![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Đại hội Chi bộ Ban Tuyên giáo - Trung tâm Chính trị huyện nhiệm kỳ 2022-2025.
Ngày 12/09/2022 19:15:02
Chiều ngày 12/9/2022, Đại hội Chi bộ Ban Tuyên giáo - Trung tâm Chính trị huyện đã tổ chức Đại hội Chi bộ nhiệm kỳ 2022-2025, dự Đại hội có đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; các Đảng viên của Chi bộ.
![DSC06280.JPG](/file/thumb/500/636679745.jpg)
![DSC06283.JPG](/file/thumb/500/636679747.jpg)
![DSC06285.JPG](/file/thumb/500/636679748.jpg)
Các đại biểu dự Đại hội.
Trong nhiệm kỳ Chi bộ Ban Tuyên giáo - Trung tâm Chính trị huyện đã xác định rõ vai trò, trách nhiệm là cơ quan tham mưu cho BTV Huyện ủy về lĩnh vực tư tưởng, tuyên truyền, giáo dục lý luận chính trị; đẩy mạnh công tác tuyên truyền, tạo niềm tin và sự đồng thuận của nhân dân trong xây dựng NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu, phấn đấu năm 2024 hoàn thành mục tiêu huyện đạt chuẩn NTM nâng cao, năm 2025 là một trong những huyện dẫn đầu của tỉnh; đã trực tiếp tham mưu giúp BTV Huyện ủy ban hành đầy đủ, kịp thời 382 văn bản; tổ chức sơ kết 5 năm thực hiện Chỉ thị 05-CT/TW của Bộ Chính trị về “Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”; thực hiện công tác chỉ đạo hoạt động tuyên giáo cơ sở; lĩnh vực tuyên truyền; kiểm tra, giám sát; công tác khoa giáo; công tác sưu tầm, nhiêm cứu, biên soạn lịch sử Đảng bộ địa phương; công tác thẩm định các Đề án, văn bản của cấp ủy, chính quyền; MTTQ và các tổ chức đoàn thể ở địa phương về công tác tuyên giáo được thực hiện theo kế hoạch; công tác đào tạo, bồi dưỡng lý luận chính trị và hoạt động nâng cao chất lượng giảng dạy lý luận chính trị; xây dựng Trung tâm bồi dưỡng chính trị đạt chuẩn; công tác tuyên truyền miệng báo cáo viên được chú trọng; đã kịp thời nắm bắt thông tin dư luận xã hội từ cơ sở, đặc biệt là thông tin hai chiều, từ đó giúp cho việc định hướng thông tin, giải quyết các vấn đề bức xúc trong dư luận kịp thời và hiệu quả.
Tại Đại hội các Đại biểu đã thảo luận đánh giá kết quả thực hiện các nhiệm vụ mục tiêu Nghị quyết Đại hội chi bộ đã đề ra; quyết tâm cao hoàn thành các mục tiêu đề ra trong nhiệm kỳ 2022-2025.
Tại Đại hội các Đại biểu đã thảo luận đánh giá kết quả thực hiện các nhiệm vụ mục tiêu Nghị quyết Đại hội chi bộ đã đề ra; quyết tâm cao hoàn thành các mục tiêu đề ra trong nhiệm kỳ 2022-2025.
![DSC06292.JPG](/file/thumb/500/636679894.jpg)
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn phát biểu tại Đại hội.
Phát biểu chỉ đạo tại Đại hội Chi bộ Ban Tuyên giáo - Trung tâm Chính trị huyện đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy đã đánh giá cao kết quả hoạt động của công tác Tuyên giáo trong nhiệm kỳ qua; nhất là trong việc tuyên truyền các Nghị quyết đến với người dân; cụ thể hóa các nội dung tuyên truyền để cán bộ, Đảng viên và người dân nắm bắt và tích cực tham gia thực hiện, đặc biệt là chương trình xây dựng NTM, thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện về việc vận động người dân hiến đất mở rộng đường giao thông; trong thời gian tới đồng chí đề nghị Ban Tuyên giáo Huyện ủy tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền để người dân theo dõi các hoạt động của huyện qua các kênh thông tin và qua Yotube; tuyên truyền việc tổ chức thi các tuyến đường mẫu; các khẩu hiệu hành động.
![DSC06301.JPG](/file/thumb/500/636679895.jpg)
Các đại biểu chụp ảnh cùng BCH chi ủy nhiệm kỳ 2022-2025.
Đại hội Chi bộ Ban Tuyên giáo - Trung tâm Chính trị huyện đã bỏ phiếu bầu BCH Chi ủy gồm 3 đồng chí; đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện được bầu tái cử giữ chức Bí thư Chi bộ.
Thùy Dung
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Huyện ủy Triệu Sơn công bố Quyết định về công tác cán bộ
17/07/2024 14:58:54 -
Huyện ủy Triệu Sơn triển khai thực hiện cuộc vận động hỗ trợ xây dựng nhà ở cho hộ nghèo, hộ gia đình chính sách, hộ còn khó khăn về nhà ở trên địa bàn.
26/04/2024 13:59:19 -
Huyện ủy tổ chức hội nghị công bố các quyết định về công tác cán bộ.
25/04/2024 08:35:20 -
Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn dự sinh hoạt Đảng tại Chi bộ thôn 6 xã Thọ Vực.
19/04/2024 14:44:07
Đại hội Chi bộ Ban Tuyên giáo - Trung tâm Chính trị huyện nhiệm kỳ 2022-2025.
Đăng lúc: 12/09/2022 19:15:02 (GMT+7)
Chiều ngày 12/9/2022, Đại hội Chi bộ Ban Tuyên giáo - Trung tâm Chính trị huyện đã tổ chức Đại hội Chi bộ nhiệm kỳ 2022-2025, dự Đại hội có đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; các Đảng viên của Chi bộ.
![DSC06280.JPG](/file/thumb/500/636679745.jpg)
![DSC06283.JPG](/file/thumb/500/636679747.jpg)
![DSC06285.JPG](/file/thumb/500/636679748.jpg)
Các đại biểu dự Đại hội.
Trong nhiệm kỳ Chi bộ Ban Tuyên giáo - Trung tâm Chính trị huyện đã xác định rõ vai trò, trách nhiệm là cơ quan tham mưu cho BTV Huyện ủy về lĩnh vực tư tưởng, tuyên truyền, giáo dục lý luận chính trị; đẩy mạnh công tác tuyên truyền, tạo niềm tin và sự đồng thuận của nhân dân trong xây dựng NTM nâng cao, NTM kiểu mẫu, phấn đấu năm 2024 hoàn thành mục tiêu huyện đạt chuẩn NTM nâng cao, năm 2025 là một trong những huyện dẫn đầu của tỉnh; đã trực tiếp tham mưu giúp BTV Huyện ủy ban hành đầy đủ, kịp thời 382 văn bản; tổ chức sơ kết 5 năm thực hiện Chỉ thị 05-CT/TW của Bộ Chính trị về “Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”; thực hiện công tác chỉ đạo hoạt động tuyên giáo cơ sở; lĩnh vực tuyên truyền; kiểm tra, giám sát; công tác khoa giáo; công tác sưu tầm, nhiêm cứu, biên soạn lịch sử Đảng bộ địa phương; công tác thẩm định các Đề án, văn bản của cấp ủy, chính quyền; MTTQ và các tổ chức đoàn thể ở địa phương về công tác tuyên giáo được thực hiện theo kế hoạch; công tác đào tạo, bồi dưỡng lý luận chính trị và hoạt động nâng cao chất lượng giảng dạy lý luận chính trị; xây dựng Trung tâm bồi dưỡng chính trị đạt chuẩn; công tác tuyên truyền miệng báo cáo viên được chú trọng; đã kịp thời nắm bắt thông tin dư luận xã hội từ cơ sở, đặc biệt là thông tin hai chiều, từ đó giúp cho việc định hướng thông tin, giải quyết các vấn đề bức xúc trong dư luận kịp thời và hiệu quả.
Tại Đại hội các Đại biểu đã thảo luận đánh giá kết quả thực hiện các nhiệm vụ mục tiêu Nghị quyết Đại hội chi bộ đã đề ra; quyết tâm cao hoàn thành các mục tiêu đề ra trong nhiệm kỳ 2022-2025.
Tại Đại hội các Đại biểu đã thảo luận đánh giá kết quả thực hiện các nhiệm vụ mục tiêu Nghị quyết Đại hội chi bộ đã đề ra; quyết tâm cao hoàn thành các mục tiêu đề ra trong nhiệm kỳ 2022-2025.
![DSC06292.JPG](/file/thumb/500/636679894.jpg)
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn phát biểu tại Đại hội.
Phát biểu chỉ đạo tại Đại hội Chi bộ Ban Tuyên giáo - Trung tâm Chính trị huyện đồng chí Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy đã đánh giá cao kết quả hoạt động của công tác Tuyên giáo trong nhiệm kỳ qua; nhất là trong việc tuyên truyền các Nghị quyết đến với người dân; cụ thể hóa các nội dung tuyên truyền để cán bộ, Đảng viên và người dân nắm bắt và tích cực tham gia thực hiện, đặc biệt là chương trình xây dựng NTM, thực hiện Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện về việc vận động người dân hiến đất mở rộng đường giao thông; trong thời gian tới đồng chí đề nghị Ban Tuyên giáo Huyện ủy tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền để người dân theo dõi các hoạt động của huyện qua các kênh thông tin và qua Yotube; tuyên truyền việc tổ chức thi các tuyến đường mẫu; các khẩu hiệu hành động.
![DSC06301.JPG](/file/thumb/500/636679895.jpg)
Các đại biểu chụp ảnh cùng BCH chi ủy nhiệm kỳ 2022-2025.
Đại hội Chi bộ Ban Tuyên giáo - Trung tâm Chính trị huyện đã bỏ phiếu bầu BCH Chi ủy gồm 3 đồng chí; đồng chí Lê Thị Sen, Ủy viên BTV, Trưởng Ban Tuyên giáo, Giám đốc Trung tâm Chính trị huyện được bầu tái cử giữ chức Bí thư Chi bộ.
Thùy Dung
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024