![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
61 học viên hoàn thành chương trình bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 116
Ngày 01/04/2024 07:52:30
Ngày 31/3/2024, Trung tâm Chính trị huyện tổ chức bế giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 116, cho các học viên là các đoàn viên tiêu biểu ở 4 đơn vị cơ sở đảng gồm: xã Thọ Dân, Thọ Sơn, Trường phổ thông Triệu Sơn và Trường THPT Triệu Sơn 2. Dự Bế giảng có đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; đại diện lãnh đạo các Ban xây dựng Đảng; các đồng chí cán bộ, giảng viên Trung tâm Chính huyện; cùng toàn thể học viên tham gia lớp học.
![z5302317173682_bd468524e315df6845f1532e8bb8c406.jpg](/file/thumb/500/637276058.jpg)
![z5302317044299_4f948dc15f3fbed9a7bae5d343f2d808.jpg](/file/thumb/500/637276060.jpg)
![z5302317093824_d282a48cad3fcbbb06c6d9aeab8d50b5.jpg](/file/thumb/500/637276061.jpg)
![z5302317146697_2d73c00cf529546222edbac16bcc5940.jpg](/file/thumb/500/637276062.jpg)
![z5302317011335_9713dd62dbee7aaa782919bd287c20b6.jpg](/file/thumb/500/637276063.jpg)
Hình ảnh tại lễ bế giảng.
Trong thời gian 4 ngày, 61 học sinh ưu tú đã được tiếp thu 5 bài học cơ bản, trong tài liệu theo quy định của Ban tuyên giáo Trung ương xuất bản cụ thể: Khái quát lịch sử Đảng Cộng sản Việt Nam; Cương lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên Chủ nghĩa xã hội; Nội dung cơ bản của Điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam; Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; Phấn đấu trở thành đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Qua lớp học đa số học viên đã nghiêm túc chấp hành nội quy, quy chế học tập tại Trung tâm; năng động, nhiệt tình tham gia các hoạt động bề nổi, tích cực thảo luận trong học tập, tiếp thu bài trên lớp và tìm hiểu thực tế. Kết quả, 100% học viên hoàn thành chương trình bồi dưỡng, trong đó, có 12 học viên xếp loại xuất sắc, 49 học viên xếp loại khá; về tập thể có 1 tập thể đạt xuất sắc, 2 tổ đạt khá.
Phát biểu tại lễ bế giảng, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện chúc mừng và biểu dương tinh thần học tập, nỗ lực phấn đấu của các học viên; các em là những thanh niên ưu tú, là những “hạt giống tốt” để Đảng tiếp tục đào tạo, bồi dưỡng, sớm được đứng vào hàng ngũ của Đảng. Đồng chí đề nghị: Mỗi học viên tiếp tục nỗ lực phấn đấu hoàn thiện bản thân để trở thành một công dân tốt, nhân viên tốt, lao động giỏi, Đảng viên ưu tú tiếp tục rèn luyện, phát triển toàn diện cả về thể chất, khát vọng, trí tuệ vv… Sống có trách nhiệm với bản thân, gia đình, quê hương, Đất nước, lựa chọn lối đi đúng đắn và thành công. Đồng chí Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện cũng đề nghị các Đảng bộ, Chi bộ, Ban giám hiệu các trường học tiếp tục quan tâm, bồi dưỡng để các em sớm được đứng vào hàng ngũ của Đảng.
Thông qua lớp bồi dưỡng, mỗi học viên sẽ có định hướng phấn đấu, rèn luyện về tư tưởng, bản lĩnh chính trị, phẩm chất đạo đức lối sống, nâng cao tinh thần trách nhiệm của bản thân, đồng thời xác định và nỗ lực hơn nữa trong học tập, rèn luyện để sớm trở thành đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Tại lễ bế giảng, các học viên đã đượcTrung tâm Chính trị huyện trao giấy chứng nhận nhận thức về Đảng cho các học viên.
Phương Thúy
Qua lớp học đa số học viên đã nghiêm túc chấp hành nội quy, quy chế học tập tại Trung tâm; năng động, nhiệt tình tham gia các hoạt động bề nổi, tích cực thảo luận trong học tập, tiếp thu bài trên lớp và tìm hiểu thực tế. Kết quả, 100% học viên hoàn thành chương trình bồi dưỡng, trong đó, có 12 học viên xếp loại xuất sắc, 49 học viên xếp loại khá; về tập thể có 1 tập thể đạt xuất sắc, 2 tổ đạt khá.
Phát biểu tại lễ bế giảng, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện chúc mừng và biểu dương tinh thần học tập, nỗ lực phấn đấu của các học viên; các em là những thanh niên ưu tú, là những “hạt giống tốt” để Đảng tiếp tục đào tạo, bồi dưỡng, sớm được đứng vào hàng ngũ của Đảng. Đồng chí đề nghị: Mỗi học viên tiếp tục nỗ lực phấn đấu hoàn thiện bản thân để trở thành một công dân tốt, nhân viên tốt, lao động giỏi, Đảng viên ưu tú tiếp tục rèn luyện, phát triển toàn diện cả về thể chất, khát vọng, trí tuệ vv… Sống có trách nhiệm với bản thân, gia đình, quê hương, Đất nước, lựa chọn lối đi đúng đắn và thành công. Đồng chí Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện cũng đề nghị các Đảng bộ, Chi bộ, Ban giám hiệu các trường học tiếp tục quan tâm, bồi dưỡng để các em sớm được đứng vào hàng ngũ của Đảng.
Thông qua lớp bồi dưỡng, mỗi học viên sẽ có định hướng phấn đấu, rèn luyện về tư tưởng, bản lĩnh chính trị, phẩm chất đạo đức lối sống, nâng cao tinh thần trách nhiệm của bản thân, đồng thời xác định và nỗ lực hơn nữa trong học tập, rèn luyện để sớm trở thành đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Tại lễ bế giảng, các học viên đã đượcTrung tâm Chính trị huyện trao giấy chứng nhận nhận thức về Đảng cho các học viên.
Phương Thúy
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Ban sưu tầm, nghiên cứu, biên soạn và xuất bản Lịch sử Đảng bộ huyện Triệu Sơn 60 năm xây dựng và phát triển (1965 - 2025)
16/07/2024 14:53:45 -
Lễ khai giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 121 năm 2024
15/07/2024 14:53:02 -
Trung tâm Chính trị huyện khai giảng Lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 120
04/07/2024 15:28:22 -
Bế giảng lớp Trung cấp lý luận chính trị tại huyện Triệu Sơn khóa học 2023-2024
21/06/2024 15:03:45
61 học viên hoàn thành chương trình bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 116
Đăng lúc: 01/04/2024 07:52:30 (GMT+7)
Ngày 31/3/2024, Trung tâm Chính trị huyện tổ chức bế giảng lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng khóa 116, cho các học viên là các đoàn viên tiêu biểu ở 4 đơn vị cơ sở đảng gồm: xã Thọ Dân, Thọ Sơn, Trường phổ thông Triệu Sơn và Trường THPT Triệu Sơn 2. Dự Bế giảng có đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; đại diện lãnh đạo các Ban xây dựng Đảng; các đồng chí cán bộ, giảng viên Trung tâm Chính huyện; cùng toàn thể học viên tham gia lớp học.
![z5302317173682_bd468524e315df6845f1532e8bb8c406.jpg](/file/thumb/500/637276058.jpg)
![z5302317044299_4f948dc15f3fbed9a7bae5d343f2d808.jpg](/file/thumb/500/637276060.jpg)
![z5302317093824_d282a48cad3fcbbb06c6d9aeab8d50b5.jpg](/file/thumb/500/637276061.jpg)
![z5302317146697_2d73c00cf529546222edbac16bcc5940.jpg](/file/thumb/500/637276062.jpg)
![z5302317011335_9713dd62dbee7aaa782919bd287c20b6.jpg](/file/thumb/500/637276063.jpg)
Hình ảnh tại lễ bế giảng.
Trong thời gian 4 ngày, 61 học sinh ưu tú đã được tiếp thu 5 bài học cơ bản, trong tài liệu theo quy định của Ban tuyên giáo Trung ương xuất bản cụ thể: Khái quát lịch sử Đảng Cộng sản Việt Nam; Cương lĩnh xây dựng đất nước trong thời kỳ quá độ lên Chủ nghĩa xã hội; Nội dung cơ bản của Điều lệ Đảng cộng sản Việt Nam; Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; Phấn đấu trở thành đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Qua lớp học đa số học viên đã nghiêm túc chấp hành nội quy, quy chế học tập tại Trung tâm; năng động, nhiệt tình tham gia các hoạt động bề nổi, tích cực thảo luận trong học tập, tiếp thu bài trên lớp và tìm hiểu thực tế. Kết quả, 100% học viên hoàn thành chương trình bồi dưỡng, trong đó, có 12 học viên xếp loại xuất sắc, 49 học viên xếp loại khá; về tập thể có 1 tập thể đạt xuất sắc, 2 tổ đạt khá.
Phát biểu tại lễ bế giảng, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện chúc mừng và biểu dương tinh thần học tập, nỗ lực phấn đấu của các học viên; các em là những thanh niên ưu tú, là những “hạt giống tốt” để Đảng tiếp tục đào tạo, bồi dưỡng, sớm được đứng vào hàng ngũ của Đảng. Đồng chí đề nghị: Mỗi học viên tiếp tục nỗ lực phấn đấu hoàn thiện bản thân để trở thành một công dân tốt, nhân viên tốt, lao động giỏi, Đảng viên ưu tú tiếp tục rèn luyện, phát triển toàn diện cả về thể chất, khát vọng, trí tuệ vv… Sống có trách nhiệm với bản thân, gia đình, quê hương, Đất nước, lựa chọn lối đi đúng đắn và thành công. Đồng chí Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện cũng đề nghị các Đảng bộ, Chi bộ, Ban giám hiệu các trường học tiếp tục quan tâm, bồi dưỡng để các em sớm được đứng vào hàng ngũ của Đảng.
Thông qua lớp bồi dưỡng, mỗi học viên sẽ có định hướng phấn đấu, rèn luyện về tư tưởng, bản lĩnh chính trị, phẩm chất đạo đức lối sống, nâng cao tinh thần trách nhiệm của bản thân, đồng thời xác định và nỗ lực hơn nữa trong học tập, rèn luyện để sớm trở thành đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Tại lễ bế giảng, các học viên đã đượcTrung tâm Chính trị huyện trao giấy chứng nhận nhận thức về Đảng cho các học viên.
Phương Thúy
Qua lớp học đa số học viên đã nghiêm túc chấp hành nội quy, quy chế học tập tại Trung tâm; năng động, nhiệt tình tham gia các hoạt động bề nổi, tích cực thảo luận trong học tập, tiếp thu bài trên lớp và tìm hiểu thực tế. Kết quả, 100% học viên hoàn thành chương trình bồi dưỡng, trong đó, có 12 học viên xếp loại xuất sắc, 49 học viên xếp loại khá; về tập thể có 1 tập thể đạt xuất sắc, 2 tổ đạt khá.
Phát biểu tại lễ bế giảng, đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện chúc mừng và biểu dương tinh thần học tập, nỗ lực phấn đấu của các học viên; các em là những thanh niên ưu tú, là những “hạt giống tốt” để Đảng tiếp tục đào tạo, bồi dưỡng, sớm được đứng vào hàng ngũ của Đảng. Đồng chí đề nghị: Mỗi học viên tiếp tục nỗ lực phấn đấu hoàn thiện bản thân để trở thành một công dân tốt, nhân viên tốt, lao động giỏi, Đảng viên ưu tú tiếp tục rèn luyện, phát triển toàn diện cả về thể chất, khát vọng, trí tuệ vv… Sống có trách nhiệm với bản thân, gia đình, quê hương, Đất nước, lựa chọn lối đi đúng đắn và thành công. Đồng chí Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện cũng đề nghị các Đảng bộ, Chi bộ, Ban giám hiệu các trường học tiếp tục quan tâm, bồi dưỡng để các em sớm được đứng vào hàng ngũ của Đảng.
Thông qua lớp bồi dưỡng, mỗi học viên sẽ có định hướng phấn đấu, rèn luyện về tư tưởng, bản lĩnh chính trị, phẩm chất đạo đức lối sống, nâng cao tinh thần trách nhiệm của bản thân, đồng thời xác định và nỗ lực hơn nữa trong học tập, rèn luyện để sớm trở thành đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam.
Tại lễ bế giảng, các học viên đã đượcTrung tâm Chính trị huyện trao giấy chứng nhận nhận thức về Đảng cho các học viên.
Phương Thúy
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024