![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Bế giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khoá 114 năm 2023
Ngày 27/11/2023 18:13:49
Chiều ngày 27/11/2023, Trung tâm Chính trị huyện Triệu Sơn tổ chức Bế giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khoá 114 năm 2023.
![z4920447298231_512db71d014d4dbb85166315d6be223b.jpg](/file/thumb/500/637153267.jpg)
![z4920459195507_3f05e7c01bc3c7b7bac80c6f39fefc24.jpg](/file/thumb/500/637153269.jpg)
![z4920459214270_81500dee66a34514e3ea8b2cc94e1957.jpg](/file/thumb/500/637153270.jpg)
Các đại biểu dự lễ bế giảng.
Dự lễ bế giảng có đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; đại diện các Ban Đảng của Huyện ủy, Giảng viên Trung tâm Chính trị huyện cùng đông đủ học viên của lớp học.
Tham gia lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng đợt này có 78 học viên là những quần chúng ưu tú đến từ các 23 tổ chức cơ sở Đảng trên địa bàn huyện. Sau 6 ngày học tập, các học viên được bồi dưỡng những kiến thức cơ bản về: Cương lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội; khái quát lịch sử Đảng Cộng sản Việt Nam; một số nội dung cơ bản của điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam; học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh và phấn đấu trở thành đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam. Chuyên đề giáo dục chủ nghĩa yêu nước Việt nam, giáo dục đạo đức cách mạng trong thời kỳ mới.
Lớp học đã diễn ra theo đúng kế hoạch, nghiêm túc, đạt hiệu quả, các học viên đã tham gia học tập với tinh thần đoàn kết, tập trung cao, mạnh dạn trao đổi đối với các vấn đề thảo luận và có sự sáng tạo, phân tích đầy đủ sâu sắc trong các bài thu hoạch. Kết quả, 100% học viên được công nhận hoàn thành khóa học; trong đó chương trình bồi dưỡng nhận thức về đảng có 40 đồng chí đạt điểm giỏi, chiếm 51%, 26 đồng chí đạt điểm khá, chiếm 33%. Chương trình bồi dưỡng chuyên đề cho đoàn viên ưu tú, điểm giỏi có 48 đồng chí, chiếm 77%; điểm khá 26 đồng chí, chiếm 20%. Có 16 đồng chí học viên được Trung tâm Chính trị biểu dương vì đã có thành tích xuất sắc trong học tập và rèn luyện.
Phát biểu chỉ đạo tại lễ bế giảng, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện đã chúc mừng, biểu dương, ghi nhận, đánh giá cao sự nỗ lực của các giảng viên Trung tâm và các học viên đạt được trong quá trình học tập, các học viên được nghiên cứu học tập, được hiểu biết thêm những vấn đề cơ bản nhất về Đảng cộng sản Việt Nam, điều kiện của người gia nhập Đảng cộng sản Việt Nam. Trên cơ sở đó từng học viên tiếp tục phấn đấu rèn luyện hơn nữa về phẩm chất, đạo đức, lối sống; vận dụng những kiến thức đã được trang bị vào thực tiễn công tác để hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Đồng chí đề nghị, các học viên sau khi tham gia lớp học phải tiếp tục phát huy hơn nữa tinh thần tự học tập, tự nghiên cứu, không ngừng nâng cao trình độ về lý luận chính trị, chuyên môn nghiệp vụ và trở thành lực lượng nòng cốt xây dựng tổ chức Đảng, chính quyền, đơn vị nơi mình công tác ngày càng trong sạch, vững mạnh; đồng thời thường xuyên học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; phấn đấu được đứng trong hàng ngũ của Đảng trong thời gian sớm nhất.
Tham gia lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng đợt này có 78 học viên là những quần chúng ưu tú đến từ các 23 tổ chức cơ sở Đảng trên địa bàn huyện. Sau 6 ngày học tập, các học viên được bồi dưỡng những kiến thức cơ bản về: Cương lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội; khái quát lịch sử Đảng Cộng sản Việt Nam; một số nội dung cơ bản của điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam; học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh và phấn đấu trở thành đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam. Chuyên đề giáo dục chủ nghĩa yêu nước Việt nam, giáo dục đạo đức cách mạng trong thời kỳ mới.
Lớp học đã diễn ra theo đúng kế hoạch, nghiêm túc, đạt hiệu quả, các học viên đã tham gia học tập với tinh thần đoàn kết, tập trung cao, mạnh dạn trao đổi đối với các vấn đề thảo luận và có sự sáng tạo, phân tích đầy đủ sâu sắc trong các bài thu hoạch. Kết quả, 100% học viên được công nhận hoàn thành khóa học; trong đó chương trình bồi dưỡng nhận thức về đảng có 40 đồng chí đạt điểm giỏi, chiếm 51%, 26 đồng chí đạt điểm khá, chiếm 33%. Chương trình bồi dưỡng chuyên đề cho đoàn viên ưu tú, điểm giỏi có 48 đồng chí, chiếm 77%; điểm khá 26 đồng chí, chiếm 20%. Có 16 đồng chí học viên được Trung tâm Chính trị biểu dương vì đã có thành tích xuất sắc trong học tập và rèn luyện.
Phát biểu chỉ đạo tại lễ bế giảng, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện đã chúc mừng, biểu dương, ghi nhận, đánh giá cao sự nỗ lực của các giảng viên Trung tâm và các học viên đạt được trong quá trình học tập, các học viên được nghiên cứu học tập, được hiểu biết thêm những vấn đề cơ bản nhất về Đảng cộng sản Việt Nam, điều kiện của người gia nhập Đảng cộng sản Việt Nam. Trên cơ sở đó từng học viên tiếp tục phấn đấu rèn luyện hơn nữa về phẩm chất, đạo đức, lối sống; vận dụng những kiến thức đã được trang bị vào thực tiễn công tác để hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Đồng chí đề nghị, các học viên sau khi tham gia lớp học phải tiếp tục phát huy hơn nữa tinh thần tự học tập, tự nghiên cứu, không ngừng nâng cao trình độ về lý luận chính trị, chuyên môn nghiệp vụ và trở thành lực lượng nòng cốt xây dựng tổ chức Đảng, chính quyền, đơn vị nơi mình công tác ngày càng trong sạch, vững mạnh; đồng thời thường xuyên học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; phấn đấu được đứng trong hàng ngũ của Đảng trong thời gian sớm nhất.
![z4920459251784_91b74dc95a3ee78d10dba5595a6aa19c.jpg](/file/thumb/500/637153272.jpg)
![z4920459261504_bfa7d6786b440a3ea1bba8861d8ed8e4.jpg](/file/thumb/500/637153273.jpg)
Đồng chí Trưởng ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện Lê Thị Sen
trao Giấy chứng nhận cho các học viên.
Tại lễ bế giảng, Trung tâm Chính trị huyện đã trao giấy chứng nhận cho các học viên hoàn thành khóa học.
Lê Anh
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Ban sưu tầm, nghiên cứu, biên soạn và xuất bản Lịch sử Đảng bộ huyện Triệu Sơn 60 năm xây dựng và phát triển (1965 - 2025)
16/07/2024 14:53:45 -
Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 121 năm 2024
15/07/2024 14:53:02 -
Trung tâm Chính trị huyện khai giảng Lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 120
04/07/2024 15:28:22 -
Bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị tại huyện Triệu Sơn khóa học 2023-2024
21/06/2024 15:03:45
Bế giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khoá 114 năm 2023
Đăng lúc: 27/11/2023 18:13:49 (GMT+7)
Chiều ngày 27/11/2023, Trung tâm Chính trị huyện Triệu Sơn tổ chức Bế giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khoá 114 năm 2023.
![z4920447298231_512db71d014d4dbb85166315d6be223b.jpg](/file/thumb/500/637153267.jpg)
![z4920459195507_3f05e7c01bc3c7b7bac80c6f39fefc24.jpg](/file/thumb/500/637153269.jpg)
![z4920459214270_81500dee66a34514e3ea8b2cc94e1957.jpg](/file/thumb/500/637153270.jpg)
Các đại biểu dự lễ bế giảng.
Dự lễ bế giảng có đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; đại diện các Ban Đảng của Huyện ủy, Giảng viên Trung tâm Chính trị huyện cùng đông đủ học viên của lớp học.
Tham gia lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng đợt này có 78 học viên là những quần chúng ưu tú đến từ các 23 tổ chức cơ sở Đảng trên địa bàn huyện. Sau 6 ngày học tập, các học viên được bồi dưỡng những kiến thức cơ bản về: Cương lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội; khái quát lịch sử Đảng Cộng sản Việt Nam; một số nội dung cơ bản của điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam; học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh và phấn đấu trở thành đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam. Chuyên đề giáo dục chủ nghĩa yêu nước Việt nam, giáo dục đạo đức cách mạng trong thời kỳ mới.
Lớp học đã diễn ra theo đúng kế hoạch, nghiêm túc, đạt hiệu quả, các học viên đã tham gia học tập với tinh thần đoàn kết, tập trung cao, mạnh dạn trao đổi đối với các vấn đề thảo luận và có sự sáng tạo, phân tích đầy đủ sâu sắc trong các bài thu hoạch. Kết quả, 100% học viên được công nhận hoàn thành khóa học; trong đó chương trình bồi dưỡng nhận thức về đảng có 40 đồng chí đạt điểm giỏi, chiếm 51%, 26 đồng chí đạt điểm khá, chiếm 33%. Chương trình bồi dưỡng chuyên đề cho đoàn viên ưu tú, điểm giỏi có 48 đồng chí, chiếm 77%; điểm khá 26 đồng chí, chiếm 20%. Có 16 đồng chí học viên được Trung tâm Chính trị biểu dương vì đã có thành tích xuất sắc trong học tập và rèn luyện.
Phát biểu chỉ đạo tại lễ bế giảng, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện đã chúc mừng, biểu dương, ghi nhận, đánh giá cao sự nỗ lực của các giảng viên Trung tâm và các học viên đạt được trong quá trình học tập, các học viên được nghiên cứu học tập, được hiểu biết thêm những vấn đề cơ bản nhất về Đảng cộng sản Việt Nam, điều kiện của người gia nhập Đảng cộng sản Việt Nam. Trên cơ sở đó từng học viên tiếp tục phấn đấu rèn luyện hơn nữa về phẩm chất, đạo đức, lối sống; vận dụng những kiến thức đã được trang bị vào thực tiễn công tác để hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Đồng chí đề nghị, các học viên sau khi tham gia lớp học phải tiếp tục phát huy hơn nữa tinh thần tự học tập, tự nghiên cứu, không ngừng nâng cao trình độ về lý luận chính trị, chuyên môn nghiệp vụ và trở thành lực lượng nòng cốt xây dựng tổ chức Đảng, chính quyền, đơn vị nơi mình công tác ngày càng trong sạch, vững mạnh; đồng thời thường xuyên học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; phấn đấu được đứng trong hàng ngũ của Đảng trong thời gian sớm nhất.
Tham gia lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng đợt này có 78 học viên là những quần chúng ưu tú đến từ các 23 tổ chức cơ sở Đảng trên địa bàn huyện. Sau 6 ngày học tập, các học viên được bồi dưỡng những kiến thức cơ bản về: Cương lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên chủ nghĩa xã hội; khái quát lịch sử Đảng Cộng sản Việt Nam; một số nội dung cơ bản của điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam; học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh và phấn đấu trở thành đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam. Chuyên đề giáo dục chủ nghĩa yêu nước Việt nam, giáo dục đạo đức cách mạng trong thời kỳ mới.
Lớp học đã diễn ra theo đúng kế hoạch, nghiêm túc, đạt hiệu quả, các học viên đã tham gia học tập với tinh thần đoàn kết, tập trung cao, mạnh dạn trao đổi đối với các vấn đề thảo luận và có sự sáng tạo, phân tích đầy đủ sâu sắc trong các bài thu hoạch. Kết quả, 100% học viên được công nhận hoàn thành khóa học; trong đó chương trình bồi dưỡng nhận thức về đảng có 40 đồng chí đạt điểm giỏi, chiếm 51%, 26 đồng chí đạt điểm khá, chiếm 33%. Chương trình bồi dưỡng chuyên đề cho đoàn viên ưu tú, điểm giỏi có 48 đồng chí, chiếm 77%; điểm khá 26 đồng chí, chiếm 20%. Có 16 đồng chí học viên được Trung tâm Chính trị biểu dương vì đã có thành tích xuất sắc trong học tập và rèn luyện.
Phát biểu chỉ đạo tại lễ bế giảng, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện đã chúc mừng, biểu dương, ghi nhận, đánh giá cao sự nỗ lực của các giảng viên Trung tâm và các học viên đạt được trong quá trình học tập, các học viên được nghiên cứu học tập, được hiểu biết thêm những vấn đề cơ bản nhất về Đảng cộng sản Việt Nam, điều kiện của người gia nhập Đảng cộng sản Việt Nam. Trên cơ sở đó từng học viên tiếp tục phấn đấu rèn luyện hơn nữa về phẩm chất, đạo đức, lối sống; vận dụng những kiến thức đã được trang bị vào thực tiễn công tác để hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Đồng chí đề nghị, các học viên sau khi tham gia lớp học phải tiếp tục phát huy hơn nữa tinh thần tự học tập, tự nghiên cứu, không ngừng nâng cao trình độ về lý luận chính trị, chuyên môn nghiệp vụ và trở thành lực lượng nòng cốt xây dựng tổ chức Đảng, chính quyền, đơn vị nơi mình công tác ngày càng trong sạch, vững mạnh; đồng thời thường xuyên học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; phấn đấu được đứng trong hàng ngũ của Đảng trong thời gian sớm nhất.
![z4920459251784_91b74dc95a3ee78d10dba5595a6aa19c.jpg](/file/thumb/500/637153272.jpg)
![z4920459261504_bfa7d6786b440a3ea1bba8861d8ed8e4.jpg](/file/thumb/500/637153273.jpg)
Đồng chí Trưởng ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện Lê Thị Sen
trao Giấy chứng nhận cho các học viên.
Tại lễ bế giảng, Trung tâm Chính trị huyện đã trao giấy chứng nhận cho các học viên hoàn thành khóa học.
Lê Anh
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024