![](file/thumb/194/94/635076740.jpg )
Ý kiến thăm dò
Bạn quan tâm đến chuyên mục nào trên trang?
Giám sát công tác triển khai, thực hiện Chỉ thị, Nghị quyết, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy
Ngày 02/11/2023 10:00:00
Từ ngày 25/10 đến ngày 1/11/2023, Đoàn giám sát số 5 của Ban Thường vụ Huyện ủy do đồng chí Lê Thị Sen, UVBTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị làm trưởng đoàn đã giám sát việc triển khai, tổ chức thực hiện Nghị quyết số 12-NQ/HU của Ban Chấp hành Huyện uỷ; Chỉ thị số 15-CT/HU; Kết luận số 221-KL/HU, Kết luận số 267-KL/HU của Ban Thường vụ Huyện ủy; Kết luận số 973 của Ban Thường vụ Huyện ủy tại Đảng ủy các địa phương, đơn vị: xã Thọ Ngọc; Xuân Lộc; Xuân Thịnh; Thọ Cường; Trường Cao đẳng Nông nghiệp Thanh Hóa; Trường THPT Triệu Sơn 1; Bảo hiểm xã hội huyện; Tòa án Nhân dân huyện. Tham gia đoàn giám sát có các đồng chí cán bộ chỉ đạo cơ sở; đại diện các phòng, ngành liên quan cấp huyện.
![z4838525653513_54daf1ce573c5b1f5e506ee3ff2cc3b4.jpg](/file/thumb/500/637119964.jpg)
![z4838534051390_a3d203496aa266f08c9277bd9c2359e0.jpg](/file/thumb/500/637119971.jpg)
![z4838534558731_07c080f91e425cbb8440aac33d31049d.jpg](/file/thumb/500/637119972.jpg)
![z4838542347222_c1eda05a41dd8aacf04ce822941d2bf3.jpg](/file/thumb/500/637119973.jpg)
![z4838554414738_769df8336284cdb5c9d788ee20ddcfdf.jpg](/file/thumb/500/637119975.jpg)
![z4838554835735_1cfac45a60fc0c7b186957e463c244ed.jpg](/file/thumb/500/637119977.jpg)
Đoàn công tác của huyện thăm các công trình của các xã.
Trước khi vào hội nghị, Đoàn công tác của huyện đã đi giám sát thực tế tại các tuyến đường xã, các thôn, xóm, khu vực công cộng thuộc địa bàn các xã; đơn vị được giám sát nằm trong phương án, tiêu chí mở rộng theo Nghị quyết số 12 của Ban Chấp hành Huyện ủy; Giám sát thực tế các tuyến đường xã, thôn, các khu vực công cộng trên địa bàn xã theo Chỉ thị số 15 của Ban Thường vụ Huyện ủy; Kết luận số 221 của Ban Thường vụ Huyện ủy; Kết luận số 267 của Ban Thường vụ Huyện ủy; Kết luận số 973 của Ban Thường vụ Huyện ủy; kết quả thực hiện các tiêu chí xây dựng xã NTMNC, NTMKM; gặp gỡ trao đổi với Nhân dân.
Tại hội nghị, đại diện lãnh đạo các xã; các đơn vị đã báo cáo kết quả thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy (Nghị quyết số 12 ngày 22/7/2022 của Ban Chấp hành Huyện ủy “về tăng cường công tác lãnh đạo, chỉ đạo của cấp ủy đối với vận động Nhân dân hiến đất để mở rộng đường giao thông nông thôn trên địa bàn huyện”; Chỉ thị số 15 ngày 24/4/2023 của Ban Thường vụ Huyện ủy “về tăng cường công tác vệ sinh môi trường và thực hiện nếp sống văn hóa trong cơ quan, cộng đồng khu dân cư”; Kết luận số 221 ngày 19/4/2023 của Ban Thường vụ Huyện ủy “về quản lý, tu bổ, phục hồi và chống xuống cấp di tích lịch sử - văn hóa trên địa bàn huyện Triệu Sơn”; Kết luận số 973 của Ban Thường vụ Huyện ủy về xây dựng “ Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ trên địa bàn huyện. Kết luận số 267 ngày 31/8/2023 của Ban Thường vụ Huyện ủy “về khuyến khích làm vỉa hè các tuyến quốc lộ, đường tỉnh, đường huyện, đường xã trong khu vực dự kiến phát triển huyện Triệu Sơn” và việc thực hiện “mục tiêu xây dựng Nông thôn mới nâng cao, Nông thôn mới kiểu mẫu theo hướng hiện đại gắn với đô thị hóa trên địa bàn huyện Triệu Sơn”.
Tại hội nghị, đại diện lãnh đạo các xã; các đơn vị đã báo cáo kết quả thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy (Nghị quyết số 12 ngày 22/7/2022 của Ban Chấp hành Huyện ủy “về tăng cường công tác lãnh đạo, chỉ đạo của cấp ủy đối với vận động Nhân dân hiến đất để mở rộng đường giao thông nông thôn trên địa bàn huyện”; Chỉ thị số 15 ngày 24/4/2023 của Ban Thường vụ Huyện ủy “về tăng cường công tác vệ sinh môi trường và thực hiện nếp sống văn hóa trong cơ quan, cộng đồng khu dân cư”; Kết luận số 221 ngày 19/4/2023 của Ban Thường vụ Huyện ủy “về quản lý, tu bổ, phục hồi và chống xuống cấp di tích lịch sử - văn hóa trên địa bàn huyện Triệu Sơn”; Kết luận số 973 của Ban Thường vụ Huyện ủy về xây dựng “ Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ trên địa bàn huyện. Kết luận số 267 ngày 31/8/2023 của Ban Thường vụ Huyện ủy “về khuyến khích làm vỉa hè các tuyến quốc lộ, đường tỉnh, đường huyện, đường xã trong khu vực dự kiến phát triển huyện Triệu Sơn” và việc thực hiện “mục tiêu xây dựng Nông thôn mới nâng cao, Nông thôn mới kiểu mẫu theo hướng hiện đại gắn với đô thị hóa trên địa bàn huyện Triệu Sơn”.
![z4838530190858_4d24cee3cc7f9f7c550ce9d8c618f423.jpg](/file/thumb/500/637119979.jpg)
![z4838535944867_443cf96b4ff47fe308b246235b3f4a8c.jpg](/file/thumb/500/637119980.jpg)
![z4838549094258_9b48f4b4261573a75674fe8e44649e15.jpg](/file/thumb/500/637119981.jpg)
![z4838552092363_cc8fb54e7cd1ea44414db9f6408b3566.jpg](/file/thumb/500/637119982.jpg)
![z4838557982620_a3a03afb25616d11f461786ef1b270f8.jpg](/file/thumb/500/637119983.jpg)
![z4838562463984_f1a2fe51fbd65359dfdcc02f3c418984.jpg](/file/thumb/500/637119991.jpg)
![z4838566460369_50b6f2981fa503fcfc11c904e42f9a23.jpg](/file/thumb/500/637119992.jpg)
![z4839488704166_527b793783f6c5e68c2e1df426d5a379.jpg](/file/thumb/500/637119993.jpg)
Đoàn công tác của huyện làm việc tại các xã, đơn vị.
Qua giám sát, nhìn chung, các xã, đơn vị được giám sát theo kế hoạch đã tổ chức triển khai thực hiện tốt việc học tập, quán triệt và thực hiện nghị quyết, chỉ thị, kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện uỷ như: đã ban hành các văn bản lãnh đạo, chỉ đạo, triển khai và tổ chức thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy tại địa phương, đơn vị; nhất là Nghị quyết 12; Chỉ thị 15; làm tốt công tác thông tin, tuyên truyền về việc triển khai thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Huyện ủy đến cán bộ, đảng viên và nhân dân, tạo sự đồng tình ủng hộ trong nhân dân; phân công trách nhiệm, phát huy vai trò của Cấp ủy, chính quyền, Mặt trận tổ quốc, các ban, ngành, đoàn thể trong triển khai, tổ chức thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy ở địa phương, đơn vị.
Các ý kiến phát biểu tại hội nghị đã nêu những cách làm hay, sáng tạo và những khó khăn, vướng mắc trong quá trình triển khai thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị; và đề xuất, kiến nghị, phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp thực hiện trong thời gian tới.
Qua giám sát thực tế tại địa phương, đơn vị, qua báo cáo bằng văn bản, và giám sát các văn bản, tài liệu liên quan, gặp gỡ trao đổi với nhân dân và các ý kiến phát biểu tại hội nghị, đồng chí Lê Thị Sen, UVBTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị, trưởng đoàn giám sát đã ghi nhận, đánh giá cao công tác chuẩn bị chu đáo, đầy đủ phục vụ buổi giám sát của các địa phương, đơn vị; đã triển khai chấp hành tốt, đảm bảo theo tinh thần chỉ đạo của Huyện ủy như: đã tổ chức học tập, triển khai các văn bản chỉ đạo thực hiện nghiêm túc, ban hành văn bản chỉ đạo, phân công nhiệm vụ; làm tốt công tác tuyên truyền, tạo chuyển biến trong nhận thức của nhân dân, đồng thời đồng chí cũng đã gợi mở một số nội dung trong việc triển khai và tổ chức thực hiện; giải pháp khắc phục khó khăn để thực hiện tốt hơn trong thời gian tới. Đồng chí đề nghị: Các địa phương, đơn vị cần tiếp tục làm tốt công tác chỉ đạo, quản lý, điều hành, kiểm tra giám sát của Cấp ủy, chính quyền trong việc triển khai, tổ chức thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy tại địa phương, đơn vị, trọng tâm là lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện hoàn thành tốt chỉ tiêu của Nghị quyết số 12, chỉ thị 15; rà soát, phấn đấu hoàn thành các nhiệm vụ năm 2023; Tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền nâng cao nhận thức cho cán bộ, đảng viên, và nhân dân tích cực tham gia thực hiện tốt Nghị quyết 12; tham gia tổng vệ sinh môi trường, xây dựng cảnh quan xanh, sạch, đẹp; xây dựng chính quyền thân thiện, vì nhân dân phục vụ; thực hiện văn hóa công sở; phát huy những kết quả đã đạt được, giữ vững, nâng cao các tiêu chí xây dựng nông thôn mới nâng cao; khắc phục những tồn tại, hạn chế để thực hiện tốt nhiệm vụ trong thời gian tới; thường xuyên kiểm tra đôn đốc giám sát trong thực hiện Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy tại địa phương, đơn vị.
Thông qua giám sát, kịp thời phát hiện những khó khăn, vướng mắc trong việc triển khai và tổ chức thực hiện; đề ra giải pháp khắc phục để thực hiện tốt hơn trong thời gian tới.
Lê Anh
Các ý kiến phát biểu tại hội nghị đã nêu những cách làm hay, sáng tạo và những khó khăn, vướng mắc trong quá trình triển khai thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị; và đề xuất, kiến nghị, phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp thực hiện trong thời gian tới.
Qua giám sát thực tế tại địa phương, đơn vị, qua báo cáo bằng văn bản, và giám sát các văn bản, tài liệu liên quan, gặp gỡ trao đổi với nhân dân và các ý kiến phát biểu tại hội nghị, đồng chí Lê Thị Sen, UVBTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị, trưởng đoàn giám sát đã ghi nhận, đánh giá cao công tác chuẩn bị chu đáo, đầy đủ phục vụ buổi giám sát của các địa phương, đơn vị; đã triển khai chấp hành tốt, đảm bảo theo tinh thần chỉ đạo của Huyện ủy như: đã tổ chức học tập, triển khai các văn bản chỉ đạo thực hiện nghiêm túc, ban hành văn bản chỉ đạo, phân công nhiệm vụ; làm tốt công tác tuyên truyền, tạo chuyển biến trong nhận thức của nhân dân, đồng thời đồng chí cũng đã gợi mở một số nội dung trong việc triển khai và tổ chức thực hiện; giải pháp khắc phục khó khăn để thực hiện tốt hơn trong thời gian tới. Đồng chí đề nghị: Các địa phương, đơn vị cần tiếp tục làm tốt công tác chỉ đạo, quản lý, điều hành, kiểm tra giám sát của Cấp ủy, chính quyền trong việc triển khai, tổ chức thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy tại địa phương, đơn vị, trọng tâm là lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện hoàn thành tốt chỉ tiêu của Nghị quyết số 12, chỉ thị 15; rà soát, phấn đấu hoàn thành các nhiệm vụ năm 2023; Tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền nâng cao nhận thức cho cán bộ, đảng viên, và nhân dân tích cực tham gia thực hiện tốt Nghị quyết 12; tham gia tổng vệ sinh môi trường, xây dựng cảnh quan xanh, sạch, đẹp; xây dựng chính quyền thân thiện, vì nhân dân phục vụ; thực hiện văn hóa công sở; phát huy những kết quả đã đạt được, giữ vững, nâng cao các tiêu chí xây dựng nông thôn mới nâng cao; khắc phục những tồn tại, hạn chế để thực hiện tốt nhiệm vụ trong thời gian tới; thường xuyên kiểm tra đôn đốc giám sát trong thực hiện Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy tại địa phương, đơn vị.
Thông qua giám sát, kịp thời phát hiện những khó khăn, vướng mắc trong việc triển khai và tổ chức thực hiện; đề ra giải pháp khắc phục để thực hiện tốt hơn trong thời gian tới.
Lê Anh
Tin cùng chuyên mục
-
Hội nghị Nghiên cứu, học tập, quán triệt, triển khai thực hiện các chỉ thị, kết luận, quy định, quyết định của Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng khóa XIII và của Ban Thường vụ Tỉnh ủy
17/07/2024 14:58:54 -
Hội nghị toàn quốc quán triệt quy định, chỉ thị của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên và đại hội đảng bộ các cấp
09/07/2024 20:30:23 -
Ban Thường vụ Tỉnh ủy bồi dưỡng, cập nhật kiến thức mới cho cán bộ chủ chốt toàn tỉnh quý II năm 2024
02/07/2024 15:46:57 -
Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ huyện mở rộng đánh giá tình hình 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024
26/06/2024 15:30:00
Giám sát công tác triển khai, thực hiện Chỉ thị, Nghị quyết, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy
Đăng lúc: 02/11/2023 10:00:00 (GMT+7)
Từ ngày 25/10 đến ngày 1/11/2023, Đoàn giám sát số 5 của Ban Thường vụ Huyện ủy do đồng chí Lê Thị Sen, UVBTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị làm trưởng đoàn đã giám sát việc triển khai, tổ chức thực hiện Nghị quyết số 12-NQ/HU của Ban Chấp hành Huyện uỷ; Chỉ thị số 15-CT/HU; Kết luận số 221-KL/HU, Kết luận số 267-KL/HU của Ban Thường vụ Huyện ủy; Kết luận số 973 của Ban Thường vụ Huyện ủy tại Đảng ủy các địa phương, đơn vị: xã Thọ Ngọc; Xuân Lộc; Xuân Thịnh; Thọ Cường; Trường Cao đẳng Nông nghiệp Thanh Hóa; Trường THPT Triệu Sơn 1; Bảo hiểm xã hội huyện; Tòa án Nhân dân huyện. Tham gia đoàn giám sát có các đồng chí cán bộ chỉ đạo cơ sở; đại diện các phòng, ngành liên quan cấp huyện.
![z4838525653513_54daf1ce573c5b1f5e506ee3ff2cc3b4.jpg](/file/thumb/500/637119964.jpg)
![z4838534051390_a3d203496aa266f08c9277bd9c2359e0.jpg](/file/thumb/500/637119971.jpg)
![z4838534558731_07c080f91e425cbb8440aac33d31049d.jpg](/file/thumb/500/637119972.jpg)
![z4838542347222_c1eda05a41dd8aacf04ce822941d2bf3.jpg](/file/thumb/500/637119973.jpg)
![z4838554414738_769df8336284cdb5c9d788ee20ddcfdf.jpg](/file/thumb/500/637119975.jpg)
![z4838554835735_1cfac45a60fc0c7b186957e463c244ed.jpg](/file/thumb/500/637119977.jpg)
Đoàn công tác của huyện thăm các công trình của các xã.
Trước khi vào hội nghị, Đoàn công tác của huyện đã đi giám sát thực tế tại các tuyến đường xã, các thôn, xóm, khu vực công cộng thuộc địa bàn các xã; đơn vị được giám sát nằm trong phương án, tiêu chí mở rộng theo Nghị quyết số 12 của Ban Chấp hành Huyện ủy; Giám sát thực tế các tuyến đường xã, thôn, các khu vực công cộng trên địa bàn xã theo Chỉ thị số 15 của Ban Thường vụ Huyện ủy; Kết luận số 221 của Ban Thường vụ Huyện ủy; Kết luận số 267 của Ban Thường vụ Huyện ủy; Kết luận số 973 của Ban Thường vụ Huyện ủy; kết quả thực hiện các tiêu chí xây dựng xã NTMNC, NTMKM; gặp gỡ trao đổi với Nhân dân.
Tại hội nghị, đại diện lãnh đạo các xã; các đơn vị đã báo cáo kết quả thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy (Nghị quyết số 12 ngày 22/7/2022 của Ban Chấp hành Huyện ủy “về tăng cường công tác lãnh đạo, chỉ đạo của cấp ủy đối với vận động Nhân dân hiến đất để mở rộng đường giao thông nông thôn trên địa bàn huyện”; Chỉ thị số 15 ngày 24/4/2023 của Ban Thường vụ Huyện ủy “về tăng cường công tác vệ sinh môi trường và thực hiện nếp sống văn hóa trong cơ quan, cộng đồng khu dân cư”; Kết luận số 221 ngày 19/4/2023 của Ban Thường vụ Huyện ủy “về quản lý, tu bổ, phục hồi và chống xuống cấp di tích lịch sử - văn hóa trên địa bàn huyện Triệu Sơn”; Kết luận số 973 của Ban Thường vụ Huyện ủy về xây dựng “ Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ trên địa bàn huyện. Kết luận số 267 ngày 31/8/2023 của Ban Thường vụ Huyện ủy “về khuyến khích làm vỉa hè các tuyến quốc lộ, đường tỉnh, đường huyện, đường xã trong khu vực dự kiến phát triển huyện Triệu Sơn” và việc thực hiện “mục tiêu xây dựng Nông thôn mới nâng cao, Nông thôn mới kiểu mẫu theo hướng hiện đại gắn với đô thị hóa trên địa bàn huyện Triệu Sơn”.
Tại hội nghị, đại diện lãnh đạo các xã; các đơn vị đã báo cáo kết quả thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy (Nghị quyết số 12 ngày 22/7/2022 của Ban Chấp hành Huyện ủy “về tăng cường công tác lãnh đạo, chỉ đạo của cấp ủy đối với vận động Nhân dân hiến đất để mở rộng đường giao thông nông thôn trên địa bàn huyện”; Chỉ thị số 15 ngày 24/4/2023 của Ban Thường vụ Huyện ủy “về tăng cường công tác vệ sinh môi trường và thực hiện nếp sống văn hóa trong cơ quan, cộng đồng khu dân cư”; Kết luận số 221 ngày 19/4/2023 của Ban Thường vụ Huyện ủy “về quản lý, tu bổ, phục hồi và chống xuống cấp di tích lịch sử - văn hóa trên địa bàn huyện Triệu Sơn”; Kết luận số 973 của Ban Thường vụ Huyện ủy về xây dựng “ Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ trên địa bàn huyện. Kết luận số 267 ngày 31/8/2023 của Ban Thường vụ Huyện ủy “về khuyến khích làm vỉa hè các tuyến quốc lộ, đường tỉnh, đường huyện, đường xã trong khu vực dự kiến phát triển huyện Triệu Sơn” và việc thực hiện “mục tiêu xây dựng Nông thôn mới nâng cao, Nông thôn mới kiểu mẫu theo hướng hiện đại gắn với đô thị hóa trên địa bàn huyện Triệu Sơn”.
![z4838530190858_4d24cee3cc7f9f7c550ce9d8c618f423.jpg](/file/thumb/500/637119979.jpg)
![z4838535944867_443cf96b4ff47fe308b246235b3f4a8c.jpg](/file/thumb/500/637119980.jpg)
![z4838549094258_9b48f4b4261573a75674fe8e44649e15.jpg](/file/thumb/500/637119981.jpg)
![z4838552092363_cc8fb54e7cd1ea44414db9f6408b3566.jpg](/file/thumb/500/637119982.jpg)
![z4838557982620_a3a03afb25616d11f461786ef1b270f8.jpg](/file/thumb/500/637119983.jpg)
![z4838562463984_f1a2fe51fbd65359dfdcc02f3c418984.jpg](/file/thumb/500/637119991.jpg)
![z4838566460369_50b6f2981fa503fcfc11c904e42f9a23.jpg](/file/thumb/500/637119992.jpg)
![z4839488704166_527b793783f6c5e68c2e1df426d5a379.jpg](/file/thumb/500/637119993.jpg)
Đoàn công tác của huyện làm việc tại các xã, đơn vị.
Qua giám sát, nhìn chung, các xã, đơn vị được giám sát theo kế hoạch đã tổ chức triển khai thực hiện tốt việc học tập, quán triệt và thực hiện nghị quyết, chỉ thị, kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện uỷ như: đã ban hành các văn bản lãnh đạo, chỉ đạo, triển khai và tổ chức thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy tại địa phương, đơn vị; nhất là Nghị quyết 12; Chỉ thị 15; làm tốt công tác thông tin, tuyên truyền về việc triển khai thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Huyện ủy đến cán bộ, đảng viên và nhân dân, tạo sự đồng tình ủng hộ trong nhân dân; phân công trách nhiệm, phát huy vai trò của Cấp ủy, chính quyền, Mặt trận tổ quốc, các ban, ngành, đoàn thể trong triển khai, tổ chức thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy ở địa phương, đơn vị.
Các ý kiến phát biểu tại hội nghị đã nêu những cách làm hay, sáng tạo và những khó khăn, vướng mắc trong quá trình triển khai thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị; và đề xuất, kiến nghị, phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp thực hiện trong thời gian tới.
Qua giám sát thực tế tại địa phương, đơn vị, qua báo cáo bằng văn bản, và giám sát các văn bản, tài liệu liên quan, gặp gỡ trao đổi với nhân dân và các ý kiến phát biểu tại hội nghị, đồng chí Lê Thị Sen, UVBTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị, trưởng đoàn giám sát đã ghi nhận, đánh giá cao công tác chuẩn bị chu đáo, đầy đủ phục vụ buổi giám sát của các địa phương, đơn vị; đã triển khai chấp hành tốt, đảm bảo theo tinh thần chỉ đạo của Huyện ủy như: đã tổ chức học tập, triển khai các văn bản chỉ đạo thực hiện nghiêm túc, ban hành văn bản chỉ đạo, phân công nhiệm vụ; làm tốt công tác tuyên truyền, tạo chuyển biến trong nhận thức của nhân dân, đồng thời đồng chí cũng đã gợi mở một số nội dung trong việc triển khai và tổ chức thực hiện; giải pháp khắc phục khó khăn để thực hiện tốt hơn trong thời gian tới. Đồng chí đề nghị: Các địa phương, đơn vị cần tiếp tục làm tốt công tác chỉ đạo, quản lý, điều hành, kiểm tra giám sát của Cấp ủy, chính quyền trong việc triển khai, tổ chức thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy tại địa phương, đơn vị, trọng tâm là lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện hoàn thành tốt chỉ tiêu của Nghị quyết số 12, chỉ thị 15; rà soát, phấn đấu hoàn thành các nhiệm vụ năm 2023; Tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền nâng cao nhận thức cho cán bộ, đảng viên, và nhân dân tích cực tham gia thực hiện tốt Nghị quyết 12; tham gia tổng vệ sinh môi trường, xây dựng cảnh quan xanh, sạch, đẹp; xây dựng chính quyền thân thiện, vì nhân dân phục vụ; thực hiện văn hóa công sở; phát huy những kết quả đã đạt được, giữ vững, nâng cao các tiêu chí xây dựng nông thôn mới nâng cao; khắc phục những tồn tại, hạn chế để thực hiện tốt nhiệm vụ trong thời gian tới; thường xuyên kiểm tra đôn đốc giám sát trong thực hiện Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy tại địa phương, đơn vị.
Thông qua giám sát, kịp thời phát hiện những khó khăn, vướng mắc trong việc triển khai và tổ chức thực hiện; đề ra giải pháp khắc phục để thực hiện tốt hơn trong thời gian tới.
Lê Anh
Các ý kiến phát biểu tại hội nghị đã nêu những cách làm hay, sáng tạo và những khó khăn, vướng mắc trong quá trình triển khai thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị; và đề xuất, kiến nghị, phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp thực hiện trong thời gian tới.
Qua giám sát thực tế tại địa phương, đơn vị, qua báo cáo bằng văn bản, và giám sát các văn bản, tài liệu liên quan, gặp gỡ trao đổi với nhân dân và các ý kiến phát biểu tại hội nghị, đồng chí Lê Thị Sen, UVBTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy, Giám đốc Trung tâm Chính trị, trưởng đoàn giám sát đã ghi nhận, đánh giá cao công tác chuẩn bị chu đáo, đầy đủ phục vụ buổi giám sát của các địa phương, đơn vị; đã triển khai chấp hành tốt, đảm bảo theo tinh thần chỉ đạo của Huyện ủy như: đã tổ chức học tập, triển khai các văn bản chỉ đạo thực hiện nghiêm túc, ban hành văn bản chỉ đạo, phân công nhiệm vụ; làm tốt công tác tuyên truyền, tạo chuyển biến trong nhận thức của nhân dân, đồng thời đồng chí cũng đã gợi mở một số nội dung trong việc triển khai và tổ chức thực hiện; giải pháp khắc phục khó khăn để thực hiện tốt hơn trong thời gian tới. Đồng chí đề nghị: Các địa phương, đơn vị cần tiếp tục làm tốt công tác chỉ đạo, quản lý, điều hành, kiểm tra giám sát của Cấp ủy, chính quyền trong việc triển khai, tổ chức thực hiện các Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy tại địa phương, đơn vị, trọng tâm là lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện hoàn thành tốt chỉ tiêu của Nghị quyết số 12, chỉ thị 15; rà soát, phấn đấu hoàn thành các nhiệm vụ năm 2023; Tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền nâng cao nhận thức cho cán bộ, đảng viên, và nhân dân tích cực tham gia thực hiện tốt Nghị quyết 12; tham gia tổng vệ sinh môi trường, xây dựng cảnh quan xanh, sạch, đẹp; xây dựng chính quyền thân thiện, vì nhân dân phục vụ; thực hiện văn hóa công sở; phát huy những kết quả đã đạt được, giữ vững, nâng cao các tiêu chí xây dựng nông thôn mới nâng cao; khắc phục những tồn tại, hạn chế để thực hiện tốt nhiệm vụ trong thời gian tới; thường xuyên kiểm tra đôn đốc giám sát trong thực hiện Nghị quyết, Chỉ thị, Kết luận của Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Huyện ủy tại địa phương, đơn vị.
Thông qua giám sát, kịp thời phát hiện những khó khăn, vướng mắc trong việc triển khai và tổ chức thực hiện; đề ra giải pháp khắc phục để thực hiện tốt hơn trong thời gian tới.
Lê Anh
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/200/636015152.jpg )
![](file/thumb/260/30/636129605.jpg )
Xem nhiều
Xây dựng nông thôn mới
Xây dựng nông thôn mới
-
Chị Lê Thị Hương – con em xa quê thôn Thái Lộc, xã Thái Hòa hỗ trợ gần 500 triệu đồng làm đường giao thông nông thôn
22/07/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND Huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Xuân Thọ và Thọ Cường về tiến độ xây dựng NTM nâng cao.
20/07/2024 -
Kiểm tra tiến độ thực hiện xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao tại xã Khuyến Nông
17/07/2024 -
Xã Thọ Vực kỷ niệm 70 năm ngày thành lập xã (1954-2024); đón nhận Huân chương lao động hạng nhất; công bố Quyết định xã đạt chuẩn NTM kiểu mẫu.
30/06/2024 -
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện Lê Phú Quốc làm việc tại xã Thọ Phú về tiến độ xây dựng xã đạt tiêu chí NTM nâng cao.
29/06/2024