![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Hội nghị Ban Thường vụ Huyện ủy tháng 8/2023.
Ngày 31/08/2023 14:54:09
Ngày 30/8/2023 Ban Thường vụ Huyện ủy Triệu Sơn đã tổ chức Hội nghị, đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ tháng 8, phương hướng nhiệm vụ tháng 9 năm 2023 và một số nội dung quan trọng khác. Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn chủ trì hội nghị, dự hội nghị có đồng chí Lê Kim Chất, PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí trong BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; một số phòng, ban ngành cấp huyện.
![DSC07691.JPG](/file/thumb/500/637043270.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Trong tháng 8/2023 toàn huyện đã tập trung chăm sóc diện tích lúa vụ thu Mùa, dự kiến đến ngày 15- 20/9/2023 sẽ cho thu hoạch rộ; chuẩn bị các điều kiện để triển khai sản xuất vụ đông năm 2023-2024 trên địa bàn huyện; triển khai công tác tiêm phòng gia súc, gia cầm đợt 2/2023. Công tác xây dựng NTM được quan tâm, đôn đốc thực hiện, trong tháng đã kiểm tra tiến độ xây dựng NTM nâng cao tại 04 xã xã Dân Lý, Hợp Thành, Tiến Nông và Xuân Lộc và NTM kiểu mẫu tại xã Thọ Vực. Giá trị sản xuất công nghiệp tháng 8 ước đạt 422,5 tỷ đồng, so với tháng trước tăng 2,3%. Hoàn thiện Đề án khuyến khích làm vỉa hè các tuyến quốc lộ, đường tỉnh, đường huyện, đường xã trong khu vực dự kiến phát triển đô thị huyện Triệu Sơn trình cấp có thẩm quyền phê duyệt. Huy động vốn đầu tư phát triển trên địa bàn ước đạt 143,4 tỷ đồng, so với cùng kỳ giảm 2,4%. Trong tháng thành lập mới 6 DN; toàn huyện đã tập trung thực hiện đợt cao điểm công tác GPMB đối với dự án đường nối trung tâm TP. Thanh Hoá với CHK Thọ Xuân. Tổ chức các hoạt động văn hóa văn nghệ, TDTT chào mừng các ngày kỷ niệm các ngày lễ lớn. Ngành Giáo dục - Đào tạo đã tổ chức hội nghị tổng kết năm học 2022-2023, triển khai nhiệm vụ năm học 2023-2024. Công tác chăm sóc và bảo vệ sức khỏe cho nhân dân luôn được quan tâm thường xuyên và ngày càng được nâng cao về chất lượng. Tổ chức thực hiện nghiêm túc, có hiệu quả Kế hoạch của Ban Chỉ đạo 138 tỉnh về tổ chức Ngày hội toàn dân bảo vệ ANTQ năm 2023, trên địa bàn huyện Triệu Sơn.
Công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị được quan tâm; các cấp ủy, chính quyền từ huyện đến cơ sở tiếp tục tuyên truyền triển khai, thực hiện và sơ kết, tổng kết các chỉ thị, nghị quyết của Đảng đầy đủ kịp thời, nhất là Nghị quyết 12; Chỉ thị số 15 của Huyện ủy… Trong tháng đã mở thêm 01 lớp bồi dưỡng đối tượng kết nạp đảng số lượng 89 học viên và 01 lớp bồi dưỡng chuyên đề cho Đoàn viên ưu tú số lượng 89 đồng chí; số đảng viên mới được kết nạp trong tháng thêm 11 đảng viên và công nhận thêm 05 đảng viên chính thức. Tính đến hết tháng 8/2023 đã kết nạp được 242 đảng viên mới.
Trong tháng 9 toàn huyện tập trung chỉ đạo chăm sóc, phòng trừ sâu bệnh, thu hoạch cây trồng vụ thu, vụ mùa; triển khai kế hoạch sản xuất vụ đông, thực hiện tốt công tác phòng, chống thiên tai; tổ chức khai giảng năm học mới 2023-2024 đảm bảo kế hoạch…
Tại hội nghị đã thông qua báo cáo về việc khuyến khích làm vỉa hè các tuyến đường tỉnh, đường huyện, các xã trong khu vực phát triển đô thị; Phương án điều động, luân chuyển cán bộ quản lý các trường học theo Nghị quyết số 17 của Ban Thường vụ Huyện ủy và một số nội dung khác.
Thảo luận tại hội nghị, các đại biểu đã làm rõ thêm những kết quả đạt được, một số tồn tại hạn chế và các giải pháp thực hiện nhiệm vụ tháng 9/2023.
Kết luận hội nghị đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn nhấn mạnh: Các phòng, ban đơn vị tập trung triển khai thực hiện các nhiệm vụ trọng tâm trong tháng 9; đối với việc khuyến khích làm vỉa hè các tuyến đường tỉnh, đường huyện, các xã trong khu vực phát triển đô thị; BTV Huyện ủy ra thông báo kết luận để tổ chức tuyên truyền, vận động nhân dân thực hiện; UBND huyện bố trí kinh phí để thực hiện kế hoạch; đối với Phương án điều động, luân chuyển cán bộ quản lý các trường học theo Nghị quyết số 17 của Ban Thường vụ Huyện ủy, thống nhất các nội dung thực hiện theo đúng quy định; các đơn vị đẩy mạnh công tác tuyên truyền để cán bộ, giáo viên nắm nắt và thực hiện tốt; việc thực hiện điều động luân chuyển cần được tổ chức đồng bộ ở các cấp học, quá trình triển khai thực hiện phải đảm bảo công tâm, công bằng, khách quan, minh bạch tạo sự thống nhất trong cán bộ, giáo viên….
Thùy Dung
Công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị được quan tâm; các cấp ủy, chính quyền từ huyện đến cơ sở tiếp tục tuyên truyền triển khai, thực hiện và sơ kết, tổng kết các chỉ thị, nghị quyết của Đảng đầy đủ kịp thời, nhất là Nghị quyết 12; Chỉ thị số 15 của Huyện ủy… Trong tháng đã mở thêm 01 lớp bồi dưỡng đối tượng kết nạp đảng số lượng 89 học viên và 01 lớp bồi dưỡng chuyên đề cho Đoàn viên ưu tú số lượng 89 đồng chí; số đảng viên mới được kết nạp trong tháng thêm 11 đảng viên và công nhận thêm 05 đảng viên chính thức. Tính đến hết tháng 8/2023 đã kết nạp được 242 đảng viên mới.
Trong tháng 9 toàn huyện tập trung chỉ đạo chăm sóc, phòng trừ sâu bệnh, thu hoạch cây trồng vụ thu, vụ mùa; triển khai kế hoạch sản xuất vụ đông, thực hiện tốt công tác phòng, chống thiên tai; tổ chức khai giảng năm học mới 2023-2024 đảm bảo kế hoạch…
Tại hội nghị đã thông qua báo cáo về việc khuyến khích làm vỉa hè các tuyến đường tỉnh, đường huyện, các xã trong khu vực phát triển đô thị; Phương án điều động, luân chuyển cán bộ quản lý các trường học theo Nghị quyết số 17 của Ban Thường vụ Huyện ủy và một số nội dung khác.
Thảo luận tại hội nghị, các đại biểu đã làm rõ thêm những kết quả đạt được, một số tồn tại hạn chế và các giải pháp thực hiện nhiệm vụ tháng 9/2023.
Kết luận hội nghị đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn nhấn mạnh: Các phòng, ban đơn vị tập trung triển khai thực hiện các nhiệm vụ trọng tâm trong tháng 9; đối với việc khuyến khích làm vỉa hè các tuyến đường tỉnh, đường huyện, các xã trong khu vực phát triển đô thị; BTV Huyện ủy ra thông báo kết luận để tổ chức tuyên truyền, vận động nhân dân thực hiện; UBND huyện bố trí kinh phí để thực hiện kế hoạch; đối với Phương án điều động, luân chuyển cán bộ quản lý các trường học theo Nghị quyết số 17 của Ban Thường vụ Huyện ủy, thống nhất các nội dung thực hiện theo đúng quy định; các đơn vị đẩy mạnh công tác tuyên truyền để cán bộ, giáo viên nắm nắt và thực hiện tốt; việc thực hiện điều động luân chuyển cần được tổ chức đồng bộ ở các cấp học, quá trình triển khai thực hiện phải đảm bảo công tâm, công bằng, khách quan, minh bạch tạo sự thống nhất trong cán bộ, giáo viên….
Thùy Dung
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
17/07/2024 14:58:54 -
Hội nghị toàn quốc quán triệt quy định, chỉ thị của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên và đại hội đảng bộ các cấp
09/07/2024 20:30:23 -
Ban Thường vụ Tỉnh ủy bồi dưỡng, cập nhật kiến thức mới cho cán bộ chủ chốt toàn tỉnh quý II năm 2024
02/07/2024 15:46:57 -
Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng đánh giá tình hình 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024
26/06/2024 15:30:00
Hội nghị Ban Thường vụ Huyện ủy tháng 8/2023.
Đăng lúc: 31/08/2023 14:54:09 (GMT+7)
Ngày 30/8/2023 Ban Thường vụ Huyện ủy Triệu Sơn đã tổ chức Hội nghị, đánh giá tình hình thực hiện nhiệm vụ tháng 8, phương hướng nhiệm vụ tháng 9 năm 2023 và một số nội dung quan trọng khác. Đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn chủ trì hội nghị, dự hội nghị có đồng chí Lê Kim Chất, PBT Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đồng chí Nguyễn Thành Luân, PBT Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí trong BTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện; một số phòng, ban ngành cấp huyện.
![DSC07691.JPG](/file/thumb/500/637043270.jpg)
Các đại biểu dự hội nghị.
Trong tháng 8/2023 toàn huyện đã tập trung chăm sóc diện tích lúa vụ thu Mùa, dự kiến đến ngày 15- 20/9/2023 sẽ cho thu hoạch rộ; chuẩn bị các điều kiện để triển khai sản xuất vụ đông năm 2023-2024 trên địa bàn huyện; triển khai công tác tiêm phòng gia súc, gia cầm đợt 2/2023. Công tác xây dựng NTM được quan tâm, đôn đốc thực hiện, trong tháng đã kiểm tra tiến độ xây dựng NTM nâng cao tại 04 xã xã Dân Lý, Hợp Thành, Tiến Nông và Xuân Lộc và NTM kiểu mẫu tại xã Thọ Vực. Giá trị sản xuất công nghiệp tháng 8 ước đạt 422,5 tỷ đồng, so với tháng trước tăng 2,3%. Hoàn thiện Đề án khuyến khích làm vỉa hè các tuyến quốc lộ, đường tỉnh, đường huyện, đường xã trong khu vực dự kiến phát triển đô thị huyện Triệu Sơn trình cấp có thẩm quyền phê duyệt. Huy động vốn đầu tư phát triển trên địa bàn ước đạt 143,4 tỷ đồng, so với cùng kỳ giảm 2,4%. Trong tháng thành lập mới 6 DN; toàn huyện đã tập trung thực hiện đợt cao điểm công tác GPMB đối với dự án đường nối trung tâm TP. Thanh Hoá với CHK Thọ Xuân. Tổ chức các hoạt động văn hóa văn nghệ, TDTT chào mừng các ngày kỷ niệm các ngày lễ lớn. Ngành Giáo dục - Đào tạo đã tổ chức hội nghị tổng kết năm học 2022-2023, triển khai nhiệm vụ năm học 2023-2024. Công tác chăm sóc và bảo vệ sức khỏe cho nhân dân luôn được quan tâm thường xuyên và ngày càng được nâng cao về chất lượng. Tổ chức thực hiện nghiêm túc, có hiệu quả Kế hoạch của Ban Chỉ đạo 138 tỉnh về tổ chức Ngày hội toàn dân bảo vệ ANTQ năm 2023, trên địa bàn huyện Triệu Sơn.
Công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị được quan tâm; các cấp ủy, chính quyền từ huyện đến cơ sở tiếp tục tuyên truyền triển khai, thực hiện và sơ kết, tổng kết các chỉ thị, nghị quyết của Đảng đầy đủ kịp thời, nhất là Nghị quyết 12; Chỉ thị số 15 của Huyện ủy… Trong tháng đã mở thêm 01 lớp bồi dưỡng đối tượng kết nạp đảng số lượng 89 học viên và 01 lớp bồi dưỡng chuyên đề cho Đoàn viên ưu tú số lượng 89 đồng chí; số đảng viên mới được kết nạp trong tháng thêm 11 đảng viên và công nhận thêm 05 đảng viên chính thức. Tính đến hết tháng 8/2023 đã kết nạp được 242 đảng viên mới.
Trong tháng 9 toàn huyện tập trung chỉ đạo chăm sóc, phòng trừ sâu bệnh, thu hoạch cây trồng vụ thu, vụ mùa; triển khai kế hoạch sản xuất vụ đông, thực hiện tốt công tác phòng, chống thiên tai; tổ chức khai giảng năm học mới 2023-2024 đảm bảo kế hoạch…
Tại hội nghị đã thông qua báo cáo về việc khuyến khích làm vỉa hè các tuyến đường tỉnh, đường huyện, các xã trong khu vực phát triển đô thị; Phương án điều động, luân chuyển cán bộ quản lý các trường học theo Nghị quyết số 17 của Ban Thường vụ Huyện ủy và một số nội dung khác.
Thảo luận tại hội nghị, các đại biểu đã làm rõ thêm những kết quả đạt được, một số tồn tại hạn chế và các giải pháp thực hiện nhiệm vụ tháng 9/2023.
Kết luận hội nghị đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn nhấn mạnh: Các phòng, ban đơn vị tập trung triển khai thực hiện các nhiệm vụ trọng tâm trong tháng 9; đối với việc khuyến khích làm vỉa hè các tuyến đường tỉnh, đường huyện, các xã trong khu vực phát triển đô thị; BTV Huyện ủy ra thông báo kết luận để tổ chức tuyên truyền, vận động nhân dân thực hiện; UBND huyện bố trí kinh phí để thực hiện kế hoạch; đối với Phương án điều động, luân chuyển cán bộ quản lý các trường học theo Nghị quyết số 17 của Ban Thường vụ Huyện ủy, thống nhất các nội dung thực hiện theo đúng quy định; các đơn vị đẩy mạnh công tác tuyên truyền để cán bộ, giáo viên nắm nắt và thực hiện tốt; việc thực hiện điều động luân chuyển cần được tổ chức đồng bộ ở các cấp học, quá trình triển khai thực hiện phải đảm bảo công tâm, công bằng, khách quan, minh bạch tạo sự thống nhất trong cán bộ, giáo viên….
Thùy Dung
Công tác xây dựng Đảng và hệ thống chính trị được quan tâm; các cấp ủy, chính quyền từ huyện đến cơ sở tiếp tục tuyên truyền triển khai, thực hiện và sơ kết, tổng kết các chỉ thị, nghị quyết của Đảng đầy đủ kịp thời, nhất là Nghị quyết 12; Chỉ thị số 15 của Huyện ủy… Trong tháng đã mở thêm 01 lớp bồi dưỡng đối tượng kết nạp đảng số lượng 89 học viên và 01 lớp bồi dưỡng chuyên đề cho Đoàn viên ưu tú số lượng 89 đồng chí; số đảng viên mới được kết nạp trong tháng thêm 11 đảng viên và công nhận thêm 05 đảng viên chính thức. Tính đến hết tháng 8/2023 đã kết nạp được 242 đảng viên mới.
Trong tháng 9 toàn huyện tập trung chỉ đạo chăm sóc, phòng trừ sâu bệnh, thu hoạch cây trồng vụ thu, vụ mùa; triển khai kế hoạch sản xuất vụ đông, thực hiện tốt công tác phòng, chống thiên tai; tổ chức khai giảng năm học mới 2023-2024 đảm bảo kế hoạch…
Tại hội nghị đã thông qua báo cáo về việc khuyến khích làm vỉa hè các tuyến đường tỉnh, đường huyện, các xã trong khu vực phát triển đô thị; Phương án điều động, luân chuyển cán bộ quản lý các trường học theo Nghị quyết số 17 của Ban Thường vụ Huyện ủy và một số nội dung khác.
Thảo luận tại hội nghị, các đại biểu đã làm rõ thêm những kết quả đạt được, một số tồn tại hạn chế và các giải pháp thực hiện nhiệm vụ tháng 9/2023.
Kết luận hội nghị đồng chí Bí thư Huyện ủy Lê Văn Tuấn nhấn mạnh: Các phòng, ban đơn vị tập trung triển khai thực hiện các nhiệm vụ trọng tâm trong tháng 9; đối với việc khuyến khích làm vỉa hè các tuyến đường tỉnh, đường huyện, các xã trong khu vực phát triển đô thị; BTV Huyện ủy ra thông báo kết luận để tổ chức tuyên truyền, vận động nhân dân thực hiện; UBND huyện bố trí kinh phí để thực hiện kế hoạch; đối với Phương án điều động, luân chuyển cán bộ quản lý các trường học theo Nghị quyết số 17 của Ban Thường vụ Huyện ủy, thống nhất các nội dung thực hiện theo đúng quy định; các đơn vị đẩy mạnh công tác tuyên truyền để cán bộ, giáo viên nắm nắt và thực hiện tốt; việc thực hiện điều động luân chuyển cần được tổ chức đồng bộ ở các cấp học, quá trình triển khai thực hiện phải đảm bảo công tâm, công bằng, khách quan, minh bạch tạo sự thống nhất trong cán bộ, giáo viên….
Thùy Dung
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024