![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Trung tâm Chính trị huyện tổ chức Khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng cho học sinh ưu tú các Trường THPT
Ngày 30/03/2024 09:19:50
Sáng 30/3/2024, Trung tâm chính trị huyện tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 117 cho 74 học viên là những học sinh, đoàn viên, thanh niên ưu tú của các Trường THPT gồm: THPT Triệu Sơn 1, THPT Triệu Sơn 3, THPT Triệu Sơn 4, Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên và Trường THPT Triệu Sơn 5, được nhà trường xem xét, giới thiệu để bồi dưỡng. Về dự có đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy - Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện, các đồng chí đại diện các ban Đảng của Huyện ủy và cán bộ giảng viên Trung tâm Chính trị huyện. Đây là lớp thứ 3 trong năm 2024.
![z5298198698708_c6e4e1cf3baf7687f603c4cd0d9ae160.jpg](/file/thumb/500/637275226.jpg)
Đồng chí Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện Lê Thị Sen
phát biểu khai giảng lớp học.
Đồng chí Lê Thị Sen, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện phát biểu khai giảng và giao nhiệm vụ cho lớp học; đồng chí nhấn mạnh công tác đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, Đảng viên và bồi dưỡng quần chúng ưu tú là việc làm thường xuyên của Đảng, nhất là đối với việc tổ chức lớp bồi dưỡng, kết nạp đảng viên trong các trường THPT.
Trong thời gian học tập, các học viên được giảng viên của Trung tâm chính trị huyện giới thiệu, truyền đạt các chuyên đề về: Khái quát lịch sử Đảng cộng sản Việt Nam; Cưỡng lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội; nội dung cơ bản của điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam; học tập và làm theo tư tưởng đạo đức, phong cách HCM; phấn đấu để trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Trong thời gian học tập, các học viên được giảng viên của Trung tâm chính trị huyện giới thiệu, truyền đạt các chuyên đề về: Khái quát lịch sử Đảng cộng sản Việt Nam; Cưỡng lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội; nội dung cơ bản của điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam; học tập và làm theo tư tưởng đạo đức, phong cách HCM; phấn đấu để trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
![z5298198746654_39f6e08a8b2d17f274a03bf0f91b9b30.jpg](/file/thumb/500/637275227.jpg)
Các đại biểu về dự khai giảng.
Thông qua lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng, nhằm nâng cao trình độ lý luận chính trị, hiểu biết sâu sắc hơn về Đảng cộng sản Việt Nam, tư tưởng HCM, về lịch sử hào hùng của dân tộc cho các học viên; Củng cố, nâng cao lòng yêu nước, tôn trọng và tuân thủ hiến pháp, pháp luật, từ đó xây dựng ý thức tu dưỡng, rèn luyện phẩm chất đạo đức, xác định phương hướng phấn đấu để sớm trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam, nhất là đối với các em học sinh đang ngồi trên ghế nhà trường.
Việc tổ chức lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng cho học sinh trong các Trường THPT vừa có ý nghĩa phát hiện, ghi nhận những nỗ lực của quần chúng là học sinh ưu tú, vừa tạo môi trường để phát triển Đảng trong lực lượng trẻ. Bồi dưỡng học sinh ưu tú kết nạp vào Đảng không chỉ góp phần nâng cao chất lượng đội ngũ đảng viên mà còn tạo nguồn nhân lực có trình độ cao, phẩm chất chính trị vững vàng, đáp ứng yêu cầu xây dựng và bảo vệ Tổ quốc trong thời kỳ mới.
Phương Thúy
Việc tổ chức lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng cho học sinh trong các Trường THPT vừa có ý nghĩa phát hiện, ghi nhận những nỗ lực của quần chúng là học sinh ưu tú, vừa tạo môi trường để phát triển Đảng trong lực lượng trẻ. Bồi dưỡng học sinh ưu tú kết nạp vào Đảng không chỉ góp phần nâng cao chất lượng đội ngũ đảng viên mà còn tạo nguồn nhân lực có trình độ cao, phẩm chất chính trị vững vàng, đáp ứng yêu cầu xây dựng và bảo vệ Tổ quốc trong thời kỳ mới.
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Ban sưu tầm, nghiên cứu, biên soạn và xuất bản Lịch sử Đảng bộ huyện Triệu Sơn 60 năm xây dựng và phát triển (1965 - 2025)
16/07/2024 14:53:45 -
Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 121 năm 2024
15/07/2024 14:53:02 -
Trung tâm Chính trị huyện khai giảng Lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 120
04/07/2024 15:28:22 -
Bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị tại huyện Triệu Sơn khóa học 2023-2024
21/06/2024 15:03:45
Trung tâm Chính trị huyện tổ chức Khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng cho học sinh ưu tú các Trường THPT
Đăng lúc: 30/03/2024 09:19:50 (GMT+7)
Sáng 30/3/2024, Trung tâm chính trị huyện tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 117 cho 74 học viên là những học sinh, đoàn viên, thanh niên ưu tú của các Trường THPT gồm: THPT Triệu Sơn 1, THPT Triệu Sơn 3, THPT Triệu Sơn 4, Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên và Trường THPT Triệu Sơn 5, được nhà trường xem xét, giới thiệu để bồi dưỡng. Về dự có đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy - Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện, các đồng chí đại diện các ban Đảng của Huyện ủy và cán bộ giảng viên Trung tâm Chính trị huyện. Đây là lớp thứ 3 trong năm 2024.
![z5298198698708_c6e4e1cf3baf7687f603c4cd0d9ae160.jpg](/file/thumb/500/637275226.jpg)
Đồng chí Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện Lê Thị Sen
phát biểu khai giảng lớp học.
Đồng chí Lê Thị Sen, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện phát biểu khai giảng và giao nhiệm vụ cho lớp học; đồng chí nhấn mạnh công tác đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, Đảng viên và bồi dưỡng quần chúng ưu tú là việc làm thường xuyên của Đảng, nhất là đối với việc tổ chức lớp bồi dưỡng, kết nạp đảng viên trong các trường THPT.
Trong thời gian học tập, các học viên được giảng viên của Trung tâm chính trị huyện giới thiệu, truyền đạt các chuyên đề về: Khái quát lịch sử Đảng cộng sản Việt Nam; Cưỡng lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội; nội dung cơ bản của điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam; học tập và làm theo tư tưởng đạo đức, phong cách HCM; phấn đấu để trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Trong thời gian học tập, các học viên được giảng viên của Trung tâm chính trị huyện giới thiệu, truyền đạt các chuyên đề về: Khái quát lịch sử Đảng cộng sản Việt Nam; Cưỡng lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội; nội dung cơ bản của điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam; học tập và làm theo tư tưởng đạo đức, phong cách HCM; phấn đấu để trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
![z5298198746654_39f6e08a8b2d17f274a03bf0f91b9b30.jpg](/file/thumb/500/637275227.jpg)
Các đại biểu về dự khai giảng.
Thông qua lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng, nhằm nâng cao trình độ lý luận chính trị, hiểu biết sâu sắc hơn về Đảng cộng sản Việt Nam, tư tưởng HCM, về lịch sử hào hùng của dân tộc cho các học viên; Củng cố, nâng cao lòng yêu nước, tôn trọng và tuân thủ hiến pháp, pháp luật, từ đó xây dựng ý thức tu dưỡng, rèn luyện phẩm chất đạo đức, xác định phương hướng phấn đấu để sớm trở thành Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam, nhất là đối với các em học sinh đang ngồi trên ghế nhà trường.
Việc tổ chức lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng cho học sinh trong các Trường THPT vừa có ý nghĩa phát hiện, ghi nhận những nỗ lực của quần chúng là học sinh ưu tú, vừa tạo môi trường để phát triển Đảng trong lực lượng trẻ. Bồi dưỡng học sinh ưu tú kết nạp vào Đảng không chỉ góp phần nâng cao chất lượng đội ngũ đảng viên mà còn tạo nguồn nhân lực có trình độ cao, phẩm chất chính trị vững vàng, đáp ứng yêu cầu xây dựng và bảo vệ Tổ quốc trong thời kỳ mới.
Phương Thúy
Việc tổ chức lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng cho học sinh trong các Trường THPT vừa có ý nghĩa phát hiện, ghi nhận những nỗ lực của quần chúng là học sinh ưu tú, vừa tạo môi trường để phát triển Đảng trong lực lượng trẻ. Bồi dưỡng học sinh ưu tú kết nạp vào Đảng không chỉ góp phần nâng cao chất lượng đội ngũ đảng viên mà còn tạo nguồn nhân lực có trình độ cao, phẩm chất chính trị vững vàng, đáp ứng yêu cầu xây dựng và bảo vệ Tổ quốc trong thời kỳ mới.
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024