![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Hội nghị Cộng tác viên dư luận xã hội cấp huyện
Ngày 16/08/2023 15:53:29
Chiều ngày 15/8/2023, Ban Tuyên giáo Huyện ủy tổ chức hội nghị cộng tác viên dư luận xã hội. Đồng chí Lê Thị Sen, Trưởng Ban Tuyên Giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện chủ trì.
![z4607510450677_9a439ea0189fae0029f3a5e7aaff218e.jpg](/file/thumb/500/637028977.jpg)
![z4607510467618_3256ca54f8f84528e2f89c2bde6b534d.jpg](/file/thumb/500/637028982.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Tại Hội nghị đã thông qua quyết định số 2018 kiện toàn đội ngũ cộng tác viên dư luận xã hội cấp huyện gồm 20 đồng chí ở tất cả các lĩnh vực, các ngành trên địa bàn huyện. Thông qua quy chế hoạt động cộng tác viên dư luận xã hội giai đoạn 2020 - 2025; Dự thảo phân công nhiệm vụ cho công tác viên dư luận xã hội cấp huyện; mỗi đồng chí cộng tác viên được phân công nhiệm vụ theo lĩnh vực, địa bàn phụ trách cụ thể, gắn với công việc, chuyên môn và địa bàn. Đồng chí Lê Thị Sen, Trưởng Ban Tuyên Giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện chỉ đạo phụ trách chung hoạt động của cộng tác viên dư luận xã hội cấp huyện.
Kết luận hội nghị, Trưởng Ban Tuyên Giáo Huyện ủy cho rằng, cộng tác viên dư luận xã hội vừa là người nắm tin, truyền tin, định hướng dư luận xã hội, nắm bắt tình hình xã hội, vừa nhạy bén nâng cao chất lượng tuyên truyền để nhân dân hiểu rõ chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật Nhà nước, những quyết sách đúng đắn của huyện, từ đó đồng thuận, triển khai thực hiện có hiệu quả và kịp thời các nhiệm vụ.
Đồng chí Trưởng Ban Tuyên Giáo Huyện ủy yêu cầu đội ngũ cộng tác viên dư luận xã hội cấp huyện đã được Huyện ủy tin tưởng giao nhiệm vụ, tích cực trên các lĩnh vực công tác, tiếp tục bám sát Quy chế hoạt động, thực hiện tốt nhiệm vụ cộng tác viên dư luận xã hội, tích cực nắm bắt tình hình, xử lý thông tin dư luận tại đơn vị, địa phương mình; nắm bắt tư tưởng của cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân để phản ánh kịp thời về Ban Tuyên giáo Huyện ủy. Theo quy chế phân công nhiệm vụ, đội ngũ cộng tác viên nắm tình hình theo sự phân công và thường xuyên báo cáo về cơ quan thường trực trước ngày 20 hàng tháng, và báo cáo kịp thời khi có việc đột xuất, phát sinh tại cơ sở để có chỉ đạo, xử lý kịp thời; thực hiện tuyên truyền, định hướng tư tưởng, tạo sự đồng thuận trong xã hội, góp phần thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của địa phương.
Lê Anh
Kết luận hội nghị, Trưởng Ban Tuyên Giáo Huyện ủy cho rằng, cộng tác viên dư luận xã hội vừa là người nắm tin, truyền tin, định hướng dư luận xã hội, nắm bắt tình hình xã hội, vừa nhạy bén nâng cao chất lượng tuyên truyền để nhân dân hiểu rõ chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật Nhà nước, những quyết sách đúng đắn của huyện, từ đó đồng thuận, triển khai thực hiện có hiệu quả và kịp thời các nhiệm vụ.
Đồng chí Trưởng Ban Tuyên Giáo Huyện ủy yêu cầu đội ngũ cộng tác viên dư luận xã hội cấp huyện đã được Huyện ủy tin tưởng giao nhiệm vụ, tích cực trên các lĩnh vực công tác, tiếp tục bám sát Quy chế hoạt động, thực hiện tốt nhiệm vụ cộng tác viên dư luận xã hội, tích cực nắm bắt tình hình, xử lý thông tin dư luận tại đơn vị, địa phương mình; nắm bắt tư tưởng của cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân để phản ánh kịp thời về Ban Tuyên giáo Huyện ủy. Theo quy chế phân công nhiệm vụ, đội ngũ cộng tác viên nắm tình hình theo sự phân công và thường xuyên báo cáo về cơ quan thường trực trước ngày 20 hàng tháng, và báo cáo kịp thời khi có việc đột xuất, phát sinh tại cơ sở để có chỉ đạo, xử lý kịp thời; thực hiện tuyên truyền, định hướng tư tưởng, tạo sự đồng thuận trong xã hội, góp phần thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của địa phương.
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Ban sưu tầm, nghiên cứu, biên soạn và xuất bản Lịch sử Đảng bộ huyện Triệu Sơn 60 năm xây dựng và phát triển (1965 - 2025)
16/07/2024 14:53:45 -
Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 121 năm 2024
15/07/2024 14:53:02 -
Trung tâm Chính trị huyện khai giảng Lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 120
04/07/2024 15:28:22 -
Bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị tại huyện Triệu Sơn khóa học 2023-2024
21/06/2024 15:03:45
Hội nghị Cộng tác viên dư luận xã hội cấp huyện
Đăng lúc: 16/08/2023 15:53:29 (GMT+7)
Chiều ngày 15/8/2023, Ban Tuyên giáo Huyện ủy tổ chức hội nghị cộng tác viên dư luận xã hội. Đồng chí Lê Thị Sen, Trưởng Ban Tuyên Giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện chủ trì.
![z4607510450677_9a439ea0189fae0029f3a5e7aaff218e.jpg](/file/thumb/500/637028977.jpg)
![z4607510467618_3256ca54f8f84528e2f89c2bde6b534d.jpg](/file/thumb/500/637028982.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Tại Hội nghị đã thông qua quyết định số 2018 kiện toàn đội ngũ cộng tác viên dư luận xã hội cấp huyện gồm 20 đồng chí ở tất cả các lĩnh vực, các ngành trên địa bàn huyện. Thông qua quy chế hoạt động cộng tác viên dư luận xã hội giai đoạn 2020 - 2025; Dự thảo phân công nhiệm vụ cho công tác viên dư luận xã hội cấp huyện; mỗi đồng chí cộng tác viên được phân công nhiệm vụ theo lĩnh vực, địa bàn phụ trách cụ thể, gắn với công việc, chuyên môn và địa bàn. Đồng chí Lê Thị Sen, Trưởng Ban Tuyên Giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện chỉ đạo phụ trách chung hoạt động của cộng tác viên dư luận xã hội cấp huyện.
Kết luận hội nghị, Trưởng Ban Tuyên Giáo Huyện ủy cho rằng, cộng tác viên dư luận xã hội vừa là người nắm tin, truyền tin, định hướng dư luận xã hội, nắm bắt tình hình xã hội, vừa nhạy bén nâng cao chất lượng tuyên truyền để nhân dân hiểu rõ chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật Nhà nước, những quyết sách đúng đắn của huyện, từ đó đồng thuận, triển khai thực hiện có hiệu quả và kịp thời các nhiệm vụ.
Đồng chí Trưởng Ban Tuyên Giáo Huyện ủy yêu cầu đội ngũ cộng tác viên dư luận xã hội cấp huyện đã được Huyện ủy tin tưởng giao nhiệm vụ, tích cực trên các lĩnh vực công tác, tiếp tục bám sát Quy chế hoạt động, thực hiện tốt nhiệm vụ cộng tác viên dư luận xã hội, tích cực nắm bắt tình hình, xử lý thông tin dư luận tại đơn vị, địa phương mình; nắm bắt tư tưởng của cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân để phản ánh kịp thời về Ban Tuyên giáo Huyện ủy. Theo quy chế phân công nhiệm vụ, đội ngũ cộng tác viên nắm tình hình theo sự phân công và thường xuyên báo cáo về cơ quan thường trực trước ngày 20 hàng tháng, và báo cáo kịp thời khi có việc đột xuất, phát sinh tại cơ sở để có chỉ đạo, xử lý kịp thời; thực hiện tuyên truyền, định hướng tư tưởng, tạo sự đồng thuận trong xã hội, góp phần thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của địa phương.
Lê Anh
Kết luận hội nghị, Trưởng Ban Tuyên Giáo Huyện ủy cho rằng, cộng tác viên dư luận xã hội vừa là người nắm tin, truyền tin, định hướng dư luận xã hội, nắm bắt tình hình xã hội, vừa nhạy bén nâng cao chất lượng tuyên truyền để nhân dân hiểu rõ chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật Nhà nước, những quyết sách đúng đắn của huyện, từ đó đồng thuận, triển khai thực hiện có hiệu quả và kịp thời các nhiệm vụ.
Đồng chí Trưởng Ban Tuyên Giáo Huyện ủy yêu cầu đội ngũ cộng tác viên dư luận xã hội cấp huyện đã được Huyện ủy tin tưởng giao nhiệm vụ, tích cực trên các lĩnh vực công tác, tiếp tục bám sát Quy chế hoạt động, thực hiện tốt nhiệm vụ cộng tác viên dư luận xã hội, tích cực nắm bắt tình hình, xử lý thông tin dư luận tại đơn vị, địa phương mình; nắm bắt tư tưởng của cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân để phản ánh kịp thời về Ban Tuyên giáo Huyện ủy. Theo quy chế phân công nhiệm vụ, đội ngũ cộng tác viên nắm tình hình theo sự phân công và thường xuyên báo cáo về cơ quan thường trực trước ngày 20 hàng tháng, và báo cáo kịp thời khi có việc đột xuất, phát sinh tại cơ sở để có chỉ đạo, xử lý kịp thời; thực hiện tuyên truyền, định hướng tư tưởng, tạo sự đồng thuận trong xã hội, góp phần thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của địa phương.
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024