![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Bế giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 62 năm 2023
Ngày 17/07/2023 14:47:51
Sáng ngày 17/7/2023, Trung tâm Chính trị huyện đã tổ chức bế giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 62. Dự lễ bế giảng có đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy; đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; đồng chí Lê Thị Tâm, Giám đốc TT.VH.TT & DL huyện, các đồng chí Giảng viên Trung tâm Chính trị huyện và 102 học viên tham gia lớp học đợt này.
![z4523168154863_40d0269db05d335fc801c4aa1e497b91.jpg](/file/thumb/500/636995587.jpg)
![z4523189407891_16f13279d279c547ea64517d7b7599a1.jpg](/file/thumb/500/636995593.jpg)
![z4523187182541_97b5da76ae684032c3f9c547e4f4beb0.jpg](/file/thumb/500/636995589.jpg)
![z4523178329686_263c09f0f284f915410874652f178c76.jpg](/file/thumb/500/636995590.jpg)
![z4523175411416_bec99d62f0ada2147fd88cdb41e148c1.jpg](/file/thumb/500/636995591.jpg)
![z4523180666090_9beed8e3605c29121a557b1f59301886.jpg](/file/thumb/500/636995592.jpg)
Hình ảnh tại lễ bế giảng.
Đồng chí Lê Thị Mai, giảng viên Trung tâm Chính trị huyện báo cáo tổng kết lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 62. Lớp bồi dưỡng đảng viên mới lần này có 102 đồng chí là những Đảng viên mới được kết nạp thuộc các Chi bộ ở các Trường THPT, Trung tâm GDNN-GDTX trên địa bàn huyện. Sau thời gian 7 ngày học tập, các học viên đã được học tập gồm 10 bài và 2 chuyên đề theo quy định và hướng dẫn của Ban Tuyên giáo Trung ương. Trong khóa học các học viên còn được tham quan, nghiên cứu thực tế 1 ngày tại tỉnh Nghệ an và tỉnh Hà Tĩnh.Kết thúc khóa học, 100% học viên đạt yêu cầu và được cấp giấy chứng nhận. Trong đó có 21 học viên đạt xuất sắc, về tập thể có 2 tổ đạt khá và 1 tổ đạt xuất sắc.
Thay mặt cho các học viên tham dự lớp học đồng chí Hoàng Trọng Sơn phát biểu cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo, cán bộ, giảng viên Trung tâm Chính trị huyện đã tạo điều kiện thuận lợi để các học viên tham gia học tập tốt và hứa sau lớp học này từng đảng viên tiếp tục phấn đấu, rèn luyện để trở thành đảng viên chính thức.
Phát biểu chỉ đạo tại lễ bế giảng lớp học, đồng chí đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện nhấn mạnh: Lớp bồi dưỡng đã giúp cho các đồng chí Đảng viên mới kết nạp vào hàng ngũ của Đảng Cộng sản Việt Nam nắm vững, nhận thức đầy đủ những kiến thức cơ bản, cốt lõi của Chủ nghĩa Mác - Lê Nin và tư tưởng Hồ Chí Minh, nền tảng tư tưởng, kim chỉ nam cho hành động của Đảng và Cách mạng Việt Nam; đường lối dân tộc gắn liền với CNXH và con đường đi lên CNXH ở Việt Nam; Phát huy sức mạnh toàn dân tộc, dân chủ XHCN, xây dựng và hoàn thiện nhà nước pháp quyền XHCN; Đường lối phát triển kinh tế xã hội của Đảng; Phát triển Giáo dục và đào tạo, khoa học và công nghệ, xây dựng và phát triển văn hóa, con người Việt Nam, quản lý tài nguyên, bảo vệ môi trường; Tăng cường quốc phòng an ninh, bảo vệ vững chắc Tổ quốc, giữ vững môi trường hòa bình, ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội; chủ động và tích cực hội nhập quốc tế; Xây dựng Đảng về đạo đức; Không ngừng phấn đấu, rèn luyện để xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam.
Tại lễ bế giảng, đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy; đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện đã trao giấy chứng nhận và khen thưởng cho 21 học viên đạt kết quả xuất sắc trong học tập.
Phương thúy
Thay mặt cho các học viên tham dự lớp học đồng chí Hoàng Trọng Sơn phát biểu cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo, cán bộ, giảng viên Trung tâm Chính trị huyện đã tạo điều kiện thuận lợi để các học viên tham gia học tập tốt và hứa sau lớp học này từng đảng viên tiếp tục phấn đấu, rèn luyện để trở thành đảng viên chính thức.
Phát biểu chỉ đạo tại lễ bế giảng lớp học, đồng chí đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện nhấn mạnh: Lớp bồi dưỡng đã giúp cho các đồng chí Đảng viên mới kết nạp vào hàng ngũ của Đảng Cộng sản Việt Nam nắm vững, nhận thức đầy đủ những kiến thức cơ bản, cốt lõi của Chủ nghĩa Mác - Lê Nin và tư tưởng Hồ Chí Minh, nền tảng tư tưởng, kim chỉ nam cho hành động của Đảng và Cách mạng Việt Nam; đường lối dân tộc gắn liền với CNXH và con đường đi lên CNXH ở Việt Nam; Phát huy sức mạnh toàn dân tộc, dân chủ XHCN, xây dựng và hoàn thiện nhà nước pháp quyền XHCN; Đường lối phát triển kinh tế xã hội của Đảng; Phát triển Giáo dục và đào tạo, khoa học và công nghệ, xây dựng và phát triển văn hóa, con người Việt Nam, quản lý tài nguyên, bảo vệ môi trường; Tăng cường quốc phòng an ninh, bảo vệ vững chắc Tổ quốc, giữ vững môi trường hòa bình, ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội; chủ động và tích cực hội nhập quốc tế; Xây dựng Đảng về đạo đức; Không ngừng phấn đấu, rèn luyện để xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam.
Tại lễ bế giảng, đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy; đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện đã trao giấy chứng nhận và khen thưởng cho 21 học viên đạt kết quả xuất sắc trong học tập.
Phương thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Ban sưu tầm, nghiên cứu, biên soạn và xuất bản Lịch sử Đảng bộ huyện Triệu Sơn 60 năm xây dựng và phát triển (1965 - 2025)
16/07/2024 14:53:45 -
Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 121 năm 2024
15/07/2024 14:53:02 -
Trung tâm Chính trị huyện khai giảng Lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 120
04/07/2024 15:28:22 -
Bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị tại huyện Triệu Sơn khóa học 2023-2024
21/06/2024 15:03:45
Bế giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 62 năm 2023
Đăng lúc: 17/07/2023 14:47:51 (GMT+7)
Sáng ngày 17/7/2023, Trung tâm Chính trị huyện đã tổ chức bế giảng lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 62. Dự lễ bế giảng có đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy; đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; đồng chí Lê Thị Tâm, Giám đốc TT.VH.TT & DL huyện, các đồng chí Giảng viên Trung tâm Chính trị huyện và 102 học viên tham gia lớp học đợt này.
![z4523168154863_40d0269db05d335fc801c4aa1e497b91.jpg](/file/thumb/500/636995587.jpg)
![z4523189407891_16f13279d279c547ea64517d7b7599a1.jpg](/file/thumb/500/636995593.jpg)
![z4523187182541_97b5da76ae684032c3f9c547e4f4beb0.jpg](/file/thumb/500/636995589.jpg)
![z4523178329686_263c09f0f284f915410874652f178c76.jpg](/file/thumb/500/636995590.jpg)
![z4523175411416_bec99d62f0ada2147fd88cdb41e148c1.jpg](/file/thumb/500/636995591.jpg)
![z4523180666090_9beed8e3605c29121a557b1f59301886.jpg](/file/thumb/500/636995592.jpg)
Hình ảnh tại lễ bế giảng.
Đồng chí Lê Thị Mai, giảng viên Trung tâm Chính trị huyện báo cáo tổng kết lớp bồi dưỡng Đảng viên mới khóa 62. Lớp bồi dưỡng đảng viên mới lần này có 102 đồng chí là những Đảng viên mới được kết nạp thuộc các Chi bộ ở các Trường THPT, Trung tâm GDNN-GDTX trên địa bàn huyện. Sau thời gian 7 ngày học tập, các học viên đã được học tập gồm 10 bài và 2 chuyên đề theo quy định và hướng dẫn của Ban Tuyên giáo Trung ương. Trong khóa học các học viên còn được tham quan, nghiên cứu thực tế 1 ngày tại tỉnh Nghệ an và tỉnh Hà Tĩnh.Kết thúc khóa học, 100% học viên đạt yêu cầu và được cấp giấy chứng nhận. Trong đó có 21 học viên đạt xuất sắc, về tập thể có 2 tổ đạt khá và 1 tổ đạt xuất sắc.
Thay mặt cho các học viên tham dự lớp học đồng chí Hoàng Trọng Sơn phát biểu cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo, cán bộ, giảng viên Trung tâm Chính trị huyện đã tạo điều kiện thuận lợi để các học viên tham gia học tập tốt và hứa sau lớp học này từng đảng viên tiếp tục phấn đấu, rèn luyện để trở thành đảng viên chính thức.
Phát biểu chỉ đạo tại lễ bế giảng lớp học, đồng chí đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện nhấn mạnh: Lớp bồi dưỡng đã giúp cho các đồng chí Đảng viên mới kết nạp vào hàng ngũ của Đảng Cộng sản Việt Nam nắm vững, nhận thức đầy đủ những kiến thức cơ bản, cốt lõi của Chủ nghĩa Mác - Lê Nin và tư tưởng Hồ Chí Minh, nền tảng tư tưởng, kim chỉ nam cho hành động của Đảng và Cách mạng Việt Nam; đường lối dân tộc gắn liền với CNXH và con đường đi lên CNXH ở Việt Nam; Phát huy sức mạnh toàn dân tộc, dân chủ XHCN, xây dựng và hoàn thiện nhà nước pháp quyền XHCN; Đường lối phát triển kinh tế xã hội của Đảng; Phát triển Giáo dục và đào tạo, khoa học và công nghệ, xây dựng và phát triển văn hóa, con người Việt Nam, quản lý tài nguyên, bảo vệ môi trường; Tăng cường quốc phòng an ninh, bảo vệ vững chắc Tổ quốc, giữ vững môi trường hòa bình, ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội; chủ động và tích cực hội nhập quốc tế; Xây dựng Đảng về đạo đức; Không ngừng phấn đấu, rèn luyện để xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam.
Tại lễ bế giảng, đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy; đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện đã trao giấy chứng nhận và khen thưởng cho 21 học viên đạt kết quả xuất sắc trong học tập.
Phương thúy
Thay mặt cho các học viên tham dự lớp học đồng chí Hoàng Trọng Sơn phát biểu cảm ơn sự quan tâm của lãnh đạo, cán bộ, giảng viên Trung tâm Chính trị huyện đã tạo điều kiện thuận lợi để các học viên tham gia học tập tốt và hứa sau lớp học này từng đảng viên tiếp tục phấn đấu, rèn luyện để trở thành đảng viên chính thức.
Phát biểu chỉ đạo tại lễ bế giảng lớp học, đồng chí đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện nhấn mạnh: Lớp bồi dưỡng đã giúp cho các đồng chí Đảng viên mới kết nạp vào hàng ngũ của Đảng Cộng sản Việt Nam nắm vững, nhận thức đầy đủ những kiến thức cơ bản, cốt lõi của Chủ nghĩa Mác - Lê Nin và tư tưởng Hồ Chí Minh, nền tảng tư tưởng, kim chỉ nam cho hành động của Đảng và Cách mạng Việt Nam; đường lối dân tộc gắn liền với CNXH và con đường đi lên CNXH ở Việt Nam; Phát huy sức mạnh toàn dân tộc, dân chủ XHCN, xây dựng và hoàn thiện nhà nước pháp quyền XHCN; Đường lối phát triển kinh tế xã hội của Đảng; Phát triển Giáo dục và đào tạo, khoa học và công nghệ, xây dựng và phát triển văn hóa, con người Việt Nam, quản lý tài nguyên, bảo vệ môi trường; Tăng cường quốc phòng an ninh, bảo vệ vững chắc Tổ quốc, giữ vững môi trường hòa bình, ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội; chủ động và tích cực hội nhập quốc tế; Xây dựng Đảng về đạo đức; Không ngừng phấn đấu, rèn luyện để xứng đáng với danh hiệu đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam.
Tại lễ bế giảng, đồng chí Hà Hữu Khang, Ủy viên BTV, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy; đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện đã trao giấy chứng nhận và khen thưởng cho 21 học viên đạt kết quả xuất sắc trong học tập.
Phương thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024