, quyết định sự phát triển vững mạnh của Đảng. Đồng chí đề nghị các học viên tập trung nghe giảng, thực hiện thảo luận, nghiên cứu tài liệu, củng cố kiến thức, gắn lý luận với thực tiễn để hoàn thành tốt nhiệm vụ học tập và cuối khóa viết bài thu hoạch đạt chất lượng tốt; thực hiện nghiêm túc nội quy của lớp học và trung tâm đề ra, xây dựng phương hướng phấn đấu để sớm được đứng vào hàng ngũ của Đảng. Trong thời gian 5 ngày từ ngày 15 đến ngày 19/8 các học viên sẽ được tiếp thu và nghiên cứu các chuyên đề gồm: Khái quát lịch sử Đảng Cộng sản Việt Nam; Cương lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên CNXH; Nội dung cơ bản của điều lệ Đảng Cộng sản Việt Nam; Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; Phấn đấu trở thành đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam.
Thông qua lớp học, nhằm giúp các học viên nâng cao trình độ lý luận chính trị, hiểu biết sâu sắc hơn về Đảng cộng sản Việt Nam, tư tưởng Hồ Chí Minh, về lịch sử hào hùng của dân tộc; từ đó sẽ xây dựng ý thức tu dưỡng, rèn luyện đạo đức trong các nhà trường, cũng như xác định phương hướng phấn đấu để trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam; góp phần xây dựng tổ chức cơ sở đảng vững mạnh và nâng cao chất lượng đội ngũ đảng viên trong giai đoạn mới.
Phương Thúy
Thông qua lớp học, nhằm giúp các học viên nâng cao trình độ lý luận chính trị, hiểu biết sâu sắc hơn về Đảng cộng sản Việt Nam, tư tưởng Hồ Chí Minh, về lịch sử hào hùng của dân tộc; từ đó sẽ xây dựng ý thức tu dưỡng, rèn luyện đạo đức trong các nhà trường, cũng như xác định phương hướng phấn đấu để trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam; góp phần xây dựng tổ chức cơ sở đảng vững mạnh và nâng cao chất lượng đội ngũ đảng viên trong giai đoạn mới.
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Ban sưu tầm, nghiên cứu, biên soạn và xuất bản Lịch sử Đảng bộ huyện Triệu Sơn 60 năm xây dựng và phát triển (1965 - 2025)
16/07/2024 14:53:45 -
Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 121 năm 2024
15/07/2024 14:53:02 -
Trung tâm Chính trị huyện khai giảng Lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 120
04/07/2024 15:28:22 -
Bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị tại huyện Triệu Sơn khóa học 2023-2024
21/06/2024 15:03:45
Trung tâm Chính trị huyện tổ chức Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng đối tượng kết nạp đảng khóa 113 năm 2023
Đăng lúc: 15/08/2023 14:34:20 (GMT+7)
Sáng ngày 15/8/2023, Trung tâm Chính trị huyện đã tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng đối tượng kết nạp đảng khóa 113. Về dự lễ khai giảng có đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV - Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy, các đồng chí đại diện các ban Đảng của Huyện ủy; Giảng viên Trung tâm Chính trị huyện và 94 học viên là các đoàn viên tiêu biểu ở đơn vị xã Thọ Thế và 4 Trường THPT trên địa bàn huyện.
Hình ảnh tại lễ khai giảng lớp học.
Đồng chí Lê Thị Sen, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện phát biểu khai giảng và giao nhiệm vụ cho lớp học; đồng chí nhấn mạnh công tác đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, Đảng viên và bồi dưỡng quần chúng ưu tú là việc làm thường xuyên của Đảng, nhất là đối với việc tổ chức lớp bồi dưỡng, kết nạp đảng viên trong trường THPT vừa có ý nghĩa phát hiện, ghi nhận những nỗ lực, cố gắng của các em học sinh ưu tú; đồng thời tạo ra môi trường phát triển Đảng trong lực lượng trẻ, hướng đến nâng cao chất lượng đội ngũ đảng viên, xây dựng lực lượng đảng viên trẻ có tri thức, bản lĩnh chính trị vững vàng, nâng cao nhận thức lý luận chính trị, vai trò, trách nhiệm của các em học sinh trong quá trình phấn đấu, theo đuổi mục tiêu, lý tưởng, nhiệt huyết cống hiến sức trẻ cho Đảng, đất nước. Đây là việc làm có ý nghĩa quan trọng trong việc bổ sung lực lượng Đảng viên mới cho Đảng, quyết định sự phát triển vững mạnh của Đảng. Đồng chí đề nghị các học viên tập trung nghe giảng, thực hiện thảo luận, nghiên cứu tài liệu, củng cố kiến thức, gắn lý luận với thực tiễn để hoàn thành tốt nhiệm vụ học tập và cuối khóa viết bài thu hoạch đạt chất lượng tốt; thực hiện nghiêm túc nội quy của lớp học và trung tâm đề ra, xây dựng phương hướng phấn đấu để sớm được đứng vào hàng ngũ của Đảng. Trong thời gian 5 ngày từ ngày 15 đến ngày 19/8 các học viên sẽ được tiếp thu và nghiên cứu các chuyên đề gồm: Khái quát lịch sử Đảng Cộng sản Việt Nam; Cương lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên CNXH; Nội dung cơ bản của điều lệ Đảng Cộng sản Việt Nam; Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; Phấn đấu trở thành đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam.
Thông qua lớp học, nhằm giúp các học viên nâng cao trình độ lý luận chính trị, hiểu biết sâu sắc hơn về Đảng cộng sản Việt Nam, tư tưởng Hồ Chí Minh, về lịch sử hào hùng của dân tộc; từ đó sẽ xây dựng ý thức tu dưỡng, rèn luyện đạo đức trong các nhà trường, cũng như xác định phương hướng phấn đấu để trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam; góp phần xây dựng tổ chức cơ sở đảng vững mạnh và nâng cao chất lượng đội ngũ đảng viên trong giai đoạn mới.
Phương Thúy
Thông qua lớp học, nhằm giúp các học viên nâng cao trình độ lý luận chính trị, hiểu biết sâu sắc hơn về Đảng cộng sản Việt Nam, tư tưởng Hồ Chí Minh, về lịch sử hào hùng của dân tộc; từ đó sẽ xây dựng ý thức tu dưỡng, rèn luyện đạo đức trong các nhà trường, cũng như xác định phương hướng phấn đấu để trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam; góp phần xây dựng tổ chức cơ sở đảng vững mạnh và nâng cao chất lượng đội ngũ đảng viên trong giai đoạn mới.
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024