Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Trung tâm Chính trị huyện tổ chức Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 64
Ngày 11/04/2024 09:44:37
Sáng ngày 11/4/2024, Trung tâm Chính trị huyện tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 64. Về dự lễ khai giảng có đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy, đại diện các ban Đảng của Huyện ủy; Giảng viên Trung tâm Chính trị huyện và 85 học viên ở 23 tổ chức cơ sở đảng trên địa bàn huyện.
Các đại biểu dự lễ khai giảng.
Đồng chí Lê Thị Sen, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện phát biểu khai giảng và giao nhiệm vụ cho lớp học; đồng chí đề nghị: Cán bộ, giáo viên Trung tâm Chính trị huyện làm tốt công tác quản lý lớp học, quản lý học viên, tạo điều kiện về cơ sở vật chất, trang thiết bị tốt nhất để các học viên tham gia học tập. Trên cơ sở nội dung bài giảng, giảng viên phải gắn lý luận với thực tiễn, có nhiều ví dụ minh họa, có liên hệ thực tiễn để cho học viên dễ hiểu, dễ tiếp thu. Đối với các học viên phải xác định được cho mình động lực phấn đấu vào Đảng đúng đắn, nghiêm túc thực hiện nội quy, quy chế của lớp học, tập trung nghe giảng và ghi chép bài đầy đủ; trong quá trình tham gia học tập, cần nghiên cứu kiến thức, gắn với thực tế ở địa phương. Sau khi kết thúc khóa học trở về địa phương, đơn vị công tác, các học viên tiếp tục vận dụng những kiến thức lý luận đã được học vào thực tiễn, không ngừng rèn luyện bản lĩnh chính trị, đạo đức lối sống, nêu cao tinh thần trách nhiệm, phấn đấu sớm được đứng trong hàng ngũ của Đảng.
Tham gia khóa học, các học viên được nghiên cứu, tiếp thu 10 bài học do Ban Tuyên giáo Trung ương biên soạn gồm: Chủ nghĩa Mác - Lê Nin và tư tưởng Hồ Chí Minh, nền tảng tư tưởng, kim chỉ nam cho hành động của Đảng và Cách mạng Việt Nam; đường lối dân tộc gắn liền với CNXH và con đường đi lên CNXH ở Việt Nam; Phát huy sức mạnh toàn dân tộc, dân chủ XHCN, xây dựng và hoàn thiện nhà nước pháp quyền XHCN; Đường lối phát triển kinh tế xã hội của Đảng; Phát triển Giáo dục và đào tạo, khoa học và công nghệ, xây dựng và phát triển văn hóa, con người Việt Nam, quản lý tài nguyên, bảo vệ môi trường; Tăng cường QPAN, bảo vệ vững chắc Tổ quốc, giữ vững môi trường hòa bình, ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội; chủ động và tích cực hội nhập quốc tế; Xây dựng Đảng về đạo đức; Không ngừng phấn đấu, rèn luyện để xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Qua những chuyên đề nhằm giúp các học viên nâng cao nhận thức, bản lĩnh chính trị, tư tưởng vững vàng, tiếp tục khẳng định vai trò, trách nhiệm người đảng viên trên từng cương vị công tác, vận dụng sáng tạo kiến thức đã học vào thực tiễn, tiếp tục phấn đấu, đóng góp công sức, trí tuệ xây dựng Chi bộ, Đảng bộ trong sạch, vững mạnh, phấn đấu sớm trở thành đảng viên chính thức.
Phương Thúy
Tham gia khóa học, các học viên được nghiên cứu, tiếp thu 10 bài học do Ban Tuyên giáo Trung ương biên soạn gồm: Chủ nghĩa Mác - Lê Nin và tư tưởng Hồ Chí Minh, nền tảng tư tưởng, kim chỉ nam cho hành động của Đảng và Cách mạng Việt Nam; đường lối dân tộc gắn liền với CNXH và con đường đi lên CNXH ở Việt Nam; Phát huy sức mạnh toàn dân tộc, dân chủ XHCN, xây dựng và hoàn thiện nhà nước pháp quyền XHCN; Đường lối phát triển kinh tế xã hội của Đảng; Phát triển Giáo dục và đào tạo, khoa học và công nghệ, xây dựng và phát triển văn hóa, con người Việt Nam, quản lý tài nguyên, bảo vệ môi trường; Tăng cường QPAN, bảo vệ vững chắc Tổ quốc, giữ vững môi trường hòa bình, ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội; chủ động và tích cực hội nhập quốc tế; Xây dựng Đảng về đạo đức; Không ngừng phấn đấu, rèn luyện để xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Qua những chuyên đề nhằm giúp các học viên nâng cao nhận thức, bản lĩnh chính trị, tư tưởng vững vàng, tiếp tục khẳng định vai trò, trách nhiệm người đảng viên trên từng cương vị công tác, vận dụng sáng tạo kiến thức đã học vào thực tiễn, tiếp tục phấn đấu, đóng góp công sức, trí tuệ xây dựng Chi bộ, Đảng bộ trong sạch, vững mạnh, phấn đấu sớm trở thành đảng viên chính thức.
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Ban sưu tầm, nghiên cứu, biên soạn và xuất bản Lịch sử Đảng bộ huyện Triệu Sơn 60 năm xây dựng và phát triển (1965 - 2025)
16/07/2024 14:53:45 -
Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 121 năm 2024
15/07/2024 14:53:02 -
Trung tâm Chính trị huyện khai giảng Lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 120
04/07/2024 15:28:22 -
Bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị tại huyện Triệu Sơn khóa học 2023-2024
21/06/2024 15:03:45
Trung tâm Chính trị huyện tổ chức Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 64
Đăng lúc: 11/04/2024 09:44:37 (GMT+7)
Sáng ngày 11/4/2024, Trung tâm Chính trị huyện tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 64. Về dự lễ khai giảng có đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng Ban tổ chức Huyện ủy, đại diện các ban Đảng của Huyện ủy; Giảng viên Trung tâm Chính trị huyện và 85 học viên ở 23 tổ chức cơ sở đảng trên địa bàn huyện.
Các đại biểu dự lễ khai giảng.
Đồng chí Lê Thị Sen, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện phát biểu khai giảng và giao nhiệm vụ cho lớp học; đồng chí đề nghị: Cán bộ, giáo viên Trung tâm Chính trị huyện làm tốt công tác quản lý lớp học, quản lý học viên, tạo điều kiện về cơ sở vật chất, trang thiết bị tốt nhất để các học viên tham gia học tập. Trên cơ sở nội dung bài giảng, giảng viên phải gắn lý luận với thực tiễn, có nhiều ví dụ minh họa, có liên hệ thực tiễn để cho học viên dễ hiểu, dễ tiếp thu. Đối với các học viên phải xác định được cho mình động lực phấn đấu vào Đảng đúng đắn, nghiêm túc thực hiện nội quy, quy chế của lớp học, tập trung nghe giảng và ghi chép bài đầy đủ; trong quá trình tham gia học tập, cần nghiên cứu kiến thức, gắn với thực tế ở địa phương. Sau khi kết thúc khóa học trở về địa phương, đơn vị công tác, các học viên tiếp tục vận dụng những kiến thức lý luận đã được học vào thực tiễn, không ngừng rèn luyện bản lĩnh chính trị, đạo đức lối sống, nêu cao tinh thần trách nhiệm, phấn đấu sớm được đứng trong hàng ngũ của Đảng.
Tham gia khóa học, các học viên được nghiên cứu, tiếp thu 10 bài học do Ban Tuyên giáo Trung ương biên soạn gồm: Chủ nghĩa Mác - Lê Nin và tư tưởng Hồ Chí Minh, nền tảng tư tưởng, kim chỉ nam cho hành động của Đảng và Cách mạng Việt Nam; đường lối dân tộc gắn liền với CNXH và con đường đi lên CNXH ở Việt Nam; Phát huy sức mạnh toàn dân tộc, dân chủ XHCN, xây dựng và hoàn thiện nhà nước pháp quyền XHCN; Đường lối phát triển kinh tế xã hội của Đảng; Phát triển Giáo dục và đào tạo, khoa học và công nghệ, xây dựng và phát triển văn hóa, con người Việt Nam, quản lý tài nguyên, bảo vệ môi trường; Tăng cường QPAN, bảo vệ vững chắc Tổ quốc, giữ vững môi trường hòa bình, ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội; chủ động và tích cực hội nhập quốc tế; Xây dựng Đảng về đạo đức; Không ngừng phấn đấu, rèn luyện để xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Qua những chuyên đề nhằm giúp các học viên nâng cao nhận thức, bản lĩnh chính trị, tư tưởng vững vàng, tiếp tục khẳng định vai trò, trách nhiệm người đảng viên trên từng cương vị công tác, vận dụng sáng tạo kiến thức đã học vào thực tiễn, tiếp tục phấn đấu, đóng góp công sức, trí tuệ xây dựng Chi bộ, Đảng bộ trong sạch, vững mạnh, phấn đấu sớm trở thành đảng viên chính thức.
Phương Thúy
Tham gia khóa học, các học viên được nghiên cứu, tiếp thu 10 bài học do Ban Tuyên giáo Trung ương biên soạn gồm: Chủ nghĩa Mác - Lê Nin và tư tưởng Hồ Chí Minh, nền tảng tư tưởng, kim chỉ nam cho hành động của Đảng và Cách mạng Việt Nam; đường lối dân tộc gắn liền với CNXH và con đường đi lên CNXH ở Việt Nam; Phát huy sức mạnh toàn dân tộc, dân chủ XHCN, xây dựng và hoàn thiện nhà nước pháp quyền XHCN; Đường lối phát triển kinh tế xã hội của Đảng; Phát triển Giáo dục và đào tạo, khoa học và công nghệ, xây dựng và phát triển văn hóa, con người Việt Nam, quản lý tài nguyên, bảo vệ môi trường; Tăng cường QPAN, bảo vệ vững chắc Tổ quốc, giữ vững môi trường hòa bình, ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội; chủ động và tích cực hội nhập quốc tế; Xây dựng Đảng về đạo đức; Không ngừng phấn đấu, rèn luyện để xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Qua những chuyên đề nhằm giúp các học viên nâng cao nhận thức, bản lĩnh chính trị, tư tưởng vững vàng, tiếp tục khẳng định vai trò, trách nhiệm người đảng viên trên từng cương vị công tác, vận dụng sáng tạo kiến thức đã học vào thực tiễn, tiếp tục phấn đấu, đóng góp công sức, trí tuệ xây dựng Chi bộ, Đảng bộ trong sạch, vững mạnh, phấn đấu sớm trở thành đảng viên chính thức.
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024