![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Hội nghị báo cáo viên thường kỳ tháng 8 năm 2023
Ngày 25/08/2023 15:45:31
Sáng ngày 25/8/2023, Ban Tuyên giáo Huyện ủy tổ chức Hội nghị Báo cáo viên thường kỳ tháng 8/2023. Đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV - Trưởng ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện chủ trì Hội nghị. Dự hội nghị có đồng chí Lê Xuân Dương - Phó Chủ tịch UBMTTQ huyện, các đồng chí là Báo cáo viên, cộng tác viên DLXH cấp huyện; lãnh đạo, chuyên viên Ban Tuyên giáo; Trung tâm chính trị huyện.
![z4634435738238_c9529f91ca3be2d51bd8461193def6a8.jpg](/file/thumb/500/637038626.jpg)
![z4634435824355_c593d90c1482eae65362864a7debfc77.jpg](/file/thumb/500/637038925.jpg)
![z4634435782708_bef77920e3390d765f2bb0a061f8fb6f.jpg](/file/thumb/500/637038927.jpg)
![z4634339483996_474c1ded3f2d9eb0bc3f4589f9980cdb.jpg](/file/thumb/500/637038926.jpg)
Hình ảnh tại hội nghị.
Tại hội nghị, các đại biểu đã nghe giới thiệu 3 chuyên đề về: “Tình hình thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025”; “Tình hình Hiệp hội các quốc gia Đông Nam Á (ASEAN) thời gian gần đây”; “Một số vấn đề công tác phòng chống tham nhũng tiêu cực ở nước ta hiện nay”.
Kết luận hội nghị, định hướng công tác tuyên truyền trong thời gian tới, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV - Trưởng ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện yêu cầu các báo cáo viên, cộng tác viên dư luận xã hội trên địa bàn huyện sau hội nghị này, cần nhanh chóng xây dựng kế hoạch và tổ chức tuyên truyền kỹ lưỡng, đầy đủ, chính xác các nội dung về: Thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025; Tuyên truyền, phổ biến chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và tình hình thực hiện chính sách, pháp luật về giảm nghèo bền vững; hỗ trợ cho người dân được tiếp cận thông tin một cách nhanh chóng và chính xác; Công tác phòng chống tham nhũng, tiêu cực, tuyên truyền quan điểm, chỉ đạo của Trung ương, Ban Thường vụ Tỉnh ủy và Huyện ủy trong việc lãnh đạo, chỉ đạo phòng chống tham nhũng, tiêu cực là xuyên suốt, không có vùng cấm, không có ngoại lệ; các vụ việc khi được phát hiện, kiểm tra, thanh tra, xử lý đều được công khai, minh bạch; khẳng định đây là cuộc kiểm điểm, đánh giá, thanh tra, kiểm tra thường xuyên của Đảng ta và một số nhiệm vụ trong tháng 9 cần tập trung tuyên truyền về các sự kiện chính trị, ngày lễ trong tháng 9 năm 2023. Tiếp tục tuyên truyền về thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện, Chỉ thị 15 của BTV Huyện ủy, Nghị quyết 17 của BTV Huyện ủy về việc điều động luân chuyển cán bộ và tổ chức các hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể dục thể thao chào mừng kỷ niệm 78 năm cách mạng tháng Tám và Quốc khánh 2-9, tổ chức tốt ngày hội toàn dân đưa trẻ đến trường và làm tốt công tác báo cáo, phản ảnh dư luận xã hội vv... Đồng chí tin tưởng đội ngũ báo cáo viên sẽ tích cực, nỗ lực cố gắng, cùng với các ngành, đơn vị thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của địa phương, đơn vị.
Phương Thúy
Kết luận hội nghị, định hướng công tác tuyên truyền trong thời gian tới, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV - Trưởng ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện yêu cầu các báo cáo viên, cộng tác viên dư luận xã hội trên địa bàn huyện sau hội nghị này, cần nhanh chóng xây dựng kế hoạch và tổ chức tuyên truyền kỹ lưỡng, đầy đủ, chính xác các nội dung về: Thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025; Tuyên truyền, phổ biến chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và tình hình thực hiện chính sách, pháp luật về giảm nghèo bền vững; hỗ trợ cho người dân được tiếp cận thông tin một cách nhanh chóng và chính xác; Công tác phòng chống tham nhũng, tiêu cực, tuyên truyền quan điểm, chỉ đạo của Trung ương, Ban Thường vụ Tỉnh ủy và Huyện ủy trong việc lãnh đạo, chỉ đạo phòng chống tham nhũng, tiêu cực là xuyên suốt, không có vùng cấm, không có ngoại lệ; các vụ việc khi được phát hiện, kiểm tra, thanh tra, xử lý đều được công khai, minh bạch; khẳng định đây là cuộc kiểm điểm, đánh giá, thanh tra, kiểm tra thường xuyên của Đảng ta và một số nhiệm vụ trong tháng 9 cần tập trung tuyên truyền về các sự kiện chính trị, ngày lễ trong tháng 9 năm 2023. Tiếp tục tuyên truyền về thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện, Chỉ thị 15 của BTV Huyện ủy, Nghị quyết 17 của BTV Huyện ủy về việc điều động luân chuyển cán bộ và tổ chức các hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể dục thể thao chào mừng kỷ niệm 78 năm cách mạng tháng Tám và Quốc khánh 2-9, tổ chức tốt ngày hội toàn dân đưa trẻ đến trường và làm tốt công tác báo cáo, phản ảnh dư luận xã hội vv... Đồng chí tin tưởng đội ngũ báo cáo viên sẽ tích cực, nỗ lực cố gắng, cùng với các ngành, đơn vị thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của địa phương, đơn vị.
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Ban sưu tầm, nghiên cứu, biên soạn và xuất bản Lịch sử Đảng bộ huyện Triệu Sơn 60 năm xây dựng và phát triển (1965 - 2025)
16/07/2024 14:53:45 -
Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 121 năm 2024
15/07/2024 14:53:02 -
Trung tâm Chính trị huyện khai giảng Lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 120
04/07/2024 15:28:22 -
Bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị tại huyện Triệu Sơn khóa học 2023-2024
21/06/2024 15:03:45
Hội nghị báo cáo viên thường kỳ tháng 8 năm 2023
Đăng lúc: 25/08/2023 15:45:31 (GMT+7)
Sáng ngày 25/8/2023, Ban Tuyên giáo Huyện ủy tổ chức Hội nghị Báo cáo viên thường kỳ tháng 8/2023. Đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV - Trưởng ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện chủ trì Hội nghị. Dự hội nghị có đồng chí Lê Xuân Dương - Phó Chủ tịch UBMTTQ huyện, các đồng chí là Báo cáo viên, cộng tác viên DLXH cấp huyện; lãnh đạo, chuyên viên Ban Tuyên giáo; Trung tâm chính trị huyện.
![z4634435738238_c9529f91ca3be2d51bd8461193def6a8.jpg](/file/thumb/500/637038626.jpg)
![z4634435824355_c593d90c1482eae65362864a7debfc77.jpg](/file/thumb/500/637038925.jpg)
![z4634435782708_bef77920e3390d765f2bb0a061f8fb6f.jpg](/file/thumb/500/637038927.jpg)
![z4634339483996_474c1ded3f2d9eb0bc3f4589f9980cdb.jpg](/file/thumb/500/637038926.jpg)
Hình ảnh tại hội nghị.
Tại hội nghị, các đại biểu đã nghe giới thiệu 3 chuyên đề về: “Tình hình thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025”; “Tình hình Hiệp hội các quốc gia Đông Nam Á (ASEAN) thời gian gần đây”; “Một số vấn đề công tác phòng chống tham nhũng tiêu cực ở nước ta hiện nay”.
Kết luận hội nghị, định hướng công tác tuyên truyền trong thời gian tới, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV - Trưởng ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện yêu cầu các báo cáo viên, cộng tác viên dư luận xã hội trên địa bàn huyện sau hội nghị này, cần nhanh chóng xây dựng kế hoạch và tổ chức tuyên truyền kỹ lưỡng, đầy đủ, chính xác các nội dung về: Thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025; Tuyên truyền, phổ biến chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và tình hình thực hiện chính sách, pháp luật về giảm nghèo bền vững; hỗ trợ cho người dân được tiếp cận thông tin một cách nhanh chóng và chính xác; Công tác phòng chống tham nhũng, tiêu cực, tuyên truyền quan điểm, chỉ đạo của Trung ương, Ban Thường vụ Tỉnh ủy và Huyện ủy trong việc lãnh đạo, chỉ đạo phòng chống tham nhũng, tiêu cực là xuyên suốt, không có vùng cấm, không có ngoại lệ; các vụ việc khi được phát hiện, kiểm tra, thanh tra, xử lý đều được công khai, minh bạch; khẳng định đây là cuộc kiểm điểm, đánh giá, thanh tra, kiểm tra thường xuyên của Đảng ta và một số nhiệm vụ trong tháng 9 cần tập trung tuyên truyền về các sự kiện chính trị, ngày lễ trong tháng 9 năm 2023. Tiếp tục tuyên truyền về thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện, Chỉ thị 15 của BTV Huyện ủy, Nghị quyết 17 của BTV Huyện ủy về việc điều động luân chuyển cán bộ và tổ chức các hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể dục thể thao chào mừng kỷ niệm 78 năm cách mạng tháng Tám và Quốc khánh 2-9, tổ chức tốt ngày hội toàn dân đưa trẻ đến trường và làm tốt công tác báo cáo, phản ảnh dư luận xã hội vv... Đồng chí tin tưởng đội ngũ báo cáo viên sẽ tích cực, nỗ lực cố gắng, cùng với các ngành, đơn vị thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của địa phương, đơn vị.
Phương Thúy
Kết luận hội nghị, định hướng công tác tuyên truyền trong thời gian tới, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV - Trưởng ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện yêu cầu các báo cáo viên, cộng tác viên dư luận xã hội trên địa bàn huyện sau hội nghị này, cần nhanh chóng xây dựng kế hoạch và tổ chức tuyên truyền kỹ lưỡng, đầy đủ, chính xác các nội dung về: Thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững giai đoạn 2021 - 2025; Tuyên truyền, phổ biến chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và tình hình thực hiện chính sách, pháp luật về giảm nghèo bền vững; hỗ trợ cho người dân được tiếp cận thông tin một cách nhanh chóng và chính xác; Công tác phòng chống tham nhũng, tiêu cực, tuyên truyền quan điểm, chỉ đạo của Trung ương, Ban Thường vụ Tỉnh ủy và Huyện ủy trong việc lãnh đạo, chỉ đạo phòng chống tham nhũng, tiêu cực là xuyên suốt, không có vùng cấm, không có ngoại lệ; các vụ việc khi được phát hiện, kiểm tra, thanh tra, xử lý đều được công khai, minh bạch; khẳng định đây là cuộc kiểm điểm, đánh giá, thanh tra, kiểm tra thường xuyên của Đảng ta và một số nhiệm vụ trong tháng 9 cần tập trung tuyên truyền về các sự kiện chính trị, ngày lễ trong tháng 9 năm 2023. Tiếp tục tuyên truyền về thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện, Chỉ thị 15 của BTV Huyện ủy, Nghị quyết 17 của BTV Huyện ủy về việc điều động luân chuyển cán bộ và tổ chức các hoạt động văn hóa, văn nghệ, thể dục thể thao chào mừng kỷ niệm 78 năm cách mạng tháng Tám và Quốc khánh 2-9, tổ chức tốt ngày hội toàn dân đưa trẻ đến trường và làm tốt công tác báo cáo, phản ảnh dư luận xã hội vv... Đồng chí tin tưởng đội ngũ báo cáo viên sẽ tích cực, nỗ lực cố gắng, cùng với các ngành, đơn vị thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị của địa phương, đơn vị.
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024