![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Bế giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 63 năm 2023
Ngày 19/10/2023 09:00:00
Sáng ngày 19/10/2023, Trung tâm Chính trị huyện đã tổ chức bế giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 63. Dự lễ bế giảng có đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy; đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; các đồng chí đại diện các ban Đảng của Huyện ủy; Giảng viên Trung tâm Chính trị huyện và 82 học viên là Đảng viên mới, đến từ 24 tổ chức cơ sở đảng trên địa bàn huyện.
Trong thời gian học tập các học viên được học tập, nghiên cứu 10 bài và 2 chuyên đề trong tài liệu bồi dưỡng lý luận chính trị dành cho Đảng viên mới do Ban Tuyên giáo Trung ương biên soạn gồm: Chủ nghĩa Mác - Lê Nin và tư tưởng Hồ Chí Minh, nền tảng tư tưởng, kim chỉ nam cho hành động của Đảng và Cách mạng Việt Nam; đường lối dân tộc gắn liền với CNXH và con đường đi lên CNXH ở Việt Nam; Phát huy sức mạnh toàn dân tộc, dân chủ XHCN, xây dựng và hoàn thiện nhà nước pháp quyền XHCN; Đường lối phát triển kinh tế xã hội của Đảng; Phát triển Giáo dục và đào tạo, khoa học và công nghệ, xây dựng và phát triển văn hóa, con người Việt Nam, quản lý tài nguyên, bảo vệ môi trường; Tăng cường QPAN, bảo vệ vững chắc Tổ quốc, giữ vững môi trường hòa bình, ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội; chủ động và tích cực hội nhập quốc tế; Xây dựng Đảng về đạo đức; Không ngừng phấn đấu, rèn luyện để xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam. Kết thúc khoa học có 100% học viên đủ điều kiện viết bài thu hoạch và đạt yêu cầu về rèn luyện. Trong đó có 17 đồng chí đạt loại giỏi, 64 đồng chí đạt loại khá và 1 đồng chí đạt trung bình; các bài thu hoạch đã đảm bảo yêu cầu nội dung câu hỏi đặt ra, các học viên trình bầy logic và có sự liên hệ thực tế vận dụng thực tiễn công tác tại địa phương, đơn vị một cách cụ thể, thiết thực.
![DSC08864.JPG](/file/thumb/500/637102739.jpg)
![DSC08866.JPG](/file/thumb/500/637102746.jpg)
![DSC08869.JPG](/file/thumb/500/637102751.jpg)
![DSC08871.JPG](/file/thumb/500/637102755.jpg)
![DSC08859.JPG](/file/thumb/500/637102760.jpg)
Trung tâm Chính trị huyện trao giấy chứng nhận hoàn thành chương trình học tập cho các học viên.
Tại lễ bế giảng đã công bố các danh hiệu thi đua và trao giấy chứng nhận hoàn thành chương trình cho các học viên.
Đồng chí Lê Thị Sen, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện phát biểu bế giảng lớp học. Đồng chí mong muốn sau lớp học về địa phương, đơn vị công tác, các đồng chí học viên tiếp tục phát huy vai trò trách nhiệm người đảng viên, nâng cao bản lĩnh chính trị, phát huy tinh thần đoàn kết; vai trò tiên phong, gương mẫu của người đảng viên, tích cực phát triển kinh tế, xây dựng đời sống văn hóa cơ sở; xây dựng chi bộ, Đảng bộ TSVM đóng góp xây dựng quê hương giầu mạnh. Thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội đảng các cấp đã đề ra.
Tại lễ bế giảng đã công bố các danh hiệu thi đua và trao giấy chứng nhận hoàn thành chương trình cho các học viên.
Đồng chí Lê Thị Sen, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện phát biểu bế giảng lớp học. Đồng chí mong muốn sau lớp học về địa phương, đơn vị công tác, các đồng chí học viên tiếp tục phát huy vai trò trách nhiệm người đảng viên, nâng cao bản lĩnh chính trị, phát huy tinh thần đoàn kết; vai trò tiên phong, gương mẫu của người đảng viên, tích cực phát triển kinh tế, xây dựng đời sống văn hóa cơ sở; xây dựng chi bộ, Đảng bộ TSVM đóng góp xây dựng quê hương giầu mạnh. Thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội đảng các cấp đã đề ra.
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Ban sưu tầm, nghiên cứu, biên soạn và xuất bản Lịch sử Đảng bộ huyện Triệu Sơn 60 năm xây dựng và phát triển (1965 - 2025)
16/07/2024 14:53:45 -
Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 121 năm 2024
15/07/2024 14:53:02 -
Trung tâm Chính trị huyện khai giảng Lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 120
04/07/2024 15:28:22 -
Bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị tại huyện Triệu Sơn khóa học 2023-2024
21/06/2024 15:03:45
Bế giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 63 năm 2023
Đăng lúc: 19/10/2023 09:00:00 (GMT+7)
Sáng ngày 19/10/2023, Trung tâm Chính trị huyện đã tổ chức bế giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 63. Dự lễ bế giảng có đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy; đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; các đồng chí đại diện các ban Đảng của Huyện ủy; Giảng viên Trung tâm Chính trị huyện và 82 học viên là Đảng viên mới, đến từ 24 tổ chức cơ sở đảng trên địa bàn huyện.
Trong thời gian học tập các học viên được học tập, nghiên cứu 10 bài và 2 chuyên đề trong tài liệu bồi dưỡng lý luận chính trị dành cho Đảng viên mới do Ban Tuyên giáo Trung ương biên soạn gồm: Chủ nghĩa Mác - Lê Nin và tư tưởng Hồ Chí Minh, nền tảng tư tưởng, kim chỉ nam cho hành động của Đảng và Cách mạng Việt Nam; đường lối dân tộc gắn liền với CNXH và con đường đi lên CNXH ở Việt Nam; Phát huy sức mạnh toàn dân tộc, dân chủ XHCN, xây dựng và hoàn thiện nhà nước pháp quyền XHCN; Đường lối phát triển kinh tế xã hội của Đảng; Phát triển Giáo dục và đào tạo, khoa học và công nghệ, xây dựng và phát triển văn hóa, con người Việt Nam, quản lý tài nguyên, bảo vệ môi trường; Tăng cường QPAN, bảo vệ vững chắc Tổ quốc, giữ vững môi trường hòa bình, ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội; chủ động và tích cực hội nhập quốc tế; Xây dựng Đảng về đạo đức; Không ngừng phấn đấu, rèn luyện để xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam. Kết thúc khoa học có 100% học viên đủ điều kiện viết bài thu hoạch và đạt yêu cầu về rèn luyện. Trong đó có 17 đồng chí đạt loại giỏi, 64 đồng chí đạt loại khá và 1 đồng chí đạt trung bình; các bài thu hoạch đã đảm bảo yêu cầu nội dung câu hỏi đặt ra, các học viên trình bầy logic và có sự liên hệ thực tế vận dụng thực tiễn công tác tại địa phương, đơn vị một cách cụ thể, thiết thực.
![DSC08864.JPG](/file/thumb/500/637102739.jpg)
![DSC08866.JPG](/file/thumb/500/637102746.jpg)
![DSC08869.JPG](/file/thumb/500/637102751.jpg)
![DSC08871.JPG](/file/thumb/500/637102755.jpg)
![DSC08859.JPG](/file/thumb/500/637102760.jpg)
Trung tâm Chính trị huyện trao giấy chứng nhận hoàn thành chương trình học tập cho các học viên.
Tại lễ bế giảng đã công bố các danh hiệu thi đua và trao giấy chứng nhận hoàn thành chương trình cho các học viên.
Đồng chí Lê Thị Sen, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện phát biểu bế giảng lớp học. Đồng chí mong muốn sau lớp học về địa phương, đơn vị công tác, các đồng chí học viên tiếp tục phát huy vai trò trách nhiệm người đảng viên, nâng cao bản lĩnh chính trị, phát huy tinh thần đoàn kết; vai trò tiên phong, gương mẫu của người đảng viên, tích cực phát triển kinh tế, xây dựng đời sống văn hóa cơ sở; xây dựng chi bộ, Đảng bộ TSVM đóng góp xây dựng quê hương giầu mạnh. Thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội đảng các cấp đã đề ra.
Tại lễ bế giảng đã công bố các danh hiệu thi đua và trao giấy chứng nhận hoàn thành chương trình cho các học viên.
Đồng chí Lê Thị Sen, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện phát biểu bế giảng lớp học. Đồng chí mong muốn sau lớp học về địa phương, đơn vị công tác, các đồng chí học viên tiếp tục phát huy vai trò trách nhiệm người đảng viên, nâng cao bản lĩnh chính trị, phát huy tinh thần đoàn kết; vai trò tiên phong, gương mẫu của người đảng viên, tích cực phát triển kinh tế, xây dựng đời sống văn hóa cơ sở; xây dựng chi bộ, Đảng bộ TSVM đóng góp xây dựng quê hương giầu mạnh. Thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội đảng các cấp đã đề ra.
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024