![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Huyện Triệu Sơn phấn đấu hoàn thành 100% các mục tiêu nhiệm vụ Nghị quyết Huyện ủy đề ra năm 2023.
Ngày 03/10/2023 15:29:29
Ngày 3/10/2023, Huyện ủy Triệu Sơn đã tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng đánh giá tình hình 9 tháng, nhiệm vụ trọng tâm những tháng cuối năm 2023.
![DSC08243.JPG](/file/thumb/500/637078270.jpg)
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn phát biểu khai mạc hội nghị.
![DSC08247.JPG](/file/thumb/500/637078273.jpg)
Đồng chí PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Lê Kim Chất trình bầy báo cáo 9 tháng, nhiệm vụ trọng tâm các tháng cuối năm 2023.
![DSC08251.JPG](/file/thumb/500/637078274.jpg)
Đồng chí PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Thành Luân điều hành phần thảo luận.
![DSC08244.JPG](/file/thumb/500/637078275.jpg)
các dại biểu dự hội nghị.
Dự hội nghị có Đ/c Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; các đồng chí Phó Bí thư Huyện ủy; Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy; Uỷ viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện; Thường trực HĐND, UBND huyện; Trưởng các ban, phòng, ngành, đoàn thể cấp huyện; các đ/c Bí thư Đảng uỷ, Phó Bí thư trực Đảng ủy, Chủ tịch HĐND, Chủ tịch UBND các xã, thị trấn; Bí thư, Phó Bí thư các đảng bộ, chi bộ trực thuộc, Thủ trưởng các cơ quan, đơn vị.
Trong 9 tháng năm 2023, kinh tế- xã hội của huyện tiếp tục tăng trưởng khá, quốc phòng an ninh được giữ vững, công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị được tăng cường, có nhiều chuyển biến tích cực. Nổi bật là công tác lãnh đạo, chỉ đạo sản xuất đảm bảo được diện tích, cơ cấu, an toàn về dịch bệnh, năng xuất lúa ước đạt 62,9 tạ/ ha, là năm được mùa nhất từ trước đến nay; công tác vận động xúc tiến đầu tư phát triển được quan tâm và đạt kết quả tích cực, đã tổ chức thành công hội nghị kết nối, tìm hiểu cơ hội đầu tư trên địa bàn huyện và ký biên bản ghi nhớ với 5 doanh nghiệp trong nước và các doanh nghiệp FDI; công tác phòng, chống dịch bệnh trên đàn gia súc, gia cầm đạt hiệu quả cao, đến nay không có dịch bệnh xảy ra trên địa bàn; tiến độ giải ngân vốn đầu tư công vốn tỉnh có nhiều chuyển biến tích cực, đến nay đạt 59,9% thuộc tốp đầu của tỉnh; phong trào hiến đất để mở rộng đường giao thông theo Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện được đông đảo cán bộ, nhân dân đồng tình ủng hộ; thành lập doanh nghiệp trên địa bàn vượt 2,9% so với kế hoạch tỉnh giao; đứng tốp đầu trên địa bàn tỉnh; kết quả giáo dục của huyện đồng đều ở tất cả các bậc học, cấp học đặc biệt là cấp THPT dẫn đầu toàn tỉnh về chất lượng, 100% các trường THPT trên địa bàn và Trung tâm GDNN-GDTX được tỉnh và huyện tặng bằng khen và giấu khen hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm học; an ninh chính trị trật tự an toàn xã hội được đảm bảo, tình hình tư tưởng cán bộ, Đảng viên và nhân dân ổn định, tin tưởng vào sự lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành của cấp ủy, chính quyền; trong 9 tháng đã kết nạp 253 Đảng viên mới và chuyển Đảng chính thức cho 109 Đảng viên dự bị.
Thảo luận tại hội nghị các đại biểu đã làm rõ thêm những kết quả đã đạt được, các tồn tại hạn chế và các giải pháp để hoàn thành mục tiêu nhiệm vụ đề ra từ nay đến cuối năm, nhất là trong công tác xây dựng NTM nâng cao và thực hiện các Chỉ thị, Nghị quyết của Huyện ủy đề ra.
Phát biểu kết luận hội nghị đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn đề nghị các địa phương, đơn vị tiếp tục chỉ đạo thu hoạch các diện tích lúa vụ mùa còn lại, chỉ đạo trồng cây vụ đông và xây dựng kế hoạch sản xuất vụ xuân 2024; chỉ đạo xây dựng NTM nâng cao theo đúng kế hoạch gắn với đẩy nhanh việc đấu giá quyền sử dụng đất. Thực hiện quyết liệt hiệu quả các nhiệm vụ về thu ngân sách và điều hành NSNN trên địa bàn huyện. Tập trung đẩy nhanh tiến độ giải ngân vốn đầu tư công, phấn đấu giải ngân đạt 100% kế hoạch vốn năm 2023 được giao. Tiếp tục thu hút các doanh nghiệp vào đầu tư trên địa bàn, tăng cường công tác giải phóng mặt bằng; thực hiện tháng cao điểm đẩy nhanh tiến độ cấp giấy CN QSD đất cho nhân dân; đẩy mạnh tuyên truyền thực hiện phong trào “toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa, gắn với xây dựng NTM, xây dựng đô thị văn minh”; tiếp tục thực hiện quy trình sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã, giai đoạn 2023-2025 theo kế hoạch của tỉnh. Chuẩn bị tốt các nội dung triển khai thực hiện gọi công dân lên đường nhập ngũ năm 2024 gắn với các nhiệm vụ QS-QP địa phương; tập trung mở đợt cao điểm tấn công trấn áp tội phạm đảm bảo ANTT trong dịp cuối năm. Về công tác xây dựng Đảng: các đồng chí Thường vụ -Trưởng cụm, cán bộ chỉ đạo cơ sở của huyện phải đi cơ sở, trực tiếp chỉ đạo cơ sở nhiều hơn nữa để kịp thời tháo gỡ khó khăn, vướng mắc ngay tại cơ sở; cùng dự sinh hoạt với các chi bộ; tiếp tục thực hiện tốt các kết luận; nghị quyết của đảng và Huyện ủy đã ban hành; tiếp tục thực hiện đề án phát triển đảng viên giai đoạn 2022-2025, tổ chức lấy phiếu tín nhiệm đối với chức danh, chức vụ lãnh đạo quản lý trong hệ thống chính trị. Tăng cường lãnh đạo, chỉ đạo, chú trọng triển khai, quán triệt các quy định về công tác kiểm tra, giám sát; đồng thời tập trung giải quyết đơn thư khiếu nại tố cáo, kịp thời phát hiện các dấu hiệu vi phạm để kiểm tra, xác minh, giải quyết. MTTQ và các tổ chức đoàn thể ngoài việc thực hiện các phong trào thi đua, cần phải triển khai thực hiện thiết thực, hiệu quả các phong trào do BTV Huyện ủy giao; tinh thần chỉ đạo toàn huyện phấn đấu hoàn thành tất cả các mục tiêu, nhiệm vụ mà nghị quyết Huyện ủy năm 2023 đã đề ra.
Thùy Dung
Trong 9 tháng năm 2023, kinh tế- xã hội của huyện tiếp tục tăng trưởng khá, quốc phòng an ninh được giữ vững, công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị được tăng cường, có nhiều chuyển biến tích cực. Nổi bật là công tác lãnh đạo, chỉ đạo sản xuất đảm bảo được diện tích, cơ cấu, an toàn về dịch bệnh, năng xuất lúa ước đạt 62,9 tạ/ ha, là năm được mùa nhất từ trước đến nay; công tác vận động xúc tiến đầu tư phát triển được quan tâm và đạt kết quả tích cực, đã tổ chức thành công hội nghị kết nối, tìm hiểu cơ hội đầu tư trên địa bàn huyện và ký biên bản ghi nhớ với 5 doanh nghiệp trong nước và các doanh nghiệp FDI; công tác phòng, chống dịch bệnh trên đàn gia súc, gia cầm đạt hiệu quả cao, đến nay không có dịch bệnh xảy ra trên địa bàn; tiến độ giải ngân vốn đầu tư công vốn tỉnh có nhiều chuyển biến tích cực, đến nay đạt 59,9% thuộc tốp đầu của tỉnh; phong trào hiến đất để mở rộng đường giao thông theo Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện được đông đảo cán bộ, nhân dân đồng tình ủng hộ; thành lập doanh nghiệp trên địa bàn vượt 2,9% so với kế hoạch tỉnh giao; đứng tốp đầu trên địa bàn tỉnh; kết quả giáo dục của huyện đồng đều ở tất cả các bậc học, cấp học đặc biệt là cấp THPT dẫn đầu toàn tỉnh về chất lượng, 100% các trường THPT trên địa bàn và Trung tâm GDNN-GDTX được tỉnh và huyện tặng bằng khen và giấu khen hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm học; an ninh chính trị trật tự an toàn xã hội được đảm bảo, tình hình tư tưởng cán bộ, Đảng viên và nhân dân ổn định, tin tưởng vào sự lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành của cấp ủy, chính quyền; trong 9 tháng đã kết nạp 253 Đảng viên mới và chuyển Đảng chính thức cho 109 Đảng viên dự bị.
Thảo luận tại hội nghị các đại biểu đã làm rõ thêm những kết quả đã đạt được, các tồn tại hạn chế và các giải pháp để hoàn thành mục tiêu nhiệm vụ đề ra từ nay đến cuối năm, nhất là trong công tác xây dựng NTM nâng cao và thực hiện các Chỉ thị, Nghị quyết của Huyện ủy đề ra.
Phát biểu kết luận hội nghị đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn đề nghị các địa phương, đơn vị tiếp tục chỉ đạo thu hoạch các diện tích lúa vụ mùa còn lại, chỉ đạo trồng cây vụ đông và xây dựng kế hoạch sản xuất vụ xuân 2024; chỉ đạo xây dựng NTM nâng cao theo đúng kế hoạch gắn với đẩy nhanh việc đấu giá quyền sử dụng đất. Thực hiện quyết liệt hiệu quả các nhiệm vụ về thu ngân sách và điều hành NSNN trên địa bàn huyện. Tập trung đẩy nhanh tiến độ giải ngân vốn đầu tư công, phấn đấu giải ngân đạt 100% kế hoạch vốn năm 2023 được giao. Tiếp tục thu hút các doanh nghiệp vào đầu tư trên địa bàn, tăng cường công tác giải phóng mặt bằng; thực hiện tháng cao điểm đẩy nhanh tiến độ cấp giấy CN QSD đất cho nhân dân; đẩy mạnh tuyên truyền thực hiện phong trào “toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa, gắn với xây dựng NTM, xây dựng đô thị văn minh”; tiếp tục thực hiện quy trình sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã, giai đoạn 2023-2025 theo kế hoạch của tỉnh. Chuẩn bị tốt các nội dung triển khai thực hiện gọi công dân lên đường nhập ngũ năm 2024 gắn với các nhiệm vụ QS-QP địa phương; tập trung mở đợt cao điểm tấn công trấn áp tội phạm đảm bảo ANTT trong dịp cuối năm. Về công tác xây dựng Đảng: các đồng chí Thường vụ -Trưởng cụm, cán bộ chỉ đạo cơ sở của huyện phải đi cơ sở, trực tiếp chỉ đạo cơ sở nhiều hơn nữa để kịp thời tháo gỡ khó khăn, vướng mắc ngay tại cơ sở; cùng dự sinh hoạt với các chi bộ; tiếp tục thực hiện tốt các kết luận; nghị quyết của đảng và Huyện ủy đã ban hành; tiếp tục thực hiện đề án phát triển đảng viên giai đoạn 2022-2025, tổ chức lấy phiếu tín nhiệm đối với chức danh, chức vụ lãnh đạo quản lý trong hệ thống chính trị. Tăng cường lãnh đạo, chỉ đạo, chú trọng triển khai, quán triệt các quy định về công tác kiểm tra, giám sát; đồng thời tập trung giải quyết đơn thư khiếu nại tố cáo, kịp thời phát hiện các dấu hiệu vi phạm để kiểm tra, xác minh, giải quyết. MTTQ và các tổ chức đoàn thể ngoài việc thực hiện các phong trào thi đua, cần phải triển khai thực hiện thiết thực, hiệu quả các phong trào do BTV Huyện ủy giao; tinh thần chỉ đạo toàn huyện phấn đấu hoàn thành tất cả các mục tiêu, nhiệm vụ mà nghị quyết Huyện ủy năm 2023 đã đề ra.
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
17/07/2024 14:58:54 -
Hội nghị toàn quốc quán triệt quy định, chỉ thị của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên và đại hội đảng bộ các cấp
09/07/2024 20:30:23 -
Ban Thường vụ Tỉnh ủy bồi dưỡng, cập nhật kiến thức mới cho cán bộ chủ chốt toàn tỉnh quý II năm 2024
02/07/2024 15:46:57 -
Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng đánh giá tình hình 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024
26/06/2024 15:30:00
Huyện Triệu Sơn phấn đấu hoàn thành 100% các mục tiêu nhiệm vụ Nghị quyết Huyện ủy đề ra năm 2023.
Đăng lúc: 03/10/2023 15:29:29 (GMT+7)
Ngày 3/10/2023, Huyện ủy Triệu Sơn đã tổ chức Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng đánh giá tình hình 9 tháng, nhiệm vụ trọng tâm những tháng cuối năm 2023.
![DSC08243.JPG](/file/thumb/500/637078270.jpg)
Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn phát biểu khai mạc hội nghị.
![DSC08247.JPG](/file/thumb/500/637078273.jpg)
Đồng chí PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Lê Kim Chất trình bầy báo cáo 9 tháng, nhiệm vụ trọng tâm các tháng cuối năm 2023.
![DSC08251.JPG](/file/thumb/500/637078274.jpg)
Đồng chí PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Thành Luân điều hành phần thảo luận.
![DSC08244.JPG](/file/thumb/500/637078275.jpg)
các dại biểu dự hội nghị.
Dự hội nghị có Đ/c Lê Văn Tuấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; các đồng chí Phó Bí thư Huyện ủy; Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy; Uỷ viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện; Thường trực HĐND, UBND huyện; Trưởng các ban, phòng, ngành, đoàn thể cấp huyện; các đ/c Bí thư Đảng uỷ, Phó Bí thư trực Đảng ủy, Chủ tịch HĐND, Chủ tịch UBND các xã, thị trấn; Bí thư, Phó Bí thư các đảng bộ, chi bộ trực thuộc, Thủ trưởng các cơ quan, đơn vị.
Trong 9 tháng năm 2023, kinh tế- xã hội của huyện tiếp tục tăng trưởng khá, quốc phòng an ninh được giữ vững, công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị được tăng cường, có nhiều chuyển biến tích cực. Nổi bật là công tác lãnh đạo, chỉ đạo sản xuất đảm bảo được diện tích, cơ cấu, an toàn về dịch bệnh, năng xuất lúa ước đạt 62,9 tạ/ ha, là năm được mùa nhất từ trước đến nay; công tác vận động xúc tiến đầu tư phát triển được quan tâm và đạt kết quả tích cực, đã tổ chức thành công hội nghị kết nối, tìm hiểu cơ hội đầu tư trên địa bàn huyện và ký biên bản ghi nhớ với 5 doanh nghiệp trong nước và các doanh nghiệp FDI; công tác phòng, chống dịch bệnh trên đàn gia súc, gia cầm đạt hiệu quả cao, đến nay không có dịch bệnh xảy ra trên địa bàn; tiến độ giải ngân vốn đầu tư công vốn tỉnh có nhiều chuyển biến tích cực, đến nay đạt 59,9% thuộc tốp đầu của tỉnh; phong trào hiến đất để mở rộng đường giao thông theo Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện được đông đảo cán bộ, nhân dân đồng tình ủng hộ; thành lập doanh nghiệp trên địa bàn vượt 2,9% so với kế hoạch tỉnh giao; đứng tốp đầu trên địa bàn tỉnh; kết quả giáo dục của huyện đồng đều ở tất cả các bậc học, cấp học đặc biệt là cấp THPT dẫn đầu toàn tỉnh về chất lượng, 100% các trường THPT trên địa bàn và Trung tâm GDNN-GDTX được tỉnh và huyện tặng bằng khen và giấu khen hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm học; an ninh chính trị trật tự an toàn xã hội được đảm bảo, tình hình tư tưởng cán bộ, Đảng viên và nhân dân ổn định, tin tưởng vào sự lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành của cấp ủy, chính quyền; trong 9 tháng đã kết nạp 253 Đảng viên mới và chuyển Đảng chính thức cho 109 Đảng viên dự bị.
Thảo luận tại hội nghị các đại biểu đã làm rõ thêm những kết quả đã đạt được, các tồn tại hạn chế và các giải pháp để hoàn thành mục tiêu nhiệm vụ đề ra từ nay đến cuối năm, nhất là trong công tác xây dựng NTM nâng cao và thực hiện các Chỉ thị, Nghị quyết của Huyện ủy đề ra.
Phát biểu kết luận hội nghị đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn đề nghị các địa phương, đơn vị tiếp tục chỉ đạo thu hoạch các diện tích lúa vụ mùa còn lại, chỉ đạo trồng cây vụ đông và xây dựng kế hoạch sản xuất vụ xuân 2024; chỉ đạo xây dựng NTM nâng cao theo đúng kế hoạch gắn với đẩy nhanh việc đấu giá quyền sử dụng đất. Thực hiện quyết liệt hiệu quả các nhiệm vụ về thu ngân sách và điều hành NSNN trên địa bàn huyện. Tập trung đẩy nhanh tiến độ giải ngân vốn đầu tư công, phấn đấu giải ngân đạt 100% kế hoạch vốn năm 2023 được giao. Tiếp tục thu hút các doanh nghiệp vào đầu tư trên địa bàn, tăng cường công tác giải phóng mặt bằng; thực hiện tháng cao điểm đẩy nhanh tiến độ cấp giấy CN QSD đất cho nhân dân; đẩy mạnh tuyên truyền thực hiện phong trào “toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa, gắn với xây dựng NTM, xây dựng đô thị văn minh”; tiếp tục thực hiện quy trình sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã, giai đoạn 2023-2025 theo kế hoạch của tỉnh. Chuẩn bị tốt các nội dung triển khai thực hiện gọi công dân lên đường nhập ngũ năm 2024 gắn với các nhiệm vụ QS-QP địa phương; tập trung mở đợt cao điểm tấn công trấn áp tội phạm đảm bảo ANTT trong dịp cuối năm. Về công tác xây dựng Đảng: các đồng chí Thường vụ -Trưởng cụm, cán bộ chỉ đạo cơ sở của huyện phải đi cơ sở, trực tiếp chỉ đạo cơ sở nhiều hơn nữa để kịp thời tháo gỡ khó khăn, vướng mắc ngay tại cơ sở; cùng dự sinh hoạt với các chi bộ; tiếp tục thực hiện tốt các kết luận; nghị quyết của đảng và Huyện ủy đã ban hành; tiếp tục thực hiện đề án phát triển đảng viên giai đoạn 2022-2025, tổ chức lấy phiếu tín nhiệm đối với chức danh, chức vụ lãnh đạo quản lý trong hệ thống chính trị. Tăng cường lãnh đạo, chỉ đạo, chú trọng triển khai, quán triệt các quy định về công tác kiểm tra, giám sát; đồng thời tập trung giải quyết đơn thư khiếu nại tố cáo, kịp thời phát hiện các dấu hiệu vi phạm để kiểm tra, xác minh, giải quyết. MTTQ và các tổ chức đoàn thể ngoài việc thực hiện các phong trào thi đua, cần phải triển khai thực hiện thiết thực, hiệu quả các phong trào do BTV Huyện ủy giao; tinh thần chỉ đạo toàn huyện phấn đấu hoàn thành tất cả các mục tiêu, nhiệm vụ mà nghị quyết Huyện ủy năm 2023 đã đề ra.
Thùy Dung
Trong 9 tháng năm 2023, kinh tế- xã hội của huyện tiếp tục tăng trưởng khá, quốc phòng an ninh được giữ vững, công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị được tăng cường, có nhiều chuyển biến tích cực. Nổi bật là công tác lãnh đạo, chỉ đạo sản xuất đảm bảo được diện tích, cơ cấu, an toàn về dịch bệnh, năng xuất lúa ước đạt 62,9 tạ/ ha, là năm được mùa nhất từ trước đến nay; công tác vận động xúc tiến đầu tư phát triển được quan tâm và đạt kết quả tích cực, đã tổ chức thành công hội nghị kết nối, tìm hiểu cơ hội đầu tư trên địa bàn huyện và ký biên bản ghi nhớ với 5 doanh nghiệp trong nước và các doanh nghiệp FDI; công tác phòng, chống dịch bệnh trên đàn gia súc, gia cầm đạt hiệu quả cao, đến nay không có dịch bệnh xảy ra trên địa bàn; tiến độ giải ngân vốn đầu tư công vốn tỉnh có nhiều chuyển biến tích cực, đến nay đạt 59,9% thuộc tốp đầu của tỉnh; phong trào hiến đất để mở rộng đường giao thông theo Nghị quyết 12 của BCH Đảng bộ huyện được đông đảo cán bộ, nhân dân đồng tình ủng hộ; thành lập doanh nghiệp trên địa bàn vượt 2,9% so với kế hoạch tỉnh giao; đứng tốp đầu trên địa bàn tỉnh; kết quả giáo dục của huyện đồng đều ở tất cả các bậc học, cấp học đặc biệt là cấp THPT dẫn đầu toàn tỉnh về chất lượng, 100% các trường THPT trên địa bàn và Trung tâm GDNN-GDTX được tỉnh và huyện tặng bằng khen và giấu khen hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm học; an ninh chính trị trật tự an toàn xã hội được đảm bảo, tình hình tư tưởng cán bộ, Đảng viên và nhân dân ổn định, tin tưởng vào sự lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành của cấp ủy, chính quyền; trong 9 tháng đã kết nạp 253 Đảng viên mới và chuyển Đảng chính thức cho 109 Đảng viên dự bị.
Thảo luận tại hội nghị các đại biểu đã làm rõ thêm những kết quả đã đạt được, các tồn tại hạn chế và các giải pháp để hoàn thành mục tiêu nhiệm vụ đề ra từ nay đến cuối năm, nhất là trong công tác xây dựng NTM nâng cao và thực hiện các Chỉ thị, Nghị quyết của Huyện ủy đề ra.
Phát biểu kết luận hội nghị đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn đề nghị các địa phương, đơn vị tiếp tục chỉ đạo thu hoạch các diện tích lúa vụ mùa còn lại, chỉ đạo trồng cây vụ đông và xây dựng kế hoạch sản xuất vụ xuân 2024; chỉ đạo xây dựng NTM nâng cao theo đúng kế hoạch gắn với đẩy nhanh việc đấu giá quyền sử dụng đất. Thực hiện quyết liệt hiệu quả các nhiệm vụ về thu ngân sách và điều hành NSNN trên địa bàn huyện. Tập trung đẩy nhanh tiến độ giải ngân vốn đầu tư công, phấn đấu giải ngân đạt 100% kế hoạch vốn năm 2023 được giao. Tiếp tục thu hút các doanh nghiệp vào đầu tư trên địa bàn, tăng cường công tác giải phóng mặt bằng; thực hiện tháng cao điểm đẩy nhanh tiến độ cấp giấy CN QSD đất cho nhân dân; đẩy mạnh tuyên truyền thực hiện phong trào “toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa, gắn với xây dựng NTM, xây dựng đô thị văn minh”; tiếp tục thực hiện quy trình sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã, giai đoạn 2023-2025 theo kế hoạch của tỉnh. Chuẩn bị tốt các nội dung triển khai thực hiện gọi công dân lên đường nhập ngũ năm 2024 gắn với các nhiệm vụ QS-QP địa phương; tập trung mở đợt cao điểm tấn công trấn áp tội phạm đảm bảo ANTT trong dịp cuối năm. Về công tác xây dựng Đảng: các đồng chí Thường vụ -Trưởng cụm, cán bộ chỉ đạo cơ sở của huyện phải đi cơ sở, trực tiếp chỉ đạo cơ sở nhiều hơn nữa để kịp thời tháo gỡ khó khăn, vướng mắc ngay tại cơ sở; cùng dự sinh hoạt với các chi bộ; tiếp tục thực hiện tốt các kết luận; nghị quyết của đảng và Huyện ủy đã ban hành; tiếp tục thực hiện đề án phát triển đảng viên giai đoạn 2022-2025, tổ chức lấy phiếu tín nhiệm đối với chức danh, chức vụ lãnh đạo quản lý trong hệ thống chính trị. Tăng cường lãnh đạo, chỉ đạo, chú trọng triển khai, quán triệt các quy định về công tác kiểm tra, giám sát; đồng thời tập trung giải quyết đơn thư khiếu nại tố cáo, kịp thời phát hiện các dấu hiệu vi phạm để kiểm tra, xác minh, giải quyết. MTTQ và các tổ chức đoàn thể ngoài việc thực hiện các phong trào thi đua, cần phải triển khai thực hiện thiết thực, hiệu quả các phong trào do BTV Huyện ủy giao; tinh thần chỉ đạo toàn huyện phấn đấu hoàn thành tất cả các mục tiêu, nhiệm vụ mà nghị quyết Huyện ủy năm 2023 đã đề ra.
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024