Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Khối Nội chính sơ kết hoạt động 6 tháng đầu năm năm 2023 trên địa bàn huyện.
Ngày 06/07/2023 20:39:54
Chiều 6/7/2023, Thường trực Huyện ủy tổ chức hội nghị Sơ kết công tác nội chính, phòng chống tham nhũng và cải cách tư pháp 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2023. Đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện chủ trì hội nghị; dự hội nghị có đại diện lãnh đạo các các ngành trong khối Nội chính.
Các đại biểu dự hội nghị.
Trong 6 tháng đầu năm công tác Nội chính, phòng, chống tham nhũng và cải cách tư pháp đã tập trung chỉ đạo, bám sát các nhiệm vụ chính trị của địa phương, phối hợp thực hiện đồng bộ, hiệu quả các nhiệm vụ được giao, đạt được nhiều kết quả quan trọng; quán triệt, triển khai, tuyên truyền các văn bản chỉ đạo của Trung ương, của tỉnh, của huyện về công tác Nội chính, phòng chống tham nhũng, cải cách tư pháp và công tác phổ biến, giáo dục pháp luật được tăng cường, góp phần nâng cao nhận thức của cấp ủy, tổ chức đảng, của cán bộ, đảng viên và người dân đối với công tác nội chính, phòng chống tham nhũng, cải cách tư pháp. Thực hiện tốt việc tiếp nhận, xử lý tin báo tố giác tội phạm và công tác khởi tố, điều tra, truy tố, xét xử, thi hành án để giảm tội phạm; tăng cường công tác thanh tra, kiểm tra, giám sát; tiếp tục triển khai thực hiện đồng bộ các giải pháp về phòng ngừa tham nhũng góp phần ngăn chặn các hành vi vi phạm; chủ động tham mưu triển khai Kế hoạch đấu tranh, tấn công trấn áp tội phạm, bảo vệ an toàn tuyệt đối những sự kiện trọng đại của đất nước, địa phương. Nhân dân các dân tộc trong huyện luôn đoàn kết một lòng, tin tưởng vào đường lối lãnh đạo của Đảng, pháp luật Nhà nước. Qua đó, tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn tiếp tục được giữ vững ổn định.
Tại hội nghị, nhiều vấn đề được trao đổi, các đại biểu tập trung làm rõ, phân tích, thảo luận đánh giá những kết quả đạt được, những khó khăn, hạn chế cần giải quyết, khắc phục để nâng cao chất lượng công tác tham mưu, phối hợp giữa các cơ quan chức năng với nhau; đề ra các nhiệm vụ cần triển khai 6 tháng cuối năm.
Phát biểu kết luận hội nghị, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Lê Kim Chất ghi nhận và đánh giá cao kết quả công tác Nội chính, phòng, chống tham nhũng và cải cách tư pháp 6 thánh đầu năm. Đồng thời đề nghị Văn phòng Huyện ủy tiếp thu đầy đủ có chọn lọc các ý kiến phát biểu tại hội nghị để bổ sung, hoàn thiện báo cáo; các cơ quan khối Nội chính tiếp tục quán triệt và thực hiện nghiêm túc các Nghị quyết, Chỉ thị của Đảng, chính sách, Pháp luật của Nhà nước. Tăng cường công tác tuyên truyền, phối hợp trong việc định hướng dư luận xã hội theo hướng đúng, phù hợp với tình hình vụ việc giữa các cơ quan trong khối Nội chính và các cơ quan ngoài khối Nội chính; đề nghị các cơ quan khối Nội chính phối hợp chặt chẽ với nhau để thống nhất phương pháp giải quyết các vụ việc nhịp hàng, hiệu quả, đúng quy định của luật pháp; nâng cao hiệu quả của các biện pháp theo quy định đảm bảo sự nghiêm minh của pháp luật, tăng cường xét xử lưu động; nâng cao giải pháp nắm bắt tình hình, dự kiến vụ việc phát sinh tại cơ sở để kịp thời xử lý; chủ động nắm tình hình, bám sát các chức năng, nhiệm vụ, làm tốt công tác tuyên truyền, thanh tra, kiểm tra, giám sát các lĩnh vực dễ phát sinh tham nhũng trên địa bàn, kiên quyết xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm; đẩy mạnh công tác cải cách hành chính, đảm bảo công khai, minh bạch trong hoạt động của các cơ quan, đơn vị tại địa phương, từ đó góp phần thúc đẩy kinh tế - xã hội phát triển, giữ vững Quốc phòng - An ninh trên địa bàn huyện./.
Văn Hùng
Tại hội nghị, nhiều vấn đề được trao đổi, các đại biểu tập trung làm rõ, phân tích, thảo luận đánh giá những kết quả đạt được, những khó khăn, hạn chế cần giải quyết, khắc phục để nâng cao chất lượng công tác tham mưu, phối hợp giữa các cơ quan chức năng với nhau; đề ra các nhiệm vụ cần triển khai 6 tháng cuối năm.
Phát biểu kết luận hội nghị, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Lê Kim Chất ghi nhận và đánh giá cao kết quả công tác Nội chính, phòng, chống tham nhũng và cải cách tư pháp 6 thánh đầu năm. Đồng thời đề nghị Văn phòng Huyện ủy tiếp thu đầy đủ có chọn lọc các ý kiến phát biểu tại hội nghị để bổ sung, hoàn thiện báo cáo; các cơ quan khối Nội chính tiếp tục quán triệt và thực hiện nghiêm túc các Nghị quyết, Chỉ thị của Đảng, chính sách, Pháp luật của Nhà nước. Tăng cường công tác tuyên truyền, phối hợp trong việc định hướng dư luận xã hội theo hướng đúng, phù hợp với tình hình vụ việc giữa các cơ quan trong khối Nội chính và các cơ quan ngoài khối Nội chính; đề nghị các cơ quan khối Nội chính phối hợp chặt chẽ với nhau để thống nhất phương pháp giải quyết các vụ việc nhịp hàng, hiệu quả, đúng quy định của luật pháp; nâng cao hiệu quả của các biện pháp theo quy định đảm bảo sự nghiêm minh của pháp luật, tăng cường xét xử lưu động; nâng cao giải pháp nắm bắt tình hình, dự kiến vụ việc phát sinh tại cơ sở để kịp thời xử lý; chủ động nắm tình hình, bám sát các chức năng, nhiệm vụ, làm tốt công tác tuyên truyền, thanh tra, kiểm tra, giám sát các lĩnh vực dễ phát sinh tham nhũng trên địa bàn, kiên quyết xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm; đẩy mạnh công tác cải cách hành chính, đảm bảo công khai, minh bạch trong hoạt động của các cơ quan, đơn vị tại địa phương, từ đó góp phần thúc đẩy kinh tế - xã hội phát triển, giữ vững Quốc phòng - An ninh trên địa bàn huyện./.
Văn Hùng
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
17/07/2024 14:58:54 -
Hội nghị toàn quốc quán triệt quy định, chỉ thị của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên và đại hội đảng bộ các cấp
09/07/2024 20:30:23 -
Ban Thường vụ Tỉnh ủy bồi dưỡng, cập nhật kiến thức mới cho cán bộ chủ chốt toàn tỉnh quý II năm 2024
02/07/2024 15:46:57 -
Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng đánh giá tình hình 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024
26/06/2024 15:30:00
Khối Nội chính sơ kết hoạt động 6 tháng đầu năm năm 2023 trên địa bàn huyện.
Đăng lúc: 06/07/2023 20:39:54 (GMT+7)
Chiều 6/7/2023, Thường trực Huyện ủy tổ chức hội nghị Sơ kết công tác nội chính, phòng chống tham nhũng và cải cách tư pháp 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2023. Đồng chí Lê Kim Chất, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện chủ trì hội nghị; dự hội nghị có đại diện lãnh đạo các các ngành trong khối Nội chính.
Các đại biểu dự hội nghị.
Trong 6 tháng đầu năm công tác Nội chính, phòng, chống tham nhũng và cải cách tư pháp đã tập trung chỉ đạo, bám sát các nhiệm vụ chính trị của địa phương, phối hợp thực hiện đồng bộ, hiệu quả các nhiệm vụ được giao, đạt được nhiều kết quả quan trọng; quán triệt, triển khai, tuyên truyền các văn bản chỉ đạo của Trung ương, của tỉnh, của huyện về công tác Nội chính, phòng chống tham nhũng, cải cách tư pháp và công tác phổ biến, giáo dục pháp luật được tăng cường, góp phần nâng cao nhận thức của cấp ủy, tổ chức đảng, của cán bộ, đảng viên và người dân đối với công tác nội chính, phòng chống tham nhũng, cải cách tư pháp. Thực hiện tốt việc tiếp nhận, xử lý tin báo tố giác tội phạm và công tác khởi tố, điều tra, truy tố, xét xử, thi hành án để giảm tội phạm; tăng cường công tác thanh tra, kiểm tra, giám sát; tiếp tục triển khai thực hiện đồng bộ các giải pháp về phòng ngừa tham nhũng góp phần ngăn chặn các hành vi vi phạm; chủ động tham mưu triển khai Kế hoạch đấu tranh, tấn công trấn áp tội phạm, bảo vệ an toàn tuyệt đối những sự kiện trọng đại của đất nước, địa phương. Nhân dân các dân tộc trong huyện luôn đoàn kết một lòng, tin tưởng vào đường lối lãnh đạo của Đảng, pháp luật Nhà nước. Qua đó, tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn tiếp tục được giữ vững ổn định.
Tại hội nghị, nhiều vấn đề được trao đổi, các đại biểu tập trung làm rõ, phân tích, thảo luận đánh giá những kết quả đạt được, những khó khăn, hạn chế cần giải quyết, khắc phục để nâng cao chất lượng công tác tham mưu, phối hợp giữa các cơ quan chức năng với nhau; đề ra các nhiệm vụ cần triển khai 6 tháng cuối năm.
Phát biểu kết luận hội nghị, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Lê Kim Chất ghi nhận và đánh giá cao kết quả công tác Nội chính, phòng, chống tham nhũng và cải cách tư pháp 6 thánh đầu năm. Đồng thời đề nghị Văn phòng Huyện ủy tiếp thu đầy đủ có chọn lọc các ý kiến phát biểu tại hội nghị để bổ sung, hoàn thiện báo cáo; các cơ quan khối Nội chính tiếp tục quán triệt và thực hiện nghiêm túc các Nghị quyết, Chỉ thị của Đảng, chính sách, Pháp luật của Nhà nước. Tăng cường công tác tuyên truyền, phối hợp trong việc định hướng dư luận xã hội theo hướng đúng, phù hợp với tình hình vụ việc giữa các cơ quan trong khối Nội chính và các cơ quan ngoài khối Nội chính; đề nghị các cơ quan khối Nội chính phối hợp chặt chẽ với nhau để thống nhất phương pháp giải quyết các vụ việc nhịp hàng, hiệu quả, đúng quy định của luật pháp; nâng cao hiệu quả của các biện pháp theo quy định đảm bảo sự nghiêm minh của pháp luật, tăng cường xét xử lưu động; nâng cao giải pháp nắm bắt tình hình, dự kiến vụ việc phát sinh tại cơ sở để kịp thời xử lý; chủ động nắm tình hình, bám sát các chức năng, nhiệm vụ, làm tốt công tác tuyên truyền, thanh tra, kiểm tra, giám sát các lĩnh vực dễ phát sinh tham nhũng trên địa bàn, kiên quyết xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm; đẩy mạnh công tác cải cách hành chính, đảm bảo công khai, minh bạch trong hoạt động của các cơ quan, đơn vị tại địa phương, từ đó góp phần thúc đẩy kinh tế - xã hội phát triển, giữ vững Quốc phòng - An ninh trên địa bàn huyện./.
Văn Hùng
Tại hội nghị, nhiều vấn đề được trao đổi, các đại biểu tập trung làm rõ, phân tích, thảo luận đánh giá những kết quả đạt được, những khó khăn, hạn chế cần giải quyết, khắc phục để nâng cao chất lượng công tác tham mưu, phối hợp giữa các cơ quan chức năng với nhau; đề ra các nhiệm vụ cần triển khai 6 tháng cuối năm.
Phát biểu kết luận hội nghị, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Lê Kim Chất ghi nhận và đánh giá cao kết quả công tác Nội chính, phòng, chống tham nhũng và cải cách tư pháp 6 thánh đầu năm. Đồng thời đề nghị Văn phòng Huyện ủy tiếp thu đầy đủ có chọn lọc các ý kiến phát biểu tại hội nghị để bổ sung, hoàn thiện báo cáo; các cơ quan khối Nội chính tiếp tục quán triệt và thực hiện nghiêm túc các Nghị quyết, Chỉ thị của Đảng, chính sách, Pháp luật của Nhà nước. Tăng cường công tác tuyên truyền, phối hợp trong việc định hướng dư luận xã hội theo hướng đúng, phù hợp với tình hình vụ việc giữa các cơ quan trong khối Nội chính và các cơ quan ngoài khối Nội chính; đề nghị các cơ quan khối Nội chính phối hợp chặt chẽ với nhau để thống nhất phương pháp giải quyết các vụ việc nhịp hàng, hiệu quả, đúng quy định của luật pháp; nâng cao hiệu quả của các biện pháp theo quy định đảm bảo sự nghiêm minh của pháp luật, tăng cường xét xử lưu động; nâng cao giải pháp nắm bắt tình hình, dự kiến vụ việc phát sinh tại cơ sở để kịp thời xử lý; chủ động nắm tình hình, bám sát các chức năng, nhiệm vụ, làm tốt công tác tuyên truyền, thanh tra, kiểm tra, giám sát các lĩnh vực dễ phát sinh tham nhũng trên địa bàn, kiên quyết xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm; đẩy mạnh công tác cải cách hành chính, đảm bảo công khai, minh bạch trong hoạt động của các cơ quan, đơn vị tại địa phương, từ đó góp phần thúc đẩy kinh tế - xã hội phát triển, giữ vững Quốc phòng - An ninh trên địa bàn huyện./.
Văn Hùng
Tin khác
Tin nóng
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024